Một vài nhược điểm ford fiesta 1.4 mt

puremoon

Xe buýt
Vô lăng cụ cứ bọc thoải mái. trên forum nói nhiều về cụ Dũng đen đấy ạ.

Tom & Cua

Xe đạp
Các cụ cho em hỏi xe FFi 1.4 co chế độ khóa ngoài tự động ko ạ ?làm sao để cài đặt được để giả sử mình có quên ko khóa thi xe sẽ tự động khóa sau một khoảng thời gian nhất định. Hôm nọ e để xe ngoài bãi, sáng ra lấy xe đii làm mới phát hiện cửa chưa chốt khóa. May mà hôm đó ko để đồ gì đáng giá trong xe ca.

FordAT

Xe tăng
Các cụ cho em hỏi xe FFi 1.4 co chế độ khóa ngoài tự động ko ạ ?làm sao để cài đặt được để giả sử mình có quên ko khóa thi xe sẽ tự động khóa sau một khoảng thời gian nhất định. Hôm nọ e để xe ngoài bãi, sáng ra lấy xe đii làm mới phát hiện cửa chưa chốt khóa. May mà hôm đó ko để đồ gì đáng giá trong xe ca.
Về phần điện đóm thì bác gặp cụ TrungGia nhé.

FordAT

Xe tăng
Thanks cụ, nhưng e nghĩ xe cụ mới, nên nó còn ăn xăng, chứ chạy 1 thời gian nữa chắc sẽ bớt đi cụ ạ. chứ 10l thì e nghĩ cũng hơi nhiều so với mong đợi. e nghĩ nếu sau nó ổn thì trong phố khoảng 8l và đường trường khoảng 6l là ok.
Xe Ford thì đầm chắc có tiếng rồi mà cụ, nếu cụ ko quá cầu kỳ về mặt đồ chơi mà chỉ quan tâm để hệ thống lái thì Fiesta là lựa chọn khá ngon.
Nếu nói xe Ford đốt xăng thì với em Fiesta này thì khái niệm đó là quá khứ rồi, đi cũng tầm 10-12l trong phố thế là trung bình. Âm thanh thì tai em ko phải thuộc loại biết thưởng thức nhưng cứ bát chén đập ầm ầm là khoái :D.

crazycoder

Xe tải
Xe Ford thì đầm chắc có tiếng rồi mà cụ, nếu cụ ko quá cầu kỳ về mặt đồ chơi mà chỉ quan tâm để hệ thống lái thì Fiesta là lựa chọn khá ngon.
Nếu nói xe Ford đốt xăng thì với em Fiesta này thì khái niệm đó là quá khứ rồi, đi cũng tầm 10-12l trong phố thế là trung bình. Âm thanh thì tai em ko phải thuộc loại biết thưởng thức nhưng cứ bát chén đập ầm ầm là khoái :D.
Ờ Công nhận loa zin 6 loa mà mấy ông bác đi nhờ xe cũng bảo loa này bass tép thế mà ổn nhỉ? Đập kinh phết. Mà đấy là em nghe MP3 ở ổ USB thôi đấy.

bien_arch

Xe hơi
e đang phân vân: liệu với số tiền khoảng 560tr sau khi đăng ký (1.4mt) thì có nên nghĩ việc mua 1 e laceti cdx 2010 cũ chạy có hay hơn là mua e fiesta 1.4mt này không các cụ nhỉ?

nguyenducduy

Xe điện
ơ thế 1.4 không có chế độ báo bằng đèn khi ra khỏi xe không khóa cửa à, Xe em 1.6At khi ra ngoài không khóa cửa là đèn taplo và đèn trần vẫn sáng khải khóa cửa nó mới tắt

