Thảo luận Một số bệnh nhỏ của Vitara

Vitara in TN

Xe tải
Chào cả nhà >> EM mới gia nhập room VIT nhà mình .... cho em hỏi về bênh của con VIT nhà em nhá:
Vit nhà em khi đang đi mà đạp côn về số máy tự nhiên lịm đi!! đạp côn về mo cũng hay bị !
nhiều hôm đi đến đèn đỏ mà quê hết người... toàn chết máy phải đề... mặc dù em đã thay lọc gió sịn của nhật hết 580 ngàn.... ai có bênh như em không? Em mới tậu Vit đươc vài tháng... muốn cho hình thức và nội thất đẹp hơn.. các bác đi trước dẫn đường chỉ lối cho em nhé ! nhà em ở Thái nguyên...(b)

NAM VŨ

Xe container
Website
www.namvu.com.vn
Bác nên làm sạch cổ hút + cảm biến ko tải. Tạm thời có thể lấy tuavit xoay cái ốc chỉnh galăngty lên 1 tý.

b52hn

Đi bộ
Bác ơi, có khi đây là bệnh nan y của VIT (1 số VIT) . Em cũng bị như vậy, em đã vào NISU Đức Giang, 1 số gara khác nữa, bảo dưỡng cổ hút, cảm biến thay bugi, các loại lọc mà vẫn thế!*-). Gặp bác hungisu thì bác ấy bảo là bệnh của VIT là hay bỏ 1 máy, khó ....
Có 1 bác ở đường Láng phán: Chết cảm biến khí thải! (em chưa tin lắm! nên chưa thay)
Tuy nhiên em phát hiện ra cách cấp cứu tạm thời cho nó là:
- Nếu đang chạy không bật điều hòa thì bật điều hòa lên là bình thường.
- Nếu đang bật điều hòa thì tắt điều hòa đi, vài phút sau bật lên là lại bình thường.
Nó không không chịu mình mà mình cũng chẳng chịu nó!!!
Bác thử xem nhé!

Vithn

Xe đạp
đúng bệnh của Vit nhà tôi rồi, thỉnh thoảng máy cứ lịm đi, chết máy liên tục. Sau đó lại ngon lành bình thường. May mà lâu lâu mới bị một lần. Đã mấy lần vệ sinh cổ hút, thay lọc xăng, thay bugi tưởng hết hẳn nhưng thỉnh thoảng vẫn bị.
Đang định tuần này vào gặp bác Hungisu đây

Viking

Xe điện
Hí hí
VIT ngày xưa đi tỉnh nhiều, giờ lại về HN tụ hội hết nhỉ??

Maybach Tàu

Xe container
Ối các cụ ơi, con vợ 2 nhà cháu nó hút năng lượng (Ắc Quy) hơi bị kinh, cứ sạc đầy lắp vào đến sáng hôm sau là hết sạch sành sanh. Tai ai đây ạ?:mad:

Okane

Xe container
Ối các cụ ơi, con vợ 2 nhà cháu nó hút năng lượng (Ắc Quy) hơi bị kinh, cứ sạc đầy lắp vào đến sáng hôm sau là hết sạch sành sanh. Tai ai đây ạ?:mad:
Vợ cả hút năng lượng ban đêm, vợ hai hút năng lượng cả ngày, nguyên nhân tại... chú yếu, đơn giản thế thôi, hehe.

Viking

Xe điện
Nếu cụ cáo cái đồng hộ OVA thì tắt máy đi rồi cắm đồng hồ vào xem nó có ăn dòng nhiều không, nếu không có, cụ thử rút cọc âm ra để qua đêm xem có yếu không, có khi cái accu của cụ nó cũng đến cuối đời rồi.

Nếu thay accu, cụ dùng con Đồng Nai 45 Ah có 6 chăm dưởi cả VAT, chạy phe phé mà không lo chết giữa đường ( Accu khô hay bị bệnh chết bất đắc kỳ tử, sáng đề máy chạy ngon ra ăn sáng xong ra xe, accu hết sạch) :^):^):^)

huytq1975

Xe hơi
Chào các cụ,

Xin lỗi các cụ vì đợt vừa qua bận quá không tham gia trao đổi tiếp với các cụ ở thớt này, có khi vì 4 cái bệnh nhỏ của vịt nhà em không trầm trọng thêm nữa:

1- Cái tiếng kêu ở bánh trước bên phải (chắc vòng bi) - tự nhiên chạy vài tháng (bệnh nhỏ em lười đi sửa) hết kêu. Nói ra xấu hổ sợ các bác phê bình là em nghe nhầm trước đó.

Một bệnh nhỏ mới, không biết các bác có gặp không: " Vào số lúc mới đi thì nặng, không ngọt ngào - cảm giác như cần số va chạm vào gì đó; đi khoảng vài km thì bẻ cần số lại nhẹ nhàng và êm ái hơn" nói chuyện nhiều cụ cứ phê bình em là cắt côn không chuẩn (nhưng báo cáo các cụ em đạp côn sát tận sàn mà) ?

