[Funland] Một chung cư giảm giá 38%, căn 3,7 tỷ còn 2 tỷ, liệu có hiệu ứng domino không?

quannguyen2805

Xe đạp
biểu tình lsao đc khi tham cái lợi trước mắt hả cụ. Kiểu gì họ chả đc ng nhà khuyên bảo rồi nhưng vẫn cố đấm vào đấy thì giờ phải chịu chứ biết lsao. Cái gì chiết khẩu cao khuyến mãi cao thì chắc chắn rủi ro càng cao và ngược lại nếu ngon thì lợi nhuận cũng không ít. Chỉ khổ những ai đang ở chỗ khác bán nhà đi mua chỗ này thôi cụ ạ. Và em biết vài người chứ k phải một
Nếu CĐT ko làm đúng hợp đồng thì mang đi kiện thôi chứ biểu tình chả có tác dụng gì cả ngoài việc cho cả thiên hạ biết là dự án có vấn đề. Tốt nhất là ngồi im cho CĐT bán nốt lấy tiền mà xây tiếp thôi. Giờ bung bét ra thì CĐT nó cũng chả còn tiền mà trả nữa. Còn bán nhà đi mà mua ở đây thì e nghĩ ko nhiều đâu. Ai mua thì cũng lường trước được rủi ro tại thời điểm CĐT giảm giá rồi (Lúc đó đã có tin HT gặp vấn về về TP)

Nghiant96

Xe buýt
Nếu CĐT ko làm đúng hợp đồng thì mang đi kiện thôi chứ biểu tình chả có tác dụng gì cả ngoài việc cho cả thiên hạ biết là dự án có vấn đề. Tốt nhất là ngồi im cho CĐT bán nốt lấy tiền mà xây tiếp thôi. Giờ bung bét ra thì CĐT nó cũng chả còn tiền mà trả nữa. Còn bán nhà đi mà mua ở đây thì e nghĩ ko nhiều đâu. Ai mua thì cũng lường trước được rủi ro tại thời điểm CĐT giảm giá rồi (Lúc đó đã có tin HT gặp vấn về về TP)
có tin là 1 chuyện nhưng mấy ng tìm hiểu đc cái đấy hả cụ. Nhất là gặp chiêu trò gây fomo của sale. Cụ lật lại có mấy ông sale to to trên này bô bô cãi với ae là đảm bảo lợi nhuận gấp mấy lần các kiểu đấy. K biết đã xóa hết bài chưa thoát hết hàng cái k thấy tăm hơi trong group này luôn :D đúng là nghe mấy ông sale thì tan nhà nát cửa

tamtran.acc

Xe đạp
Em update giá hiện tại các đội sales đang rumor thị trường khoảng 80tr/m2 rồi ạ. Mỗi mấy ngày lại bơm giá lên khiếp thật. #-o

Không nghĩ Hưng Thịnh tài chinh yếu thật. Chả trách giá cổ phiếu từ 5x,6x giờ về 1x không ngóc lên dược. Trước giá gần bằng Nam Long nhưng giờ giá bằng 1/4 Nam Long

Nghiant96

Xe buýt
Không nghĩ Hưng Thịnh tài chinh yếu thật. Chả trách giá cổ phiếu từ 5x,6x giờ về 1x không ngóc lên dược. Trước giá gần bằng Nam Long nhưng giờ giá bằng 1/4 Nam Long
cổ phiếu chỉ là chiêu trò úp bô lùa gà thôi cụ ạ. FLC là bài học đó

tuan2681

Xe điện
có tin là 1 chuyện nhưng mấy ng tìm hiểu đc cái đấy hả cụ. Nhất là gặp chiêu trò gây fomo của sale. Cụ lật lại có mấy ông sale to to trên này bô bô cãi với ae là đảm bảo lợi nhuận gấp mấy lần các kiểu đấy. K biết đã xóa hết bài chưa thoát hết hàng cái k thấy tăm hơi trong group này luôn :D đúng là nghe mấy ông sale thì tan nhà nát cửa
vẫn là mua bây h giá này, sau bàn giao về nguyên giá, lời luôn 38% cụ nhề =))

quannguyen2805

Xe đạp
Trên sàn là HTN là 1 cty con của Tập đoàn HT thôi cụ.
Ông Hưng thịnh Land cũng đang đến hạn trả nợ TP 1 nùi. Giờ cụ nào vào giá 8x thì đúng là nể thật.

tamtran.acc

Xe đạp
Đội này có cái dự án Merryland Hải Giang trong Quy Nhơn ngốn hết rất rất nhiều tiền nhưng lại đúng dịp bđs nghỉ dưỡng sập nên ko triển khai bán được cụ ạ. Thành ra tài chính có vẻ căng. Dự án Melody Linh Đàm e thấy thiết kế căn hộ rất đẹp, hợp lý, vị trí cũng ổn, chỉ có điều giá bán 80tr/m2 thì em thấy có nhiều lựa chọn an toàn hơn. Trong khi câu chuyện bàn giao được nhà hay không đối với dự án này là một câu hỏi mà không ai dám chắc câu trả lời :D

Nghiant96

Xe buýt
vẫn là mua bây h giá này, sau bàn giao về nguyên giá, lời luôn 38% cụ nhề =))
còn lời x đôi x3 ấy chứ cụ =))
Đội này có cái dự án Merryland Hải Giang trong Quy Nhơn ngốn hết rất rất nhiều tiền nhưng lại đúng dịp bđs nghỉ dưỡng sập nên ko triển khai bán được cụ ạ. Thành ra tài chính có vẻ căng. Dự án Melody Linh Đàm e thấy thiết kế căn hộ rất đẹp, hợp lý, vị trí cũng ổn, chỉ có điều giá bán 80tr/m2 thì em thấy có nhiều lựa chọn an toàn hơn. Trong khi câu chuyện bàn giao được nhà hay không đối với dự án này là một câu hỏi mà không ai dám chắc câu trả lời :D
phải nói thêm dự án này có 1 tòa nhà ở tái định cư. Liệu ông Hưng Thịnh xây xong mấy tòa thương mại còn tiền xây tòa tái định cư k mới là vấn đề. Chỉ sợ đến lúc đấy hết tiền thì đám nhà thương mại kia còn lâu mới ra đc sổ

thichduthua99

Xe máy
giá nhà nội đô HN tăng cũng làm ảnh hưởng đến tâm lý của của cơ số người, Dự án này ban đầu cũng thuộc hàng hot hit, cuối cùng Hưng Thịnh chết yểu tin xấu vẫn bao vây, giá 80 thì mua xừ xung quang đấy có nhiều lựa chọn chứ ai đi đâm đầu vào để mà ngồi lo không có nhà

tamtran.acc

Xe đạp
còn lời x đôi x3 ấy chứ cụ =))

phải nói thêm dự án này có 1 tòa nhà ở tái định cư. Liệu ông Hưng Thịnh xây xong mấy tòa thương mại còn tiền xây tòa tái định cư k mới là vấn đề. Chỉ sợ đến lúc đấy hết tiền thì đám nhà thương mại kia còn lâu mới ra đc sổ
vâng cụ. Công việc của em cũng liên quan đến bđs nên có một vài thông tin chia sẻ với các cụ như vậy ạ. Cá nhân em cũng ko có đủ niềm tin về việc dự án này sẽ hoàn thiện sớm và đầy đủ sổ cho cư dân :)) Cũng có nhiều ae hỏi em có nên mua không thì em đều tư vấn : với mức giá đó thì có nhiều lựa chọn phù hợp và an toàn hơn nhiều.