[Thảo luận] Một số chuyện vui với mấy anh csgt

lonelydriver

Xe buýt
Yêu quá... Nhớ quá Tàu Điện ơi...

Hà nội một thủa yên bình... Leng keng tiếng Tàu Điện..

Cảm ơn cụ đã cho xem lại bức ảnh đẹp

lonelydriver

Xe buýt
Khoảng 8 giờ sáng 27/7/13 trên đường Hà đông --> Bala bông đỏ tôi đi nhầm vào làn bên trái dành cho oto rẽ trái ( chưa bao giờ lái xe đi trên đường này nên ngơ ngơ như quê ra tỉnh ). Khi phát hiện ra mình đi sai làn tôi lập tức chuyển làn sang phải để đi thẳng , lúc đó đướng rất đông nên sự chuyển làn có gây rối cho dòng xe trên đường chút xíu và tất nhiên ăn gậy Stop của xxx liền sau đó .
Khi tôi xuống xe chú xxx giơ tay chào tôi , tôi không đội mũ cũng giơ tay chào lại , nhưng động tác chào của tôi đúng điều lệnh hơn chú xxx nhiều , nhằm để tỏ ra : Tôi với anh đều là người nhà nước , tôi tôn trọng anh , tôi lịch sự với anh ... Nó như 1 tín hiệu được phát đi hãy thông cảm cho nhau .
Đúng vậy các cụ ạ ! Sau khi nghe tôi nhận lỗi và thanh nga , chú xxx 2 sao , 1 gạch nhẹ nhàng : Đáng lẽ bác phải chuyển làn từ khi có mũi tên trắng vẽ dưới đường chỉ dẫn , đến gần ngã ba bác mới chuyển làn nên gây cản trở GT . Rồi cũng không bắt trình giấy tờ , chú xxxx hỏi vài câu xã giao : Anh ở SG ra à ? Bây giờ anh đi đâu ? Anh đi thăm đơn vị cũ ở Xuân mai à ?...Thôi bác đi đi ! Em chỉ nhắc nhở bác vậy thôi .
Chú xxx trong trường hợp này có đáng yêu không các cụ ?
Đáng yêu quá đi chứ... Loài Quý - Hiếm cần bảo tồn và phát triển

Sai thì phạt... Phạt để không sai nữa... nhưng không cần phạt mà người ta cũng sửa sai thì cần gì phạt...

Hãy phạt bọn tóc xanh, tóc đỏ đầu trần đánh võng đi...

