[Funland] Một thời hoài niệm forum Việt

ZARG

Xe container
Em vẫn yêu ttvnol nhất, 1 thời tuổi trẻ các cụ ạ.

Giờ già rồi chỉ nhớ những lần đi off toàn thanh niên chưa lập gia đình sao vui thế.

Ngay cả gấu nhà em cũng gái ttvn, nhờ ttvn mà nên duyên...

Of thì cuối cùng là bến đỗ bình yên cho các anh già...

Demchinhhang.net

Xe container
Còn có forum gì chuyên về truyện kiếm hiệp nữa em quên tên rồi. Thời đấy em toàn lên đấy chém các topic kiểu ai mạnh nhất truyện Kim Dung hài vãi :))
Thủy hử thì phải. Em cũng nhớ mang mang có 1 cái 4rum như thế. Trước còn có điễn đàn Trường Tồn nữa, nhiều hình ảnh kinh fmduj lắm

anh Peter

Xe hơi

Giờ già rồi chỉ nhớ những lần đi off toàn thanh niên chưa lập gia đình sao vui thế.

Chúc mừng nhà bác nhé, nghe vui phết. ^__^

barrios5116

Xe tải
Tầm 20 năm về trước em hay chơi ttvnol, lúc đấy em còn học cấp 3 nên thấy các anh chị lớn hơn chia sẻ kiến thức thích mê, từ phim Alfred Hitchcock cho đến nhạc Chopin rồi đến xe tăng Đức/Liên Xô.

Game thì em hay lên gamevn xem các bạn chia sẻ tút, rồi kể lại cốt truyện của game Star Craft, War Craft..

Rồi còn tham gia cả diễn đàn tin học xem anh em chia sẻ kinh nghiệm IT, hva xem các bạn nói chuyện hack hủng darkweb.

Bẵng một thời gian thì ttvnol sụp, em cũng bôn ba cuộc sống nên bỏ chơi forum. Năm rồi dịch ở nhà chán em quay lại cảm thấy không khí forum Việt nó không vui nhộn và hữu ích như xưa nữa, có lẽ các anh tài bỏ sang chơi trên Facebook hết rồi (bản thân em thì ko thích Fb lắm).

Các bác ở đây có ai có cùng tâm sự không ạ?
Bây giờ các cháu nó chơi diễn đàn thì có Voz và Xam...còn đâu Fb, Instagram, Tweet, tiktok hết rồi.
Chơi Forum nhiều anh tài lắm, họ có thể giỏi một lĩnh vực nhưng cũng có người kiến thức rất tốt tổng quát. OF cũng ko ngoại lệ. Nhiều lĩnh vực khó nhưng vẫn có những comment rất chất lượng. Nhưng trong sới vật thì nhiều anh tài nhất🤪
kỳ lạ thật không tự nhiên mà các 4rum hồi trước lại xịt hẳn vậy các cụ ?

Cả 01 thế hệ giờ lùi vào đâu để sinh hoạt rồi ???

Bây giờ em chỉ còn lên oto + voz ... mà cũng ko còn nhiều topic chất lượng nữa ???

Giờ còn 4rum nào đáng tham gia nhỉ

Hien do

Xe tăng
Thời xưa diễn đàn chưa bị kiểm duyệt mấy, vào chửi nhau nhưng vẫn biết được thêm tin để đi chém ngoài đời vì loanh quanh chỉ có chửi nhau những vấn đề xã hội "nổi cộm" ... giờ kiểm chặt quá vào chỉ biết đưa ảnh gái với nói chuyện nữ công gia chánh :))
Vật nho nhã :))

Hien do

Xe tăng
Hà nội quay Dialup 223122 , 223100 ,

TTVN OL & WIN95

cụ nào còn nhớ ko a
Nhớ tiếng kêu dial up bác ạ :))
Rồi hoá đơn điện thoại gửi về là bị ăn chửi :))
về sau rút kno, chỉ tải cái nào thích, rồi rút line ra, cho chắc cú :D

Cattoc

Xe máy
Em nhớ ttvn và mua rẻ

anh Peter

Xe hơi
kỳ lạ thật không tự nhiên mà các 4rum hồi trước lại xịt hẳn vậy các cụ ?

Cả 01 thế hệ giờ lùi vào đâu để sinh hoạt rồi ???

Bây giờ em chỉ còn lên oto + voz ... mà cũng ko còn nhiều topic chất lượng nữa ???

Giờ còn 4rum nào đáng tham gia nhỉ
Đám bọn em tạo cái reddit cho anh em VN ở khắp nơi vào nói chuyện linh tinh trên https://www.reddit.com/r/TroChuyenLinhTinh/, nó không phải hẳn là forum nhưng cũng tạm thành chỗ cho anh em tám đủ chuyện trên trời dưới đất + có thêm con robot với AI thiết kế đơn giản nói chuyện vặn vẹo khá hài hước. Bác ghé qua chơi thử ạ

Noname_2015

Xe tăng
Có ai nhớ diendanvanhoathethao không nhỉ. Em thích nhiều thớt chia sẻ kiến thức trong đó. Có cụ còn bỏ công dịch hẳn các phần của Tam quốc chí...
Ấn tượng nhất là cụ tomca, toàn ra thơ sấm nhân sự lãnh đạo :D , thơ thâm cung bí sử, bị xóa bao nhiêu bài.

NGhe đồn đó là nick của An Hoàng Trung tướng.

catalan6912

Đi bộ
TTVNOL giờ vẫn còn box Bóng đá Việt Nam đến kỳ tuyển quốc gia ra trận là xôm lắm, nhiều bác trong đấy có kiến thức bóng đá uyên thâm hơn đám phóng tinh viên tràn lan bây giờ.

Bokap

Xe điện
khoảng 2005 em lại hay vào diễn đàn về điện thoại. Các admin tranh giành đấu đá nhau suốt, ngày đấy Tinh tế chưa ra đời.

Bokap

Xe điện
Em ngày xưa cũng đọc PcWorld và echip, bác nói làm nhớ lại một thời kí ức :))

Đế chế, half-life,..
2 báo đó em thích nhất là đọc về review điện thoại, và xem mấy trang báo giá điện thoại mới :)) . 2004 có tiền rồi thì nhẵn mặt phố Đặng Dung, 1-2 tháng đổi đt một lần.

Hi, em giống cụ, đứa nằm cùng giường em bây giờ em cũng lôi về từ ttvnol/f233 :D

jazzzzz

Xe lăn
Tiếc cho họ nhà Mốc.