[Funland] Một huyền thoại

Lam__Phương

Xe điện
Nghĩa là thêm một bằng chứng nữa cho thấy chủ tịch cũ điều hành quá kém. Messi bây giờ dù có vô dụng đi nữa thì cũng ko nên để ra đi với giá 0 đồng, vì giá trị thương mại vẫn còn ở trên trời cơ mà.
BQT cũ đứng đầu là Bartomeu phá nát đội bóng cũng may mà tay đó chưa kéo sập lò Masia.

phucsminh

Xe tăng
Bố tướng, ông giời ở clb, lương cao ngất ngưởng
Giờ clb phá sản, hết tiền thì chia tay…. Bội bạc cái gì cụ chủ thớt.
Làm mình làm mẩy 2 năm nay rồi, doạ lên xoạ xuống đòi thế này thế kia, đến lúc clb nó cho đi thật thì lại khóc lóc. Chẳng qua ở bát xà thì làm bố tướng, về đội khác làm dân thường nên khóc thôi
Khi cụ ở trong một tập thể nơi dành cả cuộc đời chung sống và sinh hoạt còn nhiều hơn với gia đình, nơi cụ gánh vác mọi khó khăn cũng như chịu trận khi cả tập thể sa sút và thất bại.
Cụ làm được và mang lại vô vàn thứ cho tập thể đó thì cụ được quyền đòi hỏi đúng không? Đừng nói rằng ai đó đi làm chỉ vì đam mê, mà lại còn một thằng làm trăm thằng ăn nhé ! NEVER.
Tại sao đến những thằng ất ơ đến với giá trên trời, k mang lại một chút danh tiếng và hiệu quả mà nó vẫn có lương ngang hàng với cả huyền thoại của đội bóng được???
Giảm 50% thu nhập vậy mà vẫn còn bị bảo là vì tiền!?!?
Clb đòi giảm hẳn 80% khác gì 1 sự xỉ nhục!!!

qbtokyo

[Tịch thu bằng lái]
Website
ltf.com.vn

qbtokyo

[Tịch thu bằng lái]
Website
ltf.com.vn

Lam__Phương

Xe điện
Mua cầu thủ mà cứ như rửa tiền í. Toàn trên 50M bảng 1 cầu thủ mà chiến. Sợ thật
Pha chốt hạ còn tha cái thằng Pjanic về đánh cờ với HLV cho đỡ buồn nữa ;))

crYztaL

Xe buýt
Khi cụ ở trong một tập thể nơi dành cả cuộc đời chung sống và sinh hoạt còn nhiều hơn với gia đình, nơi cụ gánh vác mọi khó khăn cũng như chịu trận khi cả tập thể sa sút và thất bại.
Cụ làm được và mang lại vô vàn thứ cho tập thể đó thì cụ được quyền đòi hỏi đúng không? Đừng nói rằng ai đó đi làm chỉ vì đam mê, mà lại còn một thằng làm trăm thằng ăn nhé ! NEVER.
Tại sao đến những thằng ất ơ đến với giá trên trời, k mang lại một chút danh tiếng và hiệu quả mà nó vẫn có lương ngang hàng với cả huyền thoại của đội bóng được???
Giảm 50% thu nhập vậy mà vẫn còn bị bảo là vì tiền!?!?
Clb đòi giảm hẳn 80% khác gì 1 sự xỉ nhục!!!
Tóm lại là lượn cho lành. 35 củ/năm vẫn có ng trả thì tội gì ở lại gánh 1 đống tạ. CLB mua sắm hết gần 1 tỷ mà giờ Barca hàng thủ nát như cháo. Để xem Messi đi r thì còn bao nhiêu ng xem Barca đá :))

LaziCat

Xe lăn

flowers1508

Xe tăng
M10 mà cũng phông bạt màu mè gớm

cantona

[Tịch thu bằng lái]
Huyền thoại cấp Clb vs em từ thời 1994 chắc có Cantona, Maldini, Totti.

