[Funland] Một số loại cám chim có thực sự chất lượng như quảng cáo?

banmotnucuoi

Xe lăn
Em thì ko đủ tiền mua cám loại có thương hiệu như HH, NM, MC, CS…
Nguyên tắc chọn cám của em đầu tiên là ko được hôi, không quá đen, nếu hồng hào càng tốt. Hạt to tròn. Cơ bản đồng màu, ko quá hạn sử dụng. (Ưu tiên càng gần ngày sx càng tốt)
Thứ đến mới đến bao bì, rồi các cửa hàng quen để không bị chặt chém. Còn nếu hàng kém chất lượng thì thôi cứ dùng đồ hết date của Bố vợ cho cũng được. Mỗi tội chim hót ko hay lắm

namphong12

Xe lăn
Em thì ko đủ tiền mua cám loại có thương hiệu như HH, NM, MC, CS…
Nguyên tắc chọn cám của em đầu tiên là ko được hôi, không quá đen, nếu hồng hào càng tốt. Hạt to tròn. Cơ bản đồng màu, ko quá hạn sử dụng. (Ưu tiên càng gần ngày sx càng tốt)
Thứ đến mới đến bao bì, rồi các cửa hàng quen để không bị chặt chém. Còn nếu hàng kém chất lượng thì thôi cứ dùng đồ hết date của Bố vợ cho cũng được. Mỗi tội chim hót ko hay lắm
Đấy là lúc tỉnh thôi. Say rồi thì có là tốt lắm rồi.

Jôn sần

Xe lăn
Người OF
Nó bỏ vì vợ nó lằng nhằng về kinh tế với mối tình đầu, mà cũng có thể vợ nó bỏ vì nó quá khỏe. Tiền cám của nó bằng mẹ tiền lương tháng của em.
Lợn Cấn ăn Cám Tốn =))

Fan gentra

Xe điện
tưởng cám chym ..chán cụ .trả em 5 phút đi ..

namson229

Xe điện
trước e nuôi mấy con chim khiếu, mi.. cũng chỉ mua cám con cò về, trộn thêm trứng sao lên; tuần thì bổ sung thêm thịt bò là ổn

Trần Đô 91

Xe tải
Em thấy một số loại cám chim (chào mào, chòe, khuyên...) của Th.T, H.BK số 1,2 gì đó khá đắt. Cỡ 1 túi nhỏ khoảng 35-40K tùy hàng, cho chim ăn mấy hôm là hết.. Thấy quảng cáo chim sẽ khỏe, căng lửa, đủ chất dinh dưỡng... Trong khi túi cám của Ba Vì to đùng thơm lừng mua nhanh cũng chỉ 10K em nuôi mấy loại cỡ chục năm nay thấy vẫn hót đều. Tất nhiên hàng ngày em vẫn bổ sung sâu dế và hoa quả cho chim. Em băn khoăn chất lượng của nhà sản xuất Th.T, H. BK trên có thực sự tốt cho chim không? Mời có cụ thẩm và cho ý kiến nhé. Em chờ hầu rượu.
Anh vợ cháu đam mê món này lắm, giờ tuần nào cũng đi chấm thi chim các tỉnh Miền Bắc, cũng sản xuất cám chủ yếu bán cho các Anh em. Nếu cụ cần cháu cho số cụ giao lưu

hungbeolt

Xe tăng
Cay ông thớt làm cái tiêu đề thật .

dacsan.gt

Xe tải
Chim thì em ko biết nhưng nhà cháu nuôi mèo, mèo nhà cháu chỉ cho ăn mỗi hạt loại Royal Canin ko ăn thêm bất kỳ thức ăn gì khác mèo vẫn béo khỏe lông đẹp vì trong thành phần họ đã tính toán đủ chất cho vật nuôi rồi.

datinh

Xe container
trước e nuôi mấy con chim khiếu, mi.. cũng chỉ mua cám con cò về, trộn thêm trứng sao lên; tuần thì bổ sung thêm thịt bò là ổn
dạo này em bỏ riệu bia. nhiều thời gian hơn. muốn tập sự nuôi chim cò gì đó
cá nhân em thích con vẹt. nếu biết nói thì tốt

hxduong

Xe lăn
Em thấy một số loại cám chim (chào mào, chòe, khuyên...) của Th.T, H.BK số 1,2 gì đó khá đắt. Cỡ 1 túi nhỏ khoảng 35-40K tùy hàng, cho chim ăn mấy hôm là hết.. Thấy quảng cáo chim sẽ khỏe, căng lửa, đủ chất dinh dưỡng... Trong khi túi cám của Ba Vì to đùng thơm lừng mua nhanh cũng chỉ 10K em nuôi mấy loại cỡ chục năm nay thấy vẫn hót đều. Tất nhiên hàng ngày em vẫn bổ sung sâu dế và hoa quả cho chim. Em băn khoăn chất lượng của nhà sản xuất Th.T, H. BK trên có thực sự tốt cho chim không? Mời có cụ thẩm và cho ý kiến nhé. Em chờ hầu rượu.
Cụ đưa em vào trong mộng bậy, em lắc đầu & ĐI RA :D

Quê bầm

Xe điện
Cụ nói em mới nhớ, hôm qua em vừa uống bia với thằng bạn bỏ vợ. nó bảo tiền cám của nó trước khoảng 30 tr/tháng; mấy tháng lại đây khoảng 20/tháng từ khi nó chung thủy với 1 con chim cho ăn lần nào trả tiên cám lần đấy. Em ko tin, nó giở đt cho xem luôn, cách ngày cho ăn 1 lần, có lần còn quên ko trả. Nuôi chim tốn phết. kkkkk
Chim gì mà khỏe dữ vậy cụ