[CCCĐ] Một vòng Miền Tây T6 2023

tungpt13

Xe tăng
em sắp đi cần thơ cụ cho em xin ít thông tin:
em có 6 người lớn, chiều thứ 5 bay vào cần thơ chiều chủ nhật bay về hn.em định thuê xe 7c tự lái,chơi ở cần thơ và sóc trăng thôi ,cụ cho em xin đt chỗ thuê xe và tư vấn giúp em chỗ ăn chơi ở đấy.tks cụ
chào cụ , về chỗ thuê xe em gửi cụ
thuê trên face là thuexetochanh , sdt là 093984033 A Thành giao nhận tại sân bay 200k cả đi và về , trong topic cũng có cụ thuê xe bên khác là nhà xe trần quang , chi phí giao xe thì rẻ hơn bên cháu thuê có 50k/ lượt giao hoặc nhận.

Nhà cụ có 6 người lớn , chắc đa số là người lớn tuổi .

Ngày 1 : xuống sân bay , về ks nhận phòng , ăn tối và tham quan cầu đi bộ cần thơ .
Ngày 2 : thăm chợ nổi , vườn trái cây .nhà cổ bình thủy .
Ngày 3 : di chuyển đi thăm sóc trăng , chùa dơi, bảo tàng khơ me tp sóc trăng, chùa đất sét , chùa chén kiểu . Cụ xem thích đi chùa nào thì cân đối.
Ngày 4 :Nghỉ ngơi , ca fe tham quan chợ trung tâm tp . di chuyển về cần thơ ăn trưa .Ca fe rồi ra sân bay .

về ăn uống.
ở Sóc trăng : Nhà hàng gạo tẻ , Lẩu mắm cây dừa ( quán này nên bố trí ăn vào buổi tối cho mát mẻ)
Ở cần thơ : Quán bánh xèo 7 tới , Quán sáu đời , Nhà hàng lúa nếp, Hủ tiếu bèo 104 lê lai , Quán lẩu vịt nấu chao thành giao , Hủ tiếu bèo , lẩu mắm dạ lý . Tùy khẩu vị và lịch trình cụ bố trí .
Cụ đi về cho em chút review vì bản thân em chưa được ăn ở Cần thơ quán nào ngoài tô bún mắm trên đường ra sân bay.:)):))

Chỉnh sửa cuối:

cbnu

Xe buýt
Góp vui với chủ thớt hình tớ chụp ở Vĩnh Long

vanquantrang

Xe buýt
chào cụ , về chỗ thuê xe em gửi cụ
thuê trên face là thuexetochanh , sdt là 093984033 A Thành giao nhận tại sân bay 200k cả đi và về , trong topic cũng có cụ thuê xe bên khác là nhà xe trần quang , chi phí giao xe thì rẻ hơn bên cháu thuê có 50k/ lượt giao hoặc nhận.

Nhà cụ có 6 người lớn , chắc đa số là người lớn tuổi .

Ngày 1 : xuống sân bay , về ks nhận phòng , ăn tối và tham quan cầu đi bộ cần thơ .
Ngày 2 : thăm chợ nổi , vườn trái cây .nhà cổ bình thủy .
Ngày 3 : di chuyển đi thăm sóc trăng , chùa dơi, bảo tàng khơ me tp sóc trăng, chùa đất sét , chùa chén kiểu . Cụ xem thích đi chùa nào thì cân đối.
Ngày 4 :Nghỉ ngơi , ca fe tham quan chợ trung tâm tp . di chuyển về cần thơ ăn trưa .Ca fe rồi ra sân bay .

về ăn uống.
ở Sóc trăng : Nhà hàng gạo tẻ , Lẩu mắm cây dừa ( quán này nên bố trí ăn vào buổi tối cho mát mẻ)
Ở cần thơ : Quán bánh xèo 7 tới , Quán sáu đời , Nhà hàng lúa nếp, Hủ tiếu bèo 104 lê lai , Quán lẩu vịt nấu chao thành giao , Hủ tiếu bèo , lẩu mắm dạ lý . Tùy khẩu vị và lịch trình cụ bố trí .
Cụ đi về cho em chút review vì bản thân em chưa được ăn ở Cần thơ quán nào ngoài tô bún mắm trên đường ra sân bay.:)):))
E tìm trên fb không thấy cụ ơi, sđt còn thiếu kìa cụ.
E hỏi trong đấy thuê xe mấy ngày tết, nếu giữ xe để tết có xe ck 2 củ, còn khi nhận xe cọc 20 củ nữa. Không biết có chuẩn không cụ nhỉ?? E đang ngâm cứu để làm 1 chuyến Cà Mau

tungpt13

Xe tăng
E tìm trên fb không thấy cụ ơi, sđt còn thiếu kìa cụ.
E hỏi trong đấy thuê xe mấy ngày tết, nếu giữ xe để tết có xe ck 2 củ, còn khi nhận xe cọc 20 củ nữa. Không biết có chuẩn không cụ nhỉ?? E đang ngâm cứu để làm 1 chuyến Cà Mau
E thiếu số 3 cuối cùng. Sdt là 0939 840 333 .
Tết nhất nhu cầu thuê xe tăng lên , em nghĩ cọc 2 củ là chấp nhận được , còn tiền khi thuê xe cụ có thể đàm phán lại cho hợp lý .
Tết mà được đi chơi , mà được vào miền tây quá tuyệt vời cụ ạ.
Cụ đi về chia sẻ chút hình tết miền tây nhé.
Nếu cụ cần thì inbox em sdt của em lúc thuê xe , coi như bạn bè giới thiệu cho nhau chỗ thuê xe.

