Một chút cảm nhận với iTouch gen 4

bachquang203

Xe tải
Em vừa múc một em iTouch 4 32 GB giá 330$ tại iShop 24B Bà Triệu. Sau 1 ngày với em nó em rút ra một vài nhận xét như sau :
1. Ưu điểm:
-Tốc dộ xử lí tăng đáng kể, ăn đứt gen 2 còn gen 3 thì chưa có điều kiện test. :D
- Màn hình Retina Display của Apple quả là tuyệt vời. Độ tương phản và độ phân giải cao, hơn hẳn em Gen 2 và bóp chết tất cat các loại PMP cũng như smartphone khác ( trừ iPhone 4 )
-Multi-task ,nhược điểm lớn nhất đã đc khắc phục. Bây giờ ta vừa có thể đá PES vừa online Facebook :D
-iOS 4.1: phiên bản mới của iOS có sự bổ sung của FaceTime, Game Center ... chúng ta cùng chờ bản JailBreak trong thời gian không xa nữa.
-Vô số ưu điểm nữa để khám phá trong những ngày tới :x
2. Nhược điểm
-Camera chất lượng khá kém :|
-Multi-task ngốn ram + pin :(

Nói chung iTouch vẫn là một PMP giá trị xứng đáng đồng tiền bát gạo :x

( ảnh so sánh với iTouch Gen 2 và iPhone 2G em sẽ bổ sung ngay sau đây )

Latte

Xe tăng
Em cũng đang đợi dư dả là mua một cái. Cụ có cái ảnh nào chụp thử bằng máy mới chưa , up lên cho em ngó nhờ với?

chaobuoisang

Xe hơi
Em cũng đang đợi dư dả là mua một cái. Cụ có cái ảnh nào chụp thử bằng máy mới chưa , up lên cho em ngó nhờ với?

Đây là bức ảnh so sánh với iphone 4 cụ ợ, cụ xem xem
Chi tiết hơn nữa về so sánh với iphone 4 cụ và đây

Chỉnh sửa cuối:

Latte

Xe tăng
Hiện tại em đang dùng Ipod gen 2. Em đã cố bỏ qua gen 3 để chờ một sự đột phá thật sự của Ipod gen 4. Điều làm em hào hứng nhất chính là tính năng camera, nhưng với bài rewiew này thì em cũng hơi thất vọng về chất lượng hình ảnh so với Iphone 4. Ngoài ra , còn một điều này nhờ các cụ kiểm chứng cho em với :
http://sohoa.vnexpress.net/SH/May-nghe-nhac/MP4/2010/09/3B9B30CF/
Em sẽ tổng hợp ý kiến các cụ và đi đến quyết định có nên chờ đợi một lần nữa không..

anhcobra

Xe container
Pin có được lâu không các cụ, dùng itouch thích thật cơ mà pin chán quá. Giá kể nó cứ làm dày thêm vài cm mà pin lâu thì thích

bachquang203

Xe tải
Pin cũng tạm ổn các bác à. Vì mới nên em vọc Liên tục thì 1 ngày sạc 1 lần. Còn lỗi như trên Số Hóa đưa thì máy em k bị :).
Về phần máy ảnh thì em nghĩ chỉ dùng để chụp chơi + dùng FaceTime thôi chứ chất lượng thì hơi tồi ạ.
Em đang rất mong JailBreak đc để vọc nữa cho sướng chứ bây giờ account cũng không làm đc nên chẳng cài đc j mấy :D.
Còn lại thì em rất hài lòng với em iTouch 4 này :D

anhcobra

Xe container
1 ngày sạc 1 lần nghịch liên tục thì oách nhể, bằng ipad à? bác vọc cách nào, nghe nhạc, xem youtube, lướt web hay chơi game 3D. Em thì em không tin. Ituoch gen3 em chơi game 1 tiếng là tèo rồi

Latte

Xe tăng
Nhất trí với cụ, em đã dùng qua từ gen1, gen 2 nhưng em chưa bao giờ đánh giá cao pin của Ipod touch, xem film, chơi game , lướt web , nói chung liên quan đến màn hình thì chưa bao giờ được quá 2,5h. Nhưng dù sao, theo đánh giá của em, Ipod touch đúng là một cỗ máy giải trí gần như hoàn hảo nhất.

