[Thảo luận] Một giây lơ là --> mất học phí cho xxx

namlieu102vnn

Xe điện
nhiều cụ dính đoạn này nhỉ , đoạn này phải 100m chứ làm gì 10m hả cụ chủ thớt :(
muốn đi qua cái đèn xanh đỏ ở chỗ này là phải rẽ sang mai hắc đế thì ok .

CuTiVoDich

Xe điện
Em không hay đi đường này nên không để ý, nhưng 1 đoạn đường 10m mà dựng biển cấm như vậy thì đúng là GTCC dựng bẫy lên để lừa dân rồi còn gìx-(

mitstock

Xe tải
Chết chết, cái cụ cứ làm hư lực lượng CAND. Chẳng trách xxx bây giờ nhiệm vụ chính khi ra đứng đường là rình và chộp
Rình và Chộp là 2 môn học chính của trường đào tạo cảnh sát mà cụ.

Mr_Che

Xe buýt
Website
www.vaidep.com.vn
xxx mới: (mở sách) Đi vào đường cấm phạt 1.7tr, lên kho bạc nộp + tịch thu bằng 30 ngày. (xxx mở biên bản cầm bút định viết)
4. Phạt tiền từ 800.000 đồng đến 1.200.000 đồng đối với người điều khiển xe vi phạm một trong các hành vi sau đây:
a) Chạy trong hầm đường bộ không sử dụng đủ đèn chiếu sáng; lùi xe, quay đầu xe trong hầm đường bộ; dừng xe, đỗ xe, vượt xe trong hầm đường bộ không đúng nơi quy định;
b) Đi vào đường cấm, khu vực cấm, đi ngược chiều của đường một chiều; trừ các xe ưu tiên đang đi làm nhiệm vụ khẩn cấp theo quy định;
Nghị định 34/2010/NĐ-CP áp dụng từ sau ngày 30/5/2010 cụ chủ thớt nhé, nếu cụ cần pm em send cụ file nghị định 34 đấy

Cụ nên tham khảo vì xxx hay dọa để làm tiền lắm. Em cũng đã từng bị dính ở đây chỉ vì mải nói chuyện, biết bẫy ở đây lâu rồi nhưng đi quá nửa đường đấy mới chợt nhớ ra, lúc đấy mấy xe từ Mai Hắc Đế cứ thúc vào *** còi inh ỏi làm em đành phải tiến vào hàm cá mập. Em cũng xác định mình sai thì mình phải chấp nhận, việc đ gì phải xoắn mấy thằng xxx, em đưa 3 lít (vì có 3 thằng) nó ko đồng ý thế là em kí biên bản. Coi như mình đánh rơi 1 củ cho nó nhẹ nhàng cụ ợ

Lacetti_EX

Xe buýt
Lần sau qua đây chắc bác sẽ thấy cái biển cấm xe otô to đùng thôi.

MsLove

Tháo bánh
Đường Lê Đại Hành cho xe ô tô đi xuôi từ phía Bà Triệu xuống ngã tư Đại Cồ Việt - Bạch Mai - Trần Khát Chân - Phố Huế có nửa đường thôi, từ ngã 3 Cao Đạt là cấm xe ô tô. Ngày đầu tiên đi làm ở trụ sở mới về vào buổi tối, đang phi nhanh - em bị túm 1 phát ở đây, nên không bao giờ quên. Nhưng chắc chắn đoạn này là khoảng 100m chứ không phải 10m như cụ chủ thớt kể.

Còn các cụ cần đi qua đây thì có 3 cách:
+ Từ Bà Triệu thì rẽ trái vào Thái Phiên, ra đến Mai Hắc Đế đi thẳng, đến cuối Mai Hắc Đế rẽ trái tiếp thì không bao giờ bị phạt.
+ Đi thẳng Bà Triệu sang Đại Cồ Việt rồi quay đầu về hướng ngã tư nêu trên.
+ Vẫn rẽ Lê Đại Hành nhưng đến ngã 3 Cao Đạt (trường Vân Hồ) - hay còn gọi là Chợ Đuổi cũ thì rẽ phải ra Đại Cồ Việt rồi quay đầu về hướng ngã tư nêu trên.

