[Thảo luận] Một tuần em bị xxx tuýt 3 lần, 2 lần xxx bắt bậy em. Các bác cẩn thận.

hanvenza

Xe hơi
Nhân tiện gặp cụ chủ thớt có kiến thức chuyên ngành cao, em kéo áo hỏi tý : lu với ủi, cẩu đi trong phố sai làn phạt bao nhiêu ?

STF399

Xe điện
cụ này nhọ vãi hàng , bị xxx vồ liên tục !

Meo Thamlam

Xe lăn
Website
www.cognotiv.vn
XXX thích những người bị bệnh mãn tính như bác lắm :21:

cò lả

Xe máy
Thưa các cụ,
Tuần vừa qua em bị xxx túm 3 lần, em mất tất cả 550kk (2 lần 200k, 1 lần 150k). Tuy nhiên lúc bình tĩnh và xem lại biển báo em thấy xxx bắt bậy em 2 lần, em xin kể đây để các cụ rút kinh nghiệm.
Lần 1: Ngày thứ 7, em sai 100%, nộp phạt 200k. Không cãi.
Lần 2: Ngày thứ 2, Em đi từ Nguyễn Tuân rẽ phải ra Lê Văn Lương, lúc đó khoảng 7h tối. Em rẽ bình thường thì một chú xxx nhảy xổ ra em suýt tông cho phát. Em đang có việc bận nên không thích cãi nhau, xxx đòi phạt em lỗi "chuyển hướng không có tín hiệu báo". Em cũng chả nhớ được nên nộp phạt cho nhanh. XXX bảo phạt em lỗi này 800k, em bảo là phạt đ gì mà lắm thế, đếch có tiền đâu. Cãi nhau 1 lúc nó bảo thôi phạt em 150k lỗi không đeo giây an toàn. Em đang bận nên bảo nó nộp cho nhanh. Em về nghĩ lại, thằng xxx nó chặn em Lê Văn Lương cách ngã 4 Nguyễn Tuân khoảng 50m, xe em chạy đến đó nếu có si nhan thì chắc cũng tự tắt rồi. Em ít khi quên bật sinhan lắm. Có lẽ nó bắt láo mình rồi. Ức quá.

Lần 3: Ngày thứ năm, Em đi trên đường Đào Duy Anh hướng ra ngã tư Đại Cổ Việt, em định rẽ trái ra Lê Duẩn nên đi làn trong cùng, đỗ đèn đỏ đầu tiên. Đang chờ đèn đỏ thì em lại có việc nên thay đổi hướng đi là đi thắng. Khi đèn xanh bật lên (cả rẽ trái và đi thẳng) em liền đi thẳng thì bị xxx nó vẫy vào. Nó bảo em đi sai làn (lúc đó em cũng nghĩ đi sai làn thật) nên nộp phạt 200k, nó đòi em 300k. Em bảo chỉ có thế thôi. Hôm sau lên OF em đọc bài của bác nào đó nói rằng ở chỗ đó (làn trong cùng) dành cho xe đi thẳng và rẽ trái. Có nghĩa là em không sai. Hôm qua em đi qua chỗ này, thấy có cái biển phân làn đặt ở chỗ rẽ vào toà nhà Hàng Hải, theo biển này thì làn trong cùng dành cho rẽ trái và đi thẳng. Như vậy, rõ ràng xxx bắt láo em. Em ức lộn tiết.
Các bác chú ý rút kinh nghiệm nhé. XXX dường như đang tăng cường kiếm Tết, các bác hết sức cảnh giác nhé.
Dạ hôm nào cháu qua đây cháu sẽ nhớ chụp ảnh biển báo ở đầu tòa nhà Hàng hải cho các cụ.

Keineem

Xe buýt
Bác chủ thớt nhìn nhầm , ừ thì có biển nhưng khổ nỗi là cái đèn xanh cho phép rẽ trái nó bật trước đèn đỏ cho đi thằng ( chứ không phải cả hai đèn cùng bật ) , và đèn xanh rẽ trái chỉ có 15s , bác đỗ đầu mà đi thẳng thì em bảo đảm không ai rẽ trái được .

nguyenducduy

Xe điện
Các cụ đi dịp này hết sức cẩn thận, bình tĩnh, không nóng vội, quan sát kỹ không là mất cái tết đấy, trong tháng 12 này em cũng bị 3 phát, Một phát cháy một đèn pha tại trần Quang Khải, một phát vượt 2 giây đèn đỏ tại ngã tư nguyễn sơn, một phát tránh xe khác mình bị chèn vạch cứng lên cầu Chương dương.
Đau quá! tổng thiệt hại 700,000 đ

small_best

Xe lăn
Cụ bị xxx bắt nhiều quá, mà xxx gặp cụ là có xiền rùi :D

Dunga

Xe buýt
Các bác cũng cẩn thận cái bẫy trên đường Hoàng Quốc Việt nhé. Đi từ phía PVD về Bưởi, chỗ ngã tư gần tháp Hòa Bình mặc dù dưới vạch sơn kẻ rẽ trái + đi thẳng nhưng đèn tín hiệu trên cao lại có riêng cho làn rẽ trái. Bác nào đi thẳng theo vạch chỉ dẫn vào làn này đến gần ngã tư mà đèn lại đỏ phải dừng, lúc này đèn cho rẽ trái lại xanh trước đèn đi thẳng nên nếu đi thẳng thì bị thịt mà đứng lại chờ thì các xe sau rẽ trái chết dí luôn nên khả năng bị xxx tms cũng rất cao.

bmw1226

Xe tải
Lần tới trước khi nộp phạt thì bảo với xxx là chờ tí để tao xem lại xem có sai không đã.

