[Thảo luận] Một giây lơ là --> mất học phí cho xxx

mitstock

Xe tải
Em vừa nộp học phí cho xxx chỉ vì 1 giây lơ là.

Em rẽ vào Lê Đại Hành từ Bà Triệu để xuống Đại Cồ Việt. Đoạn này cho phép xe con đi. Tới ngã ba LĐH và Cao Đạt (ngách chợ cũ) em chú ý có biển cấm xe tải + xe khách lên tiếp tục đi trên đương LĐH vào đường ĐCV tới ngã tư với Phố Huế thì gặp đèn đỏ phải dừng lại. Bên trái thoáng thấy 1 xxx vừa nghe mobile, mắt nhìn hướng khác nhưng đang tiến về hương xe em đỗ. Mọi việc giường như bình thường nên em vẫn tập chung vào đợi hết đèn đỏ. Bỗng nhiên xxx tiến rất nhanh đến xe em và đập mạnh vào cửa kính. Em tưởng có việc gì nên kéo kính xuống hỏi "Có việc gì đấy anh?"

xxx: mời anh xuống xe. Anh đi vào đường cấm.
e: Xin lỗi anh, em đi vào đường cấm nào? (em thực sự chưa hiểu gì)
xxx: mời anh đánh xe vào vỉa hè bên kia có xxx khác sẽ nói rõ.

(Em đánh xe vào vỉa hè bên đối diện. Em phải đợi vì 1 nạn nhân giống em đang bị lập biên bản)

xxx mới: anh đi từ hướng Lê Đại Hành xuống?
e: vâng
xxx mới: anh đi vào đường cấm ô tô
e: có biển cấm nào đâu anh!
xxx mới: anh quay lại xem đoạn đường cuối LĐH rẽ vào ĐCV.

(Em bức xúc quá chạy lại kiểm tra). Trời ơi có 1 biển cấm ô tô đoạn cuối LĐH vào ĐCV thật. Đoạn cuối của LĐH (khoảng 10m) có dải phân cách cứng chia đôi. Bên phải rộng vừa đủ cho xe con chạy, bên trái cắm biển cấm ô tô!. Chỉ vì lơ là, mất tập chung em cho xe chạy thẳng LĐH xuống ĐCV qua đoạn cấm chưa đến 10m này. Đường thì tối nên biển báo cấm này rất khó nhìn. Tới ngã tư ĐCV + Phố Huế thì bị xxx đánh lạc hướng tóm gọn.

(Em quay lại gặp xxx)

xxx mới: anh thấy biển cấm chưa?
e: Em thấy rồi anh. Đường tối quá em nhìn không ra! Hơn nữa cách đấy không xa có biển báo cho xe con đi nên em đi thẳng không chú ý.
xxx mới: (mở sách) Đi vào đường cấm phạt 1.7tr, lên kho bạc nộp + tịch thu bằng 30 ngày. (xxx mở biên bản cầm bút định viết)
e: anh ơi Tết nhất đến nơi rồi mà tịch thu bằng thì chết em.
xxx mới: anh muốn xử lý thế nào đây?
e: anh cho em nộp học phí.
xxx mới: anh định nộp bao nhiêu?
e: ......
xxx mới: .....
e: ......
xxx mới: anh kẹp ... vào đây. Giấy tờ đây, lần sau đi chú ý đấy.
e: Cám ơn anh.

xxx mở 1 tờ giấy, ghi tên em + địa chỉ vào. Em thấy trong danh sách đen này, em đứng khoảng thứ 10 (tối nay có hơn chục cá chui giọ rồi)

Các cụ thấy đấy. Chỉ vì 1 giây lơ là không chú ý em lại bị mất học phí cho xxx. Đoạn cấm 10m này theo em cực bất hợp lý, cách đó hơn 50m thì có biển báo xe con được phép đi. Như cái bẫy giăng ra đợi cá chui vào.

Có cụ nào bị như em chưa? Cụ nào chưa bị thì lưu ý khi đi qua đoạn đường này! Lưới đã giăng ở ngã tư phía trước.

