[Funland] Một đội hình mạnh của Đông Nam Á

Tuấn 3s

Xe tăng
Em thấy mấy tháng trước có bài trên báo lớn, nội dung gì mà "ko hợp với phong cách huấn luyện của HLV Trâu"... Nói chung em nghĩ ko fải ngẫu nhiên mà ông Trâu dùng nhiều cầu thủ trẻ đâu, ông ấy thừa biết (hoặc những người trong Ban huấn luyện thừa biết) năng lực chuyên môn của các cầu thủ "già" kia.

Diep1979

Xe điện
Không chung lý tưởng với ông giáo già nên ko đc gọi vào tuyển. Tiếc ạ

cunglatruong

Xe container
Đừng Cụ nào lại nhảy vào nói thua mà ngẩng cao đầu nhé. thua mà ngảng cao đầu mãi thì là khuyết tật nhá :)) ng bình thường đâu có kỳ cục vậy :)

Laman1214

Xe buýt
Vâng thì tùy cụ, nhưng em thì chỉ thích những con số, vì nó ko biết lươn lẹo ko có cào phím xào lờ chi hết, Fillip Nguyễn bắt 2 trận thủng 5 bàn, ờ thì tại đội hình tại đối thủ mạnh tại.... đủ thứ tại nhưng mà 2 trận thủng 5 bàn thì tại bất kể cái gì cũng là thủ môn ko làm tròn trách nhiệm. Ngược lại Văn Lâm bát cho tuyển cho dù có sai lầm có lóng ngóng có thế nào chăng nữa thì tuyệt đại đa số các trận chỉ thủng 1, 2 bàn là cùng, về cơ bản là chốt chặn tin tưởng, là thủ môn giỏi nhất mà tuyển VN từng sở hữu. Đó, đó là những con số ko biết luơn lẹo, ko xàm xí vào đâu được.
So sánh số liệu chả đâu vào đâu. Trước Park đá phòng ngự thì thua ít bàn hơn, giờ Trou đá ksb mà hậu vệ lại kém thì thua nhiều, thế thôi. Để khung thành toang hoác ra thì thủ môn đẳng cấp TG cũng bó tay.

xedaprach

Xe điện
Em chào Cccm. Chắc hẳn nhiều cụ/mợ vẫn nhớ những khuôn mặt này và sơ đồ chiến thuật này. Mọi vị trí đều được đảm nhiệm bẵng những cái tên ưu tú nhất.
Cụ đưa Công Phượng vào thì chịu rồi, Phượng chưa bao giờ là tốt nhất ở vị trí tiền đạo trong bất cứ thời điểm nào, nữa là trong đội hình các cầu thủ ưu tú nhất.

hackspeed

Xe lăn
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Vâng thì tùy cụ, nhưng em thì chỉ thích những con số, vì nó ko biết lươn lẹo ko có cào phím xào lờ chi hết, Fillip Nguyễn bắt 2 trận thủng 5 bàn, ờ thì tại đội hình tại đối thủ mạnh tại.... đủ thứ tại nhưng mà 2 trận thủng 5 bàn thì tại bất kể cái gì cũng là thủ môn ko làm tròn trách nhiệm. Ngược lại Văn Lâm bát cho tuyển cho dù có sai lầm có lóng ngóng có thế nào chăng nữa thì tuyệt đại đa số các trận chỉ thủng 1, 2 bàn là cùng, về cơ bản là chốt chặn tin tưởng, là thủ môn giỏi nhất mà tuyển VN từng sở hữu. Đó, đó là những con số ko biết luơn lẹo, ko xàm xí vào đâu được.
So sánh thế cũng ko ổn. VL thời ô Park đc bao bọc bởi hậu vệ cũng khá ok. Nên nguy cơ bị chọc đỡ đi nhiều. Hàng thủ bây giờ thì... 1 trận 2 quả pen thì thủ môn nào đỡ được

hackspeed

Xe lăn
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
KSB như Liver, MC họ làm chủ trận đấu ... ghi rất nhiều bàn và thủng lưới rất ít.

VN có vẻ đi ngược xu thế KSB cụ nhỉ ? :))

Hay Trâu lý thuyết thì hay mà làm thì như ...
Vẫn cơ bản thể hình, thể lực mình hạn chế quá ;))

Chauthanh11

Xe điện
Thấy các cụ suốt ngày cãi nhau về thời 2 ông Park và Troussier .
Bóng đá VN nó bước vào giai đoạn thoái trào của lứa cầu thủ giỏi . Giờ là giai đoạn chuyển giao , lớp cầu thủ kế cận không giỏi thua tan tác là bình thường , phải chấp nhận . Bây giờ có thuê Pep hay Mou về thì kết quả cũng không khác đâu . Vì thực tại công tác đào tạo trẻ của VN khá kém .

