[Thảo luận] một thằng điên và một chú ngờ nghệch

TONGIA

Xe lừa
Gặp em mà gãy 1 bên gương em cũng chả đuổi được ạ.

mrha1982

Xe đạp
Đồng ý với ý kiến của cụ b-)

Vdung1972

Xe container
Nơi tôi sinh-Hà Nội.Ngày tôi sinh-Một ngày bỏng ch
Website
www.nhtm.gov.vn

valdal_5c

Xe tải
Hic, cụ cũng máu nóng nhỉ. Nói chung cụ xử lý đến nơi đến chốn thế thì lần sau chắc tụi nó đi lại cũng phải bớt láo hơn. :D
Nhưng kể ra em cũng lo cho cụ sau khi đọc báo có vụ bác nào va chạm trên Hàng Mành ý.:-s Bọn dở hơi nhiều mà bọn liều cũng lắm cụ ợ.
Rót rượu mời cụ vụ Hải Dương nhé.

ngồi đọc mà còn thấy tức đíu chịu dc,gặp phải e..ko nói phét nhé chạy thế đíu nào dc,nó xe to mà lách dc chỗ nào là mình chắc chắn sẽ qua dc chỗ đó,nó vượt đèn đỏ mình cũng vượt sao phải xoắn.
e bị 2 vụ rồi bọn nó đều chạy nhưng có thằng nào thoát đâu,vụ thứ nhất e đang đỗ đèn đỏ ở ngã tư Lê Văn Hưu-Phố Huế 1 thằng đi Cam 3.5 đi từ đằng sau vọt lên nhưng lại từ bên phải nó vượt đèn đỏ và tặng e 1 vệt gần đèn pha,nó biết là bị chạm nên phanh lại,e xuống xe đến gần xe nó thì nó vọt mất,e còn nghe tiếng bô xe của nó rú e quay vào xe đuổi luôn,nó bị mắc lại chút ít ở ngã tư Phố Huế-Hàm Long nên e bắt kịp sát sau,nó còn chèn e mấy phát ở Đinh Tiên Hoàng khi e vọt lên,đến tượng Cảm Tử thì e chèn dc nó rúc đầu vào nhà hàng ThaiViLy ko chạy dc nữa,e gõ cửa bắt xuống xe nó ko xuống mà chỉ hé kính khoảng 5cm hỏi e có chuyện gì,e vớ luôn cái ghế sắt ở vỉa hè lên rồi bảo...mày xuống xe nhìn xem,mày quệt xước xe tao mà còn chạy à,giờ mày ko xuống tao đập tan kính xe mày ngay,đôi co dc khoảng 2p thì có mấy chú dân phòng chạy từ phía Hàng Đào đến,nghe xong đầu đuôi thì mấy chú DP bảo thằng Cam xuống xe giải quyết a bảo đảm cho chú có a rồi ko sợ,thấy thế chú Cam mới mở cửa ra,e chỉ đợi có thế làm liền cho 2 phát vào mặt,nó chạy vòng quanh xe e đuổi nó mấy chú DP đuổi e,tóm tắt lại là về sau giải tán e ko lấy tiền nó đền mà chỉ nhận lời xin lỗi của nó
vụ thứ 2 ko phải chuyện của e nhưng ngứa mắt thì e đuổi,1h sáng e một mình 1 ngựa về Hải Dương về đến đoạn rẽ vào Hưng Yên chú Vios bạc đi trước e chú ta nhao vượt phải xe tải đằng trước nên đã quẹt vào một người phụ nữ đi xe đạp,biết là gây tai nạn nhưng Vios vẫn bỏ chạy,phản xạ của e lúc đó là phanh dúi dụi,hạ kính bên phụ e thấy ng phụ nữ đó mằn im,lúc đó có mấy ng chạy đến đỡ chị kia có người còn nổ xe máy đuổi Vios,thấy vậy e cũng thốc ga đuổi luôn tít phía xa 2 cái đèn hậu của Vios khi đó bé xíu e thầm nghĩ (thằng này dc đới) đuổi dc gần 1p e thấy khoảng cách của mình vẫn vậy ko rut ngắn hơn tẹo nào nên e liếc xuống công tơ mét khà khà thảo nào..giờ mới 80,e thốc thêm phát nữa...2 cái chấm đỏ cứ to dần,khi e bắt kịp nhưng nó ko cho vượt trái e đành vượt phải,khi chạy trước xe nó e bật cả đèn báo hiệu sự cố và buông chân ga,nó có lách vài phát nhưng ko dc vì bị e chèn,khi tốc độ còn khoảng 40 nhìn gương e thấy nó xi nhan (báo hiệu tấp lề),vào lề rồi mà e ko dám xuống xe vì sợ nó lùi rồi chạy nên cứ ngồi trên xe nhìn guơng,may quá đúng lúc đó 2 chú xe máy đuổi đến nơi,e xuống xe thì thấy 2 chú xe máy bắt Vios quay trở lại chỗ tai nạn,thấy vậy e mới bảo 2 a đi xe máy ko đưa dc ng ta quay lại đâu giờ a phải cầm giấy phép lái xe của ng ta và 1 ng ngồi trên xe Vios thì mới dc,thằng Vios ko chịu đưa giấy tờ (e để quên ở nhà),e lôi dt ra và bảo..a ko bỏ giấy tờ ra thì tôi gọi CSGT (***,lúc đó có cho e gọi e cũng chịu chẳng bít số) đắn đo 1 lát nó mới vào xe lấy GPLX đưa cho 1 cậu,trước khi đi e còn bảo cậu đi xe máy lưu số dt của e vào,nếu gặp tình huống xấu e sẽ làm chứng.
các cụ biết ko,2 ngày sau khi vẫn ở HD e nhận dc dt của chồng ng phụ nữ kia,cảm ơn nhiều lắm...vợ chồng mới cưới dc gần 1 năm vợ e có bầu dc 6 tháng,hôm đó nấu cỗ cưới bên bà ngoại nên về muộn,ơn trời vợ e ko sao,nghe thấy vậy mà e còn mừng chứ đừng nói gia đình ng ta
dài dòng quá nhỉ,nói tóm lại chú Altis kia ko đuổi và bắt dc thằng Q7 là hơi phí các cụ nhẩy