Mraaa

Xe tăng
Ô, thế cuối cùng là bao nhiêu học phí hở cụ

findestroy

Xe hơi
Trên OF cũng đã từng có bài cảnh báo đoạn này rồi mà cụ chủ thớt.
Nói chung là đi đường Hà nội chỉ dám đi đường quen.
À cũng cảnh báo các cụ thêm, sắp Tết rồi nên xxx tích cực hoạt động lắm, các cụ cẩn thận các lỗi dừng đỗ ko đúng quy định

bachkhoak40

Xe điện
Em cũng chưa đi đoạn này bao giờ, thank cụ đã cảnh báo.

haivong

Xe tải
e dính ở đây 1 lần rồi, sáng sớm đường vắng 4 lít :|

giangsuki

Xe ngựa
Bị bắt ở đường này thì cấm có cãi được, biển thì khuất, cấm cho một đoạn có hơn chục mét mới đêu
năm kia em cũng bị ở chỗ này, định thắc mắc hỏi có 1 chú xxx trẻ nói luôn, em đi sau xe anh từ BT-LĐH, anh muốn quay lại em chỉ cho, chịu chít lun

f1_hn

Xe container
Cụ pải qua biển cấm cả chục m rồi đấy mới bị tóm chứ k pải 10m đâu ;)
Chỗ này hài vãi, CA Phường toàn tranh phần của CA GT thôi. Mấy lần e thấy 1 đàn gồm 3-4 chú CA với tầm 4-5 chú dân phòng tuýt còi inh ỏi, nhảy nhót ở giữa đường để bắt 1 xe chẳng may đi vào đoạn đường này. Có lần 1 chú dân phòng phi ra bắt xe thì tí nữa e bị phi xe máy vào, ngu hết chỗ nỏi. Bầy đàn thía ko biết

Chỉnh sửa cuối:

mitstock

Xe tải
Cụ pải qua biển cấm cả chục m rồi đấy mới bị tóm chứ k pải 10m đâu ;)
Chỗ này hài vãi, CA Phường toàn tranh phần của CA GT thôi. Mấy lần e thấy 1 đàn gồm 3-4 chú CA với tầm 4-5 chú dân phòng tuýt còi inh ỏi, nhảy nhót ở giữa đường để bắt 1 xe chẳng may đi vào đoạn đường này. Có lần 1 chú dân phòng phi ra bắt xe thì tí nữa e bị phi xe máy vào, ngu hết chỗ nỏi. Bầy đàn thía ko biết
Hôm qua bị bắt lỗi em bức xúc quá quay lại kiểm tra biển cấm thì từ đoạn cắm biển cấm đến hết đường LĐH chỉ khoảng 10m thôi. Thế em mới cay!

ththang

Xe lăn
Học phí có đắt không cụ chủ thớt?

volangvuong

Xe tải
Em cũng bị giống hệt bác Mitstock, em cũng đi từ Bà Triệu - Lê Đại Hành - Đại Cồ Việt, nhưng em chết là vì nhìn thấy có xe ô tô đi đằng trước, không chú ý biển. Hóa ra ô tô đi từ Mai Hắc Đế lên thì vô tư, em thì lên từ Lê Đại Hành, sắp tết nên cũng nộp học phí cho nhanh, xxx cũng vui vẻ lắm.

lookati

Xe tải
Tham gia giao thông là tham gia chiến trường. Mỗi lái xe là một người lính. Nguy hiểm luôn luôn rình rập. Luôn phải tập trung chú ý mọi nẻo đường.

laceti.se

Xe buýt
Khả năng cụ chủ phải đi mất 1 củ

Tribute

Xe container
Chỗ đó có khá nhiều thớt cảnh báo rồi, có cả sơ đồ vị trí biển báo nữa, chắc cụ chủ ít lượn OF nên chưa biết. Phải nói là cái biển cấm đó cực vô lý và không khác gì cái bẫy. Em biết rồi mà mấy lần đi qua đấy cũng còn xuýt quên.

Mr-Quadcore

Xe buýt
Hí .. cái chỗ này em cũng ăn đòn năm ngoái ! Về sau em lên đây hỏi các bác ở đây bảo đừng nói đi từ Bà Triệu ra mà nói là đi từ cái ngõ giề ấy .. cái ngõ đấy đi ra thì sau biển cấm .. :-??! Lần đó em mất 5 Lít ... ^^! mấy ông thần ấy còn bảo .. xe ngoại tỉnh đi nội thành nhớ chú ý biển nhé em ! Hức x-(

HUNGSMUN

Xe container
Tham gia giao thông là tham gia chiến trường. Mỗi lái xe là một người lính. Nguy hiểm luôn luôn rình rập. Luôn phải tập trung chú ý mọi nẻo đường.
CHính xác luôn! EM bổ xung thêm "mỗi lái xe là một người lính, nguy hiểm luôn rình rập đặc biệt là lực lượng bắn tỉa hoặc vào trận mai phục".