[Funland] "Mốt" bật đèn sương mù trong Hà Nội

poorcar

Xe điện
Đấy là đèn ban ngày chứ ạ, xe em cứ nổ máy là tự nó sáng lên, tắt chả đc

wavethai

Xe tăng
Nhiều xe có options tự bật đèn khi thiếu sáng. Tuy nhiên đèn sương mù (đèn gầm) thì phải bật bằng tay mới sáng

vephiadong

Xe điện
Chức năng sử dụng thôi chứ "mốt" gì, đèn sương mù theo xe làm sao chói mắt được?
Khi sương mù, mưa hay sầm trời ở trong phố hay cao tốc em đều bật cho an toàn,
còn trên cao tốc thì luôn bật đèn chiếu gần,
xe có đèn đỗ P thì chiều, tối khi đỗ đều bật đèn đỗ P để các phương tiện khác dẽ nhận biết và tránh

Say24h

[Tịch thu bằng lái]
Website
www.facebook.com
Đèn đấy chói thế đếch nào được. Mà ai gọi là đèn mù ? Nó ở giữlúc chập choạng tối thì dùng cho dễ nhìn. Đèn gầm nó quét đường đêm, mưa đi càng an toàn. Đèn to đùng thì có pha cốt. Chủ thớt có vấn đề à ?

Say24h

[Tịch thu bằng lái]
Website
www.facebook.com
Đâu, đèn sương mù là đèn cái nào ?

edc

Xe lăn
Ức chế nhất là cái đội bật đèn pha vào buổi tối, cả ô tô lẫn xe máy. Bọn này khốn nạn đến cùng cực mà ko có chế tài nào xử lý
Tối qua em bị Bán tải đi sau mà bật pha Led, em nhức hết cả mặt không chịu được. Em đành phải dừng lại, đi sau nó. Làm cái điều nó làm với em. Nó cong mít chạy mất dép.

willboy

Xe buýt
Đèn sương mù ánh sáng loà ra 2 bên chứ ko chiếu xa như pha, cos nên rất chói mắt xe đối diện. E ko dùng.
Cụ có nhầm ko, đèn sương mù chắc là đèn gầm, chiếu xuống đất chói gì...... Trừ những thằng đầu đất độ đèn sương mù dạng led của china ánh sáng loé tần số sóng ánh sáng rất khó chịu!!

willboy

Xe buýt
Đèn sương mù làm loá mắt. Lần đầu tiên nghe thấy luôn. Đèn nguyên bản không bao giờ loá nhé, trời tối là xe e tự auto bật luôn.
Chỉ có những con l.ợ.n đi xe mà độ lại đèn
sương mù hoặc gắn thêm thanh đèn LED dưới gầm đầu xe thì mới loá cmn luôn. Tsb mấy thằng l.ợn.
Bọn độ đèn gắn thêm đèn toàn đèn china đểu..... Cái tần số ánh sáng mấy cái đèn đó làm rất tức mắt..... Đề nghị 141 và CSGT bắt hết đập đèn tại chỗ kèm xử phạt luôn! Toàn bọn đầu đất ích kỷ, gây nguy hiểm cho ngưoif khác.

willboy

Xe buýt
Tối qua em bị Bán tải đi sau mà bật pha Led, em nhức hết cả mặt không chịu được. Em đành phải dừng lại, đi sau nó. Làm cái điều nó làm với em. Nó cong mít chạy mất dép.
Đội bán tải nhiều thằng não chó..... Có thằng cả giàn đèn led bar, thêm 8 cái đèn sáng mù mắt cứ dí vào đít bóp còi, đường thì đông! ..... Em đành cụp gương kệ bà nó......... Lúc sau vượt được tỏ ra tức giận tạt đầu! He he em vẫn nhường. Bọn đầu đất tỏ ra nguy hiểm để người khác dạy nó bài học, em ko rảnh!!!

edc

Xe lăn
Đội bán tải nhiều thằng não chó..... Có thằng cả giàn đèn led bar, thêm 8 cái đèn sáng mù mắt cứ dí vào đít bóp còi, đường thì đông! ..... Em đành cụp gương kệ bà nó......... Lúc sau vượt được tỏ ra tức giận tạt đầu! He he em vẫn nhường. Bọn đầu đất tỏ ra nguy hiểm để người khác dạy nó bài học, em ko rảnh!!!
Bán tải đèn nó cao rồi. Lắp led tàu nữa thì chói lòa luôn. Cái thể loại đi phố bật pha nó tởm lợm. Nhiều hôm trời mưa, mắt em kém. Đi sau mấy em morning lắp đèn Led tàu ở phanh và bóng sau. Em đã nhức hết mắt rồi. Cứ đi sau mấy em này, em phải tránh làn hay để xe khác lấp vào.

wienx

Đi bộ
vậy là em dịch sai, sorry các cụ nhé, em quên tra cứu kĩ mấy từ này trong tiếng việt. em rút kinh nghiệm, các cụ xem cái hình minh hoạ cũng hiểu được đại ý.
em làm lao động khổ sai bên này cụ ạ :(

cụ dịch sai rồi, cái hình đầu là đèn demi hay đèn vị trí, không phải cos
đèn thứ 2 là cos, không phải pha gần
cụ xúc tuyết hay phụ bếp bên đó thế

wienx

Đi bộ
Em xin phép sửa lại, em thấy cũng không thừa phòng khi các cụ ra nước ngoài thuê xe đi chơi biết quy định (*)

cụ dịch sai rồi, cái hình đầu là đèn demi hay đèn vị trí, không phải cos
đèn thứ 2 là cos, không phải pha gần
cụ xúc tuyết hay phụ bếp bên đó thế

techcombak

Xe buýt
Em thấy đèn gầm bật tốt đấy chứ. Nó chỉ sáng ở khoảng gầm sát đầu mũi xe. Đi buổi tối căn chỉnh cũng rõ hơn, ghét mấy thằng bật pha đi trong phố mới lóa mắt thôi. Nếu cấm hay khó chịu gì thì luật nó cũng cấm rồi. Cụ chủ thead cứ khó tính như gái đẻ ý :))

wienx

Đi bộ
Em tiếp tục tìm hiểu qui định ở châu âu về vấn đề này

Điều R416-7

Đèn sương mù.

I. - Trong trường hợp sương mù, tuyết rơi hoặc mưa lớn, đèn sương mù phía trước có thể thay thế hoặc bổ sung cho đèn pha chiếu sáng thấp (đèn cos). Nó có thể được dùng cùng đèn pha ở bên ngoài đô thị, trên những con đường hẹp, quanh co, trừ trường hợp, để không làm lóa mắt người dùng khác, phải đổi từ đèn pha sang đèn cos.

II. - Đèn sương mù phía sau chỉ có thể được sử dụng trong trường hợp sương mù hoặc tuyết rơi.

III. - Bất kỳ tài xế nào trái với quy định của Điều này sẽ bị phạt theo mức phạt theo quy định.

---------
https://www.legifrance.gouv.fr/affichCodeArticle.do?idArticle=LEGIARTI000006842263&cidTexte=LEGITEXT000006074228

kieuthienan

Xe buýt