mat_troi_ha_noi

Xe tải
màn hình của Itouch Gẽn nếu nhìn qua cái tên công nghệ màn hình thì ngỡ như là giống IP 4 nhưng kỳ thực ko phải vậy,
lởm hơn IP4 nhiều nhiều các cụ ạ

bachquang203

Xe tải
Cái đấy thì em cũng biết bác ạ :D Màn hình của iTouch không có nền ips như iPad và iPhone 4. Tuy nhiên nếu chỉ so nhà iTouch với nhau thì Màn hình của iTouch 4 ăn đứt đấy ạ :D. Về pin thì em chơi game 3D cụ thể là the sim 3 thì đc khoảng 2,5 h thì pin báo 20%. Em thấy thế Là cũng tạm ổn rồi :D

kenu97

Xe container
Con này mỏng quẹt nhưng Pin thực sự cải tiến. Chơi game và xem youtube online suốt mấy tiếng đồng hồ mà ko hết pin.
Màn hình rất đẹp và sáng.
Riêng camera là 1 nhược điểm. Nếu chụp ban ngày ở điều kiện ánh sáng đủ thì hình khá trong và nét. Nếu chụp buổi tối dưới bất kỳ 1 loại ánh đèn nào đều kém và NOISE dã man. Quay video lại ngược lại, có lẽ do chip A4 chạy mượt nên quay video rất mượt mà ko giật gì cả.

Ngoài ra, có 1 chức năng của camera rất hay như kiểu footprint là lúc chụp ảnh các bác bật Wi-fi lên, về nhà mở photo album ra rồi chọn tab PLACES nó sẽ hiện ra 1 map như kiểu Google maps và có các điểm đánh dấu, bấm vào điểm đó sẽ hiện ra các bức ảnh bác đã chụp tại địa điểm đó.

Nói chung như em tính 5 củ cho em Ipod Gen4 (bản 8Gb) này + 2 củ cho 1 em Blackberry = 7 củ mà ngon bổ rẻ hơn IP4 bây giờ 13,5 của Vina =))

bachquang203

Xe tải
Em đồng ý 100% với Bác kenu97 :D
Em đang 1 tay iTouch 4 một tay E72 , phải nói là vô đối đấy ạ :))

ngotatto

Xe lăn
Website
gomsuminhlong.vn
Con này mỏng quẹt nhưng Pin thực sự cải tiến. Chơi game và xem youtube online suốt mấy tiếng đồng hồ mà ko hết pin.
Màn hình rất đẹp và sáng.
Riêng camera là 1 nhược điểm. Nếu chụp ban ngày ở điều kiện ánh sáng đủ thì hình khá trong và nét. Nếu chụp buổi tối dưới bất kỳ 1 loại ánh đèn nào đều kém và NOISE dã man. Quay video lại ngược lại, có lẽ do chip A4 chạy mượt nên quay video rất mượt mà ko giật gì cả.

Ngoài ra, có 1 chức năng của camera rất hay như kiểu footprint là lúc chụp ảnh các bác bật Wi-fi lên, về nhà mở photo album ra rồi chọn tab PLACES nó sẽ hiện ra 1 map như kiểu Google maps và có các điểm đánh dấu, bấm vào điểm đó sẽ hiện ra các bức ảnh bác đã chụp tại địa điểm đó.

Nói chung như em tính 5 củ cho em Ipod Gen4 (bản 8Gb) này + 2 củ cho 1 em Blackberry = 7 củ mà ngon bổ rẻ hơn IP4 bây giờ 13,5 của Vina =))
so sánh vớ vỉn
làm sao mà hơn đc
à mà cái camera của ipod có 0.3 thôi

stdt

Xe tải
các bác cho hỏi Ipod touch g4 có nạp và chạy được mp4 hd chuẩn 1280x720 ko ạ .E thấy chuẩn mp4 này chay tốt trên Ip4
Có tạo được playlist Video trên Ipod touch g4 ko hay chỉ để chung vào một mục movies