[Funland] Một kiệt tác không dành cho 99,....%

cusao

Xe lăn
Kinh doanh là người ta đi tìm khách mua chứ có tìm mình đâu?...kệ họ thôi

Các cụ nghĩ thế nào về câu kết trong đoạn quảng cáo Tòa nhà Lu i đờ Pờ Le gì đó (Chịu cái tên, Tây quá thể, chả biết bao nhiêu % cư dân ở tòa nhà đó đọc đúng được)? "Một kiệt tác không dành cho 99,....% người Việt". Cá nhân em thấy nó rất phản cảm, hợm hĩnh và đầy tính phân biệt. Nói chung là một cái quảng cáo kém duyên.
Em đếch có tiền nên đếch quan tâm nó nói gì

Tâm Sinh Phúc

[Tịch thu bằng lái]
Khích tướng để khách sẽ mua, định đánh vào lòng tự tôn dân tộc chăng...

cmyk77

Xe điện
Em ko hiểu bộ TTTT kiểm duyệt quảng cáo VTV như thế nào chứ thấy bọn nó QC rất mắt dậy thổi phồng thực phẩm chức năng như tiên dược nhưng ko phải thuốc. Dân mình lao vào mua nó lại có tiền làm QC. giờ 10 QC có 7_8 loại QC này

Dân miền núi TM

Xe điện
Cái nhà chỗ Nguyễn Văn Huyên trông như cái lăng mộ, xám xịt và lạnh lẽo!

kfc1981

Xe điện
Cb kiện phân biệt chủng tộc thôi!

8828

Xe buýt
Tòa cụ nói là tòa bên trong sát Lạc Long Quân. Tòa quảng cáo là tòa nắm sát mặt đường VCC, ngay tại ngã tư nhìn sang Ciputra ý
Toà nhà này nằm ngay ngã tư Võ Chí Công, Nguyễn Hoàng Tôn. Nếu chỉ dành cho 0, mấy tinh hoa thì các tinh hoa đó là tinh hoa rởm vì vị trí đó có tinh hoa ít tiền mới vào vì vị trí ko phải là đất vàng dù ngay gần Hồ Tây, sát đường xe chạy ầm ầm cả ngày
Ah, thì ra là chỗ này, 2 mặt $ (Ng Hoàng Tôn - Lạc Long Quân) view đẹp mà. Gió hồ cũng mát nữa.
Xem bắn pháo hoa thì ngon :).
Nhưng thấy căng biển cho thuê kinh doanh ở dưới mà méo thấy ma nào thuê cụ ạ.
Bọn Tầng Hậu Môn này có kiểu ốp đá full, đặt tên kiểu cung điện vua chúa kiểu Lu i lu iếc j đó. Và đặt vài bức tượng nửa mùa ở trước tòa nhà nữa :D
2 cụ nhầm rồi ah. Cả 2 cái tòa ở chỗ Võ Chí Công - Nguyễn Hoàng Tôn và Lạc Long Quân đấy đều là D' El Dorado. Còn tòa cụ chủ nói đến là tòa D'.Palais Louis ở chỗ đối diện CV Nghĩa Đô, đường Nguyễn Văn Huyên cơ.

Mss AN TÂM

Xe điện
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Ông Tân Hoàng Minh này chém gió thì các cụ mợ OF nhà ta phải đứng hình luôn. Toàn xây nhà chung cư bằng vàng, cho vua chúa ngự!
dù sao thì ông ấy cũng có thiếp là hoa hậu, ối cụ ở of thiếp thường cũng còn chả dám mơ đâu :D

bluemoon1974

Xe buýt
Các cụ rôm rả thế này, vậy là chủ đầu tư đã đạt được mục đích.