Thưa các cụ,
Tuần vừa qua em bị xxx túm 3 lần, em mất tất cả 550kk (2 lần 200k, 1 lần 150k). Tuy nhiên lúc bình tĩnh và xem lại biển báo em thấy xxx bắt bậy em 2 lần, em xin kể đây để các cụ rút kinh nghiệm.
Lần 1: Ngày thứ 7, em sai 100%, nộp phạt 200k. Không cãi.
Lần 2: Ngày thứ 2, Em đi từ Nguyễn Tuân rẽ phải ra Lê Văn Lương, lúc đó khoảng 7h tối. Em rẽ bình thường thì một chú xxx nhảy xổ ra em suýt tông cho phát. Em đang có việc bận nên không thích cãi nhau, xxx đòi phạt em lỗi "chuyển hướng không có tín hiệu báo". Em cũng chả nhớ được nên nộp phạt cho nhanh. XXX bảo phạt em lỗi này 800k, em bảo là phạt đ gì mà lắm thế, đếch có tiền đâu. Cãi nhau 1 lúc nó bảo thôi phạt em 150k lỗi không đeo giây an toàn. Em đang bận nên bảo nó nộp cho nhanh. Em về nghĩ lại, thằng xxx nó chặn em Lê Văn Lương cách ngã 4 Nguyễn Tuân khoảng 50m, xe em chạy đến đó nếu có si nhan thì chắc cũng tự tắt rồi. Em ít khi quên bật sinhan lắm. Có lẽ nó bắt láo mình rồi. Ức quá.

Lần 3: Ngày thứ năm, Em đi trên đường Đào Duy Anh hướng ra ngã tư Đại Cổ Việt, em định rẽ trái ra Lê Duẩn nên đi làn trong cùng, đỗ đèn đỏ đầu tiên. Đang chờ đèn đỏ thì em lại có việc nên thay đổi hướng đi là đi thắng. Khi đèn xanh bật lên (cả rẽ trái và đi thẳng) em liền đi thẳng thì bị xxx nó vẫy vào. Nó bảo em đi sai làn (lúc đó em cũng nghĩ đi sai làn thật) nên nộp phạt 200k, nó đòi em 300k. Em bảo chỉ có thế thôi. Hôm sau lên OF em đọc bài của bác nào đó nói rằng ở chỗ đó (làn trong cùng) dành cho xe đi thẳng và rẽ trái. Có nghĩa là em không sai. Hôm qua em đi qua chỗ này, thấy có cái biển phân làn đặt ở chỗ rẽ vào toà nhà Hàng Hải, theo biển này thì làn trong cùng dành cho rẽ trái và đi thẳng. Như vậy, rõ ràng xxx bắt láo em. Em ức lộn tiết.
Các bác chú ý rút kinh nghiệm nhé. XXX dường như đang tăng cường kiếm Tết, các bác hết sức cảnh giác nhé.

littlebull

Xe buýt
Cái chỗ tím tím em e là cụ nhầm đó ạ. Ở ngã tư đó, đèn xanh rẽ trái ra Lê Duẩn thường bật trước đèn xanh đi thẳng khoảng 8-10 giây.
Cụ mà đứng ỳ ở cái làn rẽ trái tận 8-10 giây để chờ đi thẳng thì còn vướng thêm lỗi cản trở gây ách tắc giao thông đấy ợ. (vì cái làn rẽ trái ở đó rất đông, đông hơn cả làn đi thẳng đấy ạ)

crod

Xe tăng
xxx giờ đểu nhỉ, chắc phấn đấu tăng doanh thu!

nqhung56

Xe buýt
Chia buồn với cụ

anhtho

Xe ngựa
Cụ chủ đáng được phong anh hùng lao động của ngành CA

tuanzs

Xe container
1 tuần cụ làm 3 phát thì tranh hết phần của xe khác rồi còn gì. Cụ nên xem lại chứ làm sao mà bọn xxx nó quý cụ thế cơ chứ

betraihn

Xe buýt
Chúc cụ chủ tuần sau bị xxx phạt ít hơn, khoảng 1 - 2 lần thoai ;))

xanha78

Xe buýt
Chia buồn với cụ! E vừa đi việt trì lấy bằng mất 1 củ xong ợ!

Bong24

Xe hơi
Cái chỗ tím tím em e là cụ nhầm đó ạ. Ở ngã tư đó, đèn xanh rẽ trái ra Lê Duẩn thường bật trước đèn xanh đi thẳng khoảng 8-10 giây.
Cụ mà đứng ỳ ở cái làn rẽ trái tận 8-10 giây để chờ đi thẳng thì còn vướng thêm lỗi cản trở gây ách tắc giao thông đấy ợ. (vì cái làn rẽ trái ở đó rất đông, đông hơn cả làn đi thẳng đấy ạ)
Bác nói đúng, nếu rẽ trái mà gặp xe đi thẳng ở làn này thì chắc chắn phải đợi thêm 1 lần đèn xanh nữa.

police_tigon

Đi bộ
người văn minh có văn hóa là người biết luật và đi đúng luật các kụ nhỉ...cháu thấy nhiều cụ cứ này nọ với CSGT chứ cháu nghĩ cũng có người cái lọ người cái chai mà...đâu có cái nghành nghề nào ở nước ta mà cán bộ đều chuẩn không cần chỉnh nhỉ...

K_80A

Xe điện
Xe của Cụ chủ thớt biển như nào thế, để lần tới gặp iem, iem lại phạt tiếp, bao giờ Cụ nhớ thì thoai =))

xe365vn

Xe container
chia buồn cụ nhé, thôi thì cũng đa số tại mình sai