[Funland] Một câu chuyện cảm động có hậu - Tiểu thư Hà Nội đi lạc trên phố Hàng Buồm, 46 năm sống cực khổ mới được đoàn tụ gia đình

Dũng Lục Sách

[Tịch thu bằng lái]
Ca na da thì viết là ca na da đi,ko cần phải tỏ ra hiểu biết viết gia nã đại đâu em
A cũng ko chả biết tiếng hán việt.biết mỗi chữ quốc ngữ là đủ rồi,cái gì cần học để kiếm ra tiền thì a mới học thôi
Tiện tay em viết luôn chứ chẳng tỏ ra hiểu biết làm gì cái từ đó đâu anh. Em đang học đến tên quốc gia. :) :)

TÔN

Xe container
Tiện tay em viết luôn chứ chẳng tỏ ra hiểu biết làm gì cái từ đó đâu anh. Em đang học đến tên quốc gia. :) :)
Học cái gì dùng nó để kiếm đc ra tiền chứ đừng tốn công và thời gian học mấy cái phù phiếm.còn thích học chữ nho chữ hán thì tìm thầy học nghề cúng,nghề đấy giờ chỉ cần có tiếng 1 chút thôi là gõ mõ ra tiền triệu đấy
Đầu a lúc nào cũng chỉ nghĩ xem làm sao xoay đc đâu ra tiền thì làm thôi,mặc dù a là thằng ham chơi cái gì cũng từ thích

Dũng Lục Sách

[Tịch thu bằng lái]
Học cái gì dùng nó để kiếm đc ra tiền chứ đừng tốn công và thời gian học mấy cái phù phiếm.còn thích học chữ nho chữ hán thì tìm thầy học nghề cúng,nghề đấy giờ chỉ cần có tiếng 1 chút thôi là gõ mõ ra tiền triệu đấy
Theo em hiểu, ngoại ngữ nó không chỉ là ngôn ngữ giao tiếp, nó còn là 1 kỹ năng mềm hỗ trợ trong công việc sau này.
Ví dụ đi đánh hàng bên quảng châu , hay tự túc đi du lịch nó hỗ trợ mình cũng khá.

otoormoto

Xe tải
Đầu a lúc nào cũng chỉ nghĩ xem làm sao xoay đc đâu ra tiền thì làm thôi,mặc dù a là thằng ham chơi cái gì cũng từ thích
Công nhận cụ Tôn rất nhiệt tình và kiên nhẫn khuyên bảo cụ CKĐ.

Parejo_10

Xe điện
Một trường hợp em biết, gia đình khá giả hiếm muộn nên xin 1 bé gái làm con nuôi, thời gian sau sinh được cậu con trai (bạn này hiện là MC khá nổi tiếng của VTV). Chị gái nuôi vẫn được nuôi ăn học, xây dựng gia đình, không rõ tình cảm trong gia đình sau khi có con trai đẻ thế nào, nhưng thái độ của họ hàng thay đổi hẳn Cụ ạ. Em trực tiếp nghe chuyện trò thấy vậy, họ hàng hỏi thăm chỉ chăm chăm cậu kia thôi, còn nói đến cô con gái nuôi là đổi giọng, coi như người ngoài. :(
Nếu vậy em đoán là cái cậu dẻo ăn nói tên HP?? ?. Vì nó hợp với hoàn cảnh cụ nói.

TÔN

Xe container
Theo em hiểu, ngoại ngữ nó không chỉ là ngôn ngữ giao tiếp, nó còn là 1 kỹ năng mềm hỗ trợ trong công việc sau này.
Ví dụ đi đánh hàng bên quảng châu , hay tự túc đi du lịch nó hỗ trợ mình cũng khá.
E ko bán hàng đc đâu.cỡ như con vợ anh mà nó còn chưa tự sang tận nơi đánh hàng về kia kìa,mặc dù biết nếu sang đàm phán và mang về bằng đường ship của mình mỗi chuyến có thể thêm mấy chục triệu nhưng xã hội nó phân công công việc rồi

