[Funland] Một vấn đề rất đáng lưu ý với các bác lái xe cũng như các đồng chí Công an!

Đi Lang Thang

Xe buýt
Tôi hỏi tí mình có nên yêu cầu họ thổi cái làm mẫu và để test ko. Nhỡ máy nó sai cứ báo nồng độ của ng trước thì sao
Chuẩn luôn, ebảo anh thổi trc tôi thổi sau.
Hoặc tôi thổi xong anh thổi.
Xong ko việc gì mới đồng chí đồng bào sau!

Aids

Xe điện
Không uống thì chả sợ gì cả vì lỗi do máy còn có yêu cầu thử máu để xác định.
Thế theo bác làm cái thổi test trước 2-3 s ít tốn kém tiền bạc thời gian tranh cãi hơn hay là để sau đó dẫn ra bệnh viện lấy máu thử hơn

MiTa

Xe lăn
Thế mà e xem TV toàn các a đưa ống thổi mới tinh xé trong bao ra. Đợt rồi lại thông báo dân cứ yên tâm mà thổi vì có 1 số đơn vị đã dùng ống tre thân thiện môi trường. Thế hoá ra vẫn sót lại trường hợp (ít nhất là cụ chủ đã gặp) thổi trên TV nhỉ. Ah mà cụ chủ cẩn thận ko có cam ghi lại thì khéo cụ lại phải giải trình bây giờ. Ko biết mỗi ống thổi mua bnhieu tiền nhỉ? Chả đáng với các a gt đâu, chắc các a ngại thay thôi.

Vova

Xe container
CSGT không đảm bảo đưa ống thổi mới trong thời buổi dịch bệnh rình rập thế này là không ổn. Gặp cụ chủ cứng nên còn thế, chứ ai ngại và không để ý chắc lại chấp nhận thổi chung ống. Nói chung chẳng khác gì đi ăn phở nhưng phải dùng chung bát, thìa, đũa với ông ăn trước :(.

tunglam28062009

Xe tăng
Cụ thớt bị chốt ở honda vĩnh phúc đúng ko? E vừa bị gọi vào thổi tối nay cũng kiểu như vậy. Mẹ chúng nó bắt mình thổi chung ống 4 5 người. E ko đồng ý bắt thay thì thái độ điên chửi cho trận. Các cụ về quê lên đừng uống j đợt này làm căng đấy

banmotnucuoi

Xe lăn
Em chưa gặp trg hợp nào như thế này cả, hai lần gặp các chú ý vẫy vào thổi rồi bảo đi luôn, chắc biết mình ko uống rượu, phí mất cái ống thổi

arcobaleno87

Xe tải
E mới qua chốt ktra nồng độ cồn xong, e tưởng là nói 1 đến 10 vào máy như xem mấy clip youtube mà đồng chí CA nói ko cần luôn, chỉ đưa cái máy trc mặt tí tầm 2 giây là xong đi, vâỵ là ko cần thổi lẫn nói vào máy vẫn ktra đc phải ko ạ?

m4s

Xe điện

conco1978

Xe điện
Hôm nay ở đoạn lên cao tốc chỗ Liêm Tuyền em cũng bị thổi nhưng ko phải ngậm ống hay sát miệng vào ống mà thổi như kiểu thổi lửa từ xa vào cái ống gắn vào máy, ko có gì là cho đi

boy_spott

Xe điện
Vĩnh phúc thấy làm căng lâu rồi

Nga Ngọc Ngà

Xe buýt
Cách đây hơn 2h em vừa bị thổi cồn ở Vĩnh Phúc, mình tuân thủ nên chả có vấn đề gì, hạ kính để thổi, tuy thế các chú đưa ngay cái máy kèm ống thổi vừa cho 2-3 xe dừng trước đó bắt nhà em thổi vào đó. Em rất nhẹ nhàng yêu cầu các chú đổi 1 ống thổi khác, có niêm phong, chứ tình hình Covid thế này, lúc đầu chú ấy bảo anh cứ ghé mồm vào đây thổi 2-3s là xong. Em nghiêm giọng bảo tôi không chấp nhận thổi như vậy, đề nghị đồng chí thay ống thổi có niêm phong thì tôi mới thổi.

Các chú có vẻ rất bực dọc và loay hoay mất 3-4 phút chạy đi chạy lại mới lấy được 1 ống thổi còn đóng kín trong nilon, cất kín đâu đó để đưa cho nhà em tự xé nilon. Em thổi 1 phát rồi các đồng chí cám ơn cho em đi.

Trong thời gian vất vả vì nhà em, các chú lấy ống thổi cũ đó tiếp tục thổi cho 3-4 xe sau và 5-6 xe máy nữa... nghĩa là kha khá các bác tài dùng chung một ống thổi mà không ai đòi thay (hoặc không dám/không biết để đòi thay)...

