[Thảo luận] một thằng điên và một chú ngờ nghệch

toitimtoi

Xe tải
10h30 sáng nay em đang đi trên đường Nguyễn Thái Học đoạn qua bến xe Kim Mã cũ khoảng 500m. một thàng điên Q7 phóng rất nhanh vượt bên trái em tý thì nó ghẹ vào em, may mà em láng sang phải kịp đang chửi thầm *** thàng ch ó thì thấy nó lại vượt một em sedan đi trước em (hình như là altis) ròi nó ghẹ vào em nó làm gẫy gương và bẹp sườn. em đi ngay đàng sau tức lòi mắt vậy mà bác đi sedan vẫn cứ bám đ it thàng Q7 mà không cố vượt lên chặn nó lại. cuối cùng nó cố vượt đèn đỏ ở ngã tư NTH - Lê trực (không có xxx) vọt mất rẽ trái sang Hung vương. bác se dan đến đó không vượt được đèn đỏ đổ lại, mở cửa xe xem hậu qur. em tiến lên ngang xe bác ý mở cửa kính nói sau không duổi chặn nó lại. bác ý nói em dang duổi đấy nhưng không duổi được.
Buồn cho bác ý quá. bác ý nói là đang đuổi mà em đi sau bác ý tưc lòi mắt mà có thấy bác ý đuổi đâu. chác bác ý bị bất ngờ nên choáng quá không phản ứng kịp.

pupil

Xe điện
10h30 sáng nay em đang đi trên đường Nguyễn Thái Học đoạn qua bến xe Kim Mã cũ khoảng 500m. một thàng điên Q7 phóng rất nhanh vượt bên trái em tý thì nó ghẹ vào em, may mà em láng sang phải kịp đang chửi thầm *** thàng ch ó thì thấy nó lại vượt một em sedan đi trước em (hình như là altis) ròi nó ghẹ vào em nó làm gẫy gương và bẹp sườn. em đi ngay đàng sau tức lòi mắt vậy mà bác đi sedan vẫn cứ bám đ it thàng Q7 mà không cố vượt lên chặn nó lại. cuối cùng nó cố vượt đèn đỏ ở ngã tư NTH - Lê trực (không có xxx) vọt mất rẽ trái sang Hung vương. bác se dan đến đó không vượt được đèn đỏ đổ lại, mở cửa xe xem hậu qur. em tiến lên ngang xe bác ý mở cửa kính nói sau không duổi chặn nó lại. bác ý nói em dang duổi đấy nhưng không duổi được.
Buồn cho bác ý quá. bác ý nói là đang đuổi mà em đi sau bác ý tưc lòi mắt mà có thấy bác ý đuổi đâu. chác bác ý bị bất ngờ nên choáng quá không phản ứng kịp.
Lần sau bác cho cái biển nó lến đây nhé để em biết còn né !

co-driver

Xe tải
Q7 đâm xe xong rồi té, giầu mà hèn thế nhỉ

HobbyDriver

Xe tăng

HUNGSMUN

Xe container
Thằng Q7 kia là một thằng vừa điên vừa hèn hạ, may cho nó là gặp bác kia hiền lành (hoặc có thể là ngờ nghệch), với kiểu đi láo như thể thì em tin chắc rằng nó đang trồng cây Họa cho bản thân và cho xã hội.

thuysinh.tl

Xe container
Nếu đường đông thì cũng nên căn cứ tình hình thực tế thôi. Nếu cảm thấy khó đuổi thì chụp ảnh biển số của nó bằng điện thoại để làm chứng cứ nếu muốn thưa kiện với xxx.

kienbeu

Xe điện
Thế nó không có biển hay sao hả cụ? Phọt nốt cái biển lên ae trả thù cho lo giề!

