Một chuyến Sơn La (lần đầu post bài các bác ném nhẹ tay giùm e!)

Tamin

Xe đạp
Chào các Bác!
Em vừa có chuyến Sơn La về, lần đầu được lên đó thấy cảnh vật, núi rừng, con người suốt quãng đường đi đẹp quá. Chuyến đi của e bắt đầu khởi hành tại HN lúc 2 giờ chiều, với tay lái mới như e chạy lên đó như là một cuộc thử sức nên thằng e dại cứ nhìn theo biển báo GT mà chạy cho đúng luật (vì sợ CSGT mà), hết TPHN e ra đến ngã ba Xuân Mai rồi Hoà Binh thẳng tiến. Tới TP Hoà Bình đã gần 4h chiều e chay theo đường vành đai lên tiếp Sơn La, qua dốc Cun (con dốc này cảm thấy có vẻ hơi cao so với mình) tưởng rằng đường lên SL thế nào, hoá ra là cũng khó đi thật(vì nhiều đoạn cua lên dốc xuống đèo quá). Tới TT Hát Lót thì đã 9h, e vào đánh chén no nê rồi lại tiếp tục cuộc hành trình. Rồi cũng đến biển báo TP Sơn La 12 km, con đường rộng rãi với 4 làn xe chạy vắng hoe, lác đác có một vài chú choai chạy xe gọi là "như đúng rồi" E mát ga chạy 70 trong phố vì đường vắng quá, tự nhiên ở bên lùm cây trên dải phân cách giữa đường có "bóng vàng" cầm gậy chỉ e vào vệ đường sau đó thấy như ai chụp ảnh xe mình, thì ra e bị bắn...LÚC NÀY LÀ 10H
Bụng bảo dạ, mình đi ngon lành như thế tưởng tới nơi rồi mà vẫn dính (vì chỉ cách TT TP khoảng 3km nữa thôi) Bực cả mình. E xuống xe xuất trình mọi loại giấy rồi nhưng hình như vì các "bóng vàng" đang thiếu cái gì đó nên e đành ký vào cái BB chạy xe quá tốc độ quy định từ 5 - 10km, vô lý quá nhưng cũng đành chịu vì theo e được biết cái máy đó làm sao bắn đêm được cơ chứ. Theo lời hẹn sáng hôm sau e đến đội CSGT gặp cán bộ xử lý rồi đi nộp phạt nhưng cũng không quên ý kiến về cái điều vô lý đó, e có nói nếu "Chưng cầu giám định " cái máy thì chắc chắn nó không đạt y/c e góp ý là sắm cái máy mới cho nó chính xác thì được phản hồi với lý do: cái máy mới nó "đắt lắm". Chịu luôn.
Vì vậy các bác cảnh giác nhé, CHẲNG BIẾT ĐẰNG NÀO MÀ LẦN.

HI_CLASS

Xe điện
ảnh tư liệu đâu bác ,lấy ra khoe thôi,ai lại cờ hụp bằng mồm thế:21:

pro8386

Xe tăng
kụ cờ hụp bằng mồn roài,đi đến nơi rồi mà không có cái ảnh nào thế:69:Phọt ảnh đi kụ ơi(b)

giangsuki

Xe ngựa
Cụ này lười quá, đề nghị thêm 500 ảnh cho ló sinh động đi(b)

