Một vài ảnh xe nhặt nhạnh

Dzon

Xe điện
Trong số những ảnh đc post ở đây có ảnh mà em từng chụp từ 2007 - 2008 gì đấy. Về xe đẹp thì chắc chắn TN ko thể nhiều bằng so với HN và SG - những trung tâm lớn của cả nước. Ở TN thì số lượng xe ô tô em tính chẳng biết có chính xác ko:
- Do ở TN cấp biển theo thứ tự nên chắc mỗi series tương đương với 9.999 xe, đã hết series biển 4 số 20K, 20L, khoảng hơn 1000 biển 20M, series biển 5 số chắc khoảng 5000 xe (bao gồm cả 20A, 20C, 20D), nên dự chắc số xe mang biển 20 khoảng 26.000 xe.
- Số xe của người TN mang biển ngoại tỉnh trên đất TN chủ yếu là biển HN chắc chiếm đến khoảng gần 1/3 tổng số xe (vì chắc gần HN và cũng ngại chuyển biển vì phí cao, để biển HN dễ đi lại) chắc khoảng 10.000 xe
Như vậy tổng số xe của TN ước lượng khoảng 36.000 xe, dân số TN khoảng 1,2 triệu người --> trung bình số người có ô tô chắc khoảng 3% (Tất nhiên trong đó có 1 lượng là xe tải và xe khách). Với mức đó cũng ko phải là cao. Số lượng xe chủ yếu tập trung ở khu vực thành phố trong khi ở khu vực nông thôn miền núi thì dân rất nghèo. Số lượng xe sang và siêu sang chủ yếu thuộc sở hữu của những đối tượng sau:
- Dân khai thác quặng (ko phải khai thác ở TN đâu ạ, sản lượng khai thác ở TN chỉ chiếm 1 tỷ lệ nhỏ, chủ yếu là dân TN khai thác ở những tỉnh khác như Tuyên QUang, Phú Thọ, Bắc Kạn, NGhệ An, QUảng Nam Yên Bái... và cả bên Lào)
- NHững doanh nhân làm trong lĩnh vực sắt thép
- Dân cho vay, cầm đồ
- Một số ít là các đại gia BĐS + KD vàng
Nói tóm lại là em thấy dân TN cũng bình thường, cũng chưa phải là giàu và thớt này dễ gây chia rẽ và flame vùng miền. Tốt nhất là nên xóa :D

Chỉnh sửa cuối:

euro

Xe tải
dân giàu nước mạnh ..................

xehopcuatoi

Xe hơi
Em hỏi thật nhé. Bác xehopcuatoi có phải người TN không ạ. Và bác có biết nguồn gốc những bức ảnh chụp này là ai không ạ.. Nhưng hôm nay lại thấy thớt này lập ra thì em không im lặng được nữa. Nếu là ảnh bác chụp thì bác cứ việc post lên thoải mái muốn giật tít thế nào cũng được.:P Nhưng ảnh bác lấy bên xethainguyen thì làm ơn bác ghi cái nguồn vào hộ em cái. TN cũng chẳng có mấy cái siêu xe, siêu sang nên bác làm mấy cái tít như thế này em đọc cũng thấy ngại lắm.X_X Đôi lời góp ý, mong bác đừng tạo thớt và chém linh tinh. Phản cảm người TN lắm ạ.:( Thân ái
Em trả lời bác luôn cho nó nhanh. Em không phải là người thái nguyên.
Ảnh em post cũng không phải là do em chụp vì em có sống ở thái nguyên đâu mà chụp. Báo mạng người ta nói ầm ầm kia kìa, Bác không đọc à?
Báo Vnexpress
http://vnexpress.net/gl/oto-xe-may/2012/08/dan-xe-sang-bien-khung-thai-nguyen/
Báo giáo dục
http://giaoduc.net.vn/The-gioi-toc-do/O-to/Bo-suu-tap-xe-sang-bien-khung-den-tu-Thai-Nguyen/217958.gd
Báo Đất việt
http://baodatviet.vn/Home/kinhte/Bao-xe-sang-bien-khung-do-bo-vao-Thai-Nguyen/20128/231208.datviet
.......................
Bác hơi kém khi tự ti như vậy. Em cá là bác không phải là chủ của bất cứ cái xe nào trong số những chiếc xe mà các báo đã đăng

Xe đẹp ai mà chả thích. Em cũng rất hâm mộ giàn xe này.

Chỉnh sửa cuối:

Chidiudiu

Xe điện
kệ người ta giầu, hãy xem lại tại sao mình nghèo thì hay hơn...

xehopcuatoi

Xe hơi
Cụ người Thái nguyên à? Khoe khéo thế
Em không phải là dân thái nguyên nhưng em sẽ rất vui nếu được sở hữu một trong những con xe này.
Lưu ý bác là báo mạng viết nhiều rồi. Em rất khoái xế đẹp như vậy
Báo Vnexpress
http://vnexpress.net/gl/oto-xe-may/2012/08/dan-xe-sang-bien-khung-thai-nguyen/
Báo Đất việt
http://baodatviet.vn/Home/kinhte/Bao-xe-sang-bien-khung-do-bo-vao-Thai-Nguyen/20128/231208.datviet
Báo giáo dục
http://giaoduc.net.vn/The-gioi-toc-do/O-to/Bo-suu-tap-xe-sang-bien-khung-den-tu-Thai-Nguyen/217958.gd
......................