Trần Đô 91

Xe tải
Chủ tịch Tân hoàng Minh có phải anh em với chủ tịch Doji ko các cụ nhỉ...nhà này giàu 3 đời đó

Audi fan

Xe tải
Cụ không nằm trông số nhỏ xíu kia thì con rận phải rồi. Cụ với em nghèo nên thấy bọn nhà giàu nào cũng kém duyên hết thì phải, y chang 2B nhìn 4B trong mùa đông giá lạnh khi lấn làn.
Dạ, cụ đừng suy bụng ta ra bụng người thế ạ. Em không có tiền mua chỗ đó không có nghĩa là em không dc phê phán hay chê cái quảng cáo đó, em không đi 2 bánh không có nghĩa là em không được chê các bác 4 bánh đi sai luật ạ! Và mùa nào cũng chê, lỗi nào cũng chê được, chứ không phải lỗi lấn làn trong mùa đông lạnh giá đâu ạ :P

Skoda_Favorit

Xe container
Các cụ nghĩ thế nào về câu kết trong đoạn quảng cáo Tòa nhà Lu i đờ Pờ Le gì đó (Chịu cái tên, Tây quá thể, chả biết bao nhiêu % cư dân ở tòa nhà đó đọc đúng được)? "Một kiệt tác không dành cho 99,....% người Việt". Cá nhân em thấy nó rất phản cảm, hợm hĩnh và đầy tính phân biệt. Nói chung là một cái quảng cáo kém duyên.
Quảng cáo coi thường người khác! Cứ đến QC này e vớ vội đk chuyển kênh!x-(

filmonline

Xe điện
Chủ tịch Tân hoàng Minh có phải anh em với chủ tịch Doji ko các cụ nhỉ...nhà này giàu 3 đời đó
Giàu nhưng tiền bỏ vào kinh doanh toàn tiền đi vay & rửa tiền cho các ông lớn khác, Âu đó cũng là 1 cái tài của nhà này.

Freeman Bodhany

Xe tăng
Là " D'. Palais Louis ".....Nhưng hình như sai ngữ pháp tiếng Pháp thì phải.

Palais Louis nghĩa là Cung điện Louis, nhưng chữ " D' " lại có dấu "." theo sau , đặt trước " Palais Louis " không hiểu ý gì nữa....!!! :D

À, nếu không phải tiếng Pháp thì có lẽ em sai. :D

Joan_tèo

Xe tải

Palais Louis nghĩa là Cung điện Louis, nhưng chữ " D' " lại có dấu "." theo sau , đặt trước " Palais Louis " không hiểu ý gì nữa....!!! :D

Lúc trước có người phân tích rồi là sai ngữ pháp tiếng Pháp. Nhưng có vẻ chủ đầu tư không quan tâm.

Freeman Bodhany

Xe tăng
Ở Phú Thượng có tòa nhà D' Eldorado thì viết đúng chính tả tiếng Pháp.

" De Eldorado = D'Eldorado ", do E là nguyên âm, khi đứng sau quán từ "De hoặc Le" sẽ viết thành " D'Eldorado " hoặc L'Eldorado".

tab00

Xe điện

"D'." là tên ông Dũng - người mà đầu luôn nghiêng 1 góc 45 độ, mắt ko bao giờ nhìn thấy thắt lưng người đối diện và đi đâu cũng phải có người đi trước dọn dẹp đường, ko là vấp ngã sml.

hieu78

Xe tăng
mang tiền đến mua hết căn hộ rồi bảo CĐT sửa quảng cáo là được thôi mà hê hê hê

Freeman Bodhany

Xe tăng
Lúc trước có người phân tích rồi là sai ngữ pháp tiếng Pháp. Nhưng có vẻ chủ đầu tư không quan tâm.
Cái này rất tinh tế, nếu CĐT muốn chơi chữ sang chảnh nên tham vấn những chuyên gia về ngôn ngữ/ngoại ngữ ( à mà chẳng cần chuyên gia, chỉ cần các cháu học chuyên ngữ tiếng Pháp THPT cũng biết ), ai lại QC rầm rộ trên cả VTV....Tây nó biết nó cười cho....:D