Một số cảm nhận về xe của cụ tatrung

Hoangminhque

Xe hơi
Diễn đàn đúng là nó cũng như một cái xã hội thu nhỏ có người xấu có kẻ tốt, có người đàng hoàng có kẻ lưu manh, có người góp ý rất chân thành nhưng lại nhiều thằng luôn dùng mồm chọc vào ***** người khác.... Kinh doanh không có lãi thì chỉ có thằng điên mới kinh doanh, điều quan trọng phải là chữ tín. Tôi bảo dưỡng thay thế phụ tùng thường xuyên tại Gara của cụ Trung thấy hợp lý nhất trong các chỗ đã từng qua. Kiểm tra gầm bệ máy móc, check và xóa lỗi tất cả đều Free, kể cả thay thế một số cái như bóng đèn phanh, bóng đèn gầm, bổ sung nước làm mát và một vài cái lặt vặt khác cũng Free. Toàn bộ việc này đều do cu thợ tên Thái làm. Còn về kinh doanh mua bán xe thì giá bán của cụ Trung đưa ra cũng rẻ hơn rất nhiều các cụ khác kinh doanh xe trên diễn đàn và các thợ thuyền khác. Tôi thấy làm ăn như vậy là được rồi còn gì nữa mà nhiều cụ chọc... kinh vậy nhỉ

hoa1983tc

Xe hơi
riêng em cảm nhận thì gara của cụ tatrung là ổn đấy ạ, mặc dù em chưa mua cái xe nào của cụ ý bao giờ cả, giá cả hợp lý, cái gì cần sửa mới sửa , cần thay mới thay đấy ! xe của cụ trung ai mua rồi thì biết , vì cụ ý cũng làm nghề kinh doanh xe cũ mà xe cũ thì ko tránh khỏi việc hỏng hóc mỗi khi đến kì, xe cũ ko nói mạnh được, nhỡ đâu lúc cụ trung mua về ok test tiếc, kt ok hết rồi , khi bán cho khách, được 1-2 tháng lại bị lỗi mà quay sang bắt vạ cụ ý thì em thấy cũng ko phải và sau đó đánh giá là xe của cụ ý thế này , thế kia or là buôn bán ....., vì của bền tại người và xe cũ ko nói mạnh được , cụ trung chỉ cam kết là xe ko lỗi lầm gì thôi mà,

MEC_300E

Đi bộ
Em thấy cụ Trung cứ lên sàn con xe nào là em đấy bị tranh nhau đến mua. Nhiều xe vừa chụp xong ảnh, call đến hỏi đã bán rồi.
Cứ nhìn list xe đã bán, rồi các xe đang bán là em thấy tin tưởng.
Rao bán ở đâu cụ nhỉ

cogang

Xe tăng
em có lẽ biết cụ trung này từ khi lang thang chơi bời bên muare.vn kia. nếu đúng là em ý thì em ko nhận xét về nghề mà chỉ thấy đơn thuần là 1 người tử tế.

Linh81

Xe hơi
em có lẽ biết cụ trung này từ khi lang thang chơi bời bên muare.vn kia. nếu đúng là em ý thì em ko nhận xét về nghề mà chỉ thấy đơn thuần là 1 người tử tế.
Cụ chuẩn!
làm gì cũng nên làm người tử tế trc, để lỡ có sai sót cũng dễ đc thôg cảm, làm ăn hướng đến sự bền vữg, ko chụp giật là tốt rồi.
Tính theo xác suất là thấy, tatrung bán cả trăm xe mà chưa thấy ai phàn nàn, hoang mang hay lên OF bắt đền. Nghĩa là đến thời điểm hiện tại vẫn chưa có bằg chứng chốg lại tatrung.
Đi buôn thì phải có lãi, thuận mua vừa bán.
Bản thân em thấy như lày là uy tín, ae có chỗ để gửi gắm.
Vấn đề là phát triển và duy trì ntn.
Mời các cụ phản biện típ, em ở xa quá, mua xe xog lặn luôn, ko có điều kiện tìm vật chứng để đối chất!

binhnq2

Xe tăng
Mãi chưa thấy ông khách củ chuối nào nhỉ? Chắc cụ ấy tư vấn chuẩn, nên loại dc khách này chăng?