Fsg

Xe hơi
Rất lâu rồi ,Có lần lái xe cổ Vw betlle giữa trung tâm tp.HCM . Đang chạy , xe dở chứng tắt máy giữa đường , Trước khi đề nổ lại máy tôi phải tắt đèn pha , khi máy xe nổ tôi tiếp tục lái xe về hướng đường Nhuyễn Huệ , quên không bật đèn pha trở lại . Đến giữa đường Nguyễn Huệ 1 chú xxxx lao ra chỉ gậy bắt tấp vào lề dừng xe với vẻ mặt đắc chí . Tôi rất ngỡ ngàng chẳng hiểu mình vi phạm gì mà sốp mình thế này ? Với thái độ bực tức tôi hất hàm hỏi chú xxxx : Sao , tôi sai phạm gì mà dừng xe tôi ? Chú xxxx cũng lớn tuổi dáng người thấp bé , gầy gò mang quân hàm 4/ cũ mốc , nói giọng Bắc chặn ngay đầu xe yêu cầu tôi xuống xuất trình giấy tờ . Hồi đó tôi cũng hiền lắm , mặc dù chưa biết mình mắc lỗi gì vẫn trình nộp giấy tờ cho xxxx , không như bây giờ chưa nhận lỗi còn lâu xxxx mới thu được giấy tờ xe của đương sự .
Nge tôi hỏi chú xxxx nói : Có , anh có lỗi đấy , lỗi này nặng lắm xếp ơi ! - Tôi thấy xxxx nói vậy hơi trờn trợn , nghĩ : bỏ mẹ lấy tiền đâu nộp phạt bây giờ ?
Tôi hạ giọng hỏi xxxx : tôi lỗi gì hả anh ? . Chú xxxx: Lỗi của anh là chạy xe oto buổi tối không bật đèn !
Thôi chết , tôi xin nhận lỗi ... thanh minh thanh nga với xxxx lý do không bật đèn như nói trên . Chú xxxx nghe tôi thanh nga , xin lỗi xong không nói gì về chuyên môn nữa , cứ con cà con kê hết chuyện nọ đến chuyện kia . Nào là quê quán ở đâu ? làm gì ? xxxx như chú ấy đứng ở cái đường giữa trung tâm thành phố này đói vì chả kiếm chác được gì ! Tuy đang vội , muốn phắn lắm rồi nhưng vãn phải hóng chuyện với xxxx , chỉ mong hắn lập cho cái biên bản nhẹ như lông để đi tiếp ...Hóng chuyên xxxx khoảng nửa triếng không thể kiên nhẫn hơn tôi đánh liều lấy tờ 50.000 dúi vào tay xxxx : thôi anh cầm lấy mua quà cho cháu , cho tôi đi nhé ! Đây là lần đầu tiên hối lộ xxxx nên hơi ngượng ngùng và vụng về ... Nghe tôi nói thế chú xxxx nghiêm mặt đưa giấy tờ cho tôi nói : đấy là anh cho tôi đấy nhé ! Tôi cũng vui vẻ đáp lại : Vâng tôi cho anh , cám ơn anh tôi đi .
Sai phạm nhỏ nên tôi chả có gì phải lăn tăn , tôi cũng không tiếc 50.000 cho xxxx chỉ suy nghĩ : bản chất chú xxxxx tốt nhưng kiếm tiền thiên hạ dễ quá nên tội gì không kiếm chác . ai biết đấy vào đâu ngoài lương tâm mình mách bảo .

Chỉnh sửa cuối:

dat21647

Xe đạp
Phố này là Lò đúc các cụ ạ,thấy cả bênh viện cây đa nhà bò kìa.:P

Fsg

Xe hơi
Yêu quá... Nhớ quá Tàu Điện ơi...

Hà nội một thủa yên bình... Leng keng tiếng Tàu Điện..

Cảm ơn cụ đã cho xem lại bức ảnh đẹp
Tàu điện Thụy khê đây các cụ ơi ! Ngày xưa thủ đô ta nghèo nàn xác sơ như thế này đây . Những ngươii con Hà nội ở đất phương Nam luôn thương nhớ Hà nội !

Fsg

Xe hơi
Chào như thế nào cho đúng điều lệnh? Cụ chủ chỉ cho mọi ngừoi ở đây còn bít cách thực hiện, bết đâu hữu ích cho 1 lúc nào đó
Chữ ký cụ hgbhgb với số nhà 10 Hàng bè - Mobil 0936 369 766 , coi trừng là hàng xóm xưa kia vói tôi đó !

vls460hl

Xe buýt
Website
www.facebook.com
Văn của cụ hay quá, như của cụ 3C trên này, em mời cụ chén rượu nhạt, và chúc cụ lái xe luôn vững vàng nhé.

Ipin 10

Xe đạp
Văn của cụ chủ rất nhẹ nhàng nhưng cực kỳ hấp dẫn và cuốn hút ạ. Em Thank cụ và tiếp tục hóng chuyện của cụ đấy

othelo

Xe tải
hóng chuyện của cụ

Fsg

Xe hơi
Rất cám ơn cụvls460hl và cụ Ipin 10 đã quá khen ! Còn 2 - 3 chuyện tếu táo nữa để tôi hầu các cụ nhé !

hana88

Xe hơi
Truyện cụ thời này thì cụ đã cao niên lắm rồi nhỉ

viet beo

Xe hơi
Em cũng hóng chuyện của cụ

hgb

Xe container
Thưa cụ hgbhgb Tôi hỏi khí không phải cụ có phải H con mẹ Châu và là cháu ngoai cụ Giám ở 10 Hang bè không ?
Bẩm cụ, " Mr. Hà con mẹ Châu và là cháu ngoai cụ Giám ở số 10 Hang Bè" là chỗ ngừoi quen nên em đưa giúp thông tin lên đây.
Giờ cụ ko còn ở Hàng Bè nữa ạ?

