Một vài ý tưởng độ xe em mới vẽ, các bác xem thử :)

Dân37

Xe hơi
Em Kia Forte của bác hieupro106 đây ạh
Hình gốc :

2012-kia-forte-gray-front-right-side-view by pcters_5_and1, on Flickr

Hình em độ lại :

2012-kia-forte-gray_LeMin Tuning by pcters_5_and1, on Flickr
Cụ LeMin có kiểu nào khác của Cerato không?
Tôi tính độ lại cho con Cerato 2011 màu bạc với các ý tưởng như rày cụ tư vấn giúp tôi.
Trổ 2 lỗ mũi trên capo, thêm 2 hốc gió 2 bên tai xe. Độ lại quả calang, bodykit trước, sau (2 ống po) 1 chút bên sườn (không kéo dài thêm, không hạ gầm đâu nha gara nhà tôi vưa bé vừa cao dễ va quệt lắm)
Dán decan sườn xe, thay quả anten vây cá.
Cụ có thêm ý tưởng gì hay thì cứ thêm vào cho phù hợp với khả năng tài chính hơi bị hạn chế của tôi.
Cụ thiết kế rồi up ảnh lên và cho biết tổng thiệt hại luôn nhé. Tôi đang chuẩn bị chia tay gấu + F1 để vào ở với cụ rồi đấy.
Kính cụ 1 ly trước và chờ tin cụ.

LEMIN

Xe tăng

Dân37

Xe hơi
Đâu rồi cụ LeMin ơi?

likecar&trips

Xe tăng
@ Bác Minh căn cứ các gợi ý của bác: Calang với cái mang cá theo đúng kiểu Range Rover thì làm thủ công cũng ko được đâu ạh, mang cá thì làm thủ công (nhưng theo kiểu khác ) vẫn đẹp được nhưng calang thì chịu đấy ạh vì calang của RR nó làm từ kim loại nguyên khối. Bác muốn thêm 2 lỗ mũi trên nắp capo thì lại càng rời xa phong cách RR hơn đấy ạh.
Theo em thế này, bác làm lại mang cá, làm gồ nắp capo lên cho nó mạnh mẽ, calang chơi thanh ngang thật lớn. Tất cả nằm trong tầm 10 củ ạh
Nhưng em lưu ý cụ là 10 củ thì người ta chỉ sơn dặm lại nắp capo cho cụ thôi, mà sơn dặm thì khả năng khó trùng màu sơn gốc, vì thế nên tốt nhất là sơn khác màu luôn, vừa đẹp vừa mới mẻ hơn xe cũ
Kính cụ, bao h cụ ngẫm ra được chính xác cụ muốn gì thì nói e để e vẽ dễ đúng ý cụ ạh

Tôi nghĩ thế này Vậy ta theo hướng mạnh mẽ hầm hố: Làm lại mang cá, làm hốc hút gió trên nắp capo + sơn nắp capo khác màu, ca lăng thanh ngang thật lớn. thêm cái ba đờ sốc mới bằng sắt ống tròn (giống các xe offroad) gắn trước mũi gắn thêm 2-3 cái đèn trên cái ba đờ sốc cũ (sau này khi có điều kiện lắp thêm cái tời điện). Toàn bộ xe trừ phần nắp capo sơn lại theo đúng màu trong đăng kí xe là màu xám bác ạ. Tổng hiệt hại bác cho luôn cái dự toán nhé
Hình xe tôi đã gửi cho bác rồi, Email của tôi: myhdong@gmail.com

LEMIN

Xe tăng

ABFinance_ND

Xe hơi
chào LEMIN , mình rất ngưỡng mộ tài năng thiết kế của bạn ...
Mình là thành viên trên otosaigon.com , mình rất thích accord 90-97

Trước đây , mình có thử design vài chiếc accord , nhưng không phải là dân chuyên thiết kế nên mình làm xấu quá , bạn có thể design Accord 90-93 hoặc Accord 94-97 theo phong cách thật đẹp không ? chân thành cảm ơn bạn
Một vài thiết kế xấu của mình
Thiết kế đèn trước

độ mâm

Đây là thread của mình trên otosaigon
http://www.otosaigon.com/forum/ACCORD-CLUB-Ấn-tượng-accord-m3632875.aspx
Hy vọng được bạn giúp đỡ ... thanks

tomcar

Xe hơi
Form Accord 94-97 cụ nào nghiến răng tý độ lên đẹp vãi, ông anh chạy con này, em thấy đời này giá hợp lý, dáng đẹp, đi cũng sướng, cực dễ độ em thấy chưa cần làm gì nhiều mới độ đèn, mâm, thêm tý body lips đã ngon rồi

ABFinance_ND

Xe hơi
Form Accord 94-97 cụ nào nghiến răng tý độ lên đẹp vãi, ông anh chạy con này, em thấy đời này giá hợp lý, dáng đẹp, đi cũng sướng, cực dễ độ em thấy chưa cần làm gì nhiều mới độ đèn, mâm, thêm tý body lips đã ngon rồi
vâng ... nếu cụ thích .... mời cụ sang thread của em bên otosaigon ....

