Một vài kinh nghiệm nho nhỏ sau khi sở hữu 1 chiếc xe mới!!!

ckvnvtbd

Xe buýt
E có ý định như bác, nên chạy ra chỗ bọc da quan sát họ làm, xong e chạy mất dép luôn bác ợ, mô tả cho bác xem nhé.
Bọc da:
1. Chúng nó lột bọc nỉ ra, đo ướm cắt da vào, may => độ chính xác ko cao (thợ thủ công mà), :ohmy:
2. Xẻ thịt toàn bộ nội thất xe bác : thấy xót lắm bác ợ! nhất là gặp mấy tay thợ hai lúa lên đời.:'(
3. May xong: đắp bọc da vào lớp mút, do ko chính xác, may cong vênh, nên làm biến dạng một số góc cạnh của ghế => trông như hàng thủ công thứ phẩm í!:102:
4. Lắp lại: rất ẩu, ghế có thể không chính xác vị trí, ghế sau có thể cong vênh => dùng sức trâu để đè và xiết ốc vít => ảnh hưởng rất nhiều đến thẩm mỹ, độ zin của nội thất, có thể giảm đáng kể tính cách âm của xe.:redface:
5. Kết thúc: Nhìn vào không còn độ hài hòa cân đối của nội thất xe nữa (cái mà các hãng phải bỏ rất nhiều tiền của thuê các nhà thiết kế cao cấp mới có được - nay được các hai lúa thiết kế lại). Trông lôi thôi, bầy hầy.(y)

Kết luận: Nên sử dụng nội thất zin, chỉ thay khi đã quá cũ, khi thay nên chọn những nơi chuyên nghiệp một tí, nhất thiết phải xem trước thành phẩm của họ (rình xem mấy xe trước đó).
Chúc bác hài lòng với nội thất xe mới của mình. (b)
Cảm ơn kinh nghiệm hay mà bác đã chia sẻ

ckvnvtbd

Xe buýt
e là lính mới nhưng cũng xin bon chen chút đỉnh, mong các bác chỉ giáo thêm
theo e nghĩ sau khi mua xe xong các bác nên tính tới việc làm bóng chiếc "xế" của mình cũng như tăng tính tiện nghi cho nó. e xin đưa ra một số ví dụ:
1) Dán phim cách nhiệt: phim cách nhiệt có tác dụng như 1 màng bảo vệ kính xe, mặt khác, như tên gọi của nó, các bác nên chọn loại phim nào có các thông số kỹ thuật cao như độ cách nhiệt trong khoảng 75%-99%, độ xuyên sáng tùy theo vị trí của kính, nhưng đối với kính lái thì độ xuyên sáng phải vượt mức 60% để đảm bảo an toàn cho người lái (tối quá ko thấy đường), độ phản xạ UV và hồng ngoại phải đạt 95% trở lên. công dụng của phim cách nhiệt: giảm nhiệt cho xe=>tiết kiệm điện=> tăng tuổi thọ bình acqui, hệ thống điều hòa, da, nhựa nội thất=> giảm tối đa hiện tượng phai màu của nội thất xe, giảm nguy cơ ung thư da...
2) Phủ nano bảo vệ sơn: công dụng: tạo lớp màng bảo vệ và tăng độ bóng cho sơn, tôn thêm giá trị xe, tránh được những trầy xước nhẹ do đá sỏi văng hoặc do lau xe bằng khăn có bám bụi cát, phản xạ UV, hồng ngoại, giảm hiện tượng bám bụi và thấm nước gây ố sơn.
3) Phủ gầm chố gỉ: do điều kiện thời tiết việt nam ngày càng khắc nghiệt, ô nhiễm môi trường nặng, triều cường ăn sâu vào đất liền nên gầm xe là nơi dễ bị hiện tượng ăn mòn do mưa axit, nước ngập, đất phèn, nước có hàm lượng muối cao ăn mòn => vì vậy, phủ gầm chống gỉ là 1 trong số những lựa chọn tối ưu cho gầm xe của các bác để tránh được những điều bất lợi vừa nêu trên
nếu các bác có hứng thú với các dịch vụ trên, xin vui lòng PM theo số: 09.06.04.3911 hoặc 0977.283.743 gặp Trường để được tư vấn thêm
mong được các bác chỉ giáo nhiều
Oánh dấu mục 1 và 3 của bác

dauyeuub

Xe máy
em đọc mỏi hết cả mắt
rất bổ ích

hoang68

Xe hơi
CÁM ƠN cụ chủ nhiều

cakhochay

Xe đạp
em thì chỉ dán kính chống nắng là đủ :)

Thiên trần

Xe hơi
Nên sắm thêm một bơm lốp Tàu chạy điện xe. Khi đỗ ở đâu đó, xong việc rồi chuẩn bị khởi hành nhìn thấy lốp xịt thì hiệu qủa lắm :41:
Cụ biết ở đâu bán bơm lốp chỉ giúp em với nhé. Cả giá nựã cụ nhé

hieuotocu2014

Xe máy
Thực ra như những gì cụ chia sẻ thì nhà cháu thấy, mua bảo hiểm toàn bộ xe vẫn là quan trọng nhất.Nhưng do nhu cầu và tập quán quan điểm của dân vn thì một số đông những người vẫn chưa quan tâm đến vấn đề mua bảo hiểm.

hieuotocu2014

Xe máy
Nhà cháu khuyên nhất là các cụ ở các thành phố lớn với mật độ dân cư đông đúc lên mua bảo hiểm thân vỏ xe

hieuotocu2014

Xe máy
Việc mua bảo hiểm thân vỏ xe và bảo hiểm mất cắp nó rất tiện cho các cụ có tay lái non mà lại thường xuyên tham gia giao thông với mật độ dày đặc ở các thành phố lớn.

hieuotocu2014

Xe máy
Như nhà cháu ở hà nội do đó nhà cháu bắt buộc phải mua bảo hiểm mất cắp và bảo hiểm thân vỏ của xe. do đó một năm nhà cháu tích kiệm đựoc rất nhiều tiền đó các cụ ạ

hieuotocu2014

Xe máy
Mùa hè chuẩn bị tới rồi các cụ dán kính chống nắng là quá hợp lý.nếu không theo dự kiến của các chuyên ra khí tượng thủy văn thì mùa hè năm nay rất nóng ạ