[Funland] Một góc nhìn khác: Đẹp trai, chững chạc, giỏi công nghệ, thành đạt sớm.

cadan

Xe container
Đọc comment mà ngán ngẩm cho thế hệ thanh niên như thế và suy nghĩ trẻ trâu của một số người cứ nghĩ người ta tài giỏi.
Chúng ta phải hiểu rằng, dù nhìn ở bất kỳ góc độ nào thì đó là điều xấu, gây hậu quả rất lớn cho xã hội, đẩy nhiều nhà vô tình rơi vào bĩ cực.
Cái nhìn nhận sai lầm ở chỗ: thấy người ta kiếm được nhiều tiền, phát triển được hệ thống thì quay ra khâm phục và coi đó là tài năng. Xin thưa, đó là người xấu, dám làm những điều mà người tốt không dám làm.
Chúng ta nên khâm phục và công nhận tài năng như Nguyễn Hà Đông, Hoang Bảo Châu hơn là việc ngậm ngùi tán dương. Xấu là xấu. Đừng có tư duy bao biện kiểu đặt vào chỗ này, chỗ kia nó sẽ khác. Dù có nếu gì đi nữa thì vẫn phải trả giá cho hậu quả của việc làm điều xấu.
Cuộc đời vẫn luôn có tốt - xấu song hành, cái gì quá cũng ko tốt và luôn có giá của nó. Chúng ta hãy mong rằng cái tốt được duy trì và cái xấu ko còn ngang nhiên như bây giờ.
Những người tán gia bại sản vì bản thân cờ bạc, hoặc người thân cờ bạc, sẽ nghĩ gì khi nghe những lời tán dương?

Tư duy nhìn vào kêt quả kiếm chac và số tiền kiếm được để xet tầm voc con người, thật ko khac nào lập luận rằng:quy hoạch thanh phố đằng nào cũng nát, ko "anh ấy" làm mấy chục tầng trên đât trung tâm thì cũng "thằng khác" làm thôi.

jimmiinguyen

Xe tải
em nói thực thằng nào có tài cũng muốn xây dựng 1 hệ thống như thế, mấy ông tỷ phú USD Việt Nam cũng vậy, tay cũng nhúng chàm hết, Ông đại Văn Hào Balzac đã từng nói "Đằng sau mọi tài sản kếch xù đều là một tội ác" chưa bao giờ sai, Chẳng qua cụ Nam cụ ấy đen tin tưởng vào cái ô của mấy ông Tướng quá nên khinh suất...

Bazu

Xe tải
'Em sáng đọc báo cũng đang thắc mắc vụ này, cứ nằn nì xin lại 3 cái điện thoại, bảo mẹ cho mượn :))
Cụ giải thích cho em tí được không?"
B ẩm cụ !
Nam giang hồ đồn thôi nhé . là cá mập bitcoin ... dân công nghệ mà . dữ liệu giữ authen , authi . Nếu đầu tư từ 1,1k -1,9k thời điểm giờ vẫn ok nhé .. Em nói ngắn vậy thôi .

slaz8

Xe ba gác
Em đang nói về Nam huynh đệ, thấy qua vụ án, cậu này rất chững chạc, các khung hình (hình ảnh) đều cho thấy cậu toát nên sự chân thành, đường hoàng.

Những yếu tố khác em không có thông tin, không bàn nhiều, nhưng thấy cũng tiếc tiếc cho cậu ấy.

Thêm một thanh niên đang không ở Phú Thọ tên Trung - Chủ trì, phát triển và kinh doanh 1 hệ thống khá bự, chứng tỏ Trung rất giỏi, hoặc đã quy tập được các anh tài. (Em chưa bàn hệ thống này hợp pháp hay bất hợp pháp).
Chỉ riêng bàn về vấn đề công nghệ và kỹ thuật, thấy 2 bạn nêu trên cũng là nhân tài.
Thật đáng tiếc.
em thấy có gì đó xai xai. cụ đang nói ai vại? Đỗ Nam Trung? Trung hay Nam?;))

Lâm Sài

Xe điện
Vào tù mà anh này giúp cục 8 xây dựng hệ thống ship đồ thăm nuôi toàn quốc, phạm gặp mặt thân nhân qua viewchat cũng hay đấy

bachanhpm

Xe tăng
Website
www.bachanh.vn
Làm ra một sản phẩm tử tế, các cụ có biết cái giá của nó thế nào không? Tư duy, kiên trì, chống đối, ăn cắp.. Đừng đánh đồng.

