Một tình huống làm em run sợ!

dangkimthu

Xe tăng
Lại nhớ hồi trước bố cháu lùi xe vào nhà, nhà lên sân là có dốc cao nên phải lấy đà để lùi vào, bố cháu lùi cách cổng tầm 1,5 mét thì tự nhiên có đứa bé(tầm 7-8 tuổi gì đó)đi xe đạp qua, thấy xe lùi vào thế là nó hoảng quá dừng luôn xe lại ngay sau xe nhà cháu. May cho nó là xe nhà cháu có lắp cảm biến lùi, tự nhiên thấy nó kêu và báo sắp chạm tường, cháu ra xem thì phải đến nửa cái xe đạp của đứa bé kia, mặt nó tái mét, như là sợ mà ko khoác nổi ý,hú hồn:redface:

Dì 12

[Tịch thu bằng lái]
Nó sẽ là 1 bài học không bao giờ trong đời Cụ chủ thớt quên nhỉ. Em thì luôn luôn cảnh giác từ lâu rồi chuyện này vì em nhiều F1, mà chúng rất hay chạy quanh quẩn quanh xe khi chuẩn bị xuất fát.
eo ơi cái nick cụ này , kinh thíe :'(

milu

Xe tải
sao cụ lại chủ quan thế cơ chứ :77:

nhimphich

Xe điện
Em còn thấy có lần bạn em mới lái xe không về số đề luôn, xe chồm lên tý vào một ông đi ngang mũi xe, may mà ông ấy nhảy kịp. Nhiều tình huống lắm :redface:

kikilink

Xe máy
Câu chuyện xảy ra từ tối hôm qua nhưng bây giờ ngồi gõ bàn phím kể lại cho các cụ nghe mà tay em vẫn còn run run.
Chả là thế này, nhà em ở ngay mặt đường nên mỗi khi đi làm về là em thường đỗ xe ngay trước cửa nhà, tối qua cũng như bao hôm khác em đi làm về để xe trước cửa, cơm nước xong đến 21h em chuẩn bị mang xe sang bãi xe để gửi. con em được 18 tháng vừa lẫm chẫm biết đi.Lúc đó em đang bế F1 ,gấu nhà em thì đang trong nhà rọn dẹp, em đặt F1 xuống định mang xe đi gửi và gọi chị giúp việc ra bế F1 nhưng chẳng biết chị giúp việc không nghe thấy hay đang bận việc mà không ra bế ngay. Em quay ra xe, rồi lên xe nổ máy và xe bắt đầu chuyển bánh thì có 1 cậu thanh niên em đoán khoảng tầm 20 gì đó(cậu này em không biết, chắc đang đi bộ trên vỉa hè) nhẩy bổ vào đầu xe em rồi cúi xuống,(em lại còn lẩm bẩm chửi *** cái thằng này định tự tử ah) em mới đạp phanh đến huỵch 1 phát thì thấy cậu thanh niên bế F1 nhà em trên tay rồi chạy vào vỉa hè. Lúc đó tim em đứng lại mặt cắt không còn giọt máu. Hóa ra lúc em quay ra để lên xe thì F1 nhà em đi theo mà em không biết, mà xe em là SUV hơi cao nên không hề biết F1 đang đứng ngay mũi xe mình.Mọi người đứng gần đó nói là hô hào ầm ĩ mà em không nghe thấy gì. Gấu nhà em lúc đó chạy từ trong nhà ra nước mắt lưng tròng nói.....MỘT TÍ NỮA LÀ ANH ĐÃ GIẾT CON ANH....

Thật là may mắn cho em các cụ ạ.

Trước tiên là chúc mừng bác,phúc nhà bác to thật đấy nhé'
Em đọc xong bài của bác mà chân tay vẫn bủn rủn hixx bài học ghi nhớ cả đời cho ae trước lên xe 8-)

nongdandibmw

Xe đạp
:77::77::77::77:....................(b)(b)(b)(b)

Topol-M

Xe tải
thật là vãi hồn, nhưng may mắn kô đến với cụ lần 2 đâu !

nhatminhsm

Xe buýt
F1 nhà em cứ thấy em lùi xe là chạy ra xinhan,em toàn phải mở cửa cho cu cậu vào trong xe cho chắc....

FanYong

Xe hơi
em đọc mà cũng thót cả tim cụ ạ

has

Xe hơi
Em đọc xong toát cả mồ hôi hột
Chúc phúc gia đình cụ. Một bài học nhớ đời cho cụ và tất cả OF

series3

Xe tăng
Hic.. đọc những dòng cụ viết em cũng run chứ chả nói gì cụ lúc đấy :mad:, bài học rút ra là hãy chắc chắn con mình đã được kiểm soát bởi người lớn, quan sát xung quanh trước khi chuyển bánh cụ nhỉ (b)

Minh Ngoc

Xe tăng
Em còn thấy có lần bạn em mới lái xe không về số đề luôn, xe chồm lên tý vào một ông đi ngang mũi xe, may mà ông ấy nhảy kịp. Nhiều tình huống lắm :redface:
Em tưởng xe cụ phải đạp phanh mới đề được chứ?