Mong được sự chỉ giáo và chia sẻ của các cụ.

Nhân tiện, hỏi các cụ VIT nhà mình hôm tới có đi cổ vũ cụ NAM VU trong cuộc thi Vô lăng vàng 2009 không nhỉ? Đội vịt mình mà làm cái băng rôn cổ vũ thì chắc thắng thui.

Hẹn gặp lại các cụ.

Hungtm

Xe hơi
Hôm qua, sau khi đi rửa xe về bỗng dưng xe em vào số rất nặng, cảm giác như bị kẹt số. Khi lùi máy kêu roèn roẹt. Thử vào số nguội thì thấy vẫn nhẹ bình thường. Hóa ra khi trải thảm xe, mấy chú thợ trải cao quá đè lên chân ga, nên cho dùng mình có đạp côn lút sàn máy nó vẫn kêu. Bác Huytq1975 kiểm tra xem có bị giống em không?
P/S: Nhân dịp bác Nam Vu thi giải Vô lăng vàng, anh em hội Vịt cũng nên tổ chức ọp cổ vũ cái nhỉ? (b)

Simson

Xe buýt
Xe em hôm nọ lấy ra đi, chạy đến cầu Chương Dương thì nhoằng 1 nhát, 1 em chuột phi như bay qua người chạy cuống cuồng ra đằng sau. Giật hết cả mình, lại có cảm giac chạm vào con chuột kinh kinh. Em đi xong việc rồi vè chỗ vắng kiếm tra xe. Lục lọi rà soát mãi không thể ra đ/c chuột rúc ở chỗ nào. Cuối cùng thì được mách là mở cửa xe ra, để đấy đi chỗ khác thì chú ý mới biến. Cuối cùng chú ý biến thật.

Nhưng mà phát sinh cái lỗ chú chuột chui vào. Kiểm tra kỹ thì hồi lắp cái cửa điện, đội thợ đã đục 1 lỗ ở cái Goăng cao su chắn nước, làm kín của cụm dây điện từ khoang máy vào tap lô, đi lâu nó xé thành 1 lỗ lớn, đến mức con chột chui vừa. Em chưa biết khắc phục kiểu gì cho nó bền đẹp. Bác nào có kinh nghiệm thì giúp em cái.

Viking

Xe điện
Đúng goài, xe em bị y chang, cụ phải bịt cái lỗ đó lại, bằng không hôm nào trời mưa to, nước mưa sẽ theo cái lỗ đó chảy đầy vào xe vì cái lỗ đó nằm ngay dưới máng thu nước kính.

Cụ có thể tự bịt cái đó bằng silicon, trang điểm thêm ít băng phiến gắn phía khoang máy nếu không muốn em chuột đó chui lên cắn lại.

Chỉnh sửa cuối:

gatre76

Xe máy
Đúng goài, xe em bị y chang, cụ phải bịt cái lỗ đó lại, bằng không hôm nào trời mưa to, nước mưa sẽ theo cái lỗ đó chảy đầy vào xe vì cái lỗ đó nằm ngay dưới máng thu nước kính.

Cụ có thể tự bịt cái đó bằng silicon, trang điểm thêm ít băng phiến gắn phía khoang máy nếu không muốn em chuột đó chui lên cắn lại.
Bác cho xin tí hình duoc ko ạ, xem e de ngoài mưa to là có nứoc vào đấy ! :21:

tayho

Xe máy
Xe em cũng bị đúng bên lái các Bác chỉ dẫn kỹ tý! xe em còn bị một bệnh là chạy thả tay lái ra nó liệng sang bên phải tay lái lệch khoảng 4-5o hôm nay vào Su Thanh trì chỉnh lại có vẻ đỡ, nhưng các chú thợ thì bảo xe đang an lốp.

Chỉnh sửa cuối:

huytq1975

Xe hơi
Các bác cho xin 5 xu ảnh, cái lỗ mà chuột/nước có thể chui vào cho ae xem cái nhé. cảm ơn các bác.

Maybach Tàu

Xe container
Xe em thì kiến ở đâu ra nhiều thế,? theo các bác có nên xịt thuốc diệt côn trùng qua đêm không?*-)

tayho

Xe máy
Chắc tại bác hay ăn của ngọt, theo em bác phun nên phun thuốc FENDONA mua o 135 Lò đúc(viện vệ sinh dịch tễ) ưu điểm thuốc khong mùi diệt hiệu quả.

Simson

Xe buýt
Nó đây, mở nắp capo ra, bên chỗ người lái. Chuột chắc chỉ còn chỗ này để chui thôi.

tayho

Xe máy
Thank bác, mai tôi kiểm tra lại