[Funland] MU đã bem Mou

shiluo

Xe container
Cụ lại nhét chữ vào miệng em
Cụ đọc lại kỹ em bảo BLĐ nó không thể sai lầm ah .
Em có nói là không tự nhiên nó chọn , thế theo cụ tại sao nó lại đi chọn một HLV đã bị 2 lần sa thải ?
Còn cụ đừng lôi mấy ông GM , Nokia ... vào biện hộ . Cụ có hiểu nước ngoài nó phá sản hoặc phải bán cty đi hoàn toàn khác ở VN không ?
Mời cụ đọc lại còm của cụ đi trước khi bảo em nhét cái gì vào mồm cụ
Cụ muốn hỏi thì em trả lời: MU chọn Mou vì danh tiếng trước đó của Mou, hi vọng Mou vực dậy được đội bóng, Và bây giờ họ đã phải sa thải, đền bù chứng tỏ họ đã sai lầm khi chọn Mou (cái này ngoài cụ ra ai cũng công nhận)
Thời điểm chọn và kết quả sau này không liên quan gì tới nhau cả em không hiểu cụ lôi ra làm gì?
Nokia và GM em lại càng không hiểu cụ tư duy thế nào? Phá sản ở nước ngoài khác Việt Nam nghĩa là Nokia và GM phá sản không phải là thất bại à cụ ^^

Chuẩn trai Nam

Xe tăng
Mời cụ đọc lại còm của cụ đi trước khi bảo em nhét cái gì vào mồm cụ
Cụ muốn hỏi thì em trả lời: MU chọn Mou vì danh tiếng trước đó của Mou, hi vọng Mou vực dậy được đội bóng, Và bây giờ họ đã phải sa thải, đền bù chứng tỏ họ đã sai lầm khi chọn Mou (cái này ngoài cụ ra ai cũng công nhận)
Thời điểm chọn và kết quả sau này không liên quan gì tới nhau cả em không hiểu cụ lôi ra làm gì?
Nokia và GM em lại càng không hiểu cụ tư duy thế nào? Phá sản ở nước ngoài khác Việt Nam nghĩa là Nokia và GM phá sản không phải là thất bại à cụ ^^
Thôi ông đọc lại đi cho đỡ mất thời gian của tôi .
Sau cmt này tôi và ông dừng cmt lại nhé .
Trân trọng !

Ni No Kuni 2

Xe điện

LinhLinh94

Xe hơi
MOU hãy dẫn dắt indo, malai, để được đối đầu với thầy Park

csc688

Xe buýt
Cái bóng của Sir Alex quá lớn, ghế này thực sự nóng

Hideface

Xe đạp
Em đang lo MU nó cướp cụ SEO của ta thì mệt

datto70

Xe container
Bóng đá là môn TT gồm 11 người, 11 người có 1-3 người chểnh mảng thì vứt, nên HLV phải biết dùng người là thế.

2CUN

Xe buýt
Mou chính thức lỗi thời từ mùa thứ 3 tại Chelsea, năm 2015 khi hàng loạt đội bóng xây dựng triết lý theo xu hướng cầm bóng từ sân nhà và pressing ngay khi mất bóng. Đây 1 mình 1 kiểu, dồn 8,9 cầu thủ về 1/3 sân nhà đỗ xe bus và hi vọng Lukaku vùng vẫy như Drogba ngày nào. Hàng thủ thì xáo xào, 1 tuần 1 đội hình và cầu thủ khác nhau, phối hợp sao đc.
Man đập đi xây lại, thuê đc Pochetino thì tốt, ko thì cỡ Eddi Howe hay lão gì HLV của Wolve ấy cũng đc, lối đá hấp dẫn với toàn cầu thủ vô danh.
Em xem MU thường xuyên nhưng thấy không đồng quan điểm với cụ. Mou luôn yêu cầu cầu thủ mất bóng phải lập tức đuổi và tìm cách đoạt lại, đó chính là pressing tầm cao. Tuy nhiên em luôn thấy hàng công MU vật vờ khi mất bóng, đặc biệt ông kễnh Pogba. Mấy trận gần đây Rashfort đã chiến đấu như chiến binh và được Mou khen ngợi. Em nghĩ vấn đề nằm ở ý thức cầu thủ, nhất là khi cầu thủ có giá trị chuyển nhượng cao, họ thường lấn quyền HLV và trở thành cừu đen. Rất nhiều trường hợp tương tự đã xảy ra chứ không riêng MU và Mou. Cụ xem De Bruyn hay Silva của MC, Mane hay Sahla của Liv, họ luôn chiến đấu hết mình đâu như mấy ông kễnh MU chỉ đòi tăng lương là nhanh.

