[Funland] Một góc otofun xưa.

VW Golf

[Tịch thu bằng lái]
Bác nói thẳng nói thật là cái quý, nhưng nói võ đoán, quy chụp vậy thì ko hay khi mà ko có bằng chứng gì rõ ràng, cụ thể. Khi thấy có comment hoặc nick nào có hành vi ko đúng, phát ngôn bừa bãi, các bác hãy giúp min/mod bằng cách bấm nút "Báo cáo" để min/mod biết và xử lý kịp thời. Hơn nữa, diễn đàn có mục "Ofer góp ý với BĐH", các bác có thể vào đó kiến nghị, đề đạt mong muốn .... để BĐH, BQT diễn đàn chấn chỉnh các nick vi phạm.
BĐH cũng rất mong muốn các thành viên tham gia sinh hoạt trong diễn đàn nâng cao ý thức trong việc xây dựng diễn đàn là nơi lành mạnh, mọi người tìm được những giây phút thoải mái, xả stress sau những giờ làm việc căng thẳng; quý hơn nữa là tham gia đóng góp những bài viết hay, có ích cho cộng đồng. Mỗi người đều có ý thức gìn giữ và xây dựng từ chân thành trong lòng mình thì tự khắc diễn đàn sẽ loại bỏ được những điều không hay, không đúng.
Tốt quá, hóa ra cái mục "BÁO CÁO" vẫn hoạt động.
Vậy mà, tui cứ tưởng nó chỉ là cái nút ảo.

Ng.hẹo

Xe buýt
Lập một thớt toàn Thành Viên Cũ cấm Thành viên mới tham gia là được thôi mà,chắc chắn chả ai Thành viên mới vào tham gia đâu.
Thế là vui cả làng.

114hangbong

Xe cút kít
Lập một thớt toàn Thành Viên Cũ cấm Thành viên mới tham gia là được thôi mà,chắc chắn chả ai Thành viên mới vào tham gia đâu.
Thế là vui cả làng.
Em rất mong cụ chủ mở những thớt hay hoặc còm chất cho bọn em được mở mang đầu óc ạ. Những thớt kinh điển mà các cụ đọc là sự chắt lọc của bao thế hệ mới có được không phải một sớm một chiều.
Còn nếu không làm được thì em đồng ý với bác ở trên.

ruby_eagle

Xe điện
Nhiều thanh niên xem title xong vào còm như đúng rồi. Đã thế vào khen thì ít chứ mở mồm ra là chê bai đủ thứ, bản thân thì chưa biết đã hơn đc ai chưa nhưng toàn dạng thích thể hiện, gặp trg hợp nào như thế thì report rồi next cho nước nó trong.

gacan

Xe tăng
E nghĩ giải quyết vấn đề này cũng đơn giản. Min, mod cho lập 1 box mà chỉ những nick từ 2011 trở về trc mới đc quyền join. Nv các cụ sẽ lại có những topic chất lượng và com mang tính xây dựng ngay!

sparta.leonidas

Xe cút kít
E nghĩ giải quyết vấn đề này cũng đơn giản. Min, mod cho lập 1 box mà chỉ những nick từ 2011 trở về trc mới đc quyền join. Nv các cụ sẽ lại có những topic chất lượng và com mang tính xây dựng ngay!
Rất hợp lý :))

gadaubac69

Xe buýt
Tất cả luật lệ đều do con người quy định mà ra
khi đã là 4r thì không thể tránh khỏi
Cụ cứ lẳng lặng mà xem ho coment
hay thì vỗ tay, chán thì bỏ qua cho nhẹ đầu :)):)):))

bencuoi

[Tịch thu bằng lái]
Ợp ngày xưa điềm đạm, những bài viết rất nhiều thông điệp hay, có tranh luận cũng tranh luận rất văn minh và mang tính cầu thị, ợp bây giờ tranh luận là đa số mang cái tôi ra áp đặt, thể hiện mình, nói những lời rất khó nghe, có lẽ thành viên ợp bây giờ trẻ hoá nhiều quá nên tính nết cũng manh động hơn, đúng là ợp của hơn mười năm về trước chất lượng hơn nhiều.