mitstock

Xe tải
Đường Lê Đại Hành cho xe ô tô đi xuôi từ phía Bà Triệu xuống ngã tư Đại Cồ Việt - Bạch Mai - Trần Khát Chân - Phố Huế có nửa đường thôi, từ ngã 3 Cao Đạt là cấm xe ô tô. Ngày đầu tiên đi làm ở trụ sở mới về vào buổi tối, đang phi nhanh - em bị túm 1 phát ở đây, nên không bao giờ quên. Nhưng chắc chắn đoạn này là khoảng 100m chứ không phải 10m như cụ chủ thớt kể.

Còn các cụ cần đi qua đây thì có 3 cách:
+ Từ Bà Triệu thì rẽ trái vào Thái Phiên, ra đến Mai Hắc Đế đi thẳng, đến cuối Mai Hắc Đế rẽ trái tiếp thì không bao giờ bị phạt.
+ Đi thẳng Bà Triệu sang Đại Cồ Việt rồi quay đầu về hướng ngã tư nêu trên.
+ Vẫn rẽ Lê Đại Hành nhưng đến ngã 3 Cao Đạt (trường Vân Hồ) - hay còn gọi là Chợ Đuổi cũ thì rẽ phải ra Đại Cồ Việt rồi quay đầu về hướng ngã tư nêu trên.
Đoạn ngã ba Cao Đạt xe con đi được vì chỉ có biển cấm xe tải + xe khách. Đi tiếp thì tới đoạn 10m, ở cuối đường LĐH có biển cấm ô tô. Có giải phân cách cứng chia đôi đường LĐH, ô tô phải đi về bên phải. Từ Mai Hắc Đế xuống không cẩn thận cũng bị lỗi này. Biển này rất khó nhìn khi trời tối + đang thẳng đường từ ngã ba Cao Đạt xuống (rất ngắn) nên em bị chui vào bẫy.

QuangThanh208

Xe tải
hê...sao xxx làm gọn thế nhỉ,sổ đen-doanh thu đen hê hê...hay nhỉ...Các kụ chú ý đi cứ bình tĩnh quan sát khi đến ngã 3-4 vì ăn nhau chủ yếu là các biển báo trước khi đi vào đường.

jeehoon

Xe tải
em ah cụ, ngay ngã 3 LDH - Cao Đạt có biển cấm oto chềnh ềnh ngay đó mà. Mà cái này có từ rất lâu rồi cụ.

Anh_UK

Xe tăng
Nhà cháu mà đi từ BT xuống DCV, BM thì toàn đi hết đường Bà Triệu rồi quay đầu sang đường DCV mà đi xuống Phố Huế, TKC và Bạch Mai chứ không chui vào LDH

getzbac

Xe tăng
Em vừa nộp học phí cho xxx chỉ vì 1 giây lơ là.

Em rẽ vào Lê Đại Hành từ Bà Triệu để xuống Đại Cồ Việt. Đoạn này cho phép xe con đi. Tới ngã ba LĐH và Cao Đạt (ngách chợ cũ) em chú ý có biển cấm xe tải + xe khách lên tiếp tục đi trên đương LĐH vào đường ĐCV tới ngã tư với Phố Huế thì gặp đèn đỏ phải dừng lại. Bên trái thoáng thấy 1 xxx vừa nghe mobile, mắt nhìn hướng khác nhưng đang tiến về hương xe em đỗ. Mọi việc giường như bình thường nên em vẫn tập chung vào đợi hết đèn đỏ. Bỗng nhiên xxx tiến rất nhanh đến xe em và đập mạnh vào cửa kính. Em tưởng có việc gì nên kéo kính xuống hỏi "Có việc gì đấy anh?"

xxx: mời anh xuống xe. Anh đi vào đường cấm.
e: Xin lỗi anh, em đi vào đường cấm nào? (em thực sự chưa hiểu gì)
xxx: mời anh đánh xe vào vỉa hè bên kia có xxx khác sẽ nói rõ.