Caterpillar

Xe tăng
Lại vùng miền, lại cãi nhau tỉnh này tỉnh kia, mệt.

necvietnam

Xe hơi
Website
gmark.vn
giầu vì người ta chịu khó, bác hỏi tại sao thì khó trả lời thế. trên đó tài nguyên thiên nhiên cũng ưu đãi nữa, nhất là chè thái

Mranhtudam

Xe máy
60% chủ các xe trên là các doanh nghiệp buôn bán sắt thép, vàng...
40% còn lại là quặng, cầm đồ...
và vấn đề quan trọng nhất là tỉnh nào cũng xe có giàn xe trên, vần đề là ai đi chụp hình và tập hợp up thôi. Đất nước còn nghèo chứ nói gì Thái Nguyên, Thái Nguyên vẫn nghèo nhưng cuộc sống ổn định, bình yên, quan trọng nhất đường xá vẫn rộng thênh thang ô tô chạy thoải mái không lo tắc đương.Đừng hỏi tại sao " Thái Nguyên làm gì giàu thế " có giàu cũng chỉ là giàu tình cảm thôi các bác a

anhdangve

Xe buýt
Em hỏi thật nhé. Bác xehopcuatoi có phải người TN không ạ. Và bác có biết nguồn gốc những bức ảnh chụp này là ai không ạ.b-( Bên box Khoe xe hình như bác cũng post bài tùm lum lên.:P Thực sự em nhìn vào nhiều khi chán chẳng muốn cm. Nhưng hôm nay lại thấy thớt này lập ra thì em không im lặng được nữa. Nếu là ảnh bác chụp thì bác cứ việc post lên thoải mái muốn giật tít thế nào cũng được.:P Nhưng ảnh bác lấy bên xethainguyen thì làm ơn bác ghi cái nguồn vào hộ em cái. TN mình vẫn còn chậm phát triển và cũng chẳng có mấy cái siêu xe, siêu sang nên bác làm mấy cái tít như thế này em đọc cũng thấy ngại lắm.X_X Đôi lời góp ý, mong bác đừng tạo thớt và chém linh tinh. Phản cảm người TN lắm ạ.:( Thân ái
Cm này chuẩn nhất.

DiCham

Walking...
Tưởng nhớ
Tiêu đề mang tính phân biệt vùng miền, vi phạm nội quy diễn đàn. Đề nghị bác chủ thớt về sau cân nhắc trước khi post bài, cả phần tiêu đề đến nội dung.

xehopcuatoi

Xe hơi
Tiêu đề mang tính phân biệt vùng miền, vi phạm nội quy diễn đàn. Đề nghị bác chủ thớt về sau cân nhắc trước khi post bài, cả phần tiêu đề đến nội dung.
Vâng.
Em đơn giản là thích xe đẹp thôi. Ngoài ra không có ý gì khác
Cảm ơn

Chidiudiu

Xe điện
ơ... thế chủ thớt bì xì hơi vì tội thích xe đẹp à...:))

Quynhtn

Xe hơi
Cứ phang mấy con đê con lô to to là có xe đi ngay.dân Tn làm giàu bằng cách đó đới

Furious

Xe điện
Em có con này biển cũng khủng, có thể xếp cạnh mấy chú hạng sang của chủ thớt được không :-/

tuvit77

Xe tăng
Em có con này biển cũng khủng, có thể xếp cạnh mấy chú hạng sang của chủ thớt được không :-/

với nền kinh tế tăng trưởng vượt bậc này đây chính là giấc mơ của người dân việt trong tương lai....:))

otohagiang

Xe container
TN chơi ác nhể, em LX570 biển xanh kinh thế
mà các cụ TN tự ti làm gì
TN so với HG thì vẫn còn to chán
các cụ kêu TN chán mà lên HG em chắc được 1 hôm xong chạy mất dép :))

Chỉnh sửa cuối:

Mig-21

[Tịch thu bằng lái]
TN chơi ác nhể, em LX570 biển xanh kinh thế
mà các cụ TN tự ti làm gì
TN so với HG thì vẫn còn to chán
các cụ kêu TN chán mà lên HG em chắc được 1 hôm xong chạy mất dép :))
Mấy bố thái nguyên kém tắm thật. Xe đẹp vậy mà còn tự ti thì bó tay với các bố luôn.

tuvit77

Xe tăng
TN chúng em giàu lắm , ví dụ như cái hồ điều hòa xương rồng bây giờ đổi thành ao điều hòa rồi , xe đẹp rồi biệt thự từ những cái ở đó ra chứ ở đâu..:))

Mig-21

[Tịch thu bằng lái]
TN chúng em giàu lắm , ví dụ như cái hồ điều hòa xương rồng bây giờ đổi thành ao điều hòa rồi , xe đẹp rồi biệt thự từ những cái ở đó ra chứ ở đâu..:))
Hồ điều hòa có gần Hồ núi cốc không bác?