[Funland] Một chung cư giảm giá 38%, căn 3,7 tỷ còn 2 tỷ, liệu có hiệu ứng domino không?

makemoneyk

Xe tải
thay batdongsan.com vẫn đang bán. CĐT này chắc dừng hình rồi chứ các cụ

haiquan23

Xe đạp
thay batdongsan.com vẫn đang bán. CĐT này chắc dừng hình rồi chứ các cụ
Hưng thịnh chết trên mọi mặt trận bác ạ.
Quy Nhơn, Nha Trang, Vũng Tàu, Hà Nội, HCM các dự án đều thu nhiều tiền của dân nhưng đắp chiếu cả.

tuan2681

Xe điện
Hưng thịnh chết trên mọi mặt trận bác ạ.
Quy Nhơn, Nha Trang, Vũng Tàu, Hà Nội, HCM các dự án đều thu nhiều tiền của dân nhưng đắp chiếu cả.
chết sâu nhất ở Merry Land Quy Nhơn, vỡ ra vụ trái phiếu và toang luôn

tuan2681

Xe điện
Merry quy nhơn có làm trò chiết khấu úp cú chót như linh đàm ko cụ.
hồi đó cả ngàn sales dưới tuyến của Hưng Thịnh được gọi và chạy chiến dịch ở QNhon đó cụ
mấy bạn sales e quen bán con LD cũng bay vô mà
nhưng sau e thấy sml hết cả =))

taiadau

Xe điện
hồi đó cả ngàn sales dưới tuyến của Hưng Thịnh được gọi và chạy chiến dịch ở QNhon đó cụ
mấy bạn sales e quen bán con LD cũng bay vô mà
nhưng sau e thấy sml hết cả =))
Hồi đó tí tạch ở Merry nhưng do to tiền quá nên thôi. Tuy nhiên, lại đu mịa ở Nhơn Hội ạ, nhưng em vẫn thích đất biển nên cứ vứt đấy thôi

bingo3991

Xì hơi lốp
Thích vị trí toà này nên xuống tiền đợt 95% mà dự án đắp chiếu hơn năm rồi. Lo lắng quá các cụ ạ
Đi qua hóng hàng ngày. Ai có thông tin gì ko ?

nhim bong

Xe tăng
Đợt chiết khấu cao, em tý vào! Vào thì chưa leo dc lên ở chung cư như bây giờ. May quá

Tiêu kiêu

Xe tải
Đợt đó thằng hưng thịnh này suýt thì ngỏm nên phải chiết khấu cao để huy động tiền vụ trái phiếu, giờ nó lấy tiền của các bác mua đi trả nợ trái phiếu rồi thì chắc dự án lại đắp chiếu tiếp thôi.
Mà ông chủ thớt là môi giới bđs mà cũng đầu tư vào dự án khù khoằm này à , search thử sđt thấy ra sàn delax home gì đó :-?

Chỉnh sửa cuối:

quangzizi

Xe buýt
Thật sự khó cụ ạ, xác định 5 10 năm cho dễ

binhshef1985

Xe hơi
Hà Nội - Quận Thanh Xuân - Phường Thanh Xuân Nam
Em là thằng Tư vấn thiết kế cho dự án này từ 2017 đây.
Sang tên đổi chủ 3,4 lần, tiền đòi ròng rã 4 năm được 1 nửa. Sau em chán méo thèm đòi nữa.
Dự án này có 4 toà thì 1 toà là tái định cư CĐT phải xây trả cho Thành phố, khấu trừ vào nghĩa vụ tài chính. Nó còn chưa xây tí gì toà này. Cụ nào lỡ mua ở đây đúng đen, khéo 10 năm nữa cũng chả thấy nhà đâu.

VietCago

Xe máy
Em là thằng Tư vấn thiết kế cho dự án này từ 2017 đây.
Sang tên đổi chủ 3,4 lần, tiền đòi ròng rã 4 năm được 1 nửa. Sau em chán méo thèm đòi nữa.
Dự án này có 4 toà thì 1 toà là tái định cư CĐT phải xây trả cho Thành phố, khấu trừ vào nghĩa vụ tài chính. Nó còn chưa xây tí gì toà này. Cụ nào lỡ mua ở đây đúng đen, khéo 10 năm nữa cũng chả thấy nhà đâu.
E chỉ biết từ HUD sang, còn trước đó thì k rõ, đợt ngồi với cậu bên HT bảo tháng 5 triển khai tiếp mà giờ chả thấy gì, giờ k biết sao

binhshef1985

Xe hơi
Hà Nội - Quận Thanh Xuân - Phường Thanh Xuân Nam
E chỉ biết từ HUD sang, còn trước đó thì k rõ, đợt ngồi với cậu bên HT bảo tháng 5 triển khai tiếp mà giờ chả thấy gì, giờ k biết sao
Nguồn gốc từ đầu nó là của thằng BDS Linh Đàm mua lại dự án thành phần của HUD (trước đấy nó cũng đã mua lại 1 khu đất thấp tầng ngay bên cạnh và cũng đã dính phốt rồi). Thằng BĐS Linh Đàm này bản chất ko có tiền nên phải đu bám các bên khác mới làm được dự án. Sau HUD thì nó sang Taseco. Taseco rút thì bán cho 1 nhóm 2,3 nhà đầu tư khác, sau nữa rồi mới đến Hưng Thịnh.
Đấy là mới về tiền còn về pháp lý dự án còn nhiều cái phức tạp nữa. Nói chung nếu là e khu này giờ có bán 2-30tr/m2 e cũng ko mua.

VietCago

Xe máy
Nguồn gốc từ đầu nó là của thằng BDS Linh Đàm mua lại dự án thành phần của HUD (trước đấy nó cũng đã mua lại 1 khu đất thấp tầng ngay bên cạnh và cũng đã dính phốt rồi). Thằng BĐS Linh Đàm này bản chất ko có tiền nên phải đu bám các bên khác mới làm được dự án. Sau HUD thì nó sang Taseco. Taseco rút thì bán cho 1 nhóm 2,3 nhà đầu tư khác, sau nữa rồi mới đến Hưng Thịnh.
Đấy là mới về tiền còn về pháp lý dự án còn nhiều cái phức tạp nữa. Nói chung nếu là e khu này giờ có bán 2-30tr/m2 e cũng ko mua.
Khi thấp tầng Tây nam LĐ đó à cụ, e chủ nhớ là ghi NVT Thăng Long làm Cđt, cũng nhì nhằng mãi. Tòa Tái định cư ông HT cũng k đả động gì rồi, tòa thương mại theo e biết thì đang nợ thuế các thứ nên bị dừng. Còn pháp lý sâu hơn e không tìm hiểu kỹ nên không rành, cụ có thêm thì chia sẻ?