ThanhTungTB

Xe điện
Khoảng 8 giờ sáng 27/7/13 trên đường Hà đông --> Bala bông đỏ tôi đi nhầm vào làn bên trái dành cho oto rẽ trái ( chưa bao giờ lái xe đi trên đường này nên ngơ ngơ như quê ra tỉnh ). Khi phát hiện ra mình đi sai làn tôi lập tức chuyển làn sang phải để đi thẳng , lúc đó đướng rất đông nên sự chuyển làn có gây rối cho dòng xe trên đường chút xíu và tất nhiên ăn gậy Stop của xxx liền sau đó .
Khi tôi xuống xe chú xxx giơ tay chào tôi , tôi không đội mũ cũng giơ tay chào lại , nhưng động tác chào của tôi đúng điều lệnh hơn chú xxx nhiều , nhằm để tỏ ra : Tôi với anh đều là người nhà nước , tôi tôn trọng anh , tôi lịch sự với anh ... Nó như 1 tín hiệu được phát đi hãy thông cảm cho nhau .
Đúng vậy các cụ ạ ! Sau khi nghe tôi nhận lỗi và thanh nga , chú xxx 2 sao , 1 gạch nhẹ nhàng : Đáng lẽ bác phải chuyển làn từ khi có mũi tên trắng vẽ dưới đường chỉ dẫn , đến gần ngã ba bác mới chuyển làn nên gây cản trở GT . Rồi cũng không bắt trình giấy tờ , chú xxxx hỏi vài câu xã giao : Anh ở SG ra à ? Bây giờ anh đi đâu ? Anh đi thăm đơn vị cũ ở Xuân mai à ?...Thôi bác đi đi ! Em chỉ nhắc nhở bác vậy thôi .
Chú xxx trong trường hợp này có đáng yêu không các cụ ?
Đoạn này làm gì có phân làn ôto đâu nhỉ ?

ha hue

Xe hơi
Chuyện của cụ hay.,có hậu cả .Dưng thêm chút minh họa tí nữa thì hơn...

biahoihanoi

Xe lăn
Cụ Thanh Tung TB - xe điện : Cụ quá khen . Tặng cụ cái xe điện trên giấy !

Các bác yên cho cụ chủ kể chuyện. Em chốt cái tầu này.
Còn cái tầu điện này trên đường Quán Thánh (chỗ giữa Nguyễn Biểu và Đặng Dung). Xe này đang đi từ Bờ Hồ-Đồng Xuân-Quán Thánh-Thụy Khuê-Bưởi. Ngày em học ở trường Nguyễn Công Trứ, ngày nào cũng phải đi về nhà ở Hoàng Diệu và chỗ ngồi của em cố định là cái đầu xe bên ngoài có số 16 ấy để nhảy lên xuống cho dễ (tất nhiên ngồi ở đằng sau). Có lần nhảy lên túm vào cái dây thừng của cần tiếp điện, tàu mất điện làm cho chú lái cáu um lên. Sau học cấp 3 ở Thụy Khuê cũng tiếp tục làm bạn với tàu điện. Vậy là 6 năm nhảy tàu.
Chỗ Thụy khuê đối diện làng hoa Nhật bây giờ còn 1 chỗ tránh như thế này nhưng đường cao hơn, thỉnh thoảng tàu trật bánh, vãi tè ra quần. Sau này bỏ xe điện đi thấy tiếc quá.

Chỉnh sửa cuối:

hiepcdb

Xe hơi
Trời mưa em vào hóng chuyện các cụ lấy thêm Km hehe