tieuvuong

Xe buýt
Tất cả yêu ghét cũng vì tiền. Nếu yêu quý CLB, sao ko chịu giảm lương xuống mức CLB có thể chịu được??
Khóc lóc làm gì, lớn cả rồi. Lời nói một đằng, nhưng thực hiện một đằng, cứ phải đủ tiền em mới chơi, ko thì em đi.
Mà em đi, cũng phải nơi trả tiền cao nhất.
Vậy, câu nói tình cảm có đúng trong hoàn cảnh này không nhỉ?
Cụ già đầu mà tư duy dốt bỏ mịa! Ai chả phải sống chả phải lo cho gia đình, mưu cầu hạnh phúc! Giờ Messi nó đang được Psg mời lương 40 triệu, chưa kể về đá cho đám Arap có khi còn x lần số đó mà nó sẵn sàng giảm 50% thu nhập hiện tại về còn 20 triệu thì có phải là vì tình yêu clb, hi sinh cái lợi bản thân không? Hay cụ phải bắt nó nhận lương 0 đồng cụ mới chịu???

TÀU NGẦM NỔI

Xe container
Bar kém nhỉ. Năm ngoái bán thì được một mớ to rồi. 200 củ chuyển nhượng với 40 củ lương. Giờ mất trắng.
Khi đã đòi đi thì cho đi chứ tình với nghĩa gì nữa. Đã yêu thì đã k đòi đi.

Lam__Phương

Xe điện
Bar kém nhỉ. Năm ngoái bán thì được một mớ to rồi. 200 củ chuyển nhượng với 40 củ lương. Giờ mất trắng.
Khi đã đòi đi thì cho đi chứ tình với nghĩa gì nữa. Đã yêu thì đã k đòi đi.
Năm ngoái là vì vướng hợp đồng với nhà tài trợ k tay Bartomeu nó bán đẹp rồi đấy cụ ạ.

mackyphong

Xe hơi
Cụ còn nhớ 2 đồng chí ấy chứ nhắc đến Barca em còn ko biết là có câu lạc bộ ấy. Mới lên hạng à? Nó ở nước nào thế ?
Những còm này vô duyên cực kỳ, đã không xem bóng đá thì thôi thấy thớt cũng vào hôi 1 tí.

hưvô

Xe lăn
Em ko muốn tranh luận, chuyện tương lai thì để xem thế nào thôi, Que sera mà.
Mời cụ đọc bài của nhà báo Anh Ngọc trên face của cụ ấy nhé:
Đối với nhiều người, đây không phải là một cuộc họp báo chia tay của Messi với Barcelona, mà là một cuộc chia tay với tuổi trẻ của họ, tình yêu của họ với một con người có gắn kết với một đội bóng đã đem đến cho họ quá nhiều cảm xúc trong những năm qua. Một cuộc chia tay buồn như một đám tang.

Barca vẫn là Barca và đội bóng vẫn phải tiến về phía trước dù có anh hay không. Barcelona vẫn là một thành phố sôi động và cá tính bậc nhất Tây Ban Nha và châu Âu. Nhưng khi Messi nói lời chia tay, chắc chắn có những suy nghĩ đau đớn trong lòng Barca và thành phố. Đã từng có một Barca với Messi và rồi sẽ phải có một Barca hậu Messi, và không ai biết điều gì chờ đợi họ ở phía trước. Ánh sáng bây giờ đã bắt đầu rọi đến tháp Eiffel, Paris. Nhưng thật khó có thể nói rằng, ở cái nơi phồn hoa đô hội ấy, người ta sẽ yêu anh như Barcelona đã từng yêu anh.

Ngày chia tay, anh nói: "Tôi đã tin rằng mình sẽ ở lại Barcelona. Đây là nhà của tôi, là gia đình của chúng ta. Tôi muốn ở lại Barca và đó là kế hoạch của tôi. Và hôm nay tôi phải nói lời tạm biệt sau khi dành cả cuộc đời ở đây...". Đúng thế, Barcelona là nhà của anh và nó vẫn sẽ chào đón anh trở về một lúc nào đó, như một đứa con đi xa về nhà. Điều đó cũng giống tình cảm mà người Napoli đã giành cho Maradona trong suốt những năm qua và sẽ luôn là như thế, không bao giờ thay đổi, cho đến ngày tận thế.