tuan1979

Xe tăng
Website
luyenchudep.net.vn
đỉnh cao tung hứng là đây chưa gặp mặt mà đã pr như thế này.chưa gặp chưa tiếp xúc mứt ,chỉ nghe nói liệu có tin người quá không .Còn bồng bột lắm.mời bác phản biện tiếp để cho tatung càng nổi tiếng.chúc mừng bác tatung thuê được người như ý.hãy làm tốt vai trò của mình một cách như bác tatung mong đợi.
Quá phức tạp và khó hiểu

Chỉnh sửa cuối:

bubu88

Xe tăng
E biết cụ này khi làn sóng Japan Mobile tràn vào VIỆT NAM, đánh giá món đấy thì cụ ý ổn
Món mới này e chưa được tiếp xúc nên không biết

redadvn1

Xe tải
Sao cái thớt này vẫn còn cơ à, nếu được vote thì em vẫn vote cho cụ Trung dù giờ em cai ít vào thớt của cụ ấy chém gió:-bd

toanbm

Xe tải
hì, vậy cũng được gần 2 năm từ ngày em chính thức mở KDCN, các cụ cũng biết không gì là hoàn hảo cả bởi vậy nên bây giờ em vẫn duy trì
- Bắt buộc khách phải check xe tại hãng hoặc gara riêng chứ không chơi mua luôn, em cũng không ép ai gì cả.
- Tư vấn chuẩn cho khách có nên chơi xe này hay không, có hợp xe kia hay không, nhu cầu như thế có chuẩn hay không, và nếu có quyết mua em mới bán (ko mơi, không nịnh, không gạ gẫm)
- Chăm sóc sau bán xe nếu có lỗi phát sinh nếu nhỏ (vài củ) e thường free cho khách, cái này nhiều anh em trải nghiệm rồi, còn lớn em share với khách, bởi xe cũ không thể nói mạnh được.

Ngoài ra
- Em không mất phí thuê salon, thuê nhân viên nên hiển nhiên giá em bán ra là hợp lý
- Xe đẹp thì em khẳng định bằng kinh nghiệm của em, nhiều xe em có nói rõ là xe bình thường hoặc không đẹp. Không phải xe nào em cũng khen. (như xe GLK, xe CLS em khen tuyệt đẹp là nó đẹp thật, đẹp mộc không mông má, mấy cụ qua xem đều khen)
- Có lỗi gì em biết em sẽ nói luôn, không giấu
- Lãi ít, kiểm tra tốt được đầu vào, có gara chăm sóc sau bán hàng do đó cũng là ưu thế để các cụ ưu ái em.

Còn nói như cụ Beck không lẽ anh em thợ toàn bán xe đểu. Chiếc civic cụ chủ topic nói là chiếc nào bởi cả đời em chỉ bán 2c civic, một là cái 2008 cách đây 3 năm rồi (thời em còn ngây thơ trong sáng), 2 là cái cụ Beck lấy cho bạn cụ ấy, cụ chủ kiểm tra lại thông tin kẻo lại mang tiếng em (nhiều khi ng ta bảo mua của em nhưng thực tế lại mua chỗ khác), còn nếu cái 2008 từ 3 năm trước em bán giúp cụ Faw thì thời đó em cũng mới biết lái xe, bán để đổi xe như bao cụ trên này thì em nghĩ trách em cũng không phải, và cũng đã đi check kỹ trước khi mua).

Với nỗ lực ấy, em tin trong giới thợ xe, ít người làm được như em, và Em luôn mong sự góp ý từ các cụ để em hoàn thiện dịch vụ hơn, nhân vô thập toàn, chúc các cụ luôn khỏe ạ
Cái chỗ bôi đỏ ấy, vậy bây giờ Cụ thành Cáo rồi ạ!:-?

