[Thảo luận] Một cử chỉ thân thiện từ ofer

xe thủng lốp

Xe container
Thế hai cụ đứng dàn hàng ngang ra đường để chào nhau phỏng :P

hoangnn

Xe container
Website
refacestudio.com
Đợt 30/4 em làm chuyên đi ĐN = 4b, giữa trưa đến QUảng Bình trên HCM, thấy có 1 ông Sorento nhấp nha nhấp nhổm đằng sau mít, nháy đèn, còi xin vượt. Đường vắng nên em nhường cho vượt thôi, lúc lên trên mới thấy logo OF, em nháy đèn mấy phát, sau đó độ 30s em lại còi vượt lên, 2 xe song song còn hạ kính vẫy tay chào, có điều toàn chạy 100km nên chả ai dám làm gì hơn thế cả. :D Được 1 đoạn em dừng nghỉ, rồi đến đèo Đá Đẽo thì lại thấy cụ ý ở trước mặt, em nháy pha 2 cái, cụ ý bật đèn khẩn cấp nháy 2 phát chào lại rồi mất hút :D Công nhận Sorento chạy đường trường sướng phết :D

À, em đi Cerato, có logo KFC, logo OF và cả "Đừng chen lấn, rồi sẽ đến lượt bạn" nữa nhé :D
Các cụ chả thuộc bài OF chào nhau gì cả :( chán lắm, mang tiếng tham gia OF đã lâu :-w
Các cụ nghía Video này mà học tập nhoa :P
[video=youtube;gE4IkKDS52U]http://www.youtube.com/watch?feature=player_embedded&v=gE4IkKDS52U[/video]

keptman

Xe buýt
Có khi các cụ phải thiết kế logo kèm cả mào, đèn gắn trên nóc như taxi từ trước sau đều thấy còn chào nhau cho dễ ah.

ruby_eagle

Xe điện
Cảm ơn cụ đã dành thời gian viết chuyện cho anh e. It nhất nó cũng có ý là nhắc cụ kia thay đèn fanh. Chuyện chưa đủ muối nhưng chiều nay chả có chuyện j hay đọc tạm cũng đc.
Râu tôm nấu với ruột bầu
Chồng chan vợ húp gật đầu khen ngon
Chỉ tội cho mỗi thằng con
Nó còn bé quá ...k biết ngon là gì!!!
Giúp cụ tí muối cho fun.
=)) hài quá

blackpaint

Xe container
Có lẽ hôm nào phải kiến nghị với Min mốt xem thống nhất cách chào giữa các ofers khi gặp nhau... nhà mình phải có cái riêng chứ nhẩy?

Mercedes-0o0

Xe tải
Mải chào mà ko để í lại tông vào mít nhau thì vui ạ(:|...em thì em chỉ nháy đèn thôi ạ...đường dù vắng thì cũng có cái nguy hiểm của riêng nó..tham gia giao thông là phải nghiêm túc để ko phải ân hận các cụ ợ..:-w

plink

Xe hơi
Mới 2 OF gặp nhau, chứ cùng 1 lúc 4, 5 xe gặp nhau trên đường, các bác đi luôn dàn hàng ngang, kéo kính xuống cho xôm :))

Mông xe em chả dán Logo OF, kể cũng đỡ. Không lại có Topic bảo đi đường gặp xe biển XYZ chào mãi mà lờ đi :D
mông vợ 2 em cũng chạ có logo otofun, nhưng nhìn thấy các cụ dán logo là cũng nhấp nhổm như gặp người quen dưng cũng chạ dám chào sợ các cụ bảo em "dở hơi, quen biết gì mà chào". nên lần sau các cụ thấy ai chào mà chưa gặp mặt và cũng chẳng có logo ở mông thì cứ chào lại cho em vụi nhá.

Ndriver

Xe tải
Quý nhau thì tốt các cụ oh,
nhưng trên đường vẫn phải tuân thủ luật GT,chắc cụ mới dán lô gô nên vẫn đang còn háo hức.:))

phuongvm

Xe tải
Website
itcom.vn
Không có vấn đề gì cụ ạ! chỉ là em dừng chờ đèn đỏ buồn quá ko có việc gì làm, thấy mông mợ này có Logo OF & cái Logo ngồ ngộ nên cờ hụp với ý đồ là đăng lên OF thôi :))
Đỗ sai làn hả cụ!

phuongvm

Xe tải
Website
itcom.vn
Em cá vàng này em gặp lúc dừng đèn đỏ ở đường Hoàng Diệu, thấy mông đẹp nên em tiện đưa máy làm 1 shot lên OF báo cáo :D
Cụ nói rõ hơn về cái em cá vàng này đi để em còn biết đường ném đá chứ? :))

commander

Xe điện
Chiều nay em đi đại mỗ để thuê nhà xưởng, khi về đến đoạn lên văn lương léo dài thì gặp 1 cụ ofer đi đằng trước vs khẩu hiệu " đừng chen lấn, rùi sẽ đến lượt bạn"
Em cố tình vượt qua xe 30F- 7360 của cụ ofer nhà mình để 2 cụ cháu nhận ra nhau qua logo của OF nhà ta, sau đó cụ ý xi nhan xin vượt và kéo kính xuống" hai cụ cháu chào nhau rất chi là thân thiện nhé"
Thể hiện đúng tinh thần OF nhà ta các cụ nhể, mặc dù chưa từng gặp mặt nhưng đã gặp nhau trên đg thì xem như đã là anh em rùi!
Tiện đây em xin báo vs cụ đi 30F-7360 là đèn phanh bên phụ của cụ bị cháy nhé, cụ đi thay ngay để đi cho an toàn cụ nhé.
Câu chuyện của em hơi nhạt, nhưng cũng cám ơn các cụ đã cố gắng đọc hết câu chuyện của em!
Em xin hết ạ :D
Chỉ lướt qua, dưng đủ ấm lòng, cụ nhỉ :)

FujiS5200

Xe điện
Chiều nay em đi đại mỗ để thuê nhà xưởng, khi về đến đoạn lên văn lương léo dài thì gặp 1 cụ ofer đi đằng trước vs khẩu hiệu " đừng chen lấn, rùi sẽ đến lượt bạn"
Em cố tình vượt qua xe 30F- 7360 của cụ ofer nhà mình để 2 cụ cháu nhận ra nhau qua logo của OF nhà ta, sau đó cụ ý xi nhan xin vượt và kéo kính xuống" hai cụ cháu chào nhau rất chi là thân thiện nhé"
Thể hiện đúng tinh thần OF nhà ta các cụ nhể, mặc dù chưa từng gặp mặt nhưng đã gặp nhau trên đg thì xem như đã là anh em rùi!
Tiện đây em xin báo vs cụ đi 30F-7360 là đèn phanh bên phụ của cụ bị cháy nhé, cụ đi thay ngay để đi cho an toàn cụ nhé.
Câu chuyện của em hơi nhạt, nhưng cũng cám ơn các cụ đã cố gắng đọc hết câu chuyện của em!
Em xin hết ạ :D
Hí hí. Em chào cụ. Thằng giặc lái trên cái xe đó là em đới ạhh. Rất vui vì đã gặp cụ ở ngoài đường ( :P), giờ lại được biết cụ ở trên này. 1 cử chỉ nhỏ nhưng cũng mang lại niềm vui cho nhau là... vui rồi ạhh.
Em cũng xin cám ơn cụ về lời nhắc nhở cái đèn phanh, chắc ngày mai em cho em nó qua gặp bác Sơn để nhờ bác íhh điều trị nó ợ. Hic. Nó cứ thỉnh thoảng lại dở chứng :)

P/S: Mong có dịp gặp lại cụ.

FujiS5200

Xe điện
Thế hai cụ đứng dàn hàng ngang ra đường để chào nhau phỏng :P
Dạ không ạhh. Chúng em đi lướt qua nhau ở chỗ có đường thênh thang ta bước thì mới dám kéo kính chào nhau. OFer gặp OFer mà đi láo thì kiểu gì cũng lên báo nên chúng em cũng cóng lắm ợ :P

Boytriton

Xe điện
và lái xe là nữ, ko biết có phải cụ nào cho mượn xe ko :)
Cái này cụ chụp cách đây 2 tháng rồi,giờ cái logo bị mờ đi nhiều, xe này của con cháu em ở quê ra bát phố cụ ạ.