TÔN

Xe container
Nhân vụ này , nhà cháu ở quê hàng xóm có vài nhà như thế ( trước gọi là ngõ khó đẻ ). Sau nhận con nuôi nhiều ,,, và sau đó thì đẻ nhiều khủng khiếp . Cạnh nhà cháu gia đình tận 10 năm sau mới đẻ tiếp được. may mắn các cháu đều được gia đình quý.
Một trường hợp em biết, gia đình khá giả hiếm muộn nên xin 1 bé gái làm con nuôi, thời gian sau sinh được cậu con trai (bạn này hiện là MC khá nổi tiếng của VTV). Chị gái nuôi vẫn được nuôi ăn học, xây dựng gia đình, không rõ tình cảm trong gia đình sau khi có con trai đẻ thế nào, nhưng thái độ của họ hàng thay đổi hẳn Cụ ạ. Em trực tiếp nghe chuyện trò thấy vậy, họ hàng hỏi thăm chỉ chăm chăm cậu kia thôi, còn nói đến cô con gái nuôi là đổi giọng, coi như người ngoài. :(
E cũng nghe kể về nhiều trường hợp hiếm muộn nhận con nuôi về thì vài năm sau sinh đc con

Dũng Lục Sách

[Tịch thu bằng lái]
E ko bán hàng đc đâu.cỡ như con vợ anh mà nó còn chưa tự sang tận nơi đánh hàng về kia kìa,mặc dù biết nếu sang đàm phán và mang về bằng đường ship của mình mỗi chuyến có thể thêm mấy chục triệu nhưng xã hội nó phân công công việc rồi
Xã hội nó phân công hết rồi.... Liệu có cách nào đi ngược quy luật của xã hội nó định ra không anh?

tuan281085

Xe cút kít
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Website
www.otofun.net
Mụ bắt cóc kia dù chết rồi nhưng vẫn xứng đáng bị nguyền rủa. Bắt cóc con người ta về sau đẻ đc 2 người con thì quay ra hắt hủi cô Cần.

TÔN

Xe container
Bên nhà vợ e cũng có vụ việc như này
Bà bác ruột vợ em ( chị cùng cha khác mẹ với ông già vợ e ) lấy 1 ông bộ đội giải ngũ.lấy nhau vài năm ko có con nên nhận 2 cô con gái bị bỏ rơi về làm con nuôi ( 2 chị này là sản phẩm của vui chơi ko kế hoạch tạo nên ) đc vài năm sau thì bà bác vợ lại sinh đc 2 cô con gái ruột.vì nuôi 4 đứa con gia đình khó khăn lục đục,ông bác trai mới cho biết mình đã có vợ ở quê nam định trước khi đi bộ đội và bỏ về quê nam định.chị con gái nuôi lớn thì lại yêu đương 1 anh trong làng.khi có thai nhà a kia ko cho cưới vì biết chị này là con nuôi ko lai lịch ( mặc dù biết thừa mẹ đẻ chị ý cũng là người làng,cũng yêu đương ko đc cưới nên sau khi sinh thì mang con cho bà bác vợ e nuôi rồi bỏ làng đi ) chị này bị bà bác vợ e mắng vì tội có thai nên sợ quá bỏ ra HN.loanh quanh thế nào bị nó bán sang TQ.may nó bán cho ông này ở nông thôn tuy nghèo nhưng cũng yêu thương cả 2 mẹ con chị ý.cũng gọi điện về suốt nhưng ko muốn về VN và cũng ko có tiền về.thằng con kia giờ coi như thành người TQ luôn
Chị con nuôi thứ 2 thì bị thần kinh nên hay bỏ nhà đi lang thang giờ mất tích ko biết sống chết ra sao
2 chị con đẻ thì giờ lấy chồng cũng ổn định cuộc sống rồi,ở quê thì kinh tế như vậy cũng là khá giả rồi.con cái thì đứa lớn cũng giờ học trường An ninh

TÔN

Xe container
Xã hội nó phân công hết rồi.... Liệu có cách nào đi ngược quy luật của xã hội nó định ra không anh?
Nếu như có thì chắc chắn là ko phải là em,vì e ko có tố chất.tố chất thì ko thể tự mình tạo nên đc.e đâu có nghị lực,nói xong cho vui rồi để đấy có cố gắng phấn đấu thực hiện đâu.la cà trên OF suốt ngày thì ko giỏi đc.nếu giỏi đc thì a đã giỏi mẹ nó rồi vì a ở trên OF này đến giờ cũng đã mười mấy năm có lẻ

kanachiwa

Xe hơi
Câu chuyện 10 năm của fb giờ sang cả of, cứ để suy diễn thì dài quá. Ng trong cuộc cô Triệu Lệ Cần sang canada rồi vẫn yêu thương mẹ nuôi là đủ, cần gì phải tìm hiểu bắt hay ko bắt cóc

Dũng Lục Sách

[Tịch thu bằng lái]
Nếu như có thì chắc chắn là ko phải là em,vì e ko có tố chất.tố chất thì ko thể tự mình tạo nên đc.e đâu có nghị lực,nói xong cho vui rồi để đấy có cố gắng phấn đấu thực hiện đâu.la cà trên OF suốt ngày thì ko giỏi đc.nếu giỏi đc thì a đã giỏi mẹ nó rồi vì a ở trên OF này đến giờ cũng đã mười mấy năm có lẻ
La ca để giải trí mà anh =)) =)) =)) làm việc vất vả đọc xong 30 trang sách cũng phải tìm chỗ chém chứ anh.