Gowind

Xe tải
Em viết bài này khi trải qua vợ hai Ffi 1.4MT 01 tháng. Tuy chưa nhiều nhưng cũng có một vài cảm nhận với em nó.
Em xin mạn phép nói về các nhược điểm để mọi người cùng bàn luận. Các ưu điểm xin để nói phần sau.
1. Chỉnh kính điện: Khi ngồi ở vị trí lái, Ffi thiết kế các nút chỉnh 04 kính điện cho 04 cửa hơi bị lùi xuống khiến người lái mỗi lần chỉnh tương đối khó khăn. Có thể cái này nội thất hơi nhỏ nên nó không thiết kế tiến lên phía trước xe một chút.
2. Nút khóa an toàn 04 cửa: Nút khóa cửa an toàn khi ngồi trong xe của Ffi được thiết kế dưới nút cảnh báo tình huống bất ngờ (hình tam giác đỏ). Nút này thiết kế ấn rất tiện nhưng khi ấn người ngoài không mở được cửa nhưng người ngồi trong xe vẫn có thể mở cửa. (Có lần đang đi F1 nhà em nghịch thế nào lại mở cửa ra, may mà có vợ cả ngồi cùng). Cái này có cụ nào giải thích cho em với không ạ. Mặc dù em đã đọc kỹ sách hướng dẫn sử dụng.
3. Nắp bình xăng: Cái này nhiều cụ cũng đã đề cập đến rồi. Ffi trang bị thêm cho 01 phễu để đổ xăng khẩn cấp ghắn ở cốp sau. Chỉ có nhược điểm là không có khóa cho nắp bình xăng thôi. Lúc đổ xăng thì rất tiện nhưng chỉ sợ thằng nào nó chơi đểu thì cũng lo vì không có khóa an toàn.
4. Chân côn: Chân côn Ffi hơi nặng và sâu. Em đi cũng hay bị chết máy với chân côn này. Hi vọng thời gian tới sẽ quen.
Trên đây mới là một vài cảm nhận với em Ffi 1.4MT (thực ra nó cũng chỉ là xe cỏ thôi nhưng cũng để các cụ tham khảo khi sử dụng và cho ý kiến).
Vụ khóa nắp xăng em nghe nói xe focus cũng thế. Tức là khi mở cửa thì nó cũng tự động mở chốt nắp để đỡ phải cúi xuống nhấc lẫy chứ không có nghĩa là tự động bật ra. Còn khi khóa xe thì nó cũng tự động khóa nên chẳng sợ trộm

minh0075

Xe điện
e đang phân vân: liệu với số tiền khoảng 560tr sau khi đăng ký (1.4mt) thì có nên nghĩ việc mua 1 e laceti cdx 2010 cũ chạy có hay hơn là mua e fiesta 1.4mt này không các cụ nhỉ?
E thì kể cả ko mua Ford e cũng ứ máu xe cũ.
Nên theo e nêu cụ thix Fi1.4 ròi thì bỏ qua con kia đi.

HNmember

Xe tăng
Kụ chạy thử 2 con ra đường cao tốc mới thấy nó thế nào, chứ chạy demo trong bãi ko chính xác đâu. Mua ko chuẩn dễ ôm hận lắm.

minh0075

Xe điện
Kụ chạy thử 2 con ra đường cao tốc mới thấy nó thế nào, chứ chạy demo trong bãi ko chính xác đâu. Mua ko chuẩn dễ ôm hận lắm.
E đúng mới chỉ chạy con Cruz của ông bạn loanh quanh sân nhà thôi.Cụ rít cao tốc rùi cụ nói kỹ e tý ợ.
Thanks cụ!

HNmember

Xe tăng
E đúng mới chỉ chạy con Cruz của ông bạn loanh quanh sân nhà thôi.Cụ rít cao tốc rùi cụ nói kỹ e tý ợ.
Thanks cụ!
Chạy cao tốc thì mấy con Lacetti, Cruz (nó cũng là một thôi) ko có cửa với xe Ford nói chung và FFi nói riêng. Ví dụ cảm giác lái chắc chắn, yên tâm, xe Hàn, xe Toy cầm lái trên 100 cứ phải giữ chắc tay lái, nhất là va ổ gà, rãnh... Độ bốc thì FFi cũng khác hẳn nên dễ vượt xe khác hơn. Thằng em E đang chạy xe Hàn nó bảo phải biết thích nghi vì nó là vậy.
E đồ rằng phanh khẩn cấp thì Ford sẽ có độ dài phanh ngắn hơn. Những cái khác thì Kụ nhìn thấy rồi- có hơn, có kém...
E sorry là bận quá nên ko sớm trả lời Kụ dc.

