[Thảo luận] Một kiểu lái xe đáng trách.

WHITE TIGER

Xe container
Cụ trẻ mắt nhầm nhọt roài Mẹc xà đì Sì Pin Tờ chứ không phải transit

dungce912

Xe điện
Có vẻ cụ có tý chức nhỉ,nhưng chắc chưa hơn #'# và 3d v.v..nhưng em trộm nghĩ hình như ở thời buổi này chức tước tỷ lệ nghịch với nhân cách.vậy nên cụ hãy xem xét lại cách đánh giá về nghề nghiệp.
Em nói vậy ko phải có ý coi thường cái nghề lx, em cũng là lx nhưng dạng bán chuyên nghiệp, lx có ý thức chẳng ai đi cái kiểu như thế, tắc gần ngã tư, các xe khác đang nối đuôi xếp hàng mà còn cố quay đầu khién chiều còn lại tắc luôn
Ăn trông nồi, ngồi trông hướng

leducthang

Xe máy
Chắc các cụ cũng đồng tình với nhà cháu: Tắc đường không hẳn tất cả là do hạ tầng yếu kém.
Nhiều khi là do ý thức của lái xe qua kém.
Ngày hôm qua, cháu đang dừng chờ đèn đỏ ở ngã tư Huỳnh Thúc Kháng - Láng Hạ.
Lúc này thấy 1 con Transit biển cũng khá đẹp : 30P-5995 phi thẳng từ trong tòa nhà PVN ra.
Lúc này làn cháu đi đang đỏ nên các xe phải dừng lại hết, nó không sang được nên nằm ngang và chiếm hết hoàn toàn lòng đường của dòng xe ngược lại.
Lúc đèn xanh phía bên kia bật sáng, tất cả oto, xe máy bên kia đi sang đều bị bịt lại, dồn thành 1 đống. Nhiều xe máy không chịu được phi lên vỉa hè để thoát.
Còi xe inh ỏi nhưng con Transit không thể nhúc nhích được vì làn bên này vẫn đang đỏ, các xe không di chuyển được để giải phóng cho nó.
Lẽ ra nếu có ý thức 1 tý thì nó phi ra, rẽ phải 1 tý rồi quay đầu thì không gây tắc như vậy.
Đúng là ra đường gặp nhiều cảnh ức chế.

Uploaded with ImageShack.us
đúng là ra đường gặp nhiều trường hợp dư lày tức nổ mắt

hoanglambinh

Xe hơi
Thằng E nó khoe xe không đúng chỗ;)) các ACE khen cho nó phát!!!!

Chỉnh sửa cuối:

dvd

Xe tăng
Lỗi là tại các xe chiều HTK - Thái Hà không nhường, đáng nhẽ các xe nhường xe từ PVN đi ra cho thoát thì đâu đến nỗi !
Đèn đỏ chiều HTK-Thái Hà 2 pha bác nhé. Hết xanh 2 chiều Láng Hạ là đến xanh từ Thái Hà sang, sau đó mới xanh theo chiều HTK sang TH.
Lúc con Mec đấy phi sang là cả 2 chiều HTK-TH đều đang đỏ, các xe đang đứng sát nhau chờ đèn đỏ, muốn nhường cũng ko được ạ.
Khi chiều từ TH đèn xanh trước sang thì bị con Mec chặn rồi, mà chiều từ HTK vẫn đỏ nhé, nên mới tắc như vậy đấy ạ.

trung_dd

Xe hơi
Ý thức kém của mấy bác tài (Sprinter, santafe, và ngay ca bác chủ thớt) chỉ là 1 phần, phần còn lại chính là hạn chế của hệ thống giao thông VN.

Chắc bác nào ra nước ngoài rồi cũng đều biết ở giữa ngã 4 bao giờ cũng có 1 cái ô vuông màu vàng (để làm gì thì các bác tụ gúc hộ em). Có cái đơn giản như vậy mà mãi không làm.

FujiS5200

Xe điện
Ông xe khách lỗi 1 thì các ông Toy với Santafe lỗi 10, dừng lại tầm 5s nhường người ta thì đâu đến nỗi, khi rẽ thì cũng ít ai nghĩ đến cái sự cố này!
Người ta đang xếp hàng mà ông ấy phi sang như thế thì lách vào đâu để nhường ạ?

private1985

Xe tải
Hôm trước em đi đến đoạn này có chú Audi cũng của dầu khí đi láo thôi rồi. Nó từ sau lên đi hẳn sang chiều bên kia để vào công ty trong khi đường bao nhiêu xe bị dồn lại ùn ứ vì nó.

Ý thức kém của mấy bác tài (Sprinter, santafe, và ngay ca bác chủ thớt) chỉ là 1 phần, phần còn lại chính là hạn chế của hệ thống giao thông VN.

Chắc bác nào ra nước ngoài rồi cũng đều biết ở giữa ngã 4 bao giờ cũng có 1 cái ô vuông màu vàng (để làm gì thì các bác tụ gúc hộ em). Có cái đơn giản như vậy mà mãi không làm.
Cụ phán hay nhỉ , như đúng rồi ý, lại còn lôi luôn cụ chủ vào :)) cho nhà cháu hỏi ý thức của cụ tốt chứ ?