[Thảo luận] một chuyện quệt xe nho nhỏ và xin các bác góp ý cách giải quyết

tuanzs

Xe container
Vụ này 1.5 củ là hợp lý rồi (1 bình xăng thôi mà 8-} )
Giả sử nhà cụ ở vị trí ông RAV kia thì cụ sẽ thấy ngay, time đi sửa lại cánh cũng nhiều phết chưa kể xe mất Zin :)

ng_cuongvn

Xe tải
bị ô tô va vào còn bắt đền đc, em toàn bị xe máy lao vào mà chưa bao giờ bắt đền đc 1 đồng. Đành tổng hợp lại để cuối năm đi làm lại 1 thể.

seeyou

Xe điện
Em cũng thấy giá 1.5 củ là hợp lý rồi vì đi sơn lại chỗ xước thì mất cả cánh chắc cũng phải 2 củ. Em cũng nghĩ mấy bác đi xe Rav4 cũng không phải gây khó khăn để vòi tiền cái chính thái độ làm việc giữa 2 bên không được thoải mái nên mất thời gian.

manhkienhb

Xe tải
Thế mà cụ không alo cho em sớm! Đợi em bảo 2 chú kia đến nhà cụ .................... ăn vạ tiệp. :)

honam

Xe tải
Cụ hỏi tay R4 bảo hiểm làm gì..hơi vô duyên có nó cũng chả Đông ý,xe Anh cụ đâm vào họ thì phải xuống mà xem và xl chứ ngồi trên xe và nói có F1 La ko đc, họ ko cần biết..ngay từ tập 1 Anh cụ xử lý ko ổn nên đôi r4 kia làm căng xem ra cũng ko trách được..

BW683

Xe đạp
Cả hai cụ này đều có tiền, chắc có học ít nhiều. Ta cứ hòa bình, giải quyết, đôi bên cùng thiệt hại, rồi đi làm quen. Chắc không cần đến áo vàng.

Ndriver

Xe tải
Đúng đó cụ chủ ah,giải quyết như thế là ổn rồi.
Vụ này 1.5 củ là hợp lý rồi (1 bình xăng thôi mà 8-} )
Giả sử nhà cụ ở vị trí ông RAV kia thì cụ sẽ thấy ngay, time đi sửa lại cánh cũng nhiều phết chưa kể xe mất Zin :)

thanglx1010

Tháo bánh
Trong trường hợp này thì khó cho cụ chủ nhỉ?

trungc5

Xe tải
Thế là vui vẻ rồi, nhìn ảnh thì xe anh bác chưa có dấu hiệu rẽ trái mà phang thẳng vào xe kia.
Em chỉ chí ra 3 điểm, mời các bác cứ chém.
- Bác va vào người ta mà lại ngồi trong xe vẫy tay xin lỗi.
- Vì con ngủ nên không xuống xe mà lại hạ kính như bề trên thế (mở cửa xuống xe rồi đóng cửa lại còn đỡ ồn hơn là hạ kính xuống nói).
- Hai ông kia (là xxx như bác nói) và cả 2 xxx đến xử lý cũng rất vừa phải.
Đôi khi va chạm không vấn đề gì nhưng bực nhau ở cái thái độ.
Tình huống này em thấy bác này đưa ra 3 điểm là chuẩn, cái chính là thái độ thôi các bác ạ. Xã hội càng phát triển thì càng phức tạp nên quan điểm của em là anh em mình ra đường không may có va chạm thì nên nhẹ nhàng giải quyết, nên có thái độ đúng đắn và đúng mực. Đôi khi chỉ vì cái việc bé tí ti mà loang thành mất mát lớn.
Có lần em chạy xe nội thành, bám hơi sát xe Camry chạy đằng trước, lúc bác ấy phanh gấp tránh xe máy em không kịp phanh nên húc làm móp ba-đờ-xốc sau. Cả 2 xuống xe, bác này đáng tuổi cha chú nhìn cháu quát ngay "đi kiểu *** gì đấy" lúc đó chưa kịp mở miệng xin lỗi vì mình sai nhưng đầu bắt đầu nóng vì câu chửi...trong tích tắc em cố gắng bình tĩnh và nhanh miệng "cháu xin lỗi chú, cháu không kịp phanh, cháu sai rồi ạ" "chú xem chi phí sửa xe hết khoảng bao nhiêu để cháu bồi thường ạ, nếu xe chú giải quyết bảo hiểm được thì xin chú xem xét giảm bớt cho cháu, xe cháu đi mượn nên cũng phải đi sửa lại ba-đờ-xốc trước cho bạn"
Bác ấy ngắm ngía một lúc rồi nói "thôi xe chú có bảo hiểm rồi, cũng không bị nặng, chỉ bị phần nhựa. Với lại phanh gấp thế cũng khó tránh, đi thôi cho đỡ tắc đường" tôi cảm ơn rồi đi, thiết nghĩ các cụ nói "một điều nhịn, chín điều lành" Chúc các cụ lái xe an toàn và có cái đầu lạnh khi không may có va chạm

Chỉnh sửa cuối:

kirby 173

Xe buýt
xe ông nào nhiều tiền hơn ông đấy đền ờ hờ hờ =))))
ta đang sống trong 1 xã hội bất công mà cụ chủ, tốt nhất là cưa đôi cho nó lành, chứ Chí Phèo lúc này xem ra ko ổn :(

mr.ken_no1

Xe container
xe ông nào nhiều tiền hơn ông đấy đền ờ hờ hờ =))))
ta đang sống trong 1 xã hội bất công mà cụ chủ, tốt nhất là cưa đôi cho nó lành, chứ Chí Phèo lúc này xem ra ko ổn :(
Cụ ko xem xét kỹ hiện trường (theo ảnh) rồi
Xe của ông anh cụ chủ đi sai thì phải đền là đúng'
tuy nhiên vì chỉ là va chạm nhỏ thì cũng nên khéo léo giải quyết với nhau là ổn.

niceshot

Xe container
Trường hợp này ông anh cụ chủ đi sai rồi, thái độ cũng sai luôn, còn việc cụ chủ kể lại 2 đ/c lái xe Rav4 cậy là xxx gì đó em thấy cũng không thuyết phục, vì theo như cụ kể, đến khi có 2 chú xxx ra người ta cũng không có hành xử gì quá đáng với 2 anh em nhà cụ, xe Rav4 xước cả 2 cánh mà bắt đến có 1,5 củ thì cụ còn lăn tăn gì nữa.

Không ai mong muốn tai nạn xảy ra, tuy nhiên nếu mình là bên có lỗi gây ra tai nạn, làm thiệt hại tài sản của người khác thì phải chịu trách nhiệm bồi thường, khắc phục thiệt hại.