CD125TBL

Xe tải
đến biển báo TP Sơn La 12 km, con đường rộng rãi với 4 làn xe chạy vắng hoe, " E mát ga chạy 70 trong phố vì đường vắng quá, tự nhiên ở bên lùm cây trên dải phân cách giữa đường có "bóng vàng" cầm gậy chỉ e vào vệ đường sau đó thấy như ai chụp ảnh xe mình, thì ra e bị bắn...LÚC NÀY LÀ 10H
Bụng bảo dạ, mình đi ngon lành như thế tưởng tới nơi rồi mà vẫn dính (vì chỉ cách TT TP khoảng 3km nữa thôi) Bực cả mình. E xuống xe xuất trình mọi loại giấy rồi nhưng hình như vì các "bóng vàng" đang thiếu cái gì đó nên e đành ký vào cái BB chạy xe quá tốc độ quy định từ 5 - 10km, vô lý quá nhưng cũng đành chịu vì theo e được biết cái máy đó làm sao bắn đêm được cơ chứ. Theo lời hẹn sáng hôm sau e đến đội CSGT gặp cán bộ xử lý rồi đi nộp phạt nhưng cũng không quên ý kiến về cái điều vô lý đó, e có nói nếu "Chưng cầu giám định " cái máy thì chắc chắn nó không đạt y/c e góp ý là sắm cái máy mới cho nó chính xác thì được phản hồi với lý do: cái máy mới nó "đắt lắm". Chịu luôn.
Vì vậy các bác cảnh giác nhé, CHẲNG BIẾT ĐẰNG NÀO MÀ LẦN.
Cụ sai bét nhè rồi còn định cãi lí sự gì??? Chẳng hiểu, nếu cụ mà đúng thì cụ còn định làm giề nữa???

Chỉnh sửa cuối:

MrQuangHao

Xe tăng
Biết đi đâu về đâu....??Nhưng giờ đã có chỗ để về=
Đọc tiêu đề tưởng cụ chủ thớt đi thưởng ngoạn Sơn La về phọt được ít ảnh vậy mà cờ hụp bằng mồm:77::77:. Dưng em dự rằng bài này Mod không xóa thì cũng move sang chuyên mục khác:^):^):^)

BigC

Xe tăng
em thì lại vote - bác chủ thớt vì chụp ảnh bằng mồm bây h chứ lại :21:

T 70

Xe máy
Website
www.dangerousgoods-hangnguyhiem.blogspot.com
Cụ chạy 70 mà biên bản chỉ ghi là quá 5-10 km là đã giảm nhẹ rồi đấy. Vì đoạn đó chỉ cho cụ 50km/h thôi.

Các cụ đi Sơn La đến đoạn đó tầm từ 7h30 trở đi thường dính, lý do : Trời tối lại mệt, đùng 1 cái thấy đường to đùng, đèn sáng choang,đường vắng --> đạp ga thật lực.
Các cụ quên rằng vào cái đường to ấy khoảng 1km là có cái biển hạn chế tốc độ rồi.

Tháng 9/2008 em đi công tác cũng bị dính vào lúc 9:30 PM, đang tháng an toàn cứ đúng quy trình mà làm, biên bản ghi vượt 10km nhưng dưới 20km.

AnhNB

Xe buýt
Âu đây cũng là một kinh nghiệm quý cho các cụ rút kinh nghiệm ma! Phải vote cho cụ chủ thớt lấy lại tinh thần chứ! :redface::redface::redface:

Thuxe

Xe tải
Không có hình hả cụ. ?:-o

MaxMax

Xe tải
Vẫn chưa có hình à bác:|=))

30x0798

Đi bộ
Nếu lên Sơn La các bác chú ý bốn điểm mà XXX hay bắn nhất.

1.Khi hết địa phận Hòa Bình bắt đầu có biển Mộc Châu thì các bác để ý đội 64 thường hay hỏi các vấn đề vớ vẩn.
Khi vào đến TT Mộc Châu hay bị bắn nhất ở chân dốc 75 khi vừa có biển hạn chế tốc độ, lên khoảng 400m nữa thì hay bị bắn ở hang dơi( điểm du lịch tại TT Mộc Châu).
2. Đi hết địa phận Mộc Châu đến địa phận xã Chiềng Hặc có một đoạn thẳng rất hay bị đội 36 bắn tốc độ ngàại đô thị, để ý tránh quá 80. Bắt đầu vào TT Yên Châu qua cầu Yên Châu có đội 36 bắn ngay tại chân cầu hoặc ngã tư trung tâm TT Yên Châu.
3. Vào TT Mai Sơn hay bị bắn nhất ở đoạn trước cửa nhà hàng Phong Phú cũng do đội 36 bắn.
4. Hay bị nhất là đoạn cửa ngõ của TP Sơn La. Khi các bác đi tới đoạn ngã ba Mồ Côi là bắt đầu có biển hạn chết tốc độ và một đội chuyên ngồi trước trạm điện 110KV bắn buổi đêm, nếu ban ngày thì hay bị bắn trước CTY TNHH Thủy Hiếu.
Vài kinh nghiệm chia sẻ, mà XXX Sơn La bắn được tốc độ là cực kì phức tạp.