hpg

Xe buýt
Lúc đấy MU vị thế khác, vừa mới quay lại ngoại hạng, đang là nhóm ko có khả năng cạnh tranh danh hiệu.
Bây giờ vị thế MU khác, ko có danh hiệu vs nằm ngoài TOP 4 là thất bại. Mất cả danh tiếng, vị thế và tiền tài trợ nữa. Quan trọng là ko nhìn thấy cửa sáng dù có tiếp tục vs nhau.
Từ ngày cụ Moi nắm đội thì MU hắn không còn nằm trong nhóm cạnh tranh danh hiệu nữa, mặc dù vừa mới VĐ mùa 2012/13 xong.

scorp8x

Xe container
Xem các cầu thủ MU đá tức anh ách, thiếu tinh thần, kỹ thuật làng nhàng, phối hợp không có. Nói chung là Mou đen, ai gặp phải đúng team lởm thế cũng bị sa thải thôi.
Đen gì :) bỏ ra gần 500 củ $ mua 1 đống cầu thủ theo yêu cầu cũng gần đủ xếp 1 đội hình rồi. Chúng nó đá tồi ko do hlv thì do số đen chắc

fgr

Xe tải
Cảm ơn MU đã giải thoát cho MOU

thank you!

xecon

Xe điện
Klopp à, anh quá đáng lắm

ST :))

mamoto

Xe máy
Có tin chính thức roiif ạ

khoa.vd85

Xe tăng
Website
khudothixuanphuong.vn
Em xem MU thường xuyên nhưng thấy không đồng quan điểm với cụ. Mou luôn yêu cầu cầu thủ mất bóng phải lập tức đuổi và tìm cách đoạt lại, đó chính là pressing tầm cao. Tuy nhiên em luôn thấy hàng công MU vật vờ khi mất bóng, đặc biệt ông kễnh Pogba. Mấy trận gần đây Rashfort đã chiến đấu như chiến binh và được Mou khen ngợi. Em nghĩ vấn đề nằm ở ý thức cầu thủ, nhất là khi cầu thủ có giá trị chuyển nhượng cao, họ thường lấn quyền HLV và trở thành cừu đen. Rất nhiều trường hợp tương tự đã xảy ra chứ không riêng MU và Mou. Cụ xem De Bruyn hay Silva của MC, Mane hay Sahla của Liv, họ luôn chiến đấu hết mình đâu như mấy ông kễnh MU chỉ đòi tăng lương là nhanh.
Chưa bao h đội của Mou huấn luyện sử dụng và mạnh về pressing tầm cao đâu cụ, nó đòi hỏi thể lực khủng khiếp và cự li đội hình phải lên xuống rất nhịp nhàng. Mou mạnh về phòng thủ khu vực nhưng ở MU hàng thủ tệ 1 cách khó hiểu, đặc biệt mùa này. Bailly đc mùa đầu ok, mấy chú còn lại mắc lỗi đều như cơm bữa. Cá nhân thế nên xáo xào mãi ko ra đc bộ khung. Cái lỗi ở đây là Mou mua Bailly và Linderlof về nhưng ko dùng, đòi mua nữa. Ko nâng tầm của mấy chú tiềm năng: John, Smalling...
Mou thực sự phải xem lại triết lý và cách huấn luyện, tại sao chỉ tin đồn từ các đội Mou quản lý chứ ko phải các HLV khác.

hưvô

Xe lăn
Xem trận Champions League giữa MU vs Young Boys cuối T11 vừa rồi, khi Fellaini ghi bàn lúc bù giờ cụ Mou ko kìm được đã đá đổ mấy chai nước, hành động đó như là 1 sự giải thoát về mặt tâm lý bị dồn nén nặng nề của cụ Mou

duchanh12a2

Xe tăng
Giá cổ phiếu Man Utd tăng 5% sau khi Mourinho bị sa thải
Thông báo sa thải Jose Mourinho được Man Utd phát đi trước lúc mở cửa phiên giao dịch ngày 18/12 của thị trường chứng khoán Mỹ. Nó lập tức tạo ra hiệu ứng tốt trên sàn giao dịch cho "Quỷ Đỏ".