_MBBG_

Xe điện
ngồi đọc mà còn thấy tức đíu chịu dc,gặp phải e..ko nói phét nhé chạy thế đíu nào dc,nó xe to mà lách dc chỗ nào là mình chắc chắn sẽ qua dc chỗ đó,nó vượt đèn đỏ mình cũng vượt sao phải xoắn.
e bị 2 vụ rồi bọn nó đều chạy nhưng có thằng nào thoát đâu,vụ thứ nhất e đang đỗ đèn đỏ ở ngã tư Lê Văn Hưu-Phố Huế 1 thằng đi Cam 3.5 đi từ đằng sau vọt lên nhưng lại từ bên phải nó vượt đèn đỏ và tặng e 1 vệt gần đèn pha,nó biết là bị chạm nên phanh lại,e xuống xe đến gần xe nó thì nó vọt mất,e còn nghe tiếng bô xe của nó rú e quay vào xe đuổi luôn,nó bị mắc lại chút ít ở ngã tư Phố Huế-Hàm Long nên e bắt kịp sát sau,nó còn chèn e mấy phát ở Đinh Tiên Hoàng khi e vọt lên,đến tượng Cảm Tử thì e chèn dc nó rúc đầu vào nhà hàng ThaiViLy ko chạy dc nữa,e gõ cửa bắt xuống xe nó ko xuống mà chỉ hé kính khoảng 5cm hỏi e có chuyện gì,e vớ luôn cái ghế sắt ở vỉa hè lên rồi bảo...mày xuống xe nhìn xem,mày quệt xước xe tao mà còn chạy à,giờ mày ko xuống tao đập tan kính xe mày ngay,đôi co dc khoảng 2p thì có mấy chú dân phòng chạy từ phía Hàng Đào đến,nghe xong đầu đuôi thì mấy chú DP bảo thằng Cam xuống xe giải quyết a bảo đảm cho chú có a rồi ko sợ,thấy thế chú Cam mới mở cửa ra,e chỉ đợi có thế làm liền cho 2 phát vào mặt,nó chạy vòng quanh xe e đuổi nó mấy chú DP đuổi e,tóm tắt lại là về sau giải tán e ko lấy tiền nó đền mà chỉ nhận lời xin lỗi của nó
vụ thứ 2 ko phải chuyện của e nhưng ngứa mắt thì e đuổi,1h sáng e một mình 1 ngựa về Hải Dương về đến đoạn rẽ vào Hưng Yên chú Vios bạc đi trước e chú ta nhao vượt phải xe tải đằng trước nên đã quẹt vào một người phụ nữ đi xe đạp,biết là gây tai nạn nhưng Vios vẫn bỏ chạy,phản xạ của e lúc đó là phanh dúi dụi,hạ kính bên phụ e thấy ng phụ nữ đó mằn im,lúc đó có mấy ng chạy đến đỡ chị kia có người còn nổ xe máy đuổi Vios,thấy vậy e cũng thốc ga đuổi luôn tít phía xa 2 cái đèn hậu của Vios khi đó bé xíu e thầm nghĩ (thằng này dc đới) đuổi dc gần 1p e thấy khoảng cách của mình vẫn vậy ko rut ngắn hơn tẹo nào nên e liếc xuống công tơ mét khà khà thảo nào..giờ mới 80,e thốc thêm phát nữa...2 cái chấm đỏ cứ to dần,khi e bắt kịp nhưng nó ko cho vượt trái e đành vượt phải,khi chạy trước xe nó e bật cả đèn báo hiệu sự cố và buông chân ga,nó có lách vài phát nhưng ko dc vì bị e chèn,khi tốc độ còn khoảng 40 nhìn gương e thấy nó xi nhan (báo hiệu tấp lề),vào lề rồi mà e ko dám xuống xe vì sợ nó lùi rồi chạy nên cứ ngồi trên xe nhìn guơng,may quá đúng lúc đó 2 chú xe máy đuổi đến nơi,e xuống xe thì thấy 2 chú xe máy bắt Vios quay trở lại chỗ tai nạn,thấy vậy e mới bảo 2 a đi xe máy ko đưa dc ng ta quay lại đâu giờ a phải cầm giấy phép lái xe của ng ta và 1 ng ngồi trên xe Vios thì mới dc,thằng Vios ko chịu đưa giấy tờ (e để quên ở nhà),e lôi dt ra và bảo..a ko bỏ giấy tờ ra thì tôi gọi CSGT (***,lúc đó có cho e gọi e cũng chịu chẳng bít số) đắn đo 1 lát nó mới vào xe lấy GPLX đưa cho 1 cậu,trước khi đi e còn bảo cậu đi xe máy lưu số dt của e vào,nếu gặp tình huống xấu e sẽ làm chứng.
các cụ biết ko,2 ngày sau khi vẫn ở HD e nhận dc dt của chồng ng phụ nữ kia,cảm ơn nhiều lắm...vợ chồng mới cưới dc gần 1 năm vợ e có bầu dc 6 tháng,hôm đó nấu cỗ cưới bên bà ngoại nên về muộn,ơn trời vợ e ko sao,nghe thấy vậy mà e còn mừng chứ đừng nói gia đình ng ta
dài dòng quá nhỉ,nói tóm lại chú Altis kia ko đuổi và bắt dc thằng Q7 là hơi phí các cụ nhẩy