daibo888

Xe tải
Qua vụ này em đúc rút 1 điều : người mà có tài có tri thức ( e chưa bàn đến chuyện cậu ta phạm tội vì đánh bạc nhé ) thì phong thái vẫn khác bọn phường đi lên từ cái anh thấm đẫm chủ nghĩa Mác lê với 6 điều bác Hồ dạy :)).
Người như a Nam này,sau ra tù ko giàu lại hơi phí.
Thực tế xã hội VN ta đang theo chiều hướng như vậy,1 số thành phần nhờ bán đất,thu họ,cho vay lãi lô đề bóng bánh giàu lên nhanh chóng,nhưng văn hoá cư xử kém tạo nên 1 xã hội rất lệch lạc.
Em từng tiếp xúc với 1 vài người rất đáng kính về học thức thì thấy họ như ở thế giới khác mình vậy,từ cách ăn nói,sự hiểu biết đến ứng xử với mọi người.

Chekmate

Xe điện
'Em sáng đọc báo cũng đang thắc mắc vụ này, cứ nằn nì xin lại 3 cái điện thoại, bảo mẹ cho mượn :))
Cụ giải thích cho em tí được không?"
B ẩm cụ !
Nam giang hồ đồn thôi nhé . là cá mập bitcoin ... dân công nghệ mà . dữ liệu giữ authen , authi . Nếu đầu tư từ 1,1k -1,9k thời điểm giờ vẫn ok nhé .. Em nói ngắn vậy thôi .
Ra thế, đội ơn cụ đã thông não :D

Dante

Xe đạp
haiz, thớt nhận xét thế chẳng khác nào bảo Văn kính dương trống trại, tự sx ma túy lớn nhất nước là tài năng nhỉ. Hệ lụy của nghiện cờ bạc này ngang ngửa với ma túy đấy, theo em cho nên xử ở mức án cao nhất.

Ledung78

Xe hơi
Em đang nói về Nam huynh đệ, thấy qua vụ án, cậu này rất chững chạc, các khung hình (hình ảnh) đều cho thấy cậu toát nên sự chân thành, đường hoàng.

Những yếu tố khác em không có thông tin, không bàn nhiều, nhưng thấy cũng tiếc tiếc cho cậu ấy.

Thêm một thanh niên đang không ở Phú Thọ tên Trung - Chủ trì, phát triển và kinh doanh 1 hệ thống khá bự, chứng tỏ Trung rất giỏi, hoặc đã quy tập được các anh tài. (Em chưa bàn hệ thống này hợp pháp hay bất hợp pháp).
Chỉ riêng bàn về vấn đề công nghệ và kỹ thuật, thấy 2 bạn nêu trên cũng là nhân tài.
Thật đáng tiếc.
https://tuoitre.vn/dong-tien-mau-20181119075330848.htm
em để đây các cụ cùng ngẫm nhé, chắc sẽ có cụ lại bảo "lều báo"

xegiacmo

Xe container
Giỏi nó sáng tạo ra fb , google ... hay như nguyễn hà đông tạo ra trò chim chim gì ấy ... mới là giỏi . Khen thằng tội phạm tổ chức đánh bạc làm cho tan cửa nát nhà bao gia đình chỉ có loại óc chó

dream007

Xe buýt
Chính nó đấy bác. Em thì biết đến ongame khoảng 10 năm trước còn cụ thể ra đời lúc nào em không rõ. Thời điểm ưm chơi nó đã có cả triệu user, doanh thu từ nạp thẻ cũng khủng. Em không ham hố mấy mà tháng nào
cũng phải nạp.
Em nhớ thời kỳ vinagame là phát hành cái game võ lâm truyền kỳ. Riêng em thôi tép riu mà cũng cúng vào đấy 40tr tiền nạp thẻ. Bọn đấy em nghĩ nó khủng gấp nhiều lần rikvip

Hoa Anh Túc.

[Tịch thu bằng lái]
Tài cán nồn gì thằng cờ bạc bịp mà các bố khen lấy khen để, nó đc 2 thằng công an chó bảo kê như thế, trong khi quán nước chè ghi con lô 5 điểm đã xích thì nó k nhiều tiền mới lạ

mmxhung

Xe điện
Không phải giỏi mà là quá giỏi, tổ chức cả một hệ thống kinh doanh game trực tuyến, lại huy động được đội bảo kê từ cơ quan chuyên môn cao nhất nước, thu lợi nhuận hàng nghìn tỏi thì đúng là nhân tài. Nếu em sớm sang Sing, HK, Macao... lập nghiệp thì chắc em sẽ sống sung sướng ung dung hưởng lạc thú suốt đời.

toilatho

Xe tăng
Website
topbds.vn
Em biết và thấy anh này rất quân tử, vào vòng lao lý đơn giản là ko gặp thời