Nam Bim325

Xe tăng
Cụ chuẩn!
làm gì cũng nên làm người tử tế trc, để lỡ có sai sót cũng dễ đc thôg cảm, làm ăn hướng đến sự bền vữg, ko chụp giật là tốt rồi.
Tính theo xác suất là thấy, tatrung bán cả trăm xe mà chưa thấy ai phàn nàn, hoang mang hay lên OF bắt đền. Nghĩa là đến thời điểm hiện tại vẫn chưa có bằg chứng chốg lại tatrung.
Đi buôn thì phải có lãi, thuận mua vừa bán.
Bản thân em thấy như lày là uy tín, ae có chỗ để gửi gắm.
Vấn đề là phát triển và duy trì ntn.
Mời các cụ phản biện típ, em ở xa quá, mua xe xog lặn luôn, ko có điều kiện tìm vật chứng để đối chất!
Có em đây cụ, em mua của cụ Trung 1 em BMW 318 từ lúc cụ ấy còn chưa lên chuyên nghiệp. Cũng quảng cáo ngon lắm, sửa hết rồi...abc. Em ngày ấy mua xe lần đầu nên cũng kh biết check chiếc gì, tin cụ ấy là lấy. Lấy rồi chạy kh về đc đến nhà thì cháy máy, lại cẩu lên làm lại, xe thì bị đâm rồi ah. Về rồi cứ 1 tháng 1 lần thay nhỏ (< 5tr), 1 năm 1 lần thay lớn (>30tr) do đồ các cụ ấy sửa vá víu để chạy tạm, về đến tay em mới hỏng (em kh nói cụ Trung, có thể là là ng bán cho cụ Trung). Mua tin nhau làm giấy viết tay cam kết 20 ngày có HĐ vào tên em (em kh giữ lại 1 đồng nào), hai tháng sau vẫn kh có, sau còn truy ra xe mất hồ sơ gốc nữa. Em loay hoay tay kh với chiếc xe, chạy chọt mãi rồi cũng sang tên đc (cụ Trung có hỗ trợ em 5tr gọi là tiền HĐ). Mãi sau này em đẩy xe đi được (365 mua + 200 sửa, bán 265), nhẹ cả ng. Em nghĩ cũng kh ít ng như em, có cái là ít ng nói ra thôi ah (hay ho gì đâu).
Kết luận: Cũng kh trách cụ Trung vì cụ ấy kinh doanh, cũng chỉ mua vào rồi bán ra kiếm tiền lãi thôi ah. Mh là ng tiêu dùng, mua thì phải kiếm ng xem kiểm tra cho cẩn thận.

tatrung

Xe điện
Website
www.thegioixesang.vn
Có em đây cụ, em mua của cụ Trung 1 em BMW 318 từ lúc cụ ấy còn chưa lên chuyên nghiệp. Cũng quảng cáo ngon lắm, sửa hết rồi...abc. Em ngày ấy mua xe lần đầu nên cũng kh biết check chiếc gì, tin cụ ấy là lấy. Lấy rồi chạy kh về đc đến nhà thì cháy máy, lại cẩu lên làm lại, xe thì bị đâm rồi ah. Về rồi cứ 1 tháng 1 lần thay nhỏ (< 5tr), 1 năm 1 lần thay lớn (>30tr) do đồ các cụ ấy sửa vá víu để chạy tạm, về đến tay em mới hỏng (em kh nói cụ Trung, có thể là là ng bán cho cụ Trung). Mua tin nhau làm giấy viết tay cam kết 20 ngày có HĐ vào tên em (em kh giữ lại 1 đồng nào), hai tháng sau vẫn kh có, sau còn truy ra xe mất hồ sơ gốc nữa. Em loay hoay tay kh với chiếc xe, chạy chọt mãi rồi cũng sang tên đc (cụ Trung có hỗ trợ em 5tr gọi là tiền HĐ). Mãi sau này em đẩy xe đi được (365 mua + 200 sửa, bán 265), nhẹ cả ng. Em nghĩ cũng kh ít ng như em, có cái là ít ng nói ra thôi ah (hay ho gì đâu).
Kết luận: Cũng kh trách cụ Trung vì cụ ấy kinh doanh, cũng chỉ mua vào rồi bán ra kiếm tiền lãi thôi ah. Mh là ng tiêu dùng, mua thì phải kiếm ng xem kiểm tra cho cẩn thận.
em cũng có nhiều bài học từ bmw, và em cũng bỏ bmw ko dám chơi nữa. Ngay bản thân e cũng bị chiếc 318i 29A 538.32 củ hành cho xách đi khắp các gara ở HN, và giờ ai hỏi mua bmw cũ em cũng phân tích và cả can ngăn. haizz.
Có phải cụ ở Hải Phòng ko? xe đó cụ lấy 2 năm trước lúc e tập chơi xe, em cũng sửa và thay nhiều thật nhưng thời điểm đó em cũng chưa thạo, chỉ nhờ vào bác Dũng tam trinh, rồi đủ thứ nữa... nói chung giờ em sợ E46 cũ rùi... sửa BMW nó khó hơn Merc nhiều đấy ạ