Tamin

Xe đạp
Em xin lỗi các bác, dạo này bận quá nên không trả lời các bác dc, các bác thứ lỗi.

Em có chụp dc vài tấm ảnh đẹp, trong đó có 1 tấm rất hay nhưng e làm mãi mà không up lên dc. Anh của e chỉ nằm ở photobucket mà k sang dc OF>:P>:P>:P>:P>:P>:P . Nếu bác nào quan tâm ghe tạm Photo xem đỡ hộ e nhe, hay lắm đó. Tên e ở Photo la Tamintamin.

NFSVN

Xe buýt
1.Khi hết địa phận Hòa Bình bắt đầu có biển Mộc Châu thì các bác để ý đội 64 thường hay hỏi các vấn đề vớ vẩn.
Khi vào đến TT Mộc Châu hay bị bắn nhất ở chân dốc 75 khi vừa có biển hạn chế tốc độ, lên khoảng 400m nữa thì hay bị bắn ở hang dơi( điểm du lịch tại TT Mộc Châu).
2. Đi hết địa phận Mộc Châu đến địa phận xã Chiềng Hặc có một đoạn thẳng rất hay bị đội 36 bắn tốc độ ngàại đô thị, để ý tránh quá 80. Bắt đầu vào TT Yên Châu qua cầu Yên Châu có đội 36 bắn ngay tại chân cầu hoặc ngã tư trung tâm TT Yên Châu.
3. Vào TT Mai Sơn hay bị bắn nhất ở đoạn trước cửa nhà hàng Phong Phú cũng do đội 36 bắn.
4. Hay bị nhất là đoạn cửa ngõ của TP Sơn La. Khi các bác đi tới đoạn ngã ba Mồ Côi là bắt đầu có biển hạn chết tốc độ và một đội chuyên ngồi trước trạm điện 110KV bắn buổi đêm, nếu ban ngày thì hay bị bắn trước CTY TNHH Thủy Hiếu.
Thế này thì Kụ làm cụt hứng em lên SL rồi.

anhviet88

Xe tăng
em hơi bị ngưỡng mộ cụ đới:-B

buffalo car

Xe điện
Em có chụp dc vài tấm ảnh đẹp, trong đó có 1 tấm rất hay nhưng e làm mãi mà không up lên dc. Anh của e chỉ nằm ở photobucket mà k sang dc OF>:P>:P>:P>:P>:P>:P . Nếu bác nào quan tâm ghe tạm Photo xem đỡ hộ e nhe, hay lắm đó. Tên e ở Photo la Tamintamin.
Cụ đã úp ảnh lên photobucket rồi mà ko làm cách nào để phọt vào OF đựoc à :)). Cụ copy toàn bộ cái IMG code rồi phang vào đây. bấm đánh oạch một cái là ảnh của cụ ở trên này rồi!\:D/
Em chưa đi Sơn la bao giờ lên cũng máu lắm, em kê gạch đợi ảnh của cụ đây! :-B

babinbon

Xe buýt
vưỡn chưa có hình sao?/??

NewPeace

Xe điện
CA Sơn La có tiếng là rắn ở vùng núi phía Bắc, đặc biệt có 1 chú ở Mộc Châu thấy đồn là bắn tốc độ cả bố vợ^:)^. Đoạn đầu thành phố Sơn La rất hay dính vì đang tự nhiên thấy con đường đẹp là phi, mà họ còn dịch cái biển TP lùi vào rồi đấy, trước ở tít ngoài cơ. Có 1 bác trước lái xe cho bộ trưởng, sau về cơ quan tôi các lần trước lên Sơn La có người đón, xe dẫn ko sao vẫn xe đấy, người đáylâầnn sau đi bị bắn 1 cú, nhờ đủ thứ xin xỏ lấy giấy tờ mà vẫn mất 1,5 củ. Mệt mỏi lắm các bác ạ, tiền là 1 chuyện nhưng thì giờ + bực mình nữa nên các bác chú ý cho.