(Em đánh xe vào vỉa hè bên đối diện. Em phải đợi vì 1 nạn nhân giống em đang bị lập biên bản)

xxx mới: anh đi từ hướng Lê Đại Hành xuống?
e: vâng
xxx mới: anh đi vào đường cấm ô tô
e: có biển cấm nào đâu anh!
xxx mới: anh quay lại xem đoạn đường cuối LĐH rẽ vào ĐCV.

(Em bức xúc quá chạy lại kiểm tra). Trời ơi có 1 biển cấm ô tô đoạn cuối LĐH vào ĐCV thật. Đoạn cuối của LĐH (khoảng 10m) có dải phân cách cứng chia đôi. Bên phải rộng vừa đủ cho xe con chạy, bên trái cắm biển cấm ô tô!. Chỉ vì lơ là, mất tập chung em cho xe chạy thẳng LĐH xuống ĐCV qua đoạn cấm chưa đến 10m này. Đường thì tối nên biển báo cấm này rất khó nhìn. Tới ngã tư ĐCV + Phố Huế thì bị xxx đánh lạc hướng tóm gọn.

(Em quay lại gặp xxx)

xxx mới: anh thấy biển cấm chưa?
e: Em thấy rồi anh. Đường tối quá em nhìn không ra! Hơn nữa cách đấy không xa có biển báo cho xe con đi nên em đi thẳng không chú ý.
xxx mới: (mở sách) Đi vào đường cấm phạt 1.7tr, lên kho bạc nộp + tịch thu bằng 30 ngày. (xxx mở biên bản cầm bút định viết)
e: anh ơi Tết nhất đến nơi rồi mà tịch thu bằng thì chết em.
xxx mới: anh muốn xử lý thế nào đây?
e: anh cho em nộp học phí.
xxx mới: anh định nộp bao nhiêu?
e: ......
xxx mới: .....
e: ......
xxx mới: anh kẹp ... vào đây. Giấy tờ đây, lần sau đi chú ý đấy.
e: Cám ơn anh.

xxx mở 1 tờ giấy, ghi tên em + địa chỉ vào. Em thấy trong danh sách đen này, em đứng khoảng thứ 10 (tối nay có hơn chục cá chui giọ rồi)

Các cụ thấy đấy. Chỉ vì 1 giây lơ là không chú ý em lại bị mất học phí cho xxx. Đoạn cấm 10m này theo em cực bất hợp lý, cách đó hơn 50m thì có biển báo xe con được phép đi. Như cái bẫy giăng ra đợi cá chui vào.

Có cụ nào bị như em chưa? Cụ nào chưa bị thì lưu ý khi đi qua đoạn đường này! Lưới đã giăng ở ngã tư phía trước.
Năm ngoái em cũng bị một phát y chang như cụ chủ thớt. Cũng từ Bà Triệu rẽ vào Lê Đại Hành ra ngã tư Trần Khat Chân - Đại cồ Việt. Cũng bị xxx túm lại. Cũng cãi không vi phạm mặc dù xxx mới chỉ hỏi giấy tờ ( lúc đó em vượt lúc đèn xanh còn 2s nên tưởng xxx cho rằng mình vượt đèn đỏ). xxx cầm giấy tờ xong bảo em lái xe quay lại đúng đường em vừa đi để kiểm tra lại biển báo. Em quay lại và ...thôi rồi, mình đi vào đường cấm. Nộp học phí 2 lít, biên bản loại 1 liên là tờ giấy A4. Trên đó xxx viết tên khoảng 20 cụ, trong đó có tên em và số tiền nộp.:))
P/s: Nhưng cụ nào đi từ Mai Hắc Đế ra thi vô tư.

Chỉnh sửa cuối:

berryfun

Xe điện
Chia buồn cùng cụ chủ. Đúng là lái xe trong thủ đô sợ thật các cụ nhi?

