[CCCĐ] Mù Căng Chải - em đi ngắm lúa

l0ng_py

Xe buýt
Cả nhà vào đặt gạch nhiều nào cho cụ ấy up ảnh! Ôi năm nay k di dc tiếc quá!

Tonydo

Xe buýt
Các cụ đi phượt hay đi theo tour đấy ah?

VIKO L

Xe điện
Có con 51F lên Khau Phạ. Em cũng định mang xe trong Nam đi chuyến xuyên Việt lên Tây Bắc nhưng không biết có kịp không.
Kịp gì hở cụ?
khi nào mới có dịp đi, thèm quá cccm à :)
Chuẩn bị và lên đường thôi cụ à!
Đường chỉ tay của cụ bí hiểm quá :))
Em đang khổ lắm mợ xem chỉ tay cho em đi, xem đến bao giờ em hết khổ ?
Các cụ đi phượt hay đi theo tour đấy ah?
Bọn em tự tổ chức ạ.

Divephiamattroi

[Tịch thu bằng lái]
Lần đầu tiên em được sờ vào hoa Tam giác mạch và hiểu vì sao nó lại có tên như thế

Hoa Tam giác mạch vốn là một loại cây lương thực của đồng bào Mông, những ai ở Hà giang không lạ gì loại cây này, hạt của nó có hình tam giác nên thành tên gọi.
Ở vùng cao YB trước đây không có loại cây hoa này, mảnh nương hoa tam giác mạch trong ảnh cũng mới được trồng, giống hoa cũng mang về từ Hà giang, phục vụ cho du lịch, tránh cảm giác đơn điệu cho du khách.
Chuyến đi của các cụ/mợ chủ thớt tuy ngắn ngủi, nhưng có sự chuẩn bị tương đối tốt, khá chủ động.
Theo dõi cách đăng bài, thì ngoài là một tay ảnh nhạy bén ra, cụ còn rất biết cách dẫn dắt, tạo nút thắt, mở, hấp dẫn người xem, sự kinh nghiệm ấy đã nâng tầm một chuyến đi vốn cũng không quá đặc biệt.
những bông hoa Tam giác mạch trên đỉnh Khau phạ trông rất thanh mảnh nhẹ nhàng nhưng đẹp, dù thế nào, thì đây cũng là nét mới, một điểm nhấn trong tuần lễ du lịch MCC năm nay, chi tiết tưởng như đơn giản, mà rất nhiều người đã vô tình bỏ qua. E cho là cụ đã thành công với chuyến đi này, thread này.! ;;)

Chỉnh sửa cuối:

VIKO L

Xe điện
Hoa Tam giác mạch vốn là một loại cây lương thực của đồng bào Mông, những ai ở Hà giang không lạ gì loại cây này, hạt của nó có hình tam giác nên thành tên gọi.
Ở vùng cao YB trước đây không có loại cây hoa này, mảnh nương hoa tam giác mạch trong ảnh cũng mới được trồng, giống hoa cũng mang về từ Hà giang, phục vụ cho du lịch, tránh cảm giác đơn điệu cho du khách.
Chuyến đi của các cụ/mợ chủ thớt tuy ngắn ngủi, nhưng có sự chuẩn bị tương đối tốt, khá chủ động.
Theo dõi cách đăng bài, thì ngoài là một tay ảnh nhạy bén ra, cụ còn rất biết cách dẫn dắt, tạo nút thắt, mở, hấp dẫn người xem, sự kinh nghiệm ấy đã nâng tầm một chuyến đi vốn cũng không quá đặc biệt.
những bông hoa Tam giác mạch trên đỉnh Khau phạ trông rất nhẹ nhàng nhưng đẹp, cho dù thế nào, thì đây cũng là một nét mới, một điểm nhấn trong tuần lễ du lịch MCC năm nay, một chi tiết đắt, mà rất nhiều người đã vô tình bỏ qua. E cho là cụ đã thành công với chuyến đi này, thread này.! ;;)
Ôi, cụ viết hay quá, làm em xí hổ quá đây này.
Thực sự em viết theo kiểu tường thuật, có thế nào viết thế đấy, chả biết cách thắt mở hay tạo điểm nhấn gì đâu.
Em rất cảm ơn cụ vẫn theo dõi thớt này, và dành những lời hay ý đẹp cho bọn em ạ!

dmdviet

Xe cút kít
Thực sự em viết theo kiểu tường thuật, có thế nào viết thế đấy, chả biết cách thắt mở hay tạo điểm nhấn gì đâu.
Em rất cảm ơn cụ vẫn theo dõi thớt này, và dành những lời hay ý đẹp cho bọn em ạ!
Ôi zồi văn bac cả hay quá, chả bù hôm qua: mời lội còm trên :)) :))

Divephiamattroi

[Tịch thu bằng lái]
Cụ vui tính quá, e mới ngại đấy
Cụ đùa e thôi, E biết các cụ và nhiều cụ khác trên này là bậc thầy của diễn đàn, đọc nhiều bài của các cụ e rất tâm đắc, và cũng học hỏi được ít nhiều,
Nói thì có vẻ dễ như vậy, nhưng nếu có viết bài CCCĐ, em chỉ mong bằng 1/2 các cụ là thành công rồi.
Em không dám mang chuyện vãn chương nói với các cụ, như vậy khác nào cầm đèn chạy trước ôtô,
E hay dông dài có gì mong các cụ lượng thứ.

Chỉnh sửa cuối:

hoabinhcar

Xe tải
MCC mùa này ngắm lúa thì quá tuyệt vời ạ.

tvdung

Xe điện
Cụ chủ hôm qua say thế mà sáng sớm đã dậy viết bài được rồi :))

tvdung

Xe điện
Có con 51F lên Khau Phạ. Em cũng định mang xe trong Nam đi chuyến xuyên Việt lên Tây Bắc nhưng không biết có kịp không.
Cụ đi luôn thì kịp, ruộng bậc thang không chỉ có ở MCC đâu ợ, nhiều chỗ cũng đẹp không kém và chín muộn hơn

VIKO L

Xe điện
Lần đầu tiên em được sờ vào hoa Tam giác mạch và hiểu vì sao nó lại có tên như thế

Em xin phép được tiếp tục ạ
Trong khi em mải mê ngắm ái trên đồi thì đồng đội sốt ruột, bảo 1 cậu chân to tay to gọi bọn em xuống, thế là cậu ta lợi dụng chức vụ quyền hạn trèo ngay lên đồi cùng ngắm bắn với em. Cậu ta bắn lia lịa được ối em đẹp. Bắn xong chạy thục mạng về chỗ đậu xe ( cách chân đồi khoảng 300m). Rõ khổ!