Chỉnh sửa cuối:

FordAT

Xe tăng
Chạy cao tốc thì mấy con Lacetti, Cruz (nó cũng là một thôi) ko có cửa với xe Ford nói chung và FFi nói riêng. Ví dụ cảm giác lái chắc chắn, yên tâm, xe Hàn, xe Toy cầm lái trên 100 cứ phải giữ chắc tay lái, nhất là va ổ gà, rãnh... Độ bốc thì FFi cũng khác hẳn nên dễ vượt xe khác hơn. Thằng em E đang chạy xe Hàn nó bảo phải biết thích nghi vì nó là vậy.
E đồ rằng phanh khẩn cấp thì Ford sẽ có độ dài phanh ngắn hơn. Những cái khác thì Kụ nhìn thấy rồi- có hơn, có kém...
CỤ HN nem bò trả lời chuẩn ạ, đó là về mặt kỹ thọt.
Còn cảm quan nhận xét thì ai sờ xe em đến h đều khen chưa thấy ai chê câu nào. Như hôm bơm lốp ông chủ lốp có em Venza hẳn hoi , mà ra sờ xe em khen đẹp và chắc chắn quá nhỉ.
Và thêm nữa Fi mới ra nên còn lạ lẫm với đa số mọi người, cùng 1 cơ số tiền, dc mọi người khen và nhìn, bàn tán vẫn vui hơn là người ta chả thèm để mắt tới phỏng cụ:D.

bien_arch

Xe hơi
E thấy mọi người cũng khen laceti về khả năng lái tốt đấy chứ

thik oto

Xe đạp
Trời ơi xe của tui ffi 1.4 vào số de mà không mạnh tay thì nó trược trong máy kêu re re , vậy là phải trả lại rồi vào thật mạnh.
còn cái khóa cửa con nít không mở được thì phải khóa bằng tay, mở cánh cửa ra nhìn lên phía trên có chốt màu vàng có cái rãnh hình tuốt vít , và cho cái tuốt vít vào xoay thế là xong, xe cổ mà , tui vào đại lý ford người ta chỉ mới biết đó. thật là chán!!!

minh0075

Xe điện
Trời ơi xe của tui ffi 1.4 vào số de mà không mạnh tay thì nó trược trong máy kêu re re , vậy là phải trả lại rồi vào thật mạnh.
án!!!
Cái này cụ để ý chân côn xem thói quen có đạp hết côn ko.Phải đạp sát sàn lun.
Xe e cũng bị như vây nếu đạp côn chưa hết,xe e ko phải ford.

HNmember

Xe tăng
còn cái khóa cửa con nít không mở được thì phải khóa bằng tay, mở cánh cửa ra nhìn lên phía trên có chốt màu vàng có cái rãnh hình tuốt vít , và cho cái tuốt vít vào xoay thế là xong, xe cổ mà , tui vào đại lý ford người ta chỉ mới biết đó. thật là chán!!!
Chia bùn! Kụ mua nhầm xe rồi! Ford chứ ko phải là TOY nên nó ko giống TOY được Kụ ợ!!! Cái cửa đó mà nằm trên xe BMW thì Kụ chắc cũng ...chán luôn, vì nó ko giống xe Nhật.

Mazspeed

Xe container
Chia bùn! Kụ mua nhầm xe rồi! Ford chứ ko phải là TOY nên nó ko giống TOY được Kụ ợ!!! Cái cửa đó mà nằm trên xe BMW thì Kụ chắc cũng ...chán luôn, vì nó ko giống xe Nhật.
Toy như cái LE em đi thì nó cho phép cài đặt, khóa trung tâm rồi thì hoặc là không mở được từ phía trong, hoặc là mở được tùy người sử dụng muốn thế nào. Bác là sales Ford thì cũng nên bớt dìm đối thủ đi một tí, hic, Ford ăn thế íu nào được Toy mà cứ to còi!

E thấy mọi người cũng khen laceti về khả năng lái tốt đấy chứ
Bác nên xác định ai có xe thực mà hỏi, chứ toàn chém với sâu thì lấy đâu ra bình luận khách quan.

Dân Nghệ

Xe tăng
CỤ HN nem bò trả lời chuẩn ạ, đó là về mặt kỹ thọt.
Còn cảm quan nhận xét thì ai sờ xe em đến h đều khen chưa thấy ai chê câu nào. Như hôm bơm lốp ông chủ lốp có em Venza hẳn hoi , mà ra sờ xe em khen đẹp và chắc chắn quá nhỉ.
Và thêm nữa Fi mới ra nên còn lạ lẫm với đa số mọi người, cùng 1 cơ số tiền, dc mọi người khen và nhìn, bàn tán vẫn vui hơn là người ta chả thèm để mắt tới phỏng cụ:D.
Với cá nhân em thì Fi bản sedan xấu thật cụ ạb-(