Một Chi Tiết Nhỏ Khiến Mercedes Thua Lexus?

WHITE TIGER

Xe container

BSK

Xe tăng
Gọi là thông gió ghế, cụ đọc kỹ post của em.
Xe Mer em chạy đời từ 2004 đã có xấy ghế, thông gió ghế rồi. Tin cụ đổ thóc giống mà ăn
Hầu hết ghế xe Mer mà có lỗ nhỏ ở mặt da đều có sấy và thông gió ghế, ngoài ra có thể có thêm matxa...
Cụ ngự ở Giếng nào thế ạ
Ông anh đanh đá vừa thôi :))

tuanphuong2508

Xì hơi lốp
lexus e thấy ko thể bằng bmw và mer đc.

Merc C

Xe tải
Những hình như là ở Việt Nam thì tôi thấy cả bản E độ AMG cũng chưa có hay sao ấy ạ!
Xe lắp ráp tại Việt Nam chỉ có bản ĐỘ KIỂU AMG (1 số chi tiết trang trí body kit), còn bản ĐỘ AMG thì tại Việt Nam chưa lắp ráp bao h ạ, chỉ nhập thôi.

trumse7en

Xe tải
Cái chức năng làm mát và sưởi ghế nhiều khi đem lại những phiền toái nhất định, tình huống hay xảy ra ở hàng ghế hai, đối với người lạ, không biết nhỡ tay gạt vào làm lanh or sưởi, tưởng *** dầm vì thấy lạnh ngắt ở mít, đôi khi lại tưởng ị đùn vì thấy nóng. Ban nào không ngượng thì thắc mắc ngay, có bạn ngượng quá, đến khi xuống xe mới dám thổ lộ.
Đến ạếchết cười với cụ, cụ gặp tình huống này rồi ạ? =))

trumse7en

Xe tải
Em đang Chạy E 400 2014 phải nói là ghế da rất cứng và không có sưởi,làm mát ghế
Lên đi mùa hè hay ướt lưng cái này em thấy là điểm trừ của mer ạ
Hơi thất vọng phỏng cụ, ghế Bim5 hình như êm hơn, trông như ghế giám đốc ý

beefburger

Xe tăng
Đọc cái vụ ghế nóng lạnh lại nhớ năm trước chở 2 đối tác nữ đi vào vịnh giữa tháng 6 hè,2 cô ngồi sau tý toáy sao ấn nút nóng thế là cứ hý hoáy tiến tới tiến lùi. Mình thấy vậy vội hạ nhiệt độ xuống 20 mà các vị vẫn kêu, đến lúc liếc vào cánh cửa thấy hình đỏ thay vì cái mầu xanh. Bữa đó cả xe được trận cười rách miệng

B.Anh

Xe tải
Đến ạếchết cười với cụ, cụ gặp tình huống này rồi ạ? =))
Cũng đôi lần rồi cụ ạ, nhất là với các bạn nữ. Xe đang chạy đêm bạn ấy giật giọng xin dừng xe, em hỏi chạ nói lý do, đến lúc lên xe thấy thì thầm với bạn bên cạnh rồi cười ầm lên. Hoá ra loay hoay chỉnh điều hoà hàng ghế sau nhầm vào sấy ghế ở max. Cảm giác bật sấy ghế hết cỡ giống ị đùn phết.

involio

Xe hơi
Tôi thích xe Lexus!

Đó là ý thích của tôi từ khi còn chưa biết lái xe hơi, đã cách đây 15 năm rồi. Sau 15 năm cầm lái, mà quan trọng là hầu như ngày nào cũng đi xe, và toàn đi vào giờ cao điểm, tôi vẫn thích xe Lexus. Và thích nhất là cái ES 350. Lý do là GS thì tôi không khoái, còn LS thì tôi biết, nó quá tầm của tôi.

Thích Lexus như vậy, nhưng khi mua, tôi lại mua Mercedes!
Tất nhiên là do vấn đề thóc lúa. Nhưng còn vì một vấn đề nữa, nhỏ thôi, nhưng với tôi lại rất là quan trọng!

Hàng ghế đầu của Lexus có chế độ sưởi và làm mát. Với tôi thì cái chi tiết này ăn đứt Mercedes. Cho tới bây giờ, ngày cả S cũng chưa có chế độ này, mà chỉ có sưởi thôi. Ở Việt Nam, vào mùa hè nóng lắm. Tôi lại là người nhiều mồ hôi lưng. Ghế da, có chế độ mát thì sướng vô cùng.

Nhưng Lexus lại thiết kế cái cần số vẫn ở giữa hai hàng ghế trước. Tôi không thích lắm cái chi tiết này. Theo tôi thì nó hơi kém đi vẻ sang trọng và tinh tế. Về khoản sang trọng và tinh tế, tôi vẫn đánh giá Mercedes hơn phân một ít.

Giữa lằn ranh của sự phân vân ấy, vì vấn đề thóc lúa, tôi đã chọn Mercedes. Kể ra chuyện này, một phần muốn chia sẻ với các cụ. Không biết có cụ nào có sở thích như tôi không?

Phần nữa, là cũng muốn Mercedes, trong nỗ lực nhiệt đới hóa chiếc xe của mình khi về Châu Á, tích hợp thêm chế độ làm mát lưng ghế thì quả thực là hết chê!

Bác có ai viết bài này không ạ?

Chắc chắn bài này từ cách đây hơn 10 năm nhỉ?

Chứ con ngựa già nhà em sưởi ấm và thông hơi làm mát ngon lành từ 2005 (trước đây đã có rồi ạ). Đấy là chưa kể màn đánh cua ở tốc độ cao nó có tự bơm hơi ôm lấy eo cho khỏi lắc người.

Thuy Dam Minh

Xe buýt
Bác có ai viết bài này không ạ?

Chắc chắn bài này từ cách đây hơn 10 năm nhỉ?

Chứ con ngựa già nhà em sưởi ấm và thông hơi làm mát ngon lành từ 2005 (trước đây đã có rồi ạ). Đấy là chưa kể màn đánh cua ở tốc độ cao nó có tự bơm hơi ôm lấy eo cho khỏi lắc người.
Bác đang đi xe gì đấy ạ?

search

Xe điện
Vấn đề ở chỗ là options có hay ko thôi, chứ về công nghệ thì xe Đức bao giờ cũng đi đầu, ko thể có chuyện Mer ko làm đc option mà Lex có :) Kụ chủ ko chịu tìm hiểu trước khi viết bài nhưng cứ chắc như đinh đóng cột :D buồn cười :D

V.W GTi

Xe buýt
Mệt ha!
Em đi LAND cùi bắp (đời 2000). Khi lấy lại xe của một ông anh, trên ghế lái có sẵn tấm đệm. Ban đầu, em thấy vướng định vứt bỏ. Một hôm chạy xe đi Ninh Bình trời rất nóng, em tiện tay bật công tắc tấm đệm đó lên...lưng mát rượi và có 2 chế độ. Từ khi đó đến giờ, chạy trong phố em cũng dùng. Các cụ tranh cãi làm gì, nếu xe không có chức năng đấy thì trang bị thêm tấm đệm đấy em thấy cũng hay!

tpd

Xe máy
Các cụ bàn về vụ này em lại liên tưởng đến cái ghế bành trong WC nhà em ngoài sấy với sưởi ra còn cả chức năng xịt rửa nữa cơ !!!! Em fun tí

TruongLienMinh

Xe đạp
Xe Merc có chức năng thông gió gọi là: Ventilated nằm trong gói Climatised (heated & ventilated ) mã 401
Hiện tại đây là Option với các dòng xe Merc ở VN. Trên xe S400 và một số xe S500 CKD đã trang bị Option này từ đầu 2014.
Với MB Vietnam, bây giờ các cụ các bác thích đặt xe gì cũng có, miễn là nằm trong danh mục xe của MB.
Ở VN mình có việc so sánh Lexus với MB hay BM hay AU cũng vì là thói quen sử dụng. Tuy nhiên, trên bảng xếp hạng 10 thương hiệu xe hạng sang không có LEXUS.

Thuy Dam Minh

Xe buýt
Xe Merc có chức năng thông gió gọi là: Ventilated nằm trong gói Climatised (heated & ventilated ) mã 401
Hiện tại đây là Option với các dòng xe Merc ở VN. Trên xe S400 và một số xe S500 CKD đã trang bị Option này từ đầu 2014.
Với MB Vietnam, bây giờ các cụ các bác thích đặt xe gì cũng có, miễn là nằm trong danh mục xe của MB.
Ở VN mình có việc so sánh Lexus với MB hay BM hay AU cũng vì là thói quen sử dụng. Tuy nhiên, trên bảng xếp hạng 10 thương hiệu xe hạng sang không có LEXUS.
Cám ơn cụ! Tôi biết vậy để cố gắng phấn đấu a!

WHITE TIGER

Xe container
Cám ơn cụ! Tôi biết vậy để cố gắng phấn đấu a!
Cụ cần cố gắng cố gắng và rất cố gắng phấn đấu để ngồi,để lái dòng xe cao cấp.Đến ngay con xe cỏ của em cũng thấy nó khác biệt lắm rồi mà đấy là đời rất rất cũ(Đời 2000 đến 2006).Chứ chưa nói đến đời mới nhất hiện có có thêm nhiều tính năng hỗ trợ lái,động cơ khỏe hơn,êm hơn,tiện nghi hơn

B18

Xe tăng
Cụ cần cố gắng cố gắng và rất cố gắng phấn đấu để ngồi,để lái dòng xe cao cấp.Đến ngay con xe cỏ của em cũng thấy nó khác biệt lắm rồi mà đấy là đời rất rất cũ(Đời 2000 đến 2006).Chứ chưa nói đến đời mới nhất hiện có có thêm nhiều tính năng hỗ trợ lái,động cơ khỏe hơn,êm hơn,tiện nghi hơn
Cụ ấy đi E300 mà cụ. :D

scb360

Xe tăng
đừng so sánh xe Nhật với Đức, khác hẳn. cụ thử đọ S class mới với LS mới chưa