Mà kể cũng đặc biệt, Barcelona và Napoli là hai thành phố cảng ở hai bờ Địa Trung Hải, đầy cá tính, đầy đam mê, đầy sôi động, đã yêu thương hết mức 2 người Argentina khoác trên lưng số 10, cùng có chữ M ở họ, cùng có dòng máu Ý chảy trong huyết quản, cùng bé nhỏ và cùng làm nên những điều kì diệu nhất cho bóng đá ở đó cũng như bóng đá thế giới. Họ sẽ luôn được yêu mến, tôn thờ và không bao giờ bị phản bội, lãng quên...
Klq nhưng ô Anh Ngọc viết gì cũng lồng nước Ý của ổng vào ;)) :D

Những còm này vô duyên cực kỳ, đã không xem bóng đá thì thôi thấy thớt cũng vào hôi 1 tí.
Còm này em đá đểu ô kia. Cụ đọc động não vào đừng chân tay đỡ đầu óc thế. Ô í nói chỉ biết ông xavi với inesta mà ko biết Messi là ai. Ra cái điều ko quan tâm tỏ vẻ ngu còn tỏ ra nguy hiểm.

f320

[Tịch thu bằng lái]
Tất nhiên là các thế hệ trẻ sau này không được xem Pele, Maradona đá bóng thì đương nhiên không thích, cái này là hết sức hợp lý chả ai tranh luận, mỗi thời nghe một loại âm nhạc hợp tai mình. Ở đây chỉ muốn nói mấy ngôi sao như Messi, ronaldo chỉ là sản phẩm truyền thông thổi phồng để kiếm tiền, ngay sau khi giải nghệ là sẽ bị vứt bỏ không thương tiếc như một miếng giẻ cũ. Messi, Ronaldo chắc chỉ cần giải nghệ độ vài năm thì các fan coi như vô hình. Lúc đó sang VN chơi sợ là ít người xem hơn xem Huấn hoa hồng với Dương Minh Tuyền. Mấy ngôi sao kiểu đó từ xưa đến nay nhiều lắm đếm không hết. Còn huyền thoại phải là người mặc dù nghiện lòi ra mà vẫn được tổ chức quốc tang và đặt tên cho một sân vận động
Em xem cả thời maradona và Pele đá lẫn thời messi đá đây.

Cụ so sánh thế là khập khiễng. Bóng đá ngày càng phát triển, lối đá hiện đại và phức tạp, khốc liệt hơn thời xưa rất nhiều. Nếu vất Maradona vào thời nay đá thì em đồ rằng không đi nổi bóng qua 1,2 hậu vệ đâu.

mackyphong

Xe hơi
Còm này em đá đểu ô kia. Cụ đọc động não vào đừng chân tay đỡ đầu óc thế. Ô í nói chỉ biết ông xavi với inesta mà ko biết Messi là ai. Ra cái điều ko quan tâm tỏ vẻ ngu còn tỏ ra nguy hiểm.
ok cụ. Cụ thâm sâu quá, e chịu.

labana

Xe hơi
Nhiều cụ thấy 1 mà k nghĩ 2. Messi dc lương cao như vậy mà sao Clb vẫn trả. Vì nguồn thu lại từ M còn vượt gấp nhiều lần số tiền M nhận dc. Chán cho những cái nhìn thiển cận

Wakeup

Xe điện
Xem trên mạng thì các ông cules VN ảo tưởng bơm bít kinh lắm, nào là Barca hơn cả 1 gia đình, rồi thần thánh hóa Messi, chi 4tr Đô Mỹ cứu ông Ronaldinho, rồi năm 2020 sau bản Brunofax thì Messi dc đội nào mua với tiền chuyển nhượng+lương với giá gần 800tr Đô Mỹ,......