TÔN

Xe container
La ca để giải trí mà anh =)) =)) =)) làm việc vất vả đọc xong 30 trang sách cũng phải tìm chỗ chém chứ anh.
Học cái gì thì trước khi học phải đặt ra mục đích : học để làm gì ? Và học xong thì tiếp theo như thế nào.làm gì cũng phải chắc chắn.ko học nửa chừng chán bỏ mất thời gian,hoặc có học xong thì quẳng xó chả dùng gì đến nó.bản thân a giờ cũng hối tiếc vì học xong ko dùng đến chuyên môn cũng rất là tiếc
Ko phải cứ học đc tiếng trung là có thể sang quảng châu quảng đông đánh hàng về buôn bán làm giàu đc đâu.dễ thế thì ko đến lượt em,cả xã hội nó đi hết rồi.phải biết mình là ai,đứng ở đâu và phải chấp nhận cái thực tế dù nó phũ phàng
A mà như e anh cũng ngồi ảo tưởng sức mạnh của quá khứ vì ngày xưa ông nội a còn làm giám đốc của 1 sở hà nội cơ,như thế thì giờ a đói vêu mõm

Yeuaibaygio

Xe container
[
Học cái gì thì trước khi học phải đặt ra mục đích : học để làm gì ? Và học xong thì tiếp theo như thế nào.làm gì cũng phải chắc chắn.ko học nửa chừng chán bỏ mất thời gian,hoặc có học xong thì quẳng xó chả dùng gì đến nó.bản thân a giờ cũng hối tiếc vì học xong ko dùng đến chuyên môn cũng rất là tiếc
Ko phải cứ học đc tiếng trung là có thể sang quảng châu quảng đông đánh hàng về buôn bán làm giàu đc đâu.dễ thế thì ko đến lượt em,cả xã hội nó đi hết rồi.phải biết mình là ai,đứng ở đâu và phải chấp nhận cái thực tế dù nó phũ phàng
A mà như e anh cũng ngồi ảo tưởng sức mạnh của quá khứ vì ngày xưa ông nội a còn làm giám đốc của 1 sở hà nội cơ,như thế thì giờ a đói vêu mõm
Em phục Cụ rất kiên nhẫn và tận tình.
Buôn bán cũng cần tố chất và cái duyên.
Nhiều người họ chả biết nửa chữ Trung mà họ lanh lợi, đi buôn trước rồi tự nhiên ngấm dần tiếng bồi.
Hiếm người làm ngược lại là học tiếng để đi buôn.
Mà đi buôn thì chả cần biết Canada từ Hán Việt là Gia Nã Đại vì qua TQ nó là Jia Ná Dà 加拿大 cơ. Để viết truyện ngôn tình thì biết cũng được :)

TÔN

Xe container
[

Em phục Cụ rất kiên nhẫn và tận tình.
Buôn bán cũng cần tố chất và cái duyên.
Nhiều người họ chả biết nửa chữ Trung mà họ lanh lợi, đi buôn trước rồi tự nhiên ngấm dần tiếng bồi.
Hiếm người làm ngược lại là học tiếng để đi buôn.
Mà đi buôn thì chả cần biết Canada từ Hán Việt là Gia Nã Đại vì qua TQ nó là Jia Ná Dà 加拿大 cơ. Để viết truyện ngôn tình thì biết cũng được :)
Ông chú em bảo : thằng này giúp người thì nhanh nhưng việc của mình thì ko xong :))

Dũng Lục Sách

[Tịch thu bằng lái]
Em đâu nói học tiếng trung xong là qua quảng châu đánh hàng được đâu. Em chỉ nghĩ học xong sau này có lúc dùng đến nó. Giống như bây giờ đi học sơn oto chưa chắc ra nghề là có vốn mở tiệm, hơn nữa trong quá trình học mà sơn hỏng thì cũng đền kha khá tiền cho chiếc xe. ( cái này em tìm được chỗ học rồi nhưng vẫn năn tăn 1 số điều)