HLV Troussier hiện tại như cái túi chứa hết tất cả những gì xấu nhất mà người hâm mộ trút lên , còn đám VFF hay chóp bu của bóng đá VN đám đấy mới phải nhận trách nhiệm chính thì vô sự . Cho nên có lẽ ông Troussier khó bị sa thải .
Thực tại bóng đá trẻ VN như vậy thì VN cũng chỉ loanh quanh ao làng , lặp lại thành tích của ông Park có lẽ còn xa

Chauthanh11

Xe điện
1 năm ôm 14 tỷ tiền lương thì mềnh cũng khoái lắm, chả phải chịu trách nhiệm gì =))

Ah mà Hữu Thắng khi thất bại, dân tình cũng chửi cầu thủ kinh lắm, chửi công tác làm bóng đá các kiểu ... nhưng rồi sau đó thì sao ?
Ôm 14 tỷ tiền lương để dơ mặt đỡ cho 1 đám người khác thôi .
Thời sau Hữu Thắng thì may có lứa cầu thủ tốt mà thôi , U20 của VN thời đó còn được đi WC những cầu thủ đó nhiều người là nòng cốt của ĐTVN , giờ thì U20 của VN đi đâu ?

xedaprach

Xe điện
KSB như Liver, MC họ làm chủ trận đấu ... ghi rất nhiều bàn và thủng lưới rất ít.

VN có vẻ đi ngược xu thế KSB cụ nhỉ ? :))

Hay Trâu lý thuyết thì hay mà làm thì như ...
Triết lý kiểm soát bóng không phải cứ muốn là áp dụng được, nó còn tùy thuộc vào lực lượng cầu thủ cụ thể HLV có trong tay.
Ví dụ rõ ràng nhất là MU với 10 khó, với dàn cầu thủ không tệ nhưng HLV chuyển sang KSB cái là phong độ đi xuống luôn.

xedaprach

Xe điện
Thấy các cụ suốt ngày cãi nhau về thời 2 ông Park và Troussier .
Bóng đá VN nó bước vào giai đoạn thoái trào của lứa cầu thủ giỏi . Giờ là giai đoạn chuyển giao , lớp cầu thủ kế cận không giỏi thua tan tác là bình thường , phải chấp nhận . Bây giờ có thuê Pep hay Mou về thì kết quả cũng không khác đâu . Vì thực tại công tác đào tạo trẻ của VN khá kém .

HLV Troussier hiện tại như cái túi chứa hết tất cả những gì xấu nhất mà người hâm mộ trút lên , còn đám VFF hay chóp bu của bóng đá VN đám đấy mới phải nhận trách nhiệm chính thì vô sự . Cho nên có lẽ ông Troussier khó bị sa thải .
Thực tại bóng đá trẻ VN như vậy thì VN cũng chỉ loanh quanh ao làng , lặp lại thành tích của ông Park có lẽ còn xa
Em thấy cụ còm chuẩn này, người hâm mộ đa phần chỉ nhìn thấy trách nhiệm của HLV và cầu thủ, giới lãnh đạo và quan chức chóp bu đằng sau mới chính là những kẻ chịu trách nhiệm chính cho một định hướng bóng đá phát triển dài lâu và liên tục.

Chauthanh11

Xe điện
Tốt sao Hữu Thắng bị loại sớm thế ?

Dân tình lúc đó không chửi Hữu Thắng mà cho Hữu Thắng làm tiếp, thì giờ chắc VN vẫn đang ước có HCV Sea Game đấy

Ngồi mà mơ WC
Thì Hữu Thắng chưa đủ tốt thế thôi .
Còn chuyện sa thải hlv thì nó do đám lãnh đạo . Chuyện đó cụ phải hỏi VFF . Troussier đang làm tốt việc đỡ đạn cho đám đó .
Và giờ VN thuê Pep về thì VN cũng chỉ đủ sức đá Seagaem hay AFF thôi cụ ạ , Asia và WC là quá tầm , mơ đến là điều viển vông thiếu thực tế

xedaprach

Xe điện
Khi Hữu Thắng thất bại và bị cho sa thải ... các fan đạo lý cũng nói y như cụ đấy.

