[Thảo luận] Một số tình huống sai luật mà XXX không bắt ?

h1860

Xe đạp
Lái xe không thắt dây an toàn cũng không bị toet:21:

Xecutkit2008

Xe điện
Xe các cụ cứ gắn chữ: 178 Nguyễn Lương Bằng là tít :21::)):21::))

tuanhaiha

Xe điện
http://www.otofun.net/forumdisplay.php?f=73
một xxx đang tuần tra trên đường gọi khẩn cấp về sở tổng chỉ huy
- Báo cáo có 1 xe chạy với 1 tốc độ kinh hoàng
- Sao không giữ lại
- Dạ em không hiểu là nhân vật ngồi trong xe là ai ạ
- Gì cũng bắt dừng lại kể cả xe tổng thống
- Nhưng người ngồi trong xe em thấy đến Giáo Hòang còn phải làm tài xế
- Đầu đây bên kia tút tút tút.......................

Bó tay:)):)):))

Lại nói Lưu Bị sau khi chiếm được Tây Thục, thì lập tức dính vào hậu cung, suốt mấy ngày không chịu ra. Cuối cùng, bị cung nữ hành hạ quá, lại ở chỗ u tối mãi, nên cũng len lén mò ra đường đi chơi. Nhân đó, Lưu Bị thuê một chiếc xe ngựa để đi vòng vòng xem phố phường ở Thành Đô thế nào. Bị lại nói rằng :
_Ta khi xưa xông pha chiến trường, đánh ngựa kéo xe hay cưỡi ngựa đều quen cả. Nay ta muốn thử lại, khanh nên để ta đánh ngựa thử.
Tên đánh ngựa nghe thế cũng chịu, đành cho Lưu Bị đánh ngựa kéo xe. Nhưng khổ nỗi, mấy ngày với cung nữ nên chân yếu tay mềm cả, nên không giữ được ngựa khiến chạy loạn phố phường. Có một tên lính định xông ra bắt, một lúc sau lại chạy vào nói rằng :
_Gã đi xe chức to lắm, tao không dám bắt!
_Hắn to đến mức nào mà mày không dám bắt?
_Tao không biết, nhưng đến Lưu Bị cũng phải đánh xe cho hắn thì...

khoavq

Xe điện
Nếu Hà Lội bị ngập, phi vào đường ngược chiều thì hok bị ai bắt cả.
Các cụ cứ thử xem...

vctv

Xe buýt
Chả phải đi đâu xa, các cụ cứ ra Ô chợ Dừa, đầu phố Nguyễn Lương Bằng - Xã Đàn mà xem: Biển cấm kèm cả bảng chữ cấm đi ngược chiều cắm ngay đầu vườn hoa (kiêm đảo xoay hình bầu dục *-)) xe máy vẫn phi ngược chiều ầm ầm, còn mấy chú áo vàng áo xanh vẫn coi như không thấy. Chỉ khổ mấy bác bốn bánh có thói quen chạy theo xe máy không nhìn biển, thế là bị tuýt còi. Có lúc em thấy 4 bánh phi vào đường ngược chiều mà cũng chẳng bị thổi :77:

Bình Mía

Xe tăng
Cái này mục an toàn giao thông trên VTV1 đã trả lời rồi, chỉ dùng để báo nguy hiểm (xe mất phanh, chở bom :21:.v.v...) còn bác dùng khi đi thẳng qua ngã 4 là lạm dụng, là sai Luật, ko những thế mà còn gây nguy hiểm, rối loạn giao thông ... nhưng các XXX Việt nam thường bỏ qua vì mục đính của XXX nhà mình nó khác :^)
2 hôm trước Em đang đi trên đường làng Đại Từ (Linh Đàm)thì thấy 1 đám đông đằng trước, đi chậm lại có người gõ gõ vào kính bẩu "ANh ơi, Anh làm ơn giúp em với, đưa con Gái em vào viện bỏng với, Cháu vừa bị ngã chống tay vào nồi Cháo" Ok luôn không cần suy nghĩ, mở cửa cho 2 bố con lên xe xong là Em nhấn nút Tam giác, 1 tay vần vô lăng, 1 tay bấm còi liên tục, cứ thế chạy, các xe đằng sau và xe ngược chiều nhường đường nhanh lắm

cục sắt

Xe tải
xe buýt chạy chiều cấm ô tô chỗ ngã tư cầu Long Biên về hàng than có sao đâu ( lù lù biển cấm oto, k có biển phụ) có thấy thằng xxx nào xúc động đâu, các bác hôm nào đi thử xem:21:

badboybeo

Đi bộ
k cần có xxx ngồi cùng, các bác có bị túm mà có thẻ nhà bào phóng viên trình ra, xxx cũng cho đi luôn:P

