[Funland] Một tháng đi xe đạp

Beluga_Grand

Xe tải
Em đi làm bằng xe đạp 4 năm nay. Mùa hè vẫn đi tốt, cụ cần áo chống nắng và kính đen thôi. Ngày nắng nóng cao điểm thì không nên đi, còn ngày bình thường thì không vấn đề gì.
Không may là em bị mất cắp cái xe tuần trước rồi. Trước đấy em cứ chém là xe đạp không sợ mất cắp :D
Đa tạ cụ cho cháu kinh nghiệm. Tiếc xe của cụ thật ạ

m58668

Xe điện
Nhà cháu thì chịu rồi! Ngày tối thiểu bốn lượt đưa f1 đi học. Ngày ít cũng phải 40km cả đi làm!

Beluga_Grand

Xe tải
Thầy cho xem cái ảnh với giá tham khảo để e tầm lấy 1 chú. Chỗ em cũng có cái "làn cỏ giữa đường" như kia...

Xe của cháu đây ạ. Cháu mua bên Kiên Trung là 4,3 củ. Đợt trước định nâng cấp nhưng rồi thôi. Xe thì nhiều lắm, cụ cứ kiếm con xe cỏ Nhật bãi, miễn là nơi uy tín.

hnilqhuy

Xe tăng

Xe của cháu đây ạ. Cháu mua bên Kiên Trung là 4,3 củ. Đợt trước định nâng cấp nhưng rồi thôi. Xe thì nhiều lắm, cụ cứ kiếm con xe cỏ Nhật bãi, miễn là nơi uy tín.

Đạp xe 6 tháng 1 năm các bệnh vặt văn phòng bay hết. E đạp thể dục 6 năm nay rồi giờ ngày nào ko đạp là ko chịu dc, chỉ mơ có làn đg riêng cho xe đạp như ngày xưa và bớt xe cơ giới đi

A98

Xe container
Đa tạ cụ cho cháu kinh nghiệm. Tiếc xe của cụ thật ạ
Em vừa thay bộ xích líp hết 700k mới đau chứ. Còn đang tính 4 năm hết 700k, rẻ chán. Được tuần mất luôn, khóa đàng hoàng vẫn mất.
Mùa hè cụ mặc áo dài tay thì cũng không cần áo chống nắng, thực ra chỉ cần chống nắng cho bàn tay và cẳng tay thôi, dùng găng tay chống nắng dài là được. Cụ kiếm cái mũ che gáy nữa là ổn.

Đi xe đạp em thấy sảng khoái, đi đường lúc nào cũng thấy vui vẻ. Đến cả đón F1 em cũng đi xe đạp. Phải cái xe máy không dùng, mỗi lần dùng lại phải bơm vì hết hơi.

A98

Xe container
Đạp xe 6 tháng 1 năm các bệnh vặt văn phòng bay hết. E đạp thể dục 6 năm nay rồi giờ ngày nào ko đạp là ko chịu dc, chỉ mơ có làn đg riêng cho xe đạp như ngày xưa và bớt xe cơ giới đi
Em cũng thế, cân nặng giảm từ 80 về 76kg, lạ cái là viêm mũi dị ứng cũng hết. Chắc là đạp xe thở mạnh hơn, hít nhiều bụi hơn nên hết viêm :D

Ural 75

Xe tăng
Em cũng thế, cân nặng giảm từ 80 về 76kg, lạ cái là viêm mũi dị ứng cũng hết. Chắc là đạp xe thở mạnh hơn, hít nhiều bụi hơn nên hết viêm :D
Cụ nói em lại nhớ những năm cuối 90 tuần nào em cũng đạp 25km về thăm gđ.

Anritsu

Xe buýt
Em cưỡi con Giant ATX. Mua thêm cái cọc yên nhún, thấy đỡ hẳn đau ít. Đang châm cứu có con yên nào ngon hơn k ? Em mỗi ngày khoảng 8km total và cuối tuần thì 25-30km

