[Funland] Một vụ thu xe trả góp của TPB

filmonline

Xe điện
Hôm qua em thấy clip ngân hàng TP Bank thu hồi xe của khách, ko rõ đầu đuôi câu chuyện thế nào cccm nhỉ?
Em thấy bảo xe trả góp, nhưng 3 tháng liền ko đóng nữa nên nó cho đội thi hành luật đến bế xe về

Hự.

Xe điện
Nếu tài sản đảm bảo khoản vay là nhà chứ ko phải ô tô, thì tình huống tương tự là 1 hôm đi làm về thấy cửa khoá trái bằng khoá khác, đồ đạc mình vứt lỏng chỏng ngoài vỉa hè, đúng ko các cụ nhỉ?

Dũng Ốc

[Tịch thu bằng lái]
Nếu tài sản đảm bảo khoản vay là nhà chứ ko phải ô tô, thì tình huống tương tự là 1 hôm đi làm về thấy cửa khoá trái bằng khoá khác, đồ đạc mình vứt lỏng chỏng ngoài vỉa hè, đúng ko các cụ nhỉ?
Không ợ, nhà thì phức tạp hơn. Không làm thế được.

Demhoangvu

[Tịch thu bằng lái]
Bank đòi được nợ phải có mẹo chứ.
Ai lại khơi khơi mời cụ đến để cẩu xe thì đời nào cụ đến.
Em ủng hộ VIB và TPB trong trường hợp này. Cứ thẳng băng luật mà làm, ko tình cảm gì hết.
Cụ đủ cứng thuê luật sư thì cứ làm.
Xong báo lại kết quả cho mọi người tham khảo nhé.
Cụ tin mấy ông đi vay mồm bô bô đòi đầy đủ thủ tục à. Bọn để bị tịch thu thì toàn chí phèo rồi cụ ơi.
- Nhân viên ngân hàng gọi điện đòi nợ dek thèm nghe, lý do trình bày thì ôi thôi: đang bận trong nhà tắm, để điện thoại trong cốp, điện thoại cho trẻ con mượn xem youtube.... Ngân hàng nó dek quan tâm lý do, nó xếp vào trường hợp không liên lạc được.
- Sau khi không liên lạc được, nó cho người đến nơi ở tìm, hẹn với người nhà vài lần. Lại văn con mẹ thằng lươn, nào là đi du lịch, nào là đi công tác, nào là được giao nhiệm vụ bí mật...kệ con mịa ông lươn, nó xếp ông vào trường hợp bỏ trốn khỏi nơi cư trú.
đm mấy ông đi vay không lo mà trả, không trả được thì chủ động mà nên làm việc, chủ động đề nghị bán xe mà trả nợ,giờ lại đòi nó phải có giấy thông báo mới đúng quy trình, he he đúng là giống lươn lai với trạch .

Demhoangvu

[Tịch thu bằng lái]
Nó khác nhau cụ ơi, cái nhà là nơi cư trú, nó được luật về cư trú bảo hộ nên quy trình sẽ khác nhiều so với tịch thu một cái xe. Tịch thu một cái nhà bắt buộc phải ra tòa.

minhhai985

Xe lăn
Nó khác nhau cụ ơi, cái nhà là nơi cư trú, nó được luật về cư trú bảo hộ nên quy trình sẽ khác nhiều so với tịch thu một cái xe. Tịch thu một cái nhà bắt buộc phải ra tòa.
Cụ dậy e cách xù với, thấy mấy e ngân hàng kêu nhiều khách xù đc mà :))

Demhoangvu

[Tịch thu bằng lái]
Cụ dậy e cách xù với, thấy mấy e ngân hàng kêu nhiều khách xù đc mà :))
Em có bảo là xù được đâu mà cụ bảo em dạy cách xù. Không xù được nhưng đàm phán giảm lãi, giảm cả gốc thì em đã từng thấy rồi. Tất nhiên phải chung chi để mấy xếp ở ngân hàng bày cách cho. He he

