[Thảo luận] Một cái bẫy mới ở ngã 3 Giải Phóng, Phương Mai

tienlq

Xe buýt
Hôm qua GTCC đã kẻ lại vạch phân làn ở ngã 3, toàn vạch liền mà rất dài. Em đi hướng Lê Duẩn về Phương Mai, từ làn ô tô không thể nào đi được vào làn rẽ phải mà không đè vạch vì vướng xe bus và xe máy. Hôm nay chưa bắt (?), nếu xxx mà bắt thì 10 cụ rẽ vào Phương Mai thì cả 10 đè vạch hoặc sai làn.

cwise

Xe container
Chính vì thế, ở đất Hà Nội nếu có mưu đồ rẽ phải hoặc rẽ trái thì đề nghị áp sát lề từ cách 100 mét trở lên là an toàn nhất.

tienlq

Xe buýt
Em vẫn biết thế nhưng lại thành đi vào làn xe máy cụ ạ,
Vẫn chưa biết đi thế nào, kiểu này tuân thủ tôn chỉ của OF thì ngày nào cũng ăn biên bản thì toi:-?

Chính vì thế, ở đất Hà Nội nếu có mưu đồ rẽ phải hoặc rẽ trái thì đề nghị áp sát lề từ cách 100 mét trở lên là an toàn nhất.

cwise

Xe container
Vẫn chưa biết đi thế nào, kiểu này tuân thủ tôn chỉ của OF thì ngày nào cũng ăn biên bản thì toi:-?
Không đến mức thế đâu ạ, nói chung là hình thành một thói quen như em trình bày ở trên khi đến các giao lộ, mắt căng và đảo điên như thằng ăn cướp để còn nhìn vạch và biển, nhiều khi cũng phải trót dại tí để còn rút kinh nghiệm.

Lê Chon goang

Xe tải
Các Cụ lưu ý. Tại chỗ ngã 3 này, các xxx rất tích cực bắt lỗi sai làn đới. Phải hết sức cẩn thận với bọn xxx này. Bọn này thường mai phục giờ hành chính, có cả các chú học việc nữa. Tích cực lắm:-?

onlinefisher

Xe điện
Thôi thì cứ động viên mình đã làm việc tốt các cụ nhỉ!

TVPL

Xe container
Cụ nào hay qua đó cho em xin cái ảnh để dễ hình dung với :)

windys

Xe tăng
Cẩn thận cụ nhé, nhiều đoạn mà đi sát vào bên phải trước, vẫn đứt như thường.

Hành Thiện

Xe đạp
Ơ thế đi qa vạch ngang đg rồi rẽ (chắc hơi khổ 1 chút vì vướng làn xe máy) có đc ko các Cụ?

anhtho

Xe ngựa
Ép hay không nó phụ thuộc vào biển phân làn. Nếu ko có biển phân làn cho đi thẳng và rẽ phải, cụ cứ đi đến ngã tư rồi rẽ. Chậm cũng phải chờ. Còn nếu có biển phân làn cho rẽ phải và đi thẳng riêng biệt, cụ phải lấn sang phải rồi cứ đi làn sát phải cho tới lúc rẽ. Chỗ này em toàn đi thẳng nên cũng không rõ có biển phân làn không.

Ngoc Phan XLS

Xe container
Ép hay không nó phụ thuộc vào biển phân làn. Nếu ko có biển phân làn cho đi thẳng và rẽ phải, cụ cứ đi đến ngã tư rồi rẽ. Chậm cũng phải chờ. Còn nếu có biển phân làn cho rẽ phải và đi thẳng riêng biệt, cụ phải lấn sang phải rồi cứ đi làn sát phải cho tới lúc rẽ. Chỗ này em toàn đi thẳng nên cũng không rõ có biển phân làn không.
Đường có 4 làn.
Biển rất rõ: 2 làn ngoài cùng hai bên cho rẽ phải và rẽ trái (chỗ này là quay đầu chứ rẽ trái thì đâm vào nhà dân), 2 làn giữa đi thẳng!

Lâu nay không bắt đi thẳng ở làn rẽ trái, nhưng từ giờ các cụ nên cẩn thận! Có thể nó không bắt ngay tại đó mà alo bắt ở đoạn trên! Nếu bắt thì dính vô số!

Ob3xuT

Xe điện
thế mới thấy đầu óc mấy ông kinh như nào :)) nghĩ ra đủ các thứ bẫy :-j

tranngochai1979

Xe tải
Cùng lắm thì mình đi thẳng quá 1 chút, lên chỗ trên quay đầu trái rồi lại rẽ trái vào Phương Mai thay vì rẽ phải luôn các cụ nhỉ =)) =)) =)) ...
Đúng là chỉ tiêu 500 tỷ khó hoàn thành quá nên giờ các ban bệ xúm nhau vào bẫy nhân dân.

Bino

Xe điện
Rẽ vào phải trước 100m thì bị coi đi vào làn 2b
Qua đèn mới rẽ thì cản trở 2b và bus đi thẳng .
Hix
Miễn là sau biển phân làn (biển rẽ trái, đi thẳng, rẽ phải) là các cụ có thể nhập vào làn trong cùng để rẽ phải rồi cụ ạ. Em thấy phân làn cũng được, có điều xe máy họ không tuân thủ nên họ vẫn đi thẳng và vẫn giữ lànt trong cùng. Hơn nữa, với ngã tư lại có bến xe bus, xe bus đỗ nghênh ngang, người đứng chờ xe bus thì đứng soán ra ngoài lòng đường... làm 4 bánh khó nhập được làn. Nói chung phải chịu thôi cụ ợ.

wavethai

Xe tăng
Trước đây, theo chiều từ Lê Duẩn đi Giáp Bát, làn ngoài cùng dành cho xe rẽ trái rất hẹp, vạch ko rõ. Chiều qua đã thấy làn này mở rộng ra gần gấp đôi, vạch mới sơn. Em chủ quan như mọi ngày căn vào làn giữa đi thẳng nhưng đường quá đông, đến đó thì đúng lúc đèn đỏ mới phát hiện ra xe mình đè vạch và xe đỗ phần lớn ở làn rẽ trái, thấy 1 xxx đi từ trên đường Phương Mai ra giữa đường cứ nhìn chằm chằm vào xe em. Em xinhan quay lại luôn. E dự, quả đó mà mình đi thẳng là bị chỉ cạp nong ngay.

ngaynha

Xe tăng
Cụ nói chuẩn, nhưng có biển phần làn cụ ợ. Nên đã lỡ đi vào làn đi thẳng, thì đi rồi quay đầu lại 1 vòng cho chắc cú. Khổ với gt thủ đô.

Evolution

Xe điện
Đường có 4 làn.
Biển rất rõ: 2 làn ngoài cùng hai bên cho rẽ phải và rẽ trái (chỗ này là quay đầu chứ rẽ trái thì đâm vào nhà dân), 2 làn giữa đi thẳng!

Lâu nay không bắt đi thẳng ở làn rẽ trái, nhưng từ giờ các cụ nên cẩn thận! Có thể nó không bắt ngay tại đó mà alo bắt ở đoạn trên! Nếu bắt thì dính vô số!
Tối qua em thấy bắt rất đông ô tô lỗi này, các cụ cẩn thận vì từ trước đến nay đa phần ô tô vẫn đỗ làn trong cùng bên trái để đi thẳng