Đợt đó mà cho Hữu Thắng thêm thời gian THỬ NGHIỆM ... thì chắc VN giờ còn ko biết HCV Seagame nó là cái gì :))
Thì đạo lý là đúng phải không cụ?
Em không ủng hộ Trâu dê hay Hữu Thắng, em chỉ muốn mọi người nhìn rõ hơn trách nhiệm của giới chứng lãnh đạo Bóng đá. Là người lãnh đạo đường lối, không có kế hoạch dài hơi, đầu tư bài bản, định hướng rõ ràng cho cả nền bóng đá thì việc thắng thua trong 1 giai đoạn do 1 ông HLV hay một lứa cầu thủ nó chỉ là nhất thời.

LongNguyễn8x

Xe tăng
Theo em thì cụ Trâu đang "làm tốt" thế này, hợp đồng lại béo bở, ta cho cụ dẫn luôn các lứa từ U11 nhi đồng đến U23 quốc gia. Rồi tới đây, cụ cho lứa U11 nhi đồng lên đá thẳng giải U19 quốc tế báo Thanh niên để cọ sát. Kéo lứa U15 đi đá Si gêm để học hỏi. Có thua thì âu cũng tự hào đội mình trẻ nhất giải, và giải nào cũng cọ xát và học học. Bao giờ học đủ 1 sàng khôn, hành trang dày như cô dâu 8 tuổi, ta tham gia WC 2222 100 đội chưa muộn. Ps: chúc cụ Dê khỏe như trâu dẫn Việt Nam lâu dài nhân ngày trượt tốp 100 thế giới.

hauyenhd

Xe container
Giữ lại nguyên cái đội hình trên cũng chắc gì lết qua được vòng bảng, tầm TG Pháp Đức TBN cũng từng bê nguyên đội hình vô đối rồi k kèn trống ra về đấy.

Chauthanh11

Xe điện
Fan Trâu không logic nhỉ, Hữu Thắng chưa đủ tốt vậy lý do gì bảo Trâu Dê tốt ?? =))

Trâu Dê làm tốt mỗi chuyện đỡ đạn à, thế cầu thủ tự lên tuyển, tự đá với nhau nhỉ ?

Fan Trâu cho hỏi thành tích là điều quan trọng với HLV vậy 1 năm qua thành tích của Trâu là gì mà ôm 14 tỷ ?
Thế nào là fan Troussier hả ? và đã thấy em bảo ông Troussier tốt bao giờ chưa ?
HLV Troussier dở vậy thì thằng nào đưa ông ấy lên làm hlv hả ? Thằng đưa Troussier lên phải chịu trách nhiệm đầu tiên đấy .
Đối với em thì em không phải fan cuồng của bóng đá VN cụ nhé , và cũng không fan phiếc vớ vẩn của ông nào hết cho nên cụ đừng quá khích làm gì

Chauthanh11

Xe điện
Thế nào là quá khích ? mình đang chia sẻ bình thường, cụ đừng nghĩ em đụng đến idol của cụ mà cụ như thế ?

Cụ tìm mọi cách để bảo vệ Trâu cho rằng 14 tỏi là xứng đáng vì làm bia đỡ đạn, thế tuyển đại ông nào làm bia đỡ đạn lương = 1/10 có vấn đề gì không ?

Lại tuyển HLV bất tài đá toàn thua vậy, trong 20 năm qua đi đâu cũng bị chửi , cũng bị sa thải ... ?
Thế thì cụ phải chửi thằng nào thuê ông Troussier về .
Biết ông ấy bất tài thì thuê về làm gì ?
Và ông ấy làm hlv dở sao cứ để ông ấy tại vị ? Không để đỡ đạn cho thằng đứng sau thì còn làm gì nữa ?

Còn cách nghĩ của em khác cụ , đối với em thì thất bại của ĐT VN nó bình thường , vì nền bóng đá củ chuối về cách đào tạo trẻ , cách vận hành vv nhưng đòi thành tích cao thì có nằm mơ .
Thất bại thì tất nhiên HLV phải chịu trách nhiệm , nhưng đám lãnh đạo không lẽ vô sự .

Chauthanh11

Xe điện
OK vậy cụ đã gián tiếp nhận Trâu là HLV Bất tài cần phải chịu trách nhiệm với thành tích toàn thua 1 năm qua.
HLV Troussier phải chịu trách nhiệm là đương nhiên .Nhưng đám bất tài VFF cũng phải nhận trách nhiệm , chứ không phải trút sạch cho hlv