[Thảo luận] Một ngày 3 lần đen đủi

nguyenducduy

Xe điện
Cái đen thứ nhất lỗi do bảo vệ nhà xe
Cái đen thứ 2 là do thời tiết
Cái đen thứ 3 do lỗi của cụ.
Nhưng sáng sớm đã đen thì ngày đó dễ bị ám lắm, lần sau mà như vậy cụ quay về nhà đắp chăn ngủ tiếp cho lành cụ ợ

Jetu

Xe điện
1. Cảm ơn các cụ đã tư vấn vụ ắc quy sạc 1 tiếng, để 1 tuần.
2. Đúng là mấy chú bảo vệ bãi xe nhà cháu làm biếng, suốt ngày chỉ ngồi coi tivi, tịnh không bao giờ thèm đi kiểm tra xem các xe đậu đỗ thế nào, thành ra mới có cái vụ đen đủi ấy.
3. Nhà cháu cũng đã đẩy thử cái ông Getz ấy, hy vọng... Dưng mà, kéo phanh tay rồi cụ ợ.
4. Xe nhà cháu xe cỏ, không tự tắt đèn, cũng chả chịu cảnh báo, nên nhà cháu dự lần sau kiếm một em ngồi trực thường xuyên trên xe, nếu chưa tắt đèn sẽ cảnh báo giùm nhà cháu.
5. Như các cụ trên OF hướng dẫn, nhà cháu cài số 3, bật khóa điện ON, đạp hết côn, nhờ đẩy được dăm mét thì từ từ nhả côn, nghe tiếng máy nổ thì hô dừng đẩy, rồi đạp côn, phanh lại, về N, cho nổ không tải thêm 30s, sau đó lên đường.

Chỉnh sửa cuối:

SPL

Xe container
Cụ chủ đen quá, cụ nhớ lần sau trả bài lại cho Civic nhé, cho chừa cái loại bo bo chỉ biết mỗi mình. Cụ viết mấy chữ lên capo xe taxi cho lần sau nó rút kinh nghiệm. Mắng cho bảo vệ trông xe một trận, cái tội không chịu đi theo điều xe đỗ cho đúng bài. Một lần nhà cháu cũng bị cụ D-Max đỗ cách mít nhà cháu tầm 2m, 2 bên xe nhà cháu lại có 2 cụ kẹp chả nữa, đến hơn chục đỏ mới ra được với trợ giúp của một bảo vệ nữa, cháu nói với bảo vệ là các anh phải đi theo xe xem nó đỗ thế nào chứ, đỗ lòi lên cả hàng sau của nó đến 1m thế kia thì ai ra được. Tối qua nhà cháu xuống xe một lúc rồi mới nhìn thấy đèn đóm vẫn bật, vội ra tắt, may không sao.

butchikim

Xe ba gác
Nhà cháu có lần đi công tác 8 ngày về đề nổ như bình thường. Chạ biết bao lâu thì phải...đẩy :-B

10-3

Xe buýt
Em có lần đi công tác 3 tháng 6 ngày về đề phát ăn ngay, thật. xe thì vứt ngoài trời chả che đậy gì.

maiyeu_1982

Xe buýt
đen mất tí thời gian thôi chụ chủ nhể

firefox4

Xe điện
1. Cảm ơn các cụ đã tư vấn vụ ắc quy sạc 1 tiếng, để 1 tuần.
2. Đúng là mấy chú bảo vệ bãi xe nhà cháu làm biếng, suốt ngày chỉ ngồi coi tivi, tịnh không bao giờ thèm đi kiểm tra xem các xe đậu đỗ thế nào, thành ra mới có cái vụ đen đủi ấy.
3. Nhà cháu cũng đã đẩy thử cái ông Getz ấy, hy vọng... Dưng mà, kéo phanh tay rồi cụ ợ.
4. Xe nhà cháu xe cỏ, không tự tắt đèn, cũng chả chịu cảnh báo, nên nhà cháu dự lần sau kiếm một em ngồi trực thường xuyên trên xe, nếu chưa tắt đèn sẽ cảnh báo giùm nhà cháu.
5. Như các cụ trên OF hướng dẫn, nhà cháu cài số 3, bật khóa điện ON, đạp hết côn, nhờ đẩy được dăm mét thì từ từ nhả côn, nghe tiếng máy nổ thì hô dừng đẩy, rồi đạp côn, phanh lại, về N, cho nổ không tải thêm 30s, sau đó lên đường.
Cảm ơn cụ, giờ em mới biết bài này. :)

hn03

Xe điện
Cụ chưa đen bằng cháu đâu ah. Sáng ra lấy xe thấy xịt bánh sau bên lái. Trưa qua bùng binh bị thằng xe tải tạt đầu, móp - nó chạy luôn không đuổi kịp. Chiều đánh lái về thấy bánh phụ trước xẹp. Hic hic

gasthuyquan

Xe tải
cụ sợ 1 tiếng không sạc đủ điện thì cứ đỗ 1 chỗ ,cho nổ máy chạy vài ba tiếng cho no yên tâm.