xe365vn

Xe container
các cụ ko nên tức

- căn bản là ko phải ai cũng lái giỏi
- căn bản là ko phải ai cũng gấu, chặn xong rồi thì làm gì? vớ vẩn nó bem cho thì dở
- căn bản là nhà có điều kiện thì việc quái gì phải "va chạm" với thằng Q kia thêm lần nữa

:-*

toitimtoi

Xe tải
sorry các bác lúc dó em đã đọc được biển số nhưng không ghi lại nên về đến nhà lại quên mất rồi. nhớ mang máng thì ko dám đưa lên sợ có gì sơ suất thì không hay. các bác thông cảm

DHT06

Xe tăng
Kể ra thì cũng điên thật! Nhưng bác "Altis" đó làm như vậy ắt hản cũng có lý do của mình, có thể bác đó lái chưa chuẩn, có thể bác đó đã nhìn thấy cái gì đó trên xe Q7 kia chăng? có thể bác ý cũng có cân đong đo đếm khi chơi lại Q7 thì nó dư lọ dư chai, nhiều lắm, ... Cụ chủ thớt gọi bác ý ("Altis") ngờ nghệch đã chuẩn chưa nhể?
Đôi điều phân tích vậy thôi, mỗi người mỗi cách xử lý của mình mà cho rằng là khôn khéo thôi mà bác chủ thớt!

vuahe77

Xe điện
Kụ chủ thớt máy bay bà già có khác vuốt kụ cái nào...:))

Hôm em bị thằng lái xe dịch vụ của Trần Anh đường Láng vượt phải tạt đầu vợ 2 em ở Cầu Giấy em đuổi nó đến cùng luôn

Chỉnh sửa cuối:

pippolinus

Xe tải
Forum mình nhiều cụ máu quá nhỉ. Nếu là em thì sẽ ko đuổi đâu, vì lùa nhau như film hành động Mỹ dễ gây tai nạn cho mọi người xung quanh lắm.
Nhiều người cũng ngại phiền phức nữa, chứ cũng ko hẳn là do lái non ko đuổi đc.
Dù gì thằng Q7 vẫn đáng ăn gạch, đi cái xe vài tỷ nghĩ mình là bố đời chắc :-j

huancongtu

Xe tăng
Và nói chung là ..........................

K59

Xe tải
Chân thành góp ý với chủ thớt không nên nhận xét hoặc đánh giá người khác một cách quá vội vàng. Mỗi người có một hoàn cảnh khác nhau cũng như xuất phát điểm khác nhau nên cách giải quyết vấn đề cũng khác, không thể mọi người như một được. Nếu bác Altis vì đuổi theo người lái Q7 kia mà gây tai nạn với một hoặc hai phương tiện giao thông khác thì không biết bác sẽ gọi người ta là gì?

WhiteGet

Xe điện
E nghĩ ko phải ai cũng đuổi = mọi giá đâu, thằng Q7 kia cứ cư xử như thế kiểu gì cũng bị quả báo !