Một vài nhận xét sau vài ngày chạy KIA sorento 2014

xecoi

Xe tải
Có Cụ nào đi Sorento bị tình trạng reset lại DVD mất khiển trên vô lăng k? Giờ làm ntn để khiển được trên vô lăng nhỉ. E chỉnh mãi chả dc
Cụ vào setting trên dvd có mục đặt lại lệnh đấy ạ. Em bị một lần lúc mới mua, loay hoay tí cũng tìm ra.

sontranvu

Xe điện
Sao em ko thấy cái đèn trần ở hàng ghế 2 như ở xe sedan các cụ nhỉ!
buổi tối người xuống xe hoặc lấy đồ tối om om.
:-s

danmexe

Xe điện
Sao em ko thấy cái đèn trần ở hàng ghế 2 như ở xe sedan các cụ nhỉ!
buổi tối người xuống xe hoặc lấy đồ tối om om.
:-s
Ở 2 bên có chứ cụ, làm gì mà lại không có đc, có cả 3 hàng ghế luôn ấy...

mr.ken_no1

Xe container

sontranvu

Xe điện

OMEGA

Xe tải
Bác chủ thớt cứ lăn tăn tiêu thụ nhiên liệu làm gì? Bác đừng so Ỉn ăn 12l và So 14-16l. Vì em ỉn chỉ 2.0 còn So là 2.4. Bác cứ so với các xe cùng 2.4 của các hãng xem xe nào ăn ít hay ăn nhiều. Còn hấp hơi nước đèn pha thì có thể giải quyết trong vòng 1 phút 1. Còn mấy đồ DVD, bậc lên xuống.... Em biết anh Hải nhập tận anh Tàu để lắp thêm thôi chứ không phải hàng Hàn xẻng. Mà mấy cái đồ âm thanh Xe dở Hơi thì đừng có nói là hay, em đã từng lắp hơn 100 củ và lại quay về nguyên bản cái này do nhu cầu cá nhân mỗi người. Tiền độ âm thanh thì nên mua 1 bộ âm thanh 5.1 xem phim, 2.1 nghe nhạc ở nhà thì sướng hơn nhiều.

it_tien

Xe buýt
Bác chủ thớt cứ lăn tăn tiêu thụ nhiên liệu làm gì? Bác đừng so Ỉn ăn 12l và So 14-16l. Vì em ỉn chỉ 2.0 còn So là 2.4. Bác cứ so với các xe cùng 2.4 của các hãng xem xe nào ăn ít hay ăn nhiều. Còn hấp hơi nước đèn pha thì có thể giải quyết trong vòng 1 phút 1. Còn mấy đồ DVD, bậc lên xuống.... Em biết anh Hải nhập tận anh Tàu để lắp thêm thôi chứ không phải hàng Hàn xẻng. Mà mấy cái đồ âm thanh Xe dở Hơi thì đừng có nói là hay, em đã từng lắp hơn 100 củ và lại quay về nguyên bản cái này do nhu cầu cá nhân mỗi người. Tiền độ âm thanh thì nên mua 1 bộ âm thanh 5.1 xem phim, 2.1 nghe nhạc ở nhà thì sướng hơn nhiều.
Lúc đầu em cũng nghĩ là làm lại bộ âm thanh, xong lại thôi để nguyên bản, còn tiền nếu dư thì làm dàn ngon ở nhà nghe cho sướng. Đây là quan điểm cá nhân của em ạ, còn mỗi người một suy nghĩ

Bóng Chày

Xe lừa
Lúc đầu em cũng nghĩ là làm lại bộ âm thanh, xong lại thôi để nguyên bản, còn tiền nếu dư thì làm dàn ngon ở nhà nghe cho sướng. Đây là quan điểm cá nhân của em ạ, còn mỗi người một suy nghĩ
:ar!:ar!:ar!.
hê hê.
mai em dòm lại xem.
Em thấy nhiều lão mua xe, độ xe cứ theo số đông. Cơ bản các lão cần nghĩ "Mình cần cái gì?".
Như em, hay phải taxi gia đình, suốt ngày ngoài đường nên em lắp luôn TV KTS của VTC, lúc nào em cũng xem TV bóng bánh HBO các kiểu.
Còn lão nào mắt tinh rồi, lúc nhận xe thấy nhiều đèn quá thì bảo sâu nó tháo ra trừ bớt tiền đi, ok mà!
Hê hê
Cụ lại đùa rồi
Thằng cu Sơn nó mới mua lên ko bít
Xe sáng như đèn cao áp luôn, cả 3 hàng ghế