LEMIN

Xe tăng
vâng ... nếu cụ thích .... mời cụ sang thread của em bên otosaigon ....
Dạ bác nói rõ hơn tí được ko ạh, " thật đẹp " có nhiều kiểu lắm ạh, sport , hầm hố, sang trọng hay kết hợp sao đó, bác cho em cái định hướng ban đầu thì em dễ design đúng ý bác hơn ạh, kính bác :D

ABFinance_ND

Xe hơi
Dạ bác nói rõ hơn tí được ko ạh, " thật đẹp " có nhiều kiểu lắm ạh, sport , hầm hố, sang trọng hay kết hợp sao đó, bác cho em cái định hướng ban đầu thì em dễ design đúng ý bác hơn ạh, kính bác :D
bác có thể thiết kế theo phong cách sang trọng kết hợp một chút sport được không ạ ... như là thiết kế lại đèn trước sport hơn ... nói chung thì bác cứ phóng khoáng và thoải mái để có tác phẩm hay nhất ạ ... thanks bác nhiều nhiều ... mừng quá

LEMIN

Xe tăng
bác có thể thiết kế theo phong cách sang trọng kết hợp một chút sport được không ạ ... như là thiết kế lại đèn trước sport hơn ... nói chung thì bác cứ phóng khoáng và thoải mái để có tác phẩm hay nhất ạ ... thanks bác nhiều nhiều ... mừng quá
Dạ em hiểu rồi ạh, T2 em có hình cho bác nhé, đợt này em lu bu quá :D

GLPro

Xe điện
http://www.otofun.net/threads/254450-htx-mazda6-mt
Website
www.otofun.net
Cụ nói chuẩn quá, xe này chỉ có cái khó duy nhất là cửa sổ hơi to, chạ biết làm thế nào cho nó bé lại được tí thì tuyệt.

LEMIN

Xe tăng
Cụ nói chuẩn quá, xe này chỉ có cái khó duy nhất là cửa sổ hơi to, chạ biết làm thế nào cho nó bé lại được tí thì tuyệt.
Phá ra làm mui trần ạh ;))

GLPro

Xe điện
http://www.otofun.net/threads/254450-htx-mazda6-mt
Website
www.otofun.net
Phá ra làm mui trần ạh ;))
Hì, em biết 1 bác chạy cho citroen XM cũng cắt nóc để làm mui xếp, nhưng thế thì chơi quá, mấy anh xxx lại hay hỏi thăm cũng mất thời gian.
em nghĩ là cắt cột ABChạ thấp nóc xuống khoảng 5cm là đẹp, bên trong mua 2 cái ghế thể thao sẽ đảm bảo được không gian phía trên đầu người lái là ngon rồi :)

tomcar

Xe hơi
Em thấy kích thước nó hợp lý và cân đối với dáng xe đấy chứ ạ, cứ film đen sì vào là em thấy ok (con này độ phong cách lầm lì và đen sì e thấy hợp :P) , nếu bất hợp lý nhất phải dòm con Vivant, nhìn tởm quá, cá nhân e thấy con đấy xấu toàn diện cả về thiết kế (nội ngoại thất ...) và các tỷ lệ, e dự là lúc đang thiết kế em vivant mấy ông thiết kế bị tụt huyết áp ;))

LEMIN

Xe tăng
Hì, em biết 1 bác chạy cho citroen XM cũng cắt nóc để làm mui xếp, nhưng thế thì chơi quá, mấy anh xxx lại hay hỏi thăm cũng mất thời gian.
em nghĩ là cắt cột ABChạ thấp nóc xuống khoảng 5cm là đẹp, bên trong mua 2 cái ghế thể thao sẽ đảm bảo được không gian phía trên đầu người lái là ngon rồi :)
Làm kiểu gì thì cũng đuối hết cụ nhỉ :D