Vậy cho em hỏi nếu chẳng may 1 bác tài nào bị Covid-19 và để lây lan thì các bạn XXX Vĩnh Phúc sẽ chịu trách nhiệm như thế nào? Tại sao các bạn ấy dù biết mà vẫn cố tình dùng 1 ống thổi chung cho tất cả các tài xế? Trách nhiệm của công an Vĩnh Phúc đến đâu khi mặc kệ khuyến cáo của Chính Phủ về bệnh dịch và cứ dùng chung 1 ống thổi cho tất cả các lái xe?

Qua đây em cũng lưu ý các bác tài là luôn đề nghị các bạn XXX thay ống thổi hoặc đưa ống thôi đóng nguyên nilon, kể cả không Covid thì cũng rất nhiều bệnh tật truyền qua đường hô hấp, nước bọt, chưa kể những người mồm hôi, sâu răng... khi các bác bị/được yêu cầu kiểm tra nồng độ cồn!
Cảm ơn cụ chủ. Em sẽ ghi nhớ

vandatAT

Xe container
Cuối năm đầu năm là phải tăng cường blowjob là chuẩn rồi.
Ko có nhiều ma mem gây tạ nạn lắm.

ceconam

Xe điện
Cách đây hơn 2h em vừa bị thổi cồn ở Vĩnh Phúc, mình tuân thủ nên chả có vấn đề gì, hạ kính để thổi, tuy thế các chú đưa ngay cái máy kèm ống thổi vừa cho 2-3 xe dừng trước đó bắt nhà em thổi vào đó. Em rất nhẹ nhàng yêu cầu các chú đổi 1 ống thổi khác, có niêm phong, chứ tình hình Covid thế này, lúc đầu chú ấy bảo anh cứ ghé mồm vào đây thổi 2-3s là xong. Em nghiêm giọng bảo tôi không chấp nhận thổi như vậy, đề nghị đồng chí thay ống thổi có niêm phong thì tôi mới thổi.

Các chú có vẻ rất bực dọc và loay hoay mất 3-4 phút chạy đi chạy lại mới lấy được 1 ống thổi còn đóng kín trong nilon, cất kín đâu đó để đưa cho nhà em tự xé nilon. Em thổi 1 phát rồi các đồng chí cám ơn cho em đi.

Trong thời gian vất vả vì nhà em, các chú lấy ống thổi cũ đó tiếp tục thổi cho 3-4 xe sau và 5-6 xe máy nữa... nghĩa là kha khá các bác tài dùng chung một ống thổi mà không ai đòi thay (hoặc không dám/không biết để đòi thay)...

Vậy cho em hỏi nếu chẳng may 1 bác tài nào bị Covid-19 và để lây lan thì các bạn XXX Vĩnh Phúc sẽ chịu trách nhiệm như thế nào? Tại sao các bạn ấy dù biết mà vẫn cố tình dùng 1 ống thổi chung cho tất cả các tài xế? Trách nhiệm của công an Vĩnh Phúc đến đâu khi mặc kệ khuyến cáo của Chính Phủ về bệnh dịch và cứ dùng chung 1 ống thổi cho tất cả các lái xe?

Qua đây em cũng lưu ý các bác tài là luôn đề nghị các bạn XXX thay ống thổi hoặc đưa ống thôi đóng nguyên nilon, kể cả không Covid thì cũng rất nhiều bệnh tật truyền qua đường hô hấp, nước bọt, chưa kể những người mồm hôi, sâu răng... khi các bác bị/được yêu cầu kiểm tra nồng độ cồn!
E đồng ý với quan điểm của cụ

TânPhạm_999

Xe buýt
Ủng hộ tinh thần cụ chủ, e chưa bị thổi lần nào nhưng giờ cũng phải lưu ý vấn đề này

VW Golf

[Tịch thu bằng lái]
E bị thổi mấy lần mà toàn thấy mấy đc cũng bóc ống mới mà bóc rõ nhanh
Thôi lần sau học cụ chủ phải đưa e tự tay bóc mới được
Mấy người thổi chung không thấy ghê nhỉ
Giao hợp chung còn được.
Thổi chung là gì đâu bác. Muỗi.

Mời diệu bác chủ.

Thắng_Sơn Tây

Xe cút kít
Theo em nên dùng loại máy chỉ cần phà hơi là báo có cồn trong hơi thở hay không sẽ nhanh tiện lợi . Nếu báo có thì mới chuyển sang dùng máy có ống thổi để đo chính xác nồng độ cồn.

Nongdantb

Xe tăng
Bọn nó được cấp đầy đủ hết đấy.EM không hiểu bọn nó tk cái món đó để tuồn đi đâu.