mr.ken_no1

Xe container
Em thấy nhiều lão mua xe, độ xe cứ theo số đông. Cơ bản các lão cần nghĩ "Mình cần cái gì?".
Như em, hay phải taxi gia đình, suốt ngày ngoài đường nên em lắp luôn TV KTS của VTC, lúc nào em cũng xem TV bóng bánh HBO các kiểu.
Còn lão nào mắt tinh rồi, lúc nhận xe thấy nhiều đèn quá thì bảo sâu nó tháo ra trừ bớt tiền đi, ok mà!
Trước e cũng máu mê độ xe lắm
E sò này e chưa độ dì cạ

SIDECAR

Xe điện
Website
www.facebook.com
em này đi đường dài thì ok , nhưng chỉ suốt ngày đi phố thì quá bất tiện nhiều hơn là sướng vì nó to cồng kềnh và cũng tốn nhiên liệu

LưuHà

Xe hơi
bác chủ thớt đánh nhầm sao ý: 15.6l/km. Phải là km/l chứ

hicuti

Xe hơi
Chúc mừng năm mới các cụ. Tết em lại vác xe đi chạy lung tung. Đầm xe, ga bốc. Xăng nhớt tầm 10-11l hỗn hợp. Chạy cao tốc Nội Bài-Lào Cai hóa ra tốn hơn trong thành phố các cụ ạ, vì em toàn táng 120km/h. Lốp ồn, khi vào xóc rất cứng. Theo các cụ thay lốp có giải quyết được không nhỉ? Sò chạy 5 người thì ổn. 7 người không có chỗ để đồ. Con GPS của em bị chết, trỏ lung tung cả. Chắc không phải tại Vietmap. Cụ nào bị rồi tư vấn nhé.

thuviet

Xe buýt
Nói chung cứ dính vào mấy anh nhà mình là éo tin đựoc Cụ ạ

vuquan

Xe hơi
Chúc mừng năm mới các cụ. Tết em lại vác xe đi chạy lung tung. Đầm xe, ga bốc. Xăng nhớt tầm 10-11l hỗn hợp. Chạy cao tốc Nội Bài-Lào Cai hóa ra tốn hơn trong thành phố các cụ ạ, vì em toàn táng 120km/h. Lốp ồn, khi vào xóc rất cứng. Theo các cụ thay lốp có giải quyết được không nhỉ? Sò chạy 5 người thì ổn. 7 người không có chỗ để đồ. Con GPS của em bị chết, trỏ lung tung cả. Chắc không phải tại Vietmap. Cụ nào bị rồi tư vấn nhé.
Em thấy bảo thay lốp là giải quyết được kha khá tiếng ồn. Em vẫn chạy lốp đó và thấy ồn cũng tùy đường, có đường thì chạy lên miếng vá lại thấy êm hơn. Túm lại để mà so sánh cái vụ này cũng hơi khó. Theo cái thói hay suy luận của em thì Sò phải ồn hơn một số xe khác vì cỡ lốp của em nó. 235 thì phải ồn hơn 215 (bề rộng lốp) vì mặt tiếp xúc của lốp với mặt đường rộng hơn, ma sát tốt hơn (độ bám đường?) thì cũng đi kèm với độ ồn lớn hơn. Lốp cùng kích cỡ mà ít tiếng ồn hơn thì có thể là do mềm hơn (?) nên một số bác nói dễ ăn đinh hơn và cũng có thể do gai lốp.
Cái vụ GPS của bác ở trên đường cao tốc Lào Cai thôi đúng không bác? Chắc là do đường đó chưa cập nhật vào data bản đồ.. Em đoán mò vậy, bác thử đường khác quen xem sao.