Chi hội Morning Siat 2016, tiếng kêu khó chịu trong xe

binhminhgsm

Xe đạp
E bị và góp ý cho các cụ.
E để ý rất kỹ,nhất là lúc vào gờ giảm tốc và e phát hiện kêu to và rõ hơn...do thủ phạm cái gạt mưa bên phụ. K tin các cụ tháo hẳn nó ra nó hết rè. Còn cách khắc phục giữ nguyên mà k rè thì e chịu. Đợi phương án hay từ các cụ.

E đợi vodka từ cccm ạ.hihi

Nem Rán

Xe tải
Vâng cụ, lâu lắm rồi mới lại gặp cụ xuất hiện :)
Em với cụ thử mổ xem bệnh tật thế nào chứ em thấy nhiều cụ kêu lỗi này quá :(
Dạ vâng, cám ơn cụ vẫn nhớ đến em ạ :D
để cuối tuần này rảnh em lôi ông anh làm nội thất đem theo đồ lên xe đi dạo 1 vòng rồi bóc tách từng tý 1 ra xem rốt cục bệnh nó là ở đâu rồi em báo cáo lại các cụ nhé. chứ để như thế này mà đi đường chỗ xóc hoặc vào mấy cái gờ giảm tốc thì nghe khó chịu quá ạ. em dự là nó nằm ở dưới mặt taplo check bên phía ghế phụ ạ

o0gau_abu0o

Xe buýt
Xe em cũng bị, các cụ tìm ra nguyên nhân chưa ạ

Nem Rán

Xe tải
Xe em cũng bị, các cụ tìm ra nguyên nhân chưa ạ
Thật ra dòng xe mor đôi khi các khớp nhựa trên xe các cụ đi 1 thời gian hoặc tháo ra tháo vào để lắp đồ sẽ có độ " dơ " nhất định và khi đi vào gờ giảm tốc sẽ có tiếng kêu nhỏ, cái này thì nói ở đây cũng ko để phán đoán bắt bệnh ạ, cách tốt nhất là nhờ 1 người ngồi lên xe xong 2 người đi lòng vòng mấy chỗ xóc rồi nghe xem nó kêu ở đâu và đệm lại thôi ạ, mà các cụ khi ngồi lái sẽ là người nghe rõ nhất nó kêu ở khu vực nào, phát hiện ra rồi thì với xe mới cứ oánh vào hãng bảo xe kêu ở đây đề nghị bảo hành chỉnh lại miễn phí ạ

__DHL__

Xe hơi
Chạy xe hết cái nọ lại đến cái kia kêu cực khó chịu. E chia sẻ một chút về 3 lỗi kêu trong xe mà em đã khắc phục được.
- Một là kêu taplo cọt kẹt mỗi khi qua gờ giảm tốc. Cái này do thành taplo nó cọ vào nhau. Khắc phục bằng cách dán băng dính 2 mặt vào mép viền là hết.
- Hai là kêu cửa bên lái, cũng cót két phát ra do tapi nhựa cọ gõ vào khung nhôm. Tháo cửa ra thấy xước sơn chỗ nào là xác định được điểm cọ (gõ). Lại đệm băng dính 2 mặt vào đấy là hết.
- Thứ 3 khiến e đau đầu nhất. Tiếng kêu phát ra bên phụ, suốt mấy tháng ko tìm được ở đâu ra. Tiếng rè rè đều mỗi khi chạy. Đã kiểm tra tất cả hộc để đồ, đai bảo hiểm, kính cửa, tháo cả tapi bọc băng dính vào các lẫy cửa. Cũng ko hết. Cuối cùng cách đây 2 tuần e phát hiện ra. Kêu trong GƯƠNG trang điểm bên phụ các Cụ ạ :)) Phần nhựa gạt che tấm gương lại nó gõ vào nhau.

Còn 1 mẹo e làm để giảm bớt tiếng khó chịu là bơm lốp non hơn hãng khuyến nghị 1 chút. Tốn xăng còn hơn ức chế vậy :))