[Thảo luận] Một hiện tượng đáng buồn về xử lý vi phạm giao thông của xxx.

bientrangt610

Xe tăng
Website
www.facebook.com
Gần đây nhiều người phản ánh rằng xxx chỉ dám xử lý đàn bà, người già, mấy anh công chức cổ cồn,... Còn lại là làm ngơ không dám làm gì với những hành vi cố tình vi phạm.
Ngay chiều nay em chứng kiến 2 chú đi xe máy không đội mũ bảo hiểm đấm túi bụi xxx ở ngã 4 Đại Cồ Việt - Phố Huế. Lúc đó có tới 6 chú xxx oai vệ, súng ống gậy gộc đầy đủ, vũ trang tận răng mà chả dám bật lại. Đấm chán 1 chú phóng xe chạy ngược chiều, còn chú kia cHỉ thẳng mặt xxx chửi bới một lúc nữa thì lững thững đi bộ bỏ đi.
Ảnh đây ạ:

Các cụ thấy có chướng mắt không?:-L

hanoivn

Xe hơi
Nói gì thì nói nhưng phải công nhận 1 điều là thanh niên bây giờ cũng manh động đi. Hơi tý là dao với kéo. Đụng tý là súng với ống. XXX thì cũng là người, cũng có gia đình. Nên cũng ngại va chạm. Thanh niên bây giờ thì suốt ngày ke với đá nên ra đường có biết sợ ai đâu. Hic. Buồn. :-<

Còm

Xe tải
Nói gì thì nói nhưng phải công nhận 1 điều là thanh niên bây giờ cũng manh động đi. Hơi tý là dao với kéo. Đụng tý là súng với ống. XXX thì cũng là người, cũng có gia đình. Nên cũng ngại va chạm. Thanh niên bây giờ thì suốt ngày ke với đá nên ra đường có biết sợ ai đâu. Hic. Buồn. :-<
Vâng, cuộc sống mà cụ. Cảm thông, chia sẻ.

xe lôi

Xe tăng
nhục hơn c h ó.bình thường gặp ng hiền thì anh tha cho chú,mất hết hình ảnh CA

oojimioo

Xe tăng
cái này gọi là mềm nắn rắn buông các cụ ạ...

Phờ Râu

Xe điện
bắp tay anh ý có mực @@

hanoi beer

Xe điện
Các bác cứ đến khu Láng Hạ , đường Láng...sẽ thấy ngay thôi mà , mấy đứa chở cave chất chồng 5 đứa / xe phi ầm ầm qua mấy ngã 4 mà có ai cầm gậy ra chỉ đâu ạ..

Còm

Xe tải
Các bác cứ đến khu Láng Hạ , đường Láng...sẽ thấy ngay thôi mà , mấy đứa chở cave chất chồng 5 đứa / xe phi ầm ầm qua mấy ngã 4 mà có ai cầm gậy ra chỉ đâu ạ..
Cái cụ nói diễn ra nhiều năm lắm rồi mà.

MB E250

Xe tải
Thanh niên choai choai ra đường xe máy k biển kẹp 3 luồn lách đánh võng trước mặt xxx là hình ảnh thường ngày ở HN, có chú xxx nào dám như Bế Văn Đàn năm xưa đâu. Chỉ rình bắt các vi phạm của dân lành thoai

laitrongpho

Xe máy
Em cũng thấy vậy, nhiều khi các chú XXX thấy mấy bác " đổ mực ở tay chân" hay tóc xanh đỏ, ko đội mũ,vượt đèn đỏ lại còn quay mặt đi, nếu dân VP như tụi em chỉ cần chớm vạch là các chú ấy, hùng hổ chỉ cặp nong vào mặt rồi. Thật ko thể hiểu nổi, em xin ^:)^ . Mà các cụ cho em hỏi ngu chút, XXX ăn lương do ai đóng thuế nhỉ? Người có thu nhập chính đáng như chúng mình hay mấy bác " đổ mực ở tay chân" tóc xanh đỏ ?

KiaCD5numberone

Xe tăng
Cũng phải nhìn nhận là ai sai? XXX GT thì chưa được quyền trấn áp, chưa có hướng dẫn cụ thể. Chứ thành phần vi phạm mà lại chống đối hành hung thì có đáng khen ngợi không. Có cụ thì bảo đè vạch tý đã bị XXX vịn! Nếu các cụ đi không vi phạm thì ai vịn làm gì. Đã vi phạm thì không than được.
Nếu CSGT Việt nam mà được quyền như các nước khác thì xã hội VN chả bao giờ có chuyện này xảy ra. Ở Mẽo thì nó cho ăn kẹo vào chân rồi.

dapvocaydan

Xe điện
dạo này xxx hay bị tẩn nhỉ

huhasg

Xe đạp
Cũng phải nhìn nhận thêm thực tế này: Cùng là xxx, cùng một cơ chế chính sách, thế thì tại sao chỉ có ở HN mới có chuyện chống lại xxx nhiều như vậy? tại xxx hay tại người dân???

Chay.Sa.Hinh

[Tịch thu bằng lái]
Trong câu trả lời câu hỏi sao ko bắt các thah niên ko đội mũ bảo hiểm. E nghe nói cụ XXX to nhất đăng đàn phát biểu ở quốc hội là "chúng ta chưa thể bắt được ""bọn đổ mực"" vì nó lao thẳng vào công an". Đến cỡ đó còn nói thế thì sao trả loạn.

coway

Xe tải
Website
coway.divivu.com
MẶc dù em chả thích gì xxx cả nhưng những hành động như trên đáng bị trừng phạt và trong trường hợp này xxx mới là người đáng được bênh vực. Nếu cứ thế này xã hội loạn mất.

huongnhanvan

Xe điện
Tưởng nhớ
Gần đây nhiều người phản ánh rằng xxx chỉ dám xử lý đàn bà, người già, mấy anh công chức cổ cồn,... Còn lại là làm ngơ không dám làm gì với những hành vi cố tình vi phạm.
Ngay chiều nay em chứng kiến 2 chú đi xe máy không đội mũ bảo hiểm đấm túi bụi xxx ở ngã 4 Đại Cồ Việt - Phố Huế. Lúc đó có tới 6 chú xxx oai vệ, súng ống gậy gộc đầy đủ, vũ trang tận răng mà chả dám bật lại. Đấm chán 1 chú phóng xe chạy ngược chiều, còn chú kia cHỉ thẳng mặt xxx chửi bới một lúc nữa thì lững thững đi bộ bỏ đi.

Dạ em thấy Bác nói quá chuẩn. Em đã mấy lần bị các ông này giữ lại đôi hồi sau một thời gian không bắt bẻ gì được nên cũng đành để em cầm giấy tờ đi không phạt. Tất nhiên là trước khi đi em có hỏi thẳng mấy ông này là ;"có phải giữ tôi lại vì tôi là nữ lái xe không? Hơn nữa tôi lại người có tuổi nên các anh nghĩ tôi không biết tôi sai hay tôi đúng ngoan ngoãn nộptiền cho các anh thu sao? Nếu tôi sai tôi không xin xỏ các anh đâu nhưng ở đây tôi hoàn toàn đúng và các anh có giỏi thì cứ biên bản và tôi sẽ chiến đến cùng với anh xem thế nào". Thế là được nghe câu hỏi sao bà già ghê gớm thế? Chán kiểu bắt nạt kẻ yếu của mấy ông này.

Chỉnh sửa cuối: