[Thảo luận] Một CSGT tử nạn trên đường làm nhiệm vụ

G.Pazzini

Xe tải
Oài. Sao dạo này em chả thấy thương tiếc gì mấy thằng xxx bị "lên đường" như thế này nhỉ, hay là do xxx đã quá bệnh hoạn trong mắt của em chăng? Có lẽ cũng không ít người chả thèm thương tiếc gì cho Chiến Sĩ Công An Nhân Dân cả. Mà như thế thì thật đáng buồn và đáng lo.
Em thấy đáng lo thật, vì xã hội có những người vơ đũa cả nắm như kụ.

Container

Xe buýt
phần nhiều là xẩy ra trường hợp ngược lại!

Luu Lehong

Xe container
Sau một hồi đọc các thông tin, cá nhân em lựa chọn : "Trong trường hợp này chỉ có thể chia buồn với tài xế lái xe chở gỗ và cùng lắm là gđ của chú xxx" !\:D/

4eyes10

Xe buýt
Cho em hỏi chiến sĩ này có bằng lái XGM 2b chưa ạ

Camry_so1bacson

Xe máy

MÃI MÃI !

Xe buýt
các cụ nghĩ sao về câu nói này của báo.............(các cscsgt ko quản ngày đêm để canh giữ những tuyến đường được bình an vô sự...v..v)......theo em thì đi đường thì chỗ nào có xxx đứng thì chỗ đó gây ùn tắc nhiều hơn thì phải....:-??

anhtho

Xe ngựa
các cụ nghĩ sao về câu nói này của báo.............(các cscsgt ko quản ngày đêm để canh giữ những tuyến đường được bình an vô sự...v..v)......theo em thì đi đường thì chỗ nào có xxx đứng thì chỗ đó gây ùn tắc nhiều hơn thì phải....:-??
Bây giờ cụ tưởng tượng ở ngã tư Thái Hà Chùa Bộc nhé, luôn luôn ko có cảnh sát đứng (giả sử thế), liệu các cụ có đi qua được ngã tư đó được vào các lúc sáng hoặc chiều, hoặc kể cả tối không?

Bắp Bơ

Xe điện
Website
gomsuminhlong.net
Thế thì lần sau phải nói rõ hơn. Mà dù sao người ta đã 'ra đi' rồi, tại sao lại rủa thêm như thế. Đã chắc gì nó đúng như bác nói (mà bác lại còn thề nữa !)
Có vài trường hợp xảy ra.
1 - Như trên
2 - 2 thằng cu đi xe máy ngã ( chưa nói đến chết ). Lúc đó thớt này chửi ai thì chắc mọi người đều hiểu. Vì chuyện này không phải xảy ra lần đầu.

E vẫn bảo toàn ý kiến của mình. E thề

BMWX9

Xe đạp
Xin chia buồn với gia đình cụ

Escave

Xe buýt
E tự đặt câu hỏi : " liệu nội dung trong bài báo này, được viết có khách quan không"

hellangel

Xe tăng
Được phong liệt sỹ nếu hy sinh trong khi làm nhiệm vụ cụ ah! Nhưng trường hợp này, theo em biết là đã có văn bản của thứ trưởng bộ CA nghiêm cấm đuổi bắt những lỗi vi phạm ATGT không nghiêm trọng rồi mà!

cầu rào

Xe máy
ông mà đuổi được thì chết cụ mày với ông. Ở quê em đuổi nhiều lắm. Cụ nào ở hải phòng ra ngay chân cầu rào xem. chân cầu có 3 ngã rẽ thì cả ba xe đứng chờ để đuổi. khi nhận được thông tin từ bên kia cầu.
nói chúng là em ủng hộ các bác đuổi chứ đi ra đường nhìn thấy mấy ông choai choai lạng lách đánh võng đầu xe mà xót hết cả ruột.
Chia buồn với GĐ Đ/c CSGT

K59

Xe tải
Xin chia buồn với bác lái xe tải chở gỗ. Đúng là tai bay vạ gió.

Chú xxxx này còn trẻ nên mới đuổi xe máy. Mấy chú già có kinh nghiệm rồi thì chỉ đuổi ông già đi bộ và thiếu nhi đi xe đạp là cùng thôi.

Cò mồi

Xe tăng
Buồn quá, thứ trưởng BCA Lê Thế Tiệm đã ra văn bản yêu cầu tuyệt đối không tiến hành truy bắt người vi phạm khi tham gia giao thông vì người tham gia giao thông chỉ là người vi phạm chứ ko phải tội phạm do việc truy bắt gây nguy hiểm cho bản thân mình và nhưng người tham gia giao thông nhưng ko hiểu sao 1 bộ phận CSGT ko tuyệt đối tuân thủ mệnh lệnh này.

Âu cũng là miếng cơm manh áo chăng?

Mấy cái đo đỏ kia là mới có hả cụ?
Lỡ em có vi phạm, CS vẫy lại em vẫn nhân cơ hội phi đi thì họ cũng ko đuổi theo hay sao nhỉ?
#-o:-w
Mời cụ:
Trao đổi với Tiền Phong, Thượng tướng, Thứ trưởng Bộ Công an Lê Thế Tiệm khẳng định, Bộ Công an không cho phép các lực lượng được truy đuổi người vi phạm giao thông với lỗi nhỏ.
Theo Thượng tướng Lê Thế Tiệm, trước đây, sau khi xảy ra một vụ việc tương tự, Bộ Công an đã có chỉ đạo cụ thể, những vụ việc xảy ra như trên là rất đáng tiếc, “do sơ suất của anh em”.

Cụ thể, cũng theo Thượng tướng Lê Thế Tiệm, với những tội phạm nguy hiểm như giết người cướp của chẳng hạn, nếu bỏ chạy thì lực lượng cảnh sát phải cương quyết tấn công, truy đuổi.
Còn ví dụ trường hợp người dân tham gia giao thông không đội mũ bảo hiểm thì cần tuyên truyền giáo dục, nếu giữ được thì phạt còn nếu họ sợ hãi bỏ chạy thì không cần thiết phải đuổi bắt, dễ "cái sảy nảy cái ung".

http://www.tienphong.vn/Thoi-Su/193679/Cam-duoi-gat-gao-nguoi-vi-pham-giao-thong.html

chuột 74

Xe điện
nhiệt huyết thì có thừa nhưng có lẽ kinh nghiệm còn thiếu:(