toán mercedes

Xe tăng

Nam Bim325

Xe tăng
em cũng có nhiều bài học từ bmw, và em cũng bỏ bmw ko dám chơi nữa. Ngay bản thân e cũng bị chiếc 318i 29A 538.32 củ hành cho xách đi khắp các gara ở HN, và giờ ai hỏi mua bmw cũ em cũng phân tích và cả can ngăn. haizz.
Có phải cụ ở Hải Phòng ko? xe đó cụ lấy 2 năm trước lúc e tập chơi xe, em cũng sửa và thay nhiều thật nhưng thời điểm đó em cũng chưa thạo, chỉ nhờ vào bác Dũng tam trinh, rồi đủ thứ nữa... nói chung giờ em sợ E46 cũ rùi... sửa BMW nó khó hơn Merc nhiều đấy ạ
Cụ sửa nhiều, thợ kinh nghiệm mà mỗi cái thử kiểm tra áp suất đường ống làm mát thì kh biết làm. Xe chạy nóng vách két nước nứt làm quá nhiệt, đi hết 1 dàn luôn.

Texmex

Xe máy
Cần phải xem lại rùi, uy tín là quan trọng!

Sontqpk

Xe hơi
Mãi chưa thấy ông khách củ chuối nào nhỉ? Chắc cụ ấy tư vấn chuẩn, nên loại dc khách này chăng?
Dạ có em ạ! Em mua của cụ ý 1 con xe cũ và đi đc hơn 1 năm rồi. Giá thì e thấy hợp lý ko rẻ ko đắt, có điều e ko biết nhiều về xe nên vẫn thêm một khoản nữa để cụ ý thay thế sửa chữa cho nó ngon lành nên giá sẽ cao lên 1 ít. Vấn đề là e nghĩ tiền nào của đấy thôi, e vẫn quan niệm là đã ngon, bổ thì ko có chuyện rẻ![-X Cá nhân e đánh giá cu này thật thà, tư vấn nhiệt tình và hỗ trợ kịp thời giá cả hợp lý. E dự bị 30 củ/1 năm bảo dưỡng thay thế mà vẫn chưa dùng hết nên với một cái xe Đức cũ e thấy là chấp nhận đc so với số tiền bỏ ra:D

longhai

Xe tăng
Ngoài ra trong hành trình từ đó tới h, em cũng có nhiều bài học và rút ra nhiều kinh nghiệm, các cụ hãy nhìn em như một thợ xe Merc chu đáo chứ không phải hoàn hảo và sản phẩm của em được chú ý kỹ chứ cũng không phải hoàn hảo.
Còn về Gara của em chuyên sửa Merc thì em cũng tự tin là giá tốt nhất trong các gara, không mất chi phí nhà xưởng, thợ làm được bao nhiêu hưởng tiền công bấy nhiêu (em không thu đồng nào), ưu tiên lấy phụ tùng giá gốc, free công trong những việc nhỏ cho khách, mọi cái hướng tới 1 mục tiêu là: Ngon - Bổ - Rẻ thực sự.
Cụ nào chưa tin, sao không thử? :D
Bác trả lời hay quá, em đang quan tầm Mec C tầm 2004, bác cho em hỏi chút, nếu em này xe bình thường một năm mất khoảng bao nhiêu cho em nó để em còn liệu cơm gắp mắm ạ, em cảm ơn

usernames78

Xe buýt
Em thì thấy cái thớt này nhàm vãi, thô vãi.
Kết: quản điểm đc hùnh thành từ hàng chục năm , 20-30 năm qua cho thấy, đừng bao giờ nghe thợ nói, đừng bào giờ tin thợ, và bất đắc dĩ lắm thì hãng mua xe của hội buôn xe cũ. Cái này nó ăn vào máu của dân việt ta rồi, cũng vì từ hồi có cái chợ xe máy phùng hưng nawm 1990 rồi đến sau này chuyển qua làm dân buôn xe hơi gian manh, lươn lẹo, mông má, lấp liếm, cof kéo, rồi thì quân xanh quân đỏ chầu rìa để kẻ tung người hứng, đủ ngón nghề mấy chục năm qua, k ít người bị dính như vậy cho nên chính những con buôn xe cũ đã tự làm mất đi uy tín, và cũng chính vì buôn xe cũ là phải như vậy mới sống đc, và cứ càng sống tốt, càng làm ăn phát đạt tức là càng lươn lẹo nhiều mới đc.
Chẳng tin ông buôn xe nào hết, ông nào nói cũng hay, cũng giỏi, cũng đáng tin, cũng thật thà, cũng ga lăng nhưng cò kè chết thôi