Vào lúc chốt phiên giao dịch hôm 17/12, cổ phiếu Man Utd ở thị trường New York có giá 17,34 USD một cổ phiếu. Nhưng đến sáng hôm sau, nó đã tăng lên 17,78 USD và đạt đỉnh vào lúc 12h59, ở ngưỡng 18,22 USD, tăng hơn 5%...
https://vnexpress.net/kinh-doanh/gia-co-phieu-man-utd-tang-5-sau-khi-mourinho-bi-sa-thai-3856649.html

Các đội bóng khác không thích việc sa thải này.

VQ_A8

Xe tăng
Chúc mừng "sát thủ có khuôn mặt trẻ thơ" Ole Gunnar Solskjaer đã được chỉ định làm HLV đến cuối mùa giải này. Nếu đưa được MU vào top 4 thì sẽ là thành công của vị HLV này.

2CUN

Xe buýt
Chưa bao h đội của Mou huấn luyện sử dụng và mạnh về pressing tầm cao đâu cụ, nó đòi hỏi thể lực khủng khiếp và cự li đội hình phải lên xuống rất nhịp nhàng. Mou mạnh về phòng thủ khu vực nhưng ở MU hàng thủ tệ 1 cách khó hiểu, đặc biệt mùa này. Bailly đc mùa đầu ok, mấy chú còn lại mắc lỗi đều như cơm bữa. Cá nhân thế nên xáo xào mãi ko ra đc bộ khung. Cái lỗi ở đây là Mou mua Bailly và Linderlof về nhưng ko dùng, đòi mua nữa. Ko nâng tầm của mấy chú tiềm năng: John, Smalling...
Mou thực sự phải xem lại triết lý và cách huấn luyện, tại sao chỉ tin đồn từ các đội Mou quản lý chứ ko phải các HLV khác.
Em đồng ý với cụ. Tuy nhiên khi hàng thủ phạm những sai lầm ngớ ngẩn để cả đội phải trả giá thì HLV nào chả phải cho cầu thủ đó lên ghế dự bị. Từ đầu mùa đến giờ có HV nào của MU chơi ổn định đâu. Với hàng thủ như vậy mà ko được bổ sung thì Mou còn cách nào khác để phòng ngự ngoài việc phòng thủ với số đông? Hàng công cũng cùn, không xuất sắc lại lười hỗ trợ phòng thủ thì HLV siêu mấy cũng thua. Nói thật em xem thằng Pogba biểu diễn rồi mất bóng mấy lần để đối phương ghi bàn thì cũng muốn đuổi nó ngay, huống gì HLV. Mọi người cũng hay chỉ trích Mou vì chê bai cầu thủ, tuy nhiên em thấy Mou chỉ nói khi cầu thủ đó ko tuân thủ chỉ đạo, bật lại, còn các cầu thủ chiến đấu hết mình vì CLB luôn được Mou ưu ái và bảo vệ. Đó là lý do tại sao rất nhiều cầu thủ sẵn sàng hy sinh vì Mou. Tóm lại em cũng khoái Mou nhưng thấy Mou ra đi là tốt vì Lãnh đạo ko ủng hộ còn cầu thủ thì thành cừu đen, ở lại chỉ đau đầu.

Ngonghinh

Xe tăng
Nhà cháu cùng quan điểm với cụ. 3 CLB gần đây Mou đều bị nhóm cừu đen lật ghế, nhà cháu nghĩ MU cần đuổi cả Pog3 chứ đừng tiếc thương hiệu của nó mà giữ lại lại gây bất ổn phòng thay đồ ạ