Dũng Ốc

[Tịch thu bằng lái]

anhtuan85

Xe buýt
Ngân hàng cực chẳng đã nó mới phải siết kiểu này. Chứ con nợ thiện chí bán tài sản thế chấp (xe/nhà) đi để trả nợ thì ngân hàng nó hợp tác, support tận răng, có khi còn giảm cho 1 ít phí phạt.

minhhai985

Xe lăn
Em có bảo là xù được đâu mà cụ bảo em dạy cách xù. Không xù được nhưng đàm phán giảm lãi, giảm cả gốc thì em đã từng thấy rồi. Tất nhiên phải chung chi để mấy xếp ở ngân hàng bày cách cho. He he
E thấy cụ có chuyên môn, e tưởng cụ biết, lần lâu ngồi với 1 e, e có kể mà giờ e quên rồi. :D

vuanhanghi

Xe điện
bán xe giá rẻ rồi gán lại nợ/lấy tiền đó để trả nợ có ổn hơn so với để đội đó thu hồi ko các cụ?
Bán bằng nước bọt hả cụ làm chó có giấy tờ.
Trừ khi ng mua đồng ý ra bank chồng tiền lấy xe về rồi mới sang tên

Demhoangvu

[Tịch thu bằng lái]
E thấy cụ có chuyên môn, e tưởng cụ biết, lần lâu ngồi với 1 e, e có kể mà giờ e quên rồi. :D
Xin giảm được miễn trả lãi, xin giảm được 1 phần gốc thì em đã thấy rồi cụ ạ. He he nhưng phải được ít nhất tầm giám đốc chi nhánh hỗ trợ, hướng dẫn, tất nhiên là phải chung chi.

fantasy0178

Xe tăng
Vẫn cưỡng chế kiểu đó mà cụ. Oto là ts di động mới dễ mất. Thế chấp nhà mà ko trả thì bank nó mừng quá.
Nhà thì đố mà dám làm như thế cụ nhé hoặc chỉ làm bừa với những người k hiểu biết về pháp luật. Chị họ e nợ xấu NH, ra toà xong chuyển sang thi hành án mà từ 2017 đến bây h k cưỡng chế nổi nhà của bà ấy kia kìa, ngay quận Đống Đa luôn.

HeoQuay66

Xe tăng
Nhà thì đố mà dám làm như thế cụ nhé hoặc chỉ làm bừa với những người k hiểu biết về pháp luật. Chị họ e nợ xấu NH, ra toà xong chuyển sang thi hành án mà từ 2017 đến bây h k cưỡng chế nổi nhà của bà ấy kia kìa, ngay quận Đống Đa luôn.
Chị cụ nhây thế

duongqua

Xe container
Nhiều ô đến tầm này vẫn còn nói NH sai thì cũng éo hiểu các ô nghĩ j nữa, hay các ô này thuộc thể loại mà trên này nhiều cụ vào than vãn là bạn vay mình xong quỵt cmn nợ luôn, đòi đ.éo trả. May là NH nó cứng nó còn lấy được ts chứ người thường gặp các thể loại này mất trắng luôn ah?thế mà còn vào bênh được.Xh giờ loại ăn ko của người khác còn nhiều lắm,chắc phải qua 3-4 đời nữa mới hết sạch được thể loại này!

• Vodka
Reactions: ATZ

vuanhanghi

Xe điện
Không biết những trường hợp như này bank nó có tính tiền cưỡng chế (công an, xe cẩu...) vào luôn tiền vay ko nhỉ?
Và khi phát mãi có quy định nào về giá xe ko?
Ví dụ xe 1 tỷ có 400 vay 600. Ngân hàng lấy xe về giá trị thật ngoài thị trường lúc đấy ví dụ là 900, nhưng NH bảo tao bán được 600 thôi, của mày là hết ko còn dư đồng nào có được ko?

Kieuthinh3009

Xe máy
Ối dồi ôi kb đòi đc ko em hóng bảo từ năm sau cấm vụ đòi nợ thuê