[Thảo luận] Một kiểu bẫy không đỡ nổi

thanh73

Xe hơi
Chưởng chim mồi này em bây giờ mới biết, khó đỡ thật. Tuy nhiên anh em cũng nên nhìn từ 2 phía - Ông taxi kia sai luật lè lè rồi, bị phạt không có gì oan cả, chỉ hơi ức tý, tự an ủi lấy kinh nghiệm thôi.
Em có thêm chuyện này kể các cụ nghe - các cụ cho bình luận nhé : Em sửa xe ngồi hàng nước, thấy 01 chị sồn sồn kể chuyện bị tóm lỗi tốc độ trên đường Đại lộ thăng long, làm luật mất 500k. Chị đó chửi cảnh sát giao thông kinh lắm. Bà chủ hàng nước và 01 bác nữa cũng chửi hùa theo. Em thấy không ổn lắm nên tham gia 01 câu : Chị phạm luật giao thông thì phải chịu phạt là đúng rồi, hối lộ cảnh sát để giải quyết nhanh, đỡ tiền, có lợi cho mình, giải quyết xong lại chửi người ta thế là cái kiểu gì??. Các bà lại nhưng mà chúng nó khốn nạn nắm, thế lọ, thế chai....Em không nói gì nữa chỉ cười khì khì rồi phắn. Các cụ nghĩ thế nào???

chungt

Xe buýt
Hôm nào cụ chủ thớt đi chầm chậm lại,nhìn kỹ khách đi xe đoạn đấy túm vao xe tát cho vài cái!

19B- 000.85

[Tịch thu bằng lái]
Chưởng chim mồi này em bây giờ mới biết, khó đỡ thật. Tuy nhiên anh em cũng nên nhìn từ 2 phía - Ông taxi kia sai luật lè lè rồi, bị phạt không có gì oan cả, chỉ hơi ức tý, tự an ủi lấy kinh nghiệm thôi.
Em có thêm chuyện này kể các cụ nghe - các cụ cho bình luận nhé : Em sửa xe ngồi hàng nước, thấy 01 chị sồn sồn kể chuyện bị tóm lỗi tốc độ trên đường Đại lộ thăng long, làm luật mất 500k. Chị đó chửi cảnh sát giao thông kinh lắm. Bà chủ hàng nước và 01 bác nữa cũng chửi hùa theo. Em thấy không ổn lắm nên tham gia 01 câu : Chị phạm luật giao thông thì phải chịu phạt là đúng rồi, hối lộ cảnh sát để giải quyết nhanh, đỡ tiền, có lợi cho mình, giải quyết xong lại chửi người ta thế là cái kiểu gì??. Các bà lại nhưng mà chúng nó khốn nạn nắm, thế lọ, thế chai....Em không nói gì nữa chỉ cười khì khì rồi phắn. Các cụ nghĩ thế nào???
e nghĩ đi sai thì nên chịu phạt, tiền phạt là tiền chi trả cho rất nhiều mục đích, nên nộp phạt là đóng góp cho quỹ nhà nước ko có gì phải sợ cả. có chửi thì chỉ nên chửi hội bắt bố láo và bắt những thằng yếu bóng vía như e thôi

billnantes

Xe container
sao dạo này xxx đểu thế ,bẫy mọi kiểu để có tiền .

sharing

Xe máy
Em nghĩ chắc là trùng hợp ngẫu nhiên thôi, chả có nhẽ. Làm người ai làm thế.

filmonline

Xe điện
Sáng nay cu em chạy taxi thấy có khách vẫy dưới chân cầu vượt
Vĩnh tuy ,vừa dừng xe đón khách, cửa vừa mở có mấy chú dân phòng ở đâu ập tới , sau đó là xxx tới lập bb" dừng đón khách dưới chân cầu" .Biên bản được lập ko xin xỏ, 2 lít cũng ko đồng ý.Quay đi quay lại khách ko thấy đâu, té mất.Mấy hàng nước quanh đấy bật mí,vào bẫy rồi chứ khách khứa gì.Sáng sớm mồng 1 ăn ngay quả đắng, cu em than vãn:P .Hết cách nói về mức độ ăn bỉn.
Sao kụ ko thực hiên theo cái phương châm ở chữ ký của kụ nhỉ?:bz