vanquantrang

Xe buýt
E thiếu số 3 cuối cùng. Sdt là 0939 840 333 .
Tết nhất nhu cầu thuê xe tăng lên , em nghĩ cọc 2 củ là chấp nhận được , còn tiền khi thuê xe cụ có thể đàm phán lại cho hợp lý .
Tết mà được đi chơi , mà được vào miền tây quá tuyệt vời cụ ạ.
Cụ đi về chia sẻ chút hình tết miền tây nhé.
Nếu cụ cần thì inbox em sdt của em lúc thuê xe , coi như bạn bè giới thiệu cho nhau chỗ thuê xe.
Cụ inbox cho e sđt của cụ biết đâu e và cụ có duyên gặp nhau.

gsondang

Xe hơi
Chuyến đi của cụ thật tuyệt vời, em xin phép oánh dấu để tham khảo kinh nghiệm ạ.

ducleminh

Xe điện
cây phượng bao trọn con đường

dãy núi bên campuchia

nhà cháu rẽ phải đi vào tri tôn ba chúc

cháu cũng như chú kia , lặng người đi trước hương hồn đồng bào .

Di Tích Nhà mồ Ba Chúc thuộc thị trấn Ba Chúc, huyện Tri Tôn, An Giang đã được công nhận là di tích lịch sử quốc gia vào ngày 10/7/1980. Nơi đây lưu giữ hài cốt của những người dân vô tội bị sát hại và được xem là một bản cáo trạng về tội ác diệt chủng của Pôn Pốt, muôn đời còn ghi nhớ. Đồng thời khẳng định giá trị nhân văn, tính chính nghĩa và nghĩa vụ quốc tế cao cả của Quân tình nguyện Việt Nam đối với sự nghiệp giải phóng Campuchia khỏi chế độ diệt chủng và tái thiết đất nước.
Sao không in 3D những cái xương này trưng bày còn hài cốt nên an táng để người ta còn được an nghỉ chứ nhỉ?

tungpt13

Xe tăng
Cụ nên đọc thêm về cuộc chiến biên giới phía tây nam của đất nước .
Những gì cụ thấy qua đây chỉ là những bức ảnh . Khi tới đó , đứng giữa nhà mồ em thấy vô cùng xúc động và đau lòng , những cảm xúc đó chỉ khi đứng đấy , được thấy xương cốt của đồng bào ta mà bọn ********* pôn lốt đã gây ra .
Ngay cả âm khí của khu nhà mồ này quá lớn , nên cùng khu nhà mồ này rất nhiều chùa chiền đã được xây dựng cùng trên khu đất này để xoa dịu những người đã chết.

MrFank

Xe tăng
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
E có ước muốn dc sống trải nghiệm ở miền Tây cỡ 1 2 tuần đến 1 tháng, mà ko biết bao giờ mới có cơ hội, bị yêu sự dung dị và chất phác của mảnh đất, con người nơi đây

BB2014

Xe hơi
Chuyến đi hay quá. Em góp cái ảnh trên avata của em nhé . Vod cụ 1 ly.

tungpt13

Xe tăng
E có ước muốn dc sống trải nghiệm ở miền Tây cỡ 1 2 tuần đến 1 tháng, mà ko biết bao giờ mới có cơ hội, bị yêu sự dung dị và chất phác của mảnh đất, con người nơi đây
em có tham gia group phuọt trên facebook , mọi người đi đơn giản thật , cứ thích là đi mà nhìn lại mình muốn đi thì phải sắp xếp lên xuống chán . Đúng là mỗi người mỗi cảnh.
thôi thì em chúc cụ sớm xắp xếp được thời gian đi được 1 chuyến miền tây cho thỏa nỗi niềm.

Huytq0003

Xe hơi
Đi miền tây lộ trình như nào trong vòng 3-4 ngày các cụ nhỉ, em không có nhiều thời gian nên chỉ có thể nghỉ ngắn đc như vậy

tungpt13

Xe tăng
Đi miền tây lộ trình như nào trong vòng 3-4 ngày các cụ nhỉ, em không có nhiều thời gian nên chỉ có thể nghỉ ngắn đc như vậy
Về cơ bản miền tây được chia làm đôi , nhu cầu cụ muốn ưu tiên tỉnh nào thì đi tỉnh đấy thôi . thường được chia theo đầu sông và cuối sông .
Vdcụ có thể đi cần thơ , sóc trăng , bạc liêu và cà mau .
Cung còn lại là cần thơ , đồng tháp, an giang , kiên giang là một vòng .
Còn chi tiết thế nào thì theo nhu cầu của mỗi người

tungpt13

Xe tăng
Tháng 5 hè về , em tự ủn mít

Trần Gia

Xe tăng
Cuối T6 nhà em cũng vừa làm 1 chuyến giống cụ bay vào Cần Thơ rồi thuê xe đi các tỉnh miền Tây ( 5 ngày 4 đêm ) nhưng lịch trình đi hướng ngược với nhà cụ. Từ Cần thơ đi châu đốc, Hà Tiên, Rạch Giá, Cà Mau, Dất Mũi, Bạc Liêu, Sóc Trăng, Vĩnh Long, Sa đéc và vè lại Cần Thơ. Em thuê xe Nhà xe Trần Quang thấy rất OK. Nhận và trả xe tại Sân bay thêm 50K/ lươt.
Tuần sau e đi Miền Tây, e đi gia đình có trẻ nhỏ. cụ cho e xin số nhà xe và các nơi ăn trên tuyến mà các cụ thấy ổn ạ. E cảm ơn ạ