[Funland] Một chút chút của cuộc sống!

TechNip2020

[Tịch thu bằng lái]
Cuối tuần rồi, các cụ nghỉ xả hơi mời các cụ vào chém gió tâm sự với em cho em bớt buồn!
Em bị tụt mút từ hqa. Gây chiến vs ng ta, xong rồi là cô nv ở chỗ em làm cứng cứng tay tí giờ lại xin nghỉ. Nộp hồ sơ chờ duyệt cả tháng rồi mà nay cơ quan gọi lên trả hồ sơ về bổ sung tùm lum. Ôi toàn những chuyên ko đâu! Thôi em lại tạt qua nhà ngắm chút hoa em cắm, tuy ko đẹp nhưng nó làm em đỡ hơn phần nào. Mời các cụ thưởng hoa nhà em nhé. Các cụ có hoa hoét gì khoe lên đây cho em thưởng với cho vui nhé.

Đầu tiên là hoa đồng tiền, em vừa mua tối qua đi làm về muộn mà sáng nay đã xoè quạt hết cả ra rùi, ko biết em này xinh xẻo đc bao lâu!

Tiếp theo là mấy em ly thơm phức, em chia đôi 1 nửa bó em để phòng khách, 1 nửa nhà vệ sinh

Sau cùng là em hoa đồng tiền bị gãy cành, nên em ấy được ra bếp ngồi tạm :).
Cám ơn các cụ mợ đã xem!
Chúc các cụ cuối tuần rực rỡ như các em í nhé

Em khoe bổ sung chùm hoa hồng em cắm hơi bị lỗi vì nhiều gai quá nên cắm xiên xẹo, các cụ ngắm tạm nhé!

Em khoe nốt cành đào rừng của bố em. Nhìn cũng hay hay
Hôm nay hộp thư của mợ có mà xoá không hết nhé.
Hihi, em đùa vậy nhưng không nên cắm hoa dày quá nếu không gian không đủ rộng, hương hoa nó bay cho ngạt mũi.

khonglamgi

Xe tải
Hôm nay hộp thư của mợ có mà xoá không hết nhé.
Hihi, em đùa vậy nhưng không nên cắm hoa dày quá nếu không gian không đủ rộng, hương hoa nó bay cho ngạt mũi.
Em cắm thưa í cụ. Hì hì nhưbg em muốn uốn lượn nhìn cho dày dặn. Chứ lưa thưa quá lại hem đẹp

Mợ toét 2710

Xe ngựa
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Website
www.gach3ddep.net

meomun346

Xe container
chào mợ thớt, lọ hoa đồng tiền của mợ đẹp quá, dưng nếu là em, thì em sẽ thêm vào đó mấy cái lá.

khonglamgi

Xe tải
chào mợ thớt, lọ hoa đồng tiền của mợ đẹp quá, dưng nếu là em, thì em sẽ thêm vào đó mấy cái lá.
Lúc em mua là chỉ có mỗi hoa và cành ko mợ ah. Với em cũng thích để nhưu này. Chiếm trọn spotlight phòng khách nhà em hì hì

RaptorHoang

[Tịch thu bằng lái]
Em thấy cái gương nhà wc bẩn quá thể!

Tuấn VTB

Xe tải
Mợ có bàn tay ....tuyệt sắc :P

November123

Xe tải
dễ lắm mợ ạ, mợ cứ xếp cho các bông hoa từ cao xuống thấp, xoay tròn quanh 1 trụ (là bông hoa cao nhất ở chính giữa), sau đó dùng kéo cắt xoẹt 1 cái ở phần cuống cho bằng nhau rồi cắm vào lọ là được. Mợ chỉ cần ướm chiều cao của bó hoa cao = 2 lần chiều cao của lọ là khi cắm vào lọ sẽ đẹp.
Lý thuyết này mình thuộc ạ, xem clip cắm hoa cũng nhiều, nhưng thực hành thì không được như mợ. 😭

agrimeco

Xe lăn
Em chỉ quan tâm bộ ghế lim cũ, ko biết có thanh lý ko nhỉ :D

Idemitsu

Xe tăng
Cuối tuần rồi, các cụ nghỉ xả hơi mời các cụ vào chém gió tâm sự với em cho em bớt buồn!
Em bị tụt mút từ hqa. Mang bực vào thân vì ng khác, xong rồi là cô nv ở chỗ em làm cứng cứng tay tí giờ lại xin nghỉ, lại phải lo đi tìm ng mới để đào tạo :(. Nộp hồ sơ chờ duyệt cả tháng rồi mà nay cơ quan gọi lên trả hồ sơ về bổ sung tùm lum. Ôi toàn những chuyên ko đâu! Thôi em lại tạt qua nhà ngắm chút hoa em cắm, tuy ko đẹp nhưng nó làm em đỡ hơn phần nào. Mời các cụ thưởng hoa nhà em nhé. Các cụ có hoa hoét gì khoe lên đây cho em thưởng với cho vui nhé.

Đầu tiên là hoa đồng tiền, em vừa mua tối qua đi làm về muộn mà sáng nay đã xoè quạt hết cả ra rùi, ko biết em này xinh xẻo đc bao lâu!

Tiếp theo là mấy em ly thơm phức, em chia đôi 1 nửa bó em để phòng khách, 1 nửa nhà vệ sinh

Sau cùng là em hoa đồng tiền bị gãy cành, nên em ấy được ra bếp ngồi tạm :).
Cám ơn các cụ mợ đã xem!
Chúc các cụ cuối tuần rực rỡ như các em í nhé

Em khoe bổ sung chùm hoa hồng em cắm hơi bị lỗi vì nhiều gai quá nên cắm xiên xẹo, các cụ ngắm tạm nhé!

Em khoe nốt cành đào rừng của bố em. Nhìn cũng hay hay
1 thớt khoe được bao nhiêu là thứ ;))
Mợ còn thiếu một loại hoa quan trọng lắm. Để e qua cắm cho mợ nhá :))

November123

Xe tải
Theo mình nhớ thì hoa đồng tiền thì tươi lâu nhất là 4 ngày, thường thì 3 ngày ạ, của mợ chủ thớt 2 ngày thì hơi nhanh. :D
Nhưng bù lại được ngắm hoa đẹp phải không mợ? ;)

Với mình, ngắm hoa hay chơi đùa với chúng cũng là một hình thức giảm stress.
Lâu rồi mình cũng chẳng hoa hòe gì hết vì ở xa chỗ bán hoa yêu thích. Vào đây ngắm hoa ké vậy. :P