Duong_Anh

Xe buýt
lũ rẻ rách thế nữa

Liberty150i

Xe tải
Dân mình có cái tính là hay đổ tội cho người khác... cứ nghiêm chỉnh chấp hành luật giao thông đi thì thả cả đàn chim mồm cũng chẳng sợ gì bố con thằng nào... Tham và ngu thì chết chứ bẫy biếc gì!!!
Thằng này không phải là mấy cái thằng dân phòng,hay bố nó đang làm ở cái hội dân phòng đấy thì chặt đầu tôi đi.ông cứ làm nghề lái taxi đi rồi ông hiểu thế nào là tham và ngu ngay.tôi dự ông còn tham và ngu hơn đấy...loại v..v..h.

hmcuong

Xe hơi
em nói ko phải bênh xxx nhé . các cụ có sai nó mới dám băt ( trừ xxx ăn chặn trên quốc lộ ) chứ ko thì bác nhanh cũng ko dám bắt . các bác đi đúng coi nó làm gì . h bị bắt các cụ tính sao thích giữ bằng giam xe à ? nó tạo điều kiện chỉ mất tiền ko giữ xe là tốt cho mình lắm rồi . trước khi trách xxx thì trách mình đi đã .

Thắng_Mềm

Xe điện
Tiên trách kỷ , hậu trách nhân cụ ạ.. Mình đừng tạo điều kiện cho người khác phạm luật thì hãy xử sự cho đúng luật ..

Oldstar

Xe tăng
xxx bây h thông minh quá. Về sau nó sẽ cho một xe chặn ở đường hẹp có vạch cứng. ông nào vội vượt tránh để đi lên thì bắt lỗi đè vạch luôn các cụ ạ.
Bài này xxx Hoa thanh quế vẫn thường xuyên dùng trên đường HCM cụ nhé

nghiemhung

[Tịch thu bằng lái]
em nói ko phải bênh xxx nhé . các cụ có sai nó mới dám băt ( trừ xxx ăn chặn trên quốc lộ ) chứ ko thì bác nhanh cũng ko dám bắt . các bác đi đúng coi nó làm gì . h bị bắt các cụ tính sao thích giữ bằng giam xe à ? nó tạo điều kiện chỉ mất tiền ko giữ xe là tốt cho mình lắm rồi . trước khi trách xxx thì trách mình đi đã .
Nhưng nó đừng giữa đường thế thì mời bác chọn: 1. Đâm chết me. nó đi rồi đi tiếp không cán vạch, 2. Tránh nó và cán phải vạch. Em kết luận: thằng xxx đứng ngu, một ngày nào đó bị đâm chết cũng chả oan

hungacad

Xe buýt
Website
www.facebook.com
Có chuyện này thật sao???

Civic TN

Xe lăn
Thua các đầy tớ của dân rồi

ngonamtri

Xe tăng
Khụ khụ... đúng là không đỡ được quả bẫy này thật...

zetorbrno

Xe máy
Vĩnh tuy ,vừa dừng xe đón khách, cửa vừa mở có mấy chú dân phòng ở đâu ập tới , sau đó là xxx tới lập bb" dừng đón khách dưới chân cầu" .Biên bản được lập ko xin xỏ, 2 lít cũng ko đồng ý.Quay đi quay lại khách ko thấy đâu, té mất.Mấy hàng nước quanh đấy bật mí,vào bẫy rồi chứ khách khứa gì.Sáng sớm mồng 1 ăn ngay quả đắng, cu em than vãn:P .Hết cách nói về mức độ ăn bỉn.
Cụ tham lam phạm luật còn kêu cái nỗi gì ?

ngaynha

Xe tăng
Ối giời đất ơi.......... :((

taplai tapdi

Xe tăng
Đọc com của các cụ thấy tương lai giao thông xứ ta còn mịt mù lắm.

Đời thủa nào, thằng đi bậy, bố láo bố toét lại cứ chửi thằng thi hành công vụ nhem nhẻm.
Ai sai người ấy bị phạt là đúng, nhưng phải dùng mánh khóe để đủ khoán đó mới là điều đáng bàn( cái này mới đẩy tương lai giao thông xứ ta mịt mù thêm,không biết đâu mà lần.