sparta.leonidas

Xe cút kít
Theo em, các bác nói có chỗ đúng và có chỗ chưa đúng.
Đúng ở chỗ là hiện nay có 1 bộ phận các nick vào phá quấy, lèo lá, tạo tranh luận với mục đích ko lành mạnh, hoặc "quấy phá cố tình gây ức chế, nhiều nick ảo lập nên để tạo sóng".
Chưa đúng ở chỗ admin dù cũ hay mới vẫn tuân thủ theo tôn chỉ và mục đích chung của diễn đàn, ko phải theo quan điểm cá nhân. Bác nói "các admin cũ có tâm giờ ko còn làm nữa, các admin mới theo lợi nhuận bỏ mặc rồi" là mang tính chất quy chụp, mod đi ngang qua thấy vậy em e là ko hài lòng. Bác nói thẳng nói thật là cái quý, nhưng nói võ đoán, quy chụp vậy thì ko hay khi mà ko có bằng chứng gì rõ ràng, cụ thể. Khi thấy có comment hoặc nick nào có hành vi ko đúng, phát ngôn bừa bãi, các bác hãy giúp min/mod bằng cách bấm nút "Báo cáo" để min/mod biết và xử lý kịp thời. Hơn nữa, diễn đàn có mục "Ofer góp ý với BĐH", các bác có thể vào đó kiến nghị, đề đạt mong muốn .... để BĐH, BQT diễn đàn chấn chỉnh các nick vi phạm.
BĐH cũng rất mong muốn các thành viên tham gia sinh hoạt trong diễn đàn nâng cao ý thức trong việc xây dựng diễn đàn là nơi lành mạnh, mọi người tìm được những giây phút thoải mái, xả stress sau những giờ làm việc căng thẳng; quý hơn nữa là tham gia đóng góp những bài viết hay, có ích cho cộng đồng. Mỗi người đều có ý thức gìn giữ và xây dựng từ chân thành trong lòng mình thì tự khắc diễn đàn sẽ loại bỏ được những điều không hay, không đúng.
Cuối cùng, trong nội quy của Quán cà phê - 1 góc nhỏ của diễn đàn Otofun, cũng ghi rõ: "Rất mong các bác hợp tác để Quán cafe Otofun trở thành nơi thư giãn vui vẻ, lành mạnh và là nơi chia sẻ mọi vấn đề của cuộc sống của các thành viên."
Trân trọng !

Đã bấm báo cáo ! :)):)):))

cardreamer

Xe điện
Nhiều khi vào quán cà phê tưởng lạc vài ổ rận, riết rồi chán nhìn tên topic chả muốn đọc vì biết chắc lại cãi chửi nhau, đá xéo đá thẳng chính quyền dù vô lý, bỉ bôi xúc xiểm hạ nhục mọi thứ, tin tức có chất xám, một chút khách quan... ngày một hiếm.
Tương lai như ttvnol đã được báo trước

VW Golf

[Tịch thu bằng lái]
Thớt ấy thì mod cũng cóc có quyền mò vô bác ạ.
Do đó, vài bữa là lại chưởi nhau, lại "lắc não" với "đậu phụ" ngay.

Linh Bê Tha

Xe container
Website
www.otofun.net
No country for old man
Dòng đời đổi thay, lớp trẻ giờ dần hơn lớp cha ông!
Đó là điều tốt mà cụ :))
Làm sao lớp trẻ biết tới otofun mới khó, còn loanh quanh lớp già rồi chém gió quanh ấm trà thì là bị tụt hậu rồi.
http://www.phimmoi.net/phim/khong-chon-dung-than-2485/

Carmen Phạm

Đi bộ

VietCuong1978

Xe tăng
Âu cũng là xu thế mà cụ.
Trước vô tư, fun...là chính. Bây giờ máng màu sắc khác