[Funland] Một thông tin thật đáng giá và chính xác

húp sùm sụp

[Tịch thu bằng lái]
Thế nà đíu phải bỏ ra đồng nào!
He he
Cả cái gói giảm thuế thu nhập xuống 10 15% cho doanh nghiệp nhỏ và siêu nhỏ nữa, bọn này nó có đóng thuế chóa đâu mà giảm :)

Cụ Kéo

Xe ba gác
Website
shopee.vn
Em đi làm lương chưa đủ đóng thuế nên có đòi hỏi gì đâu . nhà nước đang làm thủ tục hỗ trợ 1tr/tháng em đang mừng như hội đây cụ bảo lương chưa đủ đóng thuế ?cụ chi tiêu là đóng thuế rồi.
Đã bảo đọc cho kỹ vào rồi hẵng gõ phím cụ

Hollyone

Xe tăng
Thưa cụ cái phó đoàn đbqh là do chỉ doanh nghiệp nhà nước thì có gì mà cụ thắc mắc , đơn vị sự nghiệp công lập giám đốc ở đó ngang hàm với trưởng phòng trực thuộc nơi đó ,còn trực thuộc phòng thì giám đốc là công chức. cụ này ko hiểu cơ cấu nn thì phải. Mà ********* nào liên quan đến phi chính phủ , tư nhân ?????
Tôi chỉ dạy cho thắc mắc của cụ, chứ tôi thắc với mắc cái giề chứ

Hiểu biết thì cần toàn diện và nên tìm trước khi hỏi

Thời nay làm gì có phiên ngang giữa doanh nghiệp (nn) với cơ quan công quyền (trừ vụ trịnh xuân thanh nên bị kỷ luật). Hai phạm trù khác nhau, hai luật quy định khác nhau (luật doanh nghiệp và luật công chức)

Tóm lại: ko 1 doanh nghiệp nào, dù nhà nước và tư nhân được gọi, được coi và được hưởng chế độ công chức. Nhá

Còn phi chính phủ, nó ko phải là tư nhân (nếu xác định theo luật), tôi gọi tóm nó vậy cho mọi người dễ hình dung; nhưng nó ko phải cơ quan quản lý nhà nước; nên ko có chuyện hưởng theo chế độ nhà nước

ung_sung_tu_tai

Xe container
VCCI nó là tổ chức "tập hợp và đại diện cho cộng đồng doanh nghiệp" theo nguyên tắc tự nguyện của các hội viên tham gia.

Và không phải cứ doanh nghiệp là tự động thuộc vào cái tổ chức ấy. Nếu không tham gia là hội viên của nó thì nó chả có trách nhiệm và nghĩa vụ gì.

Vcci hỗ trợ ai, em ko phải chủ doanh nghiệp còn thấy bất công,
Nhớ cty em biết, có khó khăn bao giờ thèm hỗ trợ.
Nó đi tìm những cái cty như cty em làm ý ko cần hỗ trợ rồi nó đến xin hỗ trợ để làm gì rửa tiền nhà nước, xin về báo cáo chán
Cái VCCI này chả có tác dụng gì bảo vệ quyền lợi cho doanh nghiệp, võ mồm thì giỏi. Trước em có làm công văn đề nghị VCCI có ý kiến về một thông tư hướng dẫn của Tổng cục thuế hướng dẫn áp thuế nhập khẩu trái với hiệp định quốc tế Việt Nam đã ký kết làm ảnh hưởng đến hàng chục doanh nghiệp nhập khẩu vật tư sản xuất, công văn gửi hàng năm mà không thấy thằng này có ý kiến gì. Về sau chuyển thẳng công văn lên văn phòng chính phủ thì được chỉ đạo giải quyết. Bố khỉ nghĩ vụ đấy vẫn cay thằng VCCI này
Chắc bên cụ không có gì kèm theo công văn rồi.
Vào văn phòng VCCI em thấy toàn của ngon vật lạ thôi.