[Funland] Một chủ đề quan niệm về cách nhìn nhận !

Tài mới sún dai

[Tịch thu bằng lái]
Nhân tình là thính , bả thơm
Nó là cảm xúc khác cơm ở nhà
Miền Nam hay gọi dì 3
Miền Bắc thì lại thiết tha: phòng nhì

Con người vốn dĩ sân si
Ông nào cũng khoái Lộn Chì mới tinh
Mới từ công đoạn xếp hình
Cá tươi Là Lộn nhân tình ...ôi phê ...kkk

Chỉnh sửa cuối:

Kia_fote

[Tịch thu bằng lái]
Vâng cụ ạ! Em thấy đúng là gđ là tất cả nhưng vẫn muốn có thêm đấy cụ.
Mợ chắc là nữ, em thì ko dám nói về tri kỷ hay gì đó, vì rất khó tìm nên chỉ bàn về vấn đề nhân tình.
Ở đây ta tạm thời bỏ qua vấn đề đạo đức này kia, mà xem xét về những cái khách quan.
- Vk ngoại tình, thì rất có khả năng là ck nuôi con tu hú
- Ck ngoại tình, thì vk vẫn nuôi con ruột. Nói vui là chỉ mẹ mới biết bố đẻ của con mình là ai :))
Chuyện ngoại tình của đàn ông, 1 phần cũng xuất phát bản năng tăng xác suất duy trì nòi giống từ ngàn xưa. Đấy là lí do xã hội coi chuyện ngoại tình của nữ nặng nề hơn là nam khi đã có gia đình.
Bởi vậy nên khi vk đẻ, đa số chỉ quan tâm có giống bố hay ko, chứ mẹ chả quan tâm lắm vì trong bụng mình chui ra thì chêch vào đâu, chỉ cần con xinh xắn lành lặn là đc.
Chưa kể đến làm gì có tình yêu vĩnh cửu, hãy nói yêu thôi - đừng nói yêu mãi mãi.
Đấy là em nghĩ thế, thực tế thì còn nhiều thứ chi phối lắm, và cái gì cũng có được mất - trái phải...mời các cụ chém thêm.

Kia_fote

[Tịch thu bằng lái]
Để người đờn ông k ra ngoài kiếm thêm thì người phụ nữ phải làm đc ít nhất là 3 in 1: vợ, nhân tình và tri kỷ.
Lý thuyết thôi cụ, ko ai có thể làm đc cả 3 đâu, chỉ 1 mà đúng nghĩa cũng đã rất khó rồi:
- Vợ thì chia sẻ khó khăn vất vả hàng ngày, ràng buộc pháp lý và quản lý tài sản, đối nhân xử thế với 2 bên nội ngoại, hay càu nhàu và sự hấp dẫn thể xác lại ít dần theo năm tháng.
- Nhân tình thường là trẻ trung hơn, xinh đẹp hơn, bản sao của..chính vợ cách đây 20 năm :)).Thường sẽ mang lại cảm xúc mãnh liệt về thể xác khi ân ái, và lại ít khi cằn nhằn hay cau có, nhưng đau đầu phết đấy.
- Tri kỷ là người hiểu bạn, có thể lắng nghe và chia sẻ và bạn có thể kể tất cả mọi chuyện (mà ko cần giấu như giấu vợ hay nhân tình), nhưng ko đc đi quá giới hạn nha. Tri kỷ thì ít người có, vì thường phải là bạn từ lúc mặc quần thủng đ.ít cơ.

hongnhungdo

Xe buýt
Nói bỏ quá cho, lắm ông cứ đề cao , thần thánh hóa tri kỉ , chẳng qua không phải chia sẻ gì về quyền lợi, không phải va chạm hằng ngày những chuyện nhỏ nhặt, áp đặt nhau trách nhiệm này khác..... nên mọi thứ mới lung linh. Chứ giờ chỉ cần hình dung cảnh tượng mẹ minh bị tai biến ăn đâu ỉa đấy cần người phục vụ thì tri kỷ dẫu đã đồng hành 40 năm hợp nhau như sinh ra cho nhau, đứng trước cứt đái ốm đau hầu hạ - đảm bảo bao nhiêu lãng mạn bao nhiêu tinh tế hợp nhau trước đó cũng như **** tan vào bồn cầu thôi. Cứ vào thực tế cuộc sống khi phải ảnh hưởng quyền lợi ( quyền lợi về vật chất hay tinh thần, tình cảm, thời gian...) thì mọi mối quan hệ nam nữ đều mất đi cái đẹp đẽ xao xuyến rung động. Gắn bó với nhau là ở cái nghĩa là chính.