Su75

Xe tải
lần trước em bị bắt ở đây bị mấy thằng chó dân phòng nó túm,nộp nó 2 trăm đi được một đoạn đến ngã tư bbij csgt gữ lại tưởng bị phạt nũa hóa ra nó chửi cho một trận vì nộp tiền không đúng đối tượng,nó bẩu bọn đấy ( dân phòng ) làm gì có biên lai mà ông nộp cho chúng nó>:/>:/>:/>:/>:/>:/>:/

mitstock

Xe tải
lần trước em bị bắt ở đây bị mấy thằng chó dân phòng nó túm,nộp nó 2 trăm đi được một đoạn đến ngã tư bbij csgt gữ lại tưởng bị phạt nũa hóa ra nó chửi cho một trận vì nộp tiền không đúng đối tượng,nó bẩu bọn đấy ( dân phòng ) làm gì có biên lai mà ông nộp cho chúng nó>:/>:/>:/>:/>:/>:/>:/
Hài phết nhẩy!

dapvocaydan

Xe điện
Mất xiền nhưng có thêm kinh nghiệm cụ nhề. Chia buồn với cụ

MsLove

Tháo bánh
Đoạn ngã ba Cao Đạt xe con đi được vì chỉ có biển cấm xe tải + xe khách. Đi tiếp thì tới đoạn 10m, ở cuối đường LĐH có biển cấm ô tô. Có giải phân cách cứng chia đôi đường LĐH, ô tô phải đi về bên phải. Từ Mai Hắc Đế xuống không cẩn thận cũng bị lỗi này. Biển này rất khó nhìn khi trời tối + đang thẳng đường từ ngã ba Cao Đạt xuống (rất ngắn) nên em bị chui vào bẫy.
Em cam đoan với cụ là Đường 1 chiều xe ô tô trên đường Lê Đại Hành tính Từ ngã 3 Chợ Đuổi đi xuôi xuống góc Đại Cồ Việt - Bạch Mai. Biển báo tương đối to ngay đầu đường.

bodi

Xe tăng
học phí bao nhiêu hả cụ, mô tả đoạn mặc cả em xem cái

miss_epson

Xe đạp
đoạn đó thì mất 400k. nó cho vào lỗi đi sai làn đường, đi vào đường có biển cấm. tụi nó cuối năm làm luật nhanh, gặp thanh niên vui vẻ cới mở. luôn hỏi thế anh định làm thế nào với em đây? ( tình cảm nhỉ). 400k là ok. còn nữa các cụ nào đi đường chỗ bệnh viện việt pháp nhớ là cũng có 1 đoạn thôi tự dưng nó cho rẽ vào cái chỗ bé tý có 1 cái biển cấm ngược chiều khi ra giải phóng. cụ nào lơ ngơ hoặc không nhìn ra giải phóng có xxx đứng sẵn. cũng giở sổ 1 - 1.7 triệu tịnh thu bằng lái 30 ngày. lỗi này cũng giảm xuống 400k nhé. chú ý. e hôm trước vì mải mê buôn dưa lê ra đến gần giải phóng nó gọi lại. mình còn cáu hỏi có việc gì không anh? vấn đề gì ( cáu gắt tý) chả biết vi phạm gì. nó bảo chờ em phân luồng xong chỉ cho biết lỗi gì. mình chạy lại thấy cái biển cấm. híc thôi đành nhẹ nhàng. thanh niên với nhau làm luật nhanh nhẹ nhất 400k. nên các bác lần sau đi đường nhỏ phải chú ý. xem nó đặt biển ở đâu. có đông cũng cố mà bon chen vào không tới chỗ khuất là có xxx chờ đấy.

Epicuro

Xe đạp
Em bị y hệt cụ, cũng tối hôm 18/1 cụ ợ. Cụ nộp học phí thế nào? em bảo 2 rồi 4 rồi 5 nó mới cho đi. Nó cũng giở luật ra chỉ cho em thấy 1.7tr giữ bằng 30 ngày. Ác thế ko biết.

Why_Me

Xe buýt
Bác chủ thớt đen quá nhỉ. Chỗ này ngay gần nhà em nên em hơi bị tỏ. :))
Ngày nào em cũng qua đoạn này trên đường đón F1 về học mà chỉ dừng đèn đỏ có 50s mà ít khi không thấy cảnh xxx "dìu" 1 bác nào vào vệ đường hoặc cũng có khi 2-3 bác cùng lúc bị dính ở đây phần nhiều là biển HN. Tỉnh thì không thèm tính - chết là cái chắc.