quatmo212

Xe điện
Chả phải đi đâu xa, các cụ cứ ra Ô chợ Dừa, đầu phố Nguyễn Lương Bằng - Xã Đàn mà xem: Biển cấm kèm cả bảng chữ cấm đi ngược chiều cắm ngay đầu vườn hoa (kiêm đảo xoay hình bầu dục *-)) xe máy vẫn phi ngược chiều ầm ầm, còn mấy chú áo vàng áo xanh vẫn coi như không thấy. Chỉ khổ mấy bác bốn bánh có thói quen chạy theo xe máy không nhìn biển, thế là bị tuýt còi. Có lúc em thấy 4 bánh phi vào đường ngược chiều mà cũng chẳng bị thổi :77:
cụ nói đúng đấy, nhiều khi mình đi từ kim liên ra mà ức chế với 2b đi ngược chiều :102:

bonbanhloiruong

Xe tăng
cụ nói đúng đấy, nhiều khi mình đi từ kim liên ra mà ức chế với 2b đi ngược chiều :102:
Nút giao thông này điển hình là 1 sự NGU TỔ BỐ của mấy thằng GTCC & xxx. Thay đổi mấy lần mà vẫn như ###. Chính vì việc bố trí giao thông như *** mà chính chúng nó khổ.

Okane

Xe container
k cần có xxx ngồi cùng, các bác có bị túm mà có thẻ nhà bào phóng viên trình ra, xxx cũng cho đi luôn:P
thật hả bác, e thấy nhà báo đi sai trình thẻ bị xxx thu lại hết, bác k tin cứ thử đi ngược chiều coi ?

Tít và Mít

Xe tải
Em xin góp 1 phát: Xe biển 80B được quyền đi ngược chiều. :102:
Điều này em gặp suốt ngày ở cổng Thanh tra chính phủ. Các bố này tuyền đi 1 phát từ Vạn Bảo rẽ phải Đội Cấn về cổng Thanh tra. *-)
Nhiều hôm đang bon bon trên đường Đội Cấn bỗng toát mồ hôi vì có quả đen lù lù chạy lại! Khiếp vãi! :77:

Bụp's Lady

Xe tải
các kụ xuống Linh Đàm, chỗ cửa nhà kụ Tuấn Hon mà xem. Ngày nào chả có vài trăm cái xe cả 2B lẫn 4B đi vào đường ngược chiều. Xui xxx đứng đấy thì cá kiếm cũng khơ khớ đấy. Lẽ ra chỗ ấy phải làm cái vòng xoay để bà con đi ừu phía cầu Dậu về hay trong Linh Đàm ra có lối thuận mà rẽ vào cổng làng Đại Từ. Trong ấy lại có cái chợ nên số lượng người vi phạm ở đấy có thể nói là nhiều nhất Hà Nội.

30M5415

Xe tải
các kụ xuống Linh Đàm, chỗ cửa nhà kụ Tuấn Hon mà xem. Ngày nào chả có vài trăm cái xe cả 2B lẫn 4B đi vào đường ngược chiều. Xui xxx đứng đấy thì cá kiếm cũng khơ khớ đấy. Lẽ ra chỗ ấy phải làm cái vòng xoay để bà con đi ừu phía cầu Dậu về hay trong Linh Đàm ra có lối thuận mà rẽ vào cổng làng Đại Từ. Trong ấy lại có cái chợ nên số lượng người vi phạm ở đấy có thể nói là nhiều nhất Hà Nội.
hehe!cụ nói chuẩn đấy!

badboybeo

Đi bộ
thật hả bác, e thấy nhà báo đi sai trình thẻ bị xxx thu lại hết, bác k tin cứ thử đi ngược chiều coi ?
Đi ngược chiều thì chịu rồi! Bác biển xanh mà đi ngược chiều còn bị tuýt như thường..

Shorty

Xe tải
Website
www.facebook.com
XXX không bắt học sinh ko đội mũ bảo hiểm với kẹp 3 khi có lời chào các chú đâu ạ :69:
Cái này là kinh nghiệm của tụi học sinh bọn cháu :69: Các chú ý chỉ cười 1 phát rồi cho đi thôi ạ :)

PimpMyRide89

Xe tăng
Khu 5- Trưng Vương - TP Uông Bí - Quảng Ninh
ngẫm lại thì thấy nhà nước mình ưu tiên cho xe Cảnh sát và Quân đội nhiều quá thành ra họ được quyền lấn át người dân đi đường, được đặc cách cho quá nhiều mà làm ăn cũng ko ra gì. nghĩ mà nản!!!

vothang

Xe máy
2 hôm trước Em đang đi trên đường làng Đại Từ (Linh Đàm)thì thấy 1 đám đông đằng trước, đi chậm lại có người gõ gõ vào kính bẩu "ANh ơi, Anh làm ơn giúp em với, đưa con Gái em vào viện bỏng với, Cháu vừa bị ngã chống tay vào nồi Cháo" Ok luôn không cần suy nghĩ, mở cửa cho 2 bố con lên xe xong là Em nhấn nút Tam giác, 1 tay vần vô lăng, 1 tay bấm còi liên tục, cứ thế chạy, các xe đằng sau và xe ngược chiều nhường đường nhanh lắm
cách ứng xử của Bác thật đep!

khoavq

Xe điện
Nếu chở longleg bằng 4B thì có bị coi là phạm luật không các cụ nhỉ
Nếu có phạm luật không biết có bị tuýt không các cụ nhỉ
nếu có thì cháu biết cháu còn tránh
không chở bằng 4B nữa mà bằng 2B :))