photothienvc

Xe tăng
Thế mà cụ chủ không đuổi theo?

totorauxom

Xe điện
nghe đâu cụ altis định đuổi đấy dưng nhìn thấy cái tay đầy tranh ảnh cầm thuốc thò ra ngoài nên thôi~X(

HANOICity

Xe điện
Bài của bác từ tháng 5, giờ là tháng 9 mà em vẫn thấy nhiều Q7 ,X6 đi ghê gớm lắm không thèm tránh ai cả, coi mạng người như cỏ rác

FordAT

Xe tăng
Như xe máy thì đuổi đc, chứ ô tô đuổi nhau trên phố HN thì dễ tai nạn lắm. Giả sử như đuổi diết quá thằng kia cuống tông bừa vào 1 bác nào xe máy cũng khổ thân người ta. Thôi coi như đen đủi vậy, và nếu có bảo hiểm thì cũng ko sao mà.

titum

Xe máy
Cụ chủ thớt gọi bác Antit vậy ko ổn đâu. Cách giải quyết tai nạn mỗi người có cách riêng, cũng chưa chắc người ta lái non, hay ngại va chạm đâu. Em thấy các cụ chỉ chém mà không bàn giải pháp giúp anh em khi gặp những tr hợp tương tự. Theo thiển ý của em, cụ Antit ghi nhận biển KS xe Q7 và cùng chốt CSGT hoặc CA Phường gần nhất làm biên bản ghi nhận sự việc, trên cơ sở đó yêu cầu bảo hiểm (nếu có) hoặc chủ xe Q7 đền bù. Mặc dù tìm chủ Q7 mất thời gian nhưng cũng không khó đâu ạ. Em lót dép chờ nghe cao kiến của các cụ

Hatm77

Xe hơi
Cụ chủ không chộp được biển con Q7 à

hoangbmw

Xe hơi
Vô văn hóa, chỉ nói được vậy với Q7...

multicast

Xe đạp
Em mà trong trường hợp cụ Altis chắc em cũng chả đuổi được thôi tự an ủi của đi thay người vậy
Vừa qua mấy vụ va chạm giao thông đều có mạng người đi kèm rồi, tức thì tức thật nhưng cũng rủi ro lắm nếu đuổi và làm găng. Em là lao động chính mà, vợ thì trẻ mà con thì dại, một điều nhịn chín điều lành vậy :-ss

30S-0903

Xe đạp
Hoan hô bác nhé,e thấy bác rất có bản lĩnh đấy, kinh nghiệm của bác là gì

checnomo

Xe hơi
Cụ chủ xe Altis thận trọng thế cũng phải, nếu cố đuổi biết đâu lại gây hậu quả cho bên thứ 3 khác. Cứ ghi biển số rồi trình báo CA là được.

Meo Thamlam

Xe lăn
Website
www.cognotiv.vn
Chắc bác Altis chưa đủ trình để đuổi, mà đuổi kịp nó chắc gì đã bắt đền được nó. bây giờ xã hội có những thằng như vậy !

Ha Ma

Xe hơi
chắc đang vội về nhà, bị đau bụng các bác ợ :))

TKT

Xe hơi
cứ phạng biển những thằng đấy lên đây đi bác! anh em ném đá bỏ mẹ nó đi