Chelski

Xe điện
Sang Hà Lan thì xe đạp có làn riêng cụ ạ! Giờ tan tầm thì toàn thấy xe đạp ,dân nó đạp nhanh nhưng có ý thức kg có chuyện vượt đèn đỏ hay đi sang làn người đi bộ ..... Em cũng đạp loanh quanh chục năm rồi , đúng như cụ nói hôm nào bận việc khách khứa hay trời mưa kg đạp là khó chịu

ducnx85

Xe tải
Cháu giống cụ, đạp xe đi lam dc 1 năm nay rồi. Cả đi va về hết có 11km, xe máy e vứt o cty, trog giờ đi đâu lấy xe may đi. Em đạp xe thấy thư thái, nhẹ nhàng k bon chen với đời

meotamthe

Xe cút kít
Cháu đã bỏ ô tô, xe máy để đi xe đạp 1 tháng. Thời gian chưa nhiều nhưng chắc sẽ kéo dài vì nhiều lợi ích, đặc biệt mùa Đông này.
1. Tiền xăng hầu như không nghĩ đến. Thường thì cháu hết 2 củ tiền dầu/tháng (xe chạy dầu) cho quãng đường 18km/ngày (cả đi lẫn về) trong ngày làm việc và nhiều hơn thế nếu cuối tuần. Bây h cháu chỉ mất tiền dầu cuối tuần và tháng vừa rồi khoảng 400k (chưa mua ngay vì vẫn còn).
2. Ko lo tiền trong túi bao nhiêu. Ngày trước cháu lúc nào cũng dắt ví 1 củ tiền mặt cho xe, các khoản khác ko nói. Tiền trong thẻ thì phải có rồi. Tháng vừa rồi, có lúc trong người còn 20k, đủ mua ổ bánh mỳ pate vỉa hè. Thế nhưng cháu ko lo vì cũng chẳng có gì tiêu cả.
3. Tiền gửi xe. Cháu ko mất xu nào tiền gửi xe, cái này cccm biết rồi. Chỗ nào cũng free xe đạp. Đến chỗ nhà cháu còn free nữa.
4. Không muộn giờ. Trước cháu đi ô tô hay xe máy đều phải dậy sớm. Bây h thì ko lo. Hôm nào ngủ say hơn là cháu tăng tốc độ, coi như thể dục.
Thực ra mà nói thời tiết này đạp xe được chứ mùa Hè chưa biết thế nào. Chỗ cháu may mắn có phòng tắm nên cháu cũng tính thêm rồi. Từ hồi đi xe đạp, cháu thấy cuộc sống ý nghĩa vì mọi thứ chậm hơn, giúp mình tĩnh hơn cccm ạ.
Em trước cũng nghĩ đi xe đạp đi làm cụ ạ, nhưng mà mùa hè đi xe đạp mồ hôi là cả vấn đề, và vì chỗ làm không có phòng tắm nên vụ đấy giải tán, đi xe đạp chỉ có mùa đông là ổn thôi, chứ mùa hè vất quá.

A98

Xe container
Em cưỡi con Giant ATX. Mua thêm cái cọc yên nhún, thấy đỡ hẳn đau ít. Đang châm cứu có con yên nào ngon hơn k ? Em mỗi ngày khoảng 8km total và cuối tuần thì 25-30km
Em phải mua cái yên khác, yên nguyên bản ngồi thốn lắm. Cụ có ai xách về cho thì có thể đặt mua trên Amazon, cỡ 400k là ổn.

otzi

Xe tăng
chúc mừng cụ. Trước em cũng làm 1 con MTB để đi lại cho khoẻ mà thật sự cái yên nó dã man quá, hỏng hết cả hàng họ. Không rõ cụ đang đi xe gì vậy ạ?

Anritsu

Xe buýt
Em phải mua cái yên khác, yên nguyên bản ngồi thốn lắm. Cụ có ai xách về cho thì có thể đặt mua trên Amazon, cỡ 400k là ổn.
Em đi lâu cũng thấy quen Cụ ạ. Nhưng Cụ có mẫu không ? Cho em xin để em châm cứu. Cảm ơn Cụ

NDT78

[Tịch thu bằng lái]
Đến tuổi này em cũng muốn bán quách òto và xe máy để đi xe đạp với đi bộ. Khổ nỗi gt Hà nội chán quá nên chưa bỏ đc. Đành phải đi bộ và đạp xe buổi tối để giữ gìn sk.

Beluga_Grand

Xe tải
chúc mừng cụ. Trước em cũng làm 1 con MTB để đi lại cho khoẻ mà thật sự cái yên nó dã man quá, hỏng hết cả hàng họ. Không rõ cụ đang đi xe gì vậy ạ?
Cháu đi xe Nhật bãi MarkRosa. Xe cháu có 4,3 củ thôi, ảnh ở phía trên cụ ạ