[VHGT] Một câu chuyện đau lòng và trách nhiệm xã hội của 1 Ofers khi tham gia giao thông

Pitt

Xe điện
Để vinh danh hành động cao đẹp của bác Pitt. Em xin tặng danh hiệu: "Nghĩa cử OF" cho bác Pitt. Danh hiệu này sẽ được lưu cho đến ngày sinh nhật OF6. Xin cảm ơn tất cả và mong ngày càng nhiều OFer được vinh danh trên OF.
Ôi cám ơn bác. Có gì đâu ạ. Ofer nào mà chả làm giống em.
Có bác bên báo nói trả nhuận bút cho em, nếu họ trả thật thì em sẽ gửi tặng quỹ từ thiện OF ạ.

Pitt

Xe điện
Báo viết như đúng rồi.

"Người dân khu vực đã đưa cô gái và chàng thanh niên đi xe máy vào Bệnh viện Giao thông Vận tải cấp cứu" và "Những người ngồi trên xe ô tô cùng người dân khu vực ngay lập tức đã đẩy xe ô tô lùi lại để giải cứu nạn nhân."

Sự thật là cụ OFfer Pitt nhà ta đưa nạn nhân vào Viện E cấp cứu mà báo viết như đúng rồi.

http://vietnamnet.vn/vn/tin-nhanh/54660/ha-noi--dung-xe--co-gai-bi-o-to-can-ngang-bung.html

Em phải phi thẳng viện E vì không thể quay đầu xe vào viện Giao thông được, lúc đó đường bắt đầu tắc. Hôm nay em cũng bị dân tình chởi vì vượt đèn đỏ và bấm còi inh ỏi. Bà con đọc được thì xin thông cảm.

dativu

Xe điện
Chúc cụ được ơn trên che chở đáp cho tấm lòng nhân đức của cụ

Monitor

Máy Bay
Website
www.otofun.net
Để vinh danh hành động cao đẹp của bác Pitt. Em xin tặng danh hiệu: "Nghĩa cử OF" cho bác Pitt. Danh hiệu này sẽ được lưu cho đến ngày sinh nhật OF6. Xin cảm ơn tất cả và mong ngày càng nhiều OFer được vinh danh trên OF.
Đổi cái tít màu đỏ hoặc màu xanh đi cụ X_O ơi. Màu đen nhìn k hay lắm

shares

Xe điện
Website
www.facebook.com
Em phải phi thẳng viện E vì không thể quay đầu xe vào viện Giao thông được, lúc đó đường bắt đầu tắc. Hôm nay em cũng bị dân tình chởi vì vượt đèn đỏ và bấm còi inh ỏi. Bà con đọc được thì xin thông cảm.
Em đã gửi thư lên báo đề nghị đính chính rồi đấy cụ ạ

LongX

[Tịch thu bằng lái]
Cảm ơn cụ chủ thớt, cụ thật tốt.

Tình huống như vậy mà tai nạn gớm nhỉ? Cụ đi CRV cũng đi rất chậm.

ynhi2208

Xe điện
Ôi cám ơn bác. Có gì đâu ạ. Ofer nào mà chả làm giống em.
Có bác bên báo nói trả nhuận bút cho em, nếu họ trả thật thì em sẽ gửi tặng quỹ từ thiện OF ạ.
Đáng tuyên dương quá chứ cụ @};-@};-@};-@};-

slaz8

Xe ba gác
Cụ đúng là Người nhân nghĩa của xã hội ngày nay
@};- @};

xuantruong

Xe tải
Hoan hô- lãnh đạo đã lên tiếng, em xin noi gương cụ Pitt, cả nhà OF noi gương cụ.

chino

Xe tải
Cụ chủ đã có 1 hành động cao đẹp, XH mình cần lắm những người như cụ chủ thớt.

mr.ken_no1

Xe container
Đến nay thì em được biết cụ Pitt là người thứ 2 (đấy là em biết, chắc ofer nhà mình đã có rất nhiều rồi) sau cụ khoaquay, 2 cụ đã làm được những điều mà ko phải ai cũng muốn làm và dám làm.
Cám ơn cụ!!!

huong_com

Xe hơi
Xã hội cần những người như cụ. VOKA cụ

vista09

Đi bộ
Cám ơn nghĩa cử cao đẹp của cụ.

ndragon217

Xe máy
Khâm phục Bác Pitt. Cả nhà ủng hộ Bác Pitt nhé.

duyson_bacsy

Xe buýt
Nói chung trước các vụ tai nạn dân mình vô cảm lắm!Mình cũng đã đưa đi cấp cứu 2 vụ tai nạn do ngã xe máy:
Vụ thứ 1 : Một cậu thanh niên ngã xe ở gần Voi Phục,tay bị toạc đầm đìa máu mà toàn người đứng xem chả ai giúp,hô hào và cùng đưa vào bệnh viện GTVT cấp cứu,vào viện lấy điện thoại cậu ta gọi bạn đến bàn giao lại mới về!Hôm sau điện thoại lại hỏi thăm thế mà thấy bảo mấy thằng cùng đưa đi móc mất ví!Mất dạy quá!
Vụ thứ 2 : Đang đi đón con gái rồi mới đi đón con zai tầm 20h thì thấy một đồng chí(Sau mới biết làm ở báo Dân trí) đang đi thì lao vào vỉa hè cũng ở đối diện BV GTVT quãng vụ tai nạn hôm nay,may chỉ cách cột điện 30cm và nằm bất động,người ùa ra xem thì đông mà chả ai giúp,mình ko dám xốc dậy vì sợ chấn thương chỉ lột áo mưa và xem xét chấn thương,lúc ấy may có một bạn trẻ người nước ngoài đi qua ra dấu sẽ quay lại giúp đỡ,và cậu ấy đi mua một hộp cấp cứu quay lại thật và tiến hành sơ cứu cùng(Tinh thần cộng đồng của người NN thật tuyệt vời).Sau khi sơ cứu xong thì tỉnh,may cũng chỉ đi một cơ số răng và chấn thương nhẹ vùng mặt.Vụ này mình rút kinh nghiệm cầm hết ví,giấy tờ rồi lấy điện thoại của nạn nhân gọi một số bất kỳ và thông báo địa điểm tai nạn để bạn bè nạn nhân đến và may quá họ hô hào mấy ông bạn già đến rất nhanh.Lúc ấy mình bàn giao nạn nhân và toàn bộ tài sản,bảo họ ra cảm ơn cậu NN.Sau đó về mới quên béng là chưa đón con zai,làm thằng bé đợi khá lâu vì về nhà mới giật mình hoá ra chưa đón và lộn lại đón con!

Chỉnh sửa cuối:

hungbm

Xe điện
Em rất cảm kích trước nghĩa cử cao đẹp của cụ. Xin cảm ơn

cardream

Xe tải
Cầu mong cho nạn nhân tai qua nạn khỏi. Hoan hô tinh thần "thương người như thể thương thân" của cụ.