Một tình huống làm em run sợ!

Ba Gac

Xe máy
Sợ thật đấy. Ông chú mình cách đây 15 năm, thời đó cũng ít ô tô. Thằng em 5 tuổi chơi ở đằng sau 1 cái ô tô con . Ông lái ô tô không để ý lùi đè vào nó :((. Từ hồi đó mình đã rất rất sợ đứng trước hay sau 1 cái ô tô bất kỳ nó đi hay đang dừng . Bây giờ cũng phải luôn nhắc bọn trẻ con nhà mình như thế. Có những tình huống không ngờ và ân hận thì đã rất rất muộn. Chúc mừng cụ chủ top nhé. Phúc nhà cụ còn lớn lắm lắm.

Goal

Xe tăng
Chúc mừng bác nhé, con gái em lúc 4 tuổi cũng có lần làm em hết hồn :(

Biết là trẻ con hiếu động, em đã nhờ người trông, giữ nó đứng im để mình quay đầu xe. Hic, cũng may là em cảnh giác, lùi xe nhưng vẫn liếc sang chỗ con gái đứng, chợt không thấy đâu lập tức dừng lại. Xuống xe thì hóa ra cậu ta đang đứng sau xe rồi.

Hic, người mình nhờ vì có điện thoại chạy vào nghe nên tý nữa thì tai họa :-<

inovavgj

Xe container
cụ quá may mắn, không thì hận cả đời

nhphuonghn

Xe buýt
Câu chuyện xảy ra từ tối hôm qua nhưng bây giờ ngồi gõ bàn phím kể lại cho các cụ nghe mà tay em vẫn còn run run.
Chả là thế này, nhà em ở ngay mặt đường nên mỗi khi đi làm về là em thường đỗ xe ngay trước cửa nhà, tối qua cũng như bao hôm khác em đi làm về để xe trước cửa, cơm nước xong đến 21h em chuẩn bị mang xe sang bãi xe để gửi. con em được 18 tháng vừa lẫm chẫm biết đi.Lúc đó em đang bế F1 ,gấu nhà em thì đang trong nhà rọn dẹp, em đặt F1 xuống định mang xe đi gửi và gọi chị giúp việc ra bế F1 nhưng chẳng biết chị giúp việc không nghe thấy hay đang bận việc mà không ra bế ngay. Em quay ra xe, rồi lên xe nổ máy và xe bắt đầu chuyển bánh thì có 1 cậu thanh niên em đoán khoảng tầm 20 gì đó(cậu này em không biết, chắc đang đi bộ trên vỉa hè) nhẩy bổ vào đầu xe em rồi cúi xuống,(em lại còn lẩm bẩm chửi *** cái thằng này định tự tử ah) em mới đạp phanh đến huỵch 1 phát thì thấy cậu thanh niên bế F1 nhà em trên tay rồi chạy vào vỉa hè. Lúc đó tim em đứng lại mặt cắt không còn giọt máu. Hóa ra lúc em quay ra để lên xe thì F1 nhà em đi theo mà em không biết, mà xe em là SUV hơi cao nên không hề biết F1 đang đứng ngay mũi xe mình.Mọi người đứng gần đó nói là hô hào ầm ĩ mà em không nghe thấy gì. Gấu nhà em lúc đó chạy từ trong nhà ra nước mắt lưng tròng nói.....MỘT TÍ NỮA LÀ ANH ĐÃ GIẾT CON ANH....

Thật là may mắn cho em các cụ ạ.
Cụ là may mắn nhân đôi nếu đúng như cụ và vợ cụ nói. ;))
Lần sau cẩn thận cụ ạ, em đưa xe vào nhà ông giai nhà em cũng hay phi từ trong nhà ra để chào bố, nhiều khi phát khiếp với ông con

mr_thang

Xe hơi
Cụ là may mắn nhân đôi nếu đúng như cụ và vợ cụ nói. ;))
Lần sau cẩn thận cụ ạ, em đưa xe vào nhà ông giai nhà em cũng hay phi từ trong nhà ra để chào bố, nhiều khi phát khiếp với ông con
Đúng là mặt cắt ko còn giọt máu, em đọc xong cũng có chút tâm trạng như cụ
F1 của cụ như thế là cụ phải cẩn thận hơn nữa chứ, nguy hiểm quá

T91

Xe container
hôm nay cháu mới đợc dược bài của cụ..
không sao tốt rồi à, các cụ nhà mềnh cũng từ đây rút kinh nghiệm

Khat_tien

Xe tải
Không thể ẩu hơn được? Em cũng sợ vãi lái!

yourdalink

Xe container
Thực ra chuyện trẻ con theo bố/ mẹ là khá phổ biến. Chắc các cụ đều nhớ mấy vụ cửa cuốn...

Dù sao thì cũng chúc mừng cụ. May mà có cậu thanh niên kia.

Eovi

Xe đạp
May cho nhà bác nhá! ko thì ân hận cả đời. Bác cũng chủ quan thật khi ko để gấu ra bế F1 cẩn thận rồi hãy đi

Mr.Gà

Xe hơi
hú hồn cụ nhé. may mà có cậu thanh niên kia ko sợ nguy hiểm cứu cháu bé

Thủ trưởng

Xe máy
vừa có vụ nhân viên rửa xe lái lùi làm bị thương trẻ nhỏ kìa

thuysinh.tl

Xe container
Một bài học thấm thía, không bao giờ thừa cho tất cả mọi người. Nhà cháu bây giờ cũng mới đọc được nhưng cũng phải cám ơn cụ nào đã khai quật lên.

Eovi

Xe đạp
thuysinh.tl: " Cụ Eovi biết câu " Nhanh 5 phút, đi trước 50 năm" không?" cụ nói gì e ko hiểu, ý cụ nói e phỏng?