[Funland] Một câu chuyện về tai nạn giao thông

STElectrics

Xe lăn
Công nhận, viết còn hay hơn cả đài ý chứ.

Thấm đẫm đạo lý, đầy tính nhân văn, iem đọc mà cứ rạo hết cả rực. :))
Khi luật sư (hoặc bạn luật sư) viết về luật sư thì tình cảm cũng phải đặt lên trên, luật lá tính sau ạ.

Violong

Xe tăng
Khi luật sư (hoặc bạn luật sư) viết về luật sư thì tình cảm cũng phải đặt lên trên, luật lá tính sau ạ.
"Bạn tôi, một Ls đào hoa đang lái xe BMW mới mua trên đường ở PMH, Q.7 thì bị một chị đang đậu bên đường lái ra, ko quan sát, đâm móp 1 bên xe. Xe chị kia cũng móp dĩ nhiên. Bạn tôi xuống xe, và khi phát hiện lái xe là phụ nữ nên xua tay, em đi, ko sao đâu..."

Em thích bài viết hơn, ướt át, mùi mẫn và đầy tình người. Trong clip sự thật nó trần t ruồng quá, mất sướng. :))

HoangX

Xe tăng
Mấy nay lòi ra vụ này thấy bảo kinh lắm, tốn bao nhiêu giấy mực trên face.

Em thì thấy cái mợ khoanh tròn kia là nguyên nhân chính :D

fantasy0178

Xe tăng
KLQ nhưng công nhận bây giờ nhiều đứa đi xe vẫn cứ nghĩ là xi nhan thì được rẽ, éo cần quan sát, xảy ra việc (nếu còn sống) thì gân cổ lên em xi nhan rồi mà.
Đọc tranh luận mới thấy quá nhiều người kém về nhận thức khi tham gia giao thông. Nhập làn khi chưa đảm bảo an toàn mà nhiều ô vẫn bênh đc thì chịu rồi. Có vẻ cái xi nhan là cây gậy vạn năng để bao biện cho thói tùy tiện, thiếu ý thức khi lái xe.

Esse blue

Xe tải
Vụ này đụng đến lái xe là LS thì đúng là khó. Chứ còn lái xe xanh chắc chắn phải nhìn thấy xu hướng của xe đỏ vì tốc độ 2 xe đều chậm. CSGT kết luận 100% xe đỏ sai thì có phần hơi nặng tay quá.

mr.hiep1986

Xe tải
nhiều cụ cho rằng xi nhan là được rẽ hay sao ý nhờ? xi nhan "xin đường" hay "cướp đường" vậy ợ

f320

[Tịch thu bằng lái]

Chắc diễn biến như ở dưới :))

- BMW: Em cho anh số điện thoại nhé, lần sau anh lại gọi!

- Váy ngắn: Vâng anh, số em là 09823342xx

- BMW: Ô , còn 2 số cuối em ơi???

- Váy ngắn: Anh tự tìm đi nhé, là căn bậc 69 của xyz $@#9@$%#@#$%!%#$%%@#^$% ....

- BMW: (vừa lái xe vừa lấy máy tính ra bấm vừa chửi)..1+1= 2, 3x4=....ôi cái dcm!

RẦM!!!!!

Henry 27

Xe tăng
Đọc tranh luận mới thấy quá nhiều người kém về nhận thức khi tham gia giao thông. Nhập làn khi chưa đảm bảo an toàn mà nhiều ô vẫn bênh đc thì chịu rồi. Có vẻ cái xi nhan là cây gậy vạn năng để bao biện cho thói tùy tiện, thiếu ý thức khi lái xe.
Ai cũng công nhận chị đỏ sai. Nhưng anh xanh thì lái quá ngu. Bảo anh không có lỗi gì thì Hn này ngày nào cũng đâm nhau. Mà đã lái ngu còn bày đặt văn vở, như kiểu mình đúng hết. Nói như cụ nào bên trên, thay Merc bằng cụ già nào đi xe đạp xem, không tù tươi thì cũng bị người nhà táng cho toè mỏ.

Tĩnh hiên trà

[Tịch thu bằng lái]
Vụ này đụng đến lái xe là LS thì đúng là khó. Chứ còn lái xe xanh chắc chắn phải nhìn thấy xu hướng của xe đỏ vì tốc độ 2 xe đều chậm. CSGT kết luận 100% xe đỏ sai thì có phần hơi nặng tay quá.
Xe đỏ nhìn gương rồi mới ra thì lúc này con xanh cũng mới ngóc ra nên có thể chưa thấy .Xe đỏ ra hết rồi, góc đấy gương không nhìn đc con xanh sắp tới. E nghĩ vụ này chỏ vì đỏ không có bằng lái nên lép vế thôi. Chứ tính độ sai thì cũng 40-60 ! Chả phải tự nhiên ông ls kia ngay đầu tiên giải hòa đâu ! Chắc sau biết không có bằng nên làm to chuyện

legend7seas

Xe tải
Ông Bimmer xanh không biết quan sát tồi hay xử lý quá kém mà đi tong mấy trăm triệu cả hai xe. Tốc độ chậm vậy mà không phanh hoặc đánh lái kịp (dù đi đường không khuyến khích đánh lái để tránh). Giả sử phía trước không phải ô tô khác mà là người đi bộ hoặc xe hai bánh chắc có người thương vong. Va chạm này bắt lỗi Mẹc đỏ 100% là quá nặng.

hdv

[Tịch thu bằng lái]
Xe đỏ nhìn gương rồi mới ra thì lúc này con xanh cũng mới ngóc ra nên có thể chưa thấy .Xe đỏ ra hết rồi, góc đấy gương không nhìn đc con xanh sắp tới. E nghĩ vụ này chỏ vì đỏ không có bằng lái nên lép vế thôi. Chứ tính độ sai thì cũng 40-60 ! Chả phải tự nhiên ông ls kia ngay đầu tiên giải hòa đâu ! Chắc sau biết không có bằng nên làm to chuyện
Mời cụ xem lại clip. Lúc xe đỏ xi nhan bắt đầu lăn bánh (lúc này phải ngó ra đằng sau xem có xe đi tới không thì mới được phép chuyển làn) thì ông xe xanh đã chềnh ềnh ở giữa đường rồi cụ nhá!

7663A18

Xe tăng

mợ ấy cho sđt làm cụ B ngất ngây đang lúi húi lưu danh bạ thì rầm; :D :D

hdv

[Tịch thu bằng lái]
Như cụ nói thì đã chả có cái thớt này :))

Nếu em là ông xanh thì em sẽ chủ động giảm tốc độ và có thể đánh lái sang trái một tẹo tránh va chạm, trong trường hợp cả 2 đi chậm như vậy thì hoàn toàn có thể xử lý được.

hdv

[Tịch thu bằng lái]
Hóa ra có bác cho rằng: Cứ xi nhan đàng hoàng là được đi, bất kể trên đường có gì.
Thế bác đã đặt câu hỏi: Xe xanh hay Xe đỏ được ưu tiên chưa?
Nếu Xe đỏ phải nhường, thì chỉ cần "có xi nhan đàng hoàng" là đủ??
Em bảo xi nhan đàng hoàng tức là xe xanh đằng sau có thể nhìn thấy xe đỏ đang chuyển làn.

Xe đỏ có xi nhan nhưng em có bẩu xe đỏ đi đúng đâu? Cụ đang nhét chữ vào mồm em đấy hử???

Tĩnh hiên trà

[Tịch thu bằng lái]
Mời cụ xem lại clip. Lúc xe đỏ xi nhan bắt đầu lăn bánh (lúc này phải ngó ra đằng sau xem có xe đi tới không thì mới được phép chuyển làn) thì ông xe xanh đã chềnh ềnh ở giữa đường rồi cụ nhá!

Ở cái góc này thì con xanh lại nằm ngoài gương rồi. 2 xe góc độ chéo như thế ,mà lái còn nhìn bên phụ tránh va vào đít con đỗ trước. Xe xanh không tập trung vào nhìn đường. Chính xác là xe xanh đâm vào xe đỏ khi ngóc đầu ra chứ không phải đỏ đâm xanh. Dù đỏ sai phần đường nhưng xanh cũng vẫn dính lỗi !

hdv

[Tịch thu bằng lái]
Ở cái góc này thì con xanh lại nằm ngoài gương rồi. 2 xe góc độ chéo như thế ,mà lái còn nhìn bên phụ tránh va vào đít con đỗ trước
Ối giời em đến ạ với cái lý thuyết của cụ: VÌ XE XANH NGOÀI TẦM NHÌN CỦA XE ĐỎ ( MẶC DÙ XE XANH NẰM TO TƯỚNG GIỮA ĐƯỜNG ) NÊN XE ĐỎ KHÔNG QUAN SÁT ĐƯỢC XE XANH.

Cụ học lái thì thầy dạy cụ nhìn vào mỗi gương chiếu hậu để quan sát thôi à? Thế khi cụ quay đầu ngang xe giữa đường thì cụ quan sát xe đi trên đường thế nào đây khi cụ chỉ chăm chăm nhìn vào mỗi gương chiếu hậu?

Canphaidinh01

Xe tăng

Xanh hơn 10m đường, gần 4s đồng hồ mà không nhìn thấy đỏ. Lái eto thế này thì toy.

Tĩnh hiên trà

[Tịch thu bằng lái]
Ối giời em đến ạ với cái lý thuyết của cụ: VÌ XE XANH NGOÀI TẦM NHÌN CỦA XE ĐỎ ( MẶC DÙ XE XANH NẰM TO TƯỚNG GIỮA ĐƯỜNG ) NÊN XE ĐỎ KHÔNG QUAN SÁT ĐƯỢC XE XANH.

Cụ học lái thì thầy dạy cụ nhìn vào mỗi gương chiếu hậu để quan sát thôi à? Thế khi cụ quay đầu ngang xe giữa đường thì cụ quan sát xe đi trên đường thế nào đây khi cụ chỉ chăm chăm nhìn vào mỗi gương chiếu hậu?
Cụ sắp xếp thế này thì sẽ hiểu
Xe đỏ trước khi ra nhìn gương, ông xanh vẫn bên lề nói chuyện, sau đó thì xe đỏ chuẩn bị ra nhìn đuôi xe đỗ trước thì ông xanh ra. Xe đỏ ra chéo thì không nhìn thấy. Còn nếu để ông xanh đi như thế ra đường mới là nguy hiểm!
Cả cái xe to tướng không nhìn thấy thì nếu là người đi xe máy thì sao ? E lái xe hơn chục năm rồi nên chả phải nghe thầy nào dậy cả.
Đi tốc độ chậm như thế , ngược chiều không có ai mà không phanh không tránh được đỏ thì mắt chỉ để trang trí.

MAITD

[Tịch thu bằng lái]
xe xanh đi như muốn đâm cho bõ tức ấy, xe nó ra lù lù như thế mà vẫn tiến lên không 1 động thái đi chậm